Dáng đẹp

Về cà phê giảm cân Green Coffee

Đến trả lời mới nhất
  • 56 Lượt chia sẻ
  • 245K Lượt đọc
  • 299 Trả lời

• 366 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Mình định viết trong topic cũ nhưng ác-min đã khóa lại rồi, đành phải làm topic mới để báo cho mọi người đã – đang và có ý định dùng loại càphê giảm béo này.

Số là chính mình đã làm chuột bạch với càphê này. Ban đầu rất hào hứng vì giảm cân cực nhanh, sau 1 tuần là khác hẳn luôn. Nhưng bây giờ, sau 2 tháng, mình bắt đầu thấy có vấn đề. Cộng với việc cơ quan mình mới có một cô bé du học bên Trung Quốc về, mình vác hộp này ra hỏi han và có vài thông tin muốn nói với cả nhà.

1. Cái này sản xuất ở Tung-của, nên vấn đề an toàn thực phẩm là rất đáng ngờ. Mình thì ngờ rằng đây là một món hóa chất được trộn lẫn với bột cà phê tan cho dễ uống.

2. Ngừng uống cà phê, sau 1 tháng mình lại quay về mức ăn như cũ, cảm giác chán ăn đã bay mất. đương nhiên, ăn như cũ thì cân nặng của mình lại từ từ dâng lên gần như cũ.

3. Cà phê này có tác động lên tim, nên hơi tí là người uống tim đập thình thịch. Nếu để ý sẽ thấy nhịp tim nhanh hơn bình thường. Tuyệt đối chống chỉ định cho người mắc bệnh về tim.

4. Khi uống vào, suốt ngày có cảm giác mỏi mỏi nhẹ trong người, chỉ muốn nằm vật ra nghỉ. Mình nghỉ ngơi, mà vẫn giảm cân. Vậy thì cơ chế nào giúp đào thải mỡ mà không cần vận động tiêu hao năng lượng? Hóa chất nào đang làm việc đó? Có chắc nó chỉ tác động lên mỡ mà không lên các mô khác trong cơ thể? Giá thành cà phê rẻ như vậy cũng là yếu tố làm mình băn khoăn.

5. Mặt mình đợt này lại lên rất nhiều mụn và ngứa, chứng tỏ cơ thể lại đang đào thải độc tố trong người, mà từ lúc sinh em bé đến giờ, ngoài cà phê này ra, mình không dùng thuốc gì khác ngoài cảm xuyên hương. Các khớp gối tự nhiên thành ra ngâm ngẩm đau mỗi khi thay đổi thời tiết. Kinh nguyệt thất thường (trước thì đều đặn) chu kỳ kéo dài hơn, bị trong gần 10 ngày. Trước đây mình chỉ bị 5 ngày.

6. Cái này quan trọng nhất: Cô bé nói bên nó cũng biết cái này, và dù sinh viên có béo ú ụ ra cũng không dám uống, vì sao? VÌ chúng nó sợ rằng còn phải sinh đẻ nữa nên không bao giờ uống. Chỉ có những người chắc chắn không đẻ nữa thì cứ uống, dù cũng chưa kiểm chứng được hết thành phần của nó.

Đây là những cái mình tìm hiểu và nghiệm được ra từ chính bản thân, chia sẻ với mọi người. Trong ngăn kéo bàn mình còn nửa hộp, chắc để làm kỷ niệm, hay sau này có phát ra bệnh gì, có khi mình đem đi xét nghiệm thử xem.

Có ai gặp các triệu chứng giống như mình thì thông báo cho mọi người cùng biết nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi con_ga_mai; 21/05/2009 vào lúc 01:09 AM.
    Ký thì ký...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 473 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Ối trời ơi sáng nay em uống gọi đầu tiên ạ. EM thấy muốn nằm ngủ, khát nước kinh khủng. Hu hu có lẽ em ko dám uống nữa đâu. đầu em đang biêng biêng đây ạ
    • bcc
    • 8 năm
    • 792 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Các mẹ đừng tin vào mấy thứ thuốc giảm cân, nếu vậy ai có tiền cũng trở thành minhon mà kg cần tập thể dục và ăn kiêng. Bản thân mình sau khi sinh cũng dư mấy ký mà cũng kg dám uống thuốc, chỉ tập thể dục nhưng bữa đực bữa cái. Mà mình công nhận tập thể dục có tác dụng thật, dạo trước siêng tập mỗi ngày chừng 10' cho 4 động tác vậy mà bụng nhỏ ngay, dạo này lười lại béo ra rùi:Sad:. Chạy bộ bằng máy cũng mau xuống ký lắm nha các mẹ.
    • 222 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetngo83 Xem bài viết
    Ối trời ơi sáng nay em uống gọi đầu tiên ạ. EM thấy muốn nằm ngủ, khát nước kinh khủng. Hu hu có lẽ em ko dám uống nữa đâu. đầu em đang biêng biêng đây ạ

Mình cũng bị như vậy ngày thứ 1 và 2 thôi, những ngày sau thì bình thường...
    (ngày thứ 1 mình quên, ko ăn sáng sau 30' uống GC) ...

Nhờ cái GC này mà mình có thói quen uống nước cả ngày và ko ăn vặt nữa, giờ quen rồi, ngưng GC cũng ko vấn đề gì

Mình thì ko gặp nhiều vấn đề như bạn con_ga_mai, mỗi cái việc đang lăn tăn là từ ngày uống GC ko đi " vui với thiên nhiên cùng anh WC", còn đi giải thì bình thường do uống nhìu nước. Mình cũng ko thấy tim đập nhanh,mệt mỏi kéo dài, vẫn có thể đi tập TD bình thường, có lẽ vì thế mà cân nặng giảm khá tốt.

Cũng có nhiều ng có nhiều triệu chứng mệt mỏi, mình nghe giải thích là do cơ địa mỗi người khi uống. Còn về chất lượng và sự đảm bảo an toàn thì đúng thật là chưa thấy ai nói hết :Worried: Mình cũng bị mỡ nó làm cho mờ mắt rồi nên đâm liều hihi.
    Thôi uống hết vài gói nữa cho hết hộp mình cũng ngưng luôn vậy :Sigh:
    Loài người tới bây giờ vẫn còn bủn xỉn lời khen mà phung phí lời chê, vẫn đeo đãy 2 túi... túi đàng trước để lỗi của người, còn túi ở sau lưng giấu lỗi của mình.

Chân mình những lấm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người .
    ( Trích "Đắc Nhân Tâm")
    • 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mẹ mình được cho 1 gói, sau khi thấy mã vạch, made in đàng hoàng, nghĩ chắc là ổn, uống được. Chiều ông xã đi làm về, xem xét thì thấy có lỗi chính tả trên bao bì. Lúc đó nghĩ là hàng nhái chứ k biết nó của TQ, hàng chưa đc kiểm định. May mà k uống.
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Nếu muốn giảm cân thì các mẹ dùng cafe bình thường í. Mỗi sáng uống 1 ly, nếu mẹ nào uống đc cafe đen k đường thì càng tốt, nó có tác dụng tan mỡ và giảm cảm giác thèm ăn. Tuyệt đối tránh xa sữa nhé, nếu uồn k đc thì các mẹ pha thêm chút đường ăn kiêng í, ai đau bao tử hay yếu tim thì k nên thử nha. Từ khi bắt đầu ăn kiêng em áp dụng như thế, và do béo quá sợ bị tiểu đường, cafe ngăn ngừa bệnh TĐ các mẹ ạ. Nhớ uống thêm nước trái cây cho đỡ nóng, chứ em chẳng dám áp dụng các biện pháp giảm cân nhanh như uồn thuốc, híc
    • 520 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Huhu, em trót uống 2 gói rồi. Thôi, mai nghĩ k uống gì nữa. Con cái còn chưa có, đang mong mỏi mắt bé về với mình đây. Cầu mong là mình k sao, huhuu
    • 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em cũng có mua 1 hộp GC. Uống đc 8 gói rồi. huhu. Cũng có giảm chút xíu nhưng mà tự nhiên mấy hôm nay lại tỏ vẻ rất nghi ngờ và thận trọng về sản phẩm này, nhất là cái date chữ Trung Quốc! ( Mặc dù trc khi mua e đã nghe câu quảng cáo muôn thươ là "Công nghệ Mỹ nhưng đặt hàng ở TQ sản xuất cho rẻ" - đại khái thế nhưng vẫn liều đâm lao. Mà các chị biết đấy! Hàng TQ thì rất đáng đáng bị soi, thậm chí là tẩy chay một cách AQ ko thương tiếc (thà phòng còn hơn chữa mà. ) ....
    Hu hu. Biết là thế nhưng mà vẫn tu đc cái thứ ấy. Uống đc 8 gói rồi mới ngẩn người ra," ừa thì mình ngu thiệt! Ngu wa'."
    Còn 10 gói chắc để lại làm kỉ niệm bài học "phí ngu".
    Ngu nhất là em còn trẻ mà vẫn dám táy máy. huhu. Mới dùng đc 8 gói ko biết có ảnh hưởng gì ko hả các chị?
    Kinh nghiệm bản thân: từ này chỉ trung thành với việc ăn kiêng mà vẫn đảm bảo cho sức khỏe!
    À! em bổ sung tí là từ ngày uống đc 8 gói và đến giờ đã đoạn tuyệt với cái món này đc 1 tuần rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn thấy đầu óc cứ ong ong và đau lắm các chị à! khổ thân ghê!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuongvy1512; 21/05/2009 vào lúc 10:58 AM.
    "Trái tim em có ước mơ... "
    • 230 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Ôi sợ quá. Mình không bao giờ tin vào hàng TQ. May mà không dùng.
    Trước khi mình giảm cân mình cũng cân nhắc mấy loại. Cái gì mà ức chế giảm cân mà ảnh hưởng đến bên trong cơ thế là mình sợ nhất. Chả biết sau khi giảm cân xong thì sau này cơ thể mình phát ra các bệnh gì.
    Cuối cùng thì mình chọn Cambridge Diet (sản xuất tại Anh) thấy khoa học và rất an toàn.
    Ít nhất là nó đã có mặt trên thế giới là hơn 30 năm. Bản thân mình đã giảm cân cách đây 1 năm rưỡi mà sức khỏe thấy còn tốt hơn nhiều so với hồi còn béo.
    Các mẹ nên cân nhắc kỹ trước khi nạp cái gì đó vào cơ thể.
    • 82 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng đã uống được 4 gói giảm đc 2kg và ngưng sử dụng đc 2 tuần nay rồi đúng là hết uống rồi thi` tình hình nhu cầu ăn uống lại như trước ah..nge cac me noi em so qua
    • 261 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nghe mà sợ quá! Cám ơn con_ga_mai đã cảnh báo!
    To live is to fight :Rose:
    • 2,375 Bài viết

• 7,086 Được cảm ơn

Em cũng nhắm mắt uống liều, nhưng sau khi uống được mấy gói thì ngừng vì cảm thấy ko thể chịu đựng được nữa: Cổ lúc nào cũng khô khốc, đắng ngắt. lưỡi thì bị nhiệt ghê gớm, thần kinh căng thẳng, ko ngủ được, tim đập nhanh, tệ hơn nữa đang có biểu hiện của thận suy: đi tiểu nhiều lần, mỗi lần cách nhau khoảng 10min, đau khi đi đái.
    Tóm lại là: Lợi ít hại nhiều, thật ân hận vô cùng
    • 186 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em uống đc 2 gói, uống xong thấy đầu óc choáng váng, đau đầu dã man, thế là em ngừng uống. Em còn bị mất ngủ nữa chứ rồi thì mệt mỏi, tính tình hay cáu gắt khó chịu, hic.
    => hầu như ai cũng bị thế cho nên cả nhà đừng ai uống cái này nữa nhé .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me0yeu; 21/05/2009 vào lúc 02:53 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao em cũng uống mà không bị giống các mẹ nhỉ? Trong khi em uống thì giảm được 4kg, bây giờ ngừng uống rồi thấy cũng không có gì giống các mẹ miêu tả cả. Chả biết thế nào mà lần chỉ biết mặc quần áo rất tự tin. Cầu mong là không bị làm sao sau này.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có lẽ là tùy người hợp hoặc ko đấy ạ. Em cũng uống hết 1 hộp. Giảm được 4kg.Em uống xong vẫn thấy bình thường, ko bị biểu hiện gì, còn nước thì ngày nào em cũng uống gần 3l nên em thấy chẳng có gì thay đổi cả.
    • 181 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ gà mái rất nhiều!:Rose:
    Mình cũng đã từng thử 1hộp rồi và giảm được 4kg, đặc biệt vòng 2 giảm đáng kể, sau khi ngừng 1 time gần 1 tháng nay (thiếu mấy ngày nữa thì tròn tháng ạ) thì thấy như sau ạ:
    1, Mình vẫn giữ được chế độ uống nước như time đang dùng GC vì vẫn thấy nhạt miệng, thèm nước => vẫn đi tiểu rất là nhiều.
    2, Về chế độ ăn thì mình cũng cố gắng giữ xong không bị chán ăn như time đang dùng GC nữa nhưng vẫn không đến mức thèm ăn như hồi chưa dùng GC => trộm vía chưa bị tăng cân trở lại và hy vọng sẽ giữ nguyên cân như bgiờ.
    3, Về chuyện ngủ thì không còn bị mất ngủ và time này thì rất thèm ngủ.
    4, Về vấn đề tập thể dục: thì em công nhận là từ khi dùng GC sức khỏe có vẻ giảm sút, vì ngày xưa em tập 1 tiếng/1 ca/1ngày là rất bình thường nhưng bgiờ (cả khi đang uống và khi dừng uống) thì em chỉ còn có thể tập được 40ph/1ca/1ngày (mà cố gắng lắm đấy ạ).
    5, Một vấn đề quan trọng nhất mà e thấy giống như mẹ gà mái nói đó là chu kỳ kinh nguyệt của mình bị thay đổi. Hiện tại đã quá đến 1tuần rồi mà e vẫn chưa thấy gì cả các chị ạ (mà em đảm bảo ko thể dính đc vì đợt rồi vc e rất cẩn thận ạ) xong em cũng đang cố đợi thêm mấy ngày nữa để xem có ra không thì thử xem ntn? Đúng là có vẻ ảnh hưởng đến vấn đề này, lo quá.:Crying::Crying::Crying::Sad:
    Rất nhiều mẹ trong dd đã thử, các Mẹ cố gắng onl để update tình hình cho mọi ng biết đi ạ để những Mẹ nào đang có ý định thử thì hãy dừng ngay.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 34 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Cũng đang định thử loại này, may mà có mẹ cảnh báo chứ kô lại tiền mất tật mang:Rose:
    Đời mưa gió em có nơi bình yên...
    • 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetngo83 Xem bài viết
    Mẹ này quá dã man. Đã biết những cảnh cáo không hay về chè giảm cân này rồi mà mang đi rao bán cho mẹ khác. Thật là hết chỗ nói.:Sad:
    • 239 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

e gầy nên ko cần uống nhưng bạn e đã uống thấy cũng ko sao mỗi tội da mặt ko đep chắc vì jảm cân nhanh wa.
    • 1,077 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_ga_mai Xem bài viết
    Mình định viết trong topic cũ nhưng ác-min đã khóa lại rồi, đành phải làm topic mới để báo cho mọi người đã – đang và có ý định dùng loại càphê giảm béo này.

Số là chính mình đã làm chuột bạch với càphê này. Ban đầu rất hào hứng vì giảm cân cực nhanh, sau 1 tuần là khác hẳn luôn. Nhưng bây giờ, sau 2 tháng, mình bắt đầu thấy có vấn đề. Cộng với việc cơ quan mình mới có một cô bé du học bên Trung Quốc về, mình vác hộp này ra hỏi han và có vài thông tin muốn nói với cả nhà.

1. Cái này sản xuất ở Tung-của, nên vấn đề an toàn thực phẩm là rất đáng ngờ. Mình thì ngờ rằng đây là một món hóa chất được trộn lẫn với bột cà phê tan cho dễ uống.

2. Ngừng uống cà phê, sau 1 tháng mình lại quay về mức ăn như cũ, cảm giác chán ăn đã bay mất. đương nhiên, ăn như cũ thì cân nặng của mình lại từ từ dâng lên gần như cũ.

3. Cà phê này có tác động lên tim, nên hơi tí là người uống tim đập thình thịch. Nếu để ý sẽ thấy nhịp tim nhanh hơn bình thường. Tuyệt đối chống chỉ định cho người mắc bệnh về tim.

4. Khi uống vào, suốt ngày có cảm giác mỏi mỏi nhẹ trong người, chỉ muốn nằm vật ra nghỉ. Mình nghỉ ngơi, mà vẫn giảm cân. Vậy thì cơ chế nào giúp đào thải mỡ mà không cần vận động tiêu hao năng lượng? Hóa chất nào đang làm việc đó? Có chắc nó chỉ tác động lên mỡ mà không lên các mô khác trong cơ thể? Giá thành cà phê rẻ như vậy cũng là yếu tố làm mình băn khoăn.

5. Mặt mình đợt này lại lên rất nhiều mụn và ngứa, chứng tỏ cơ thể lại đang đào thải độc tố trong người, mà từ lúc sinh em bé đến giờ, ngoài cà phê này ra, mình không dùng thuốc gì khác ngoài cảm xuyên hương. Các khớp gối tự nhiên thành ra ngâm ngẩm đau mỗi khi thay đổi thời tiết. Kinh nguyệt thất thường (trước thì đều đặn) chu kỳ kéo dài hơn, bị trong gần 10 ngày. Trước đây mình chỉ bị 5 ngày.

6. Cái này quan trọng nhất: Cô bé nói bên nó cũng biết cái này, và dù sinh viên có béo ú ụ ra cũng không dám uống, vì sao? VÌ chúng nó sợ rằng còn phải sinh đẻ nữa nên không bao giờ uống. Chỉ có những người chắc chắn không đẻ nữa thì cứ uống, dù cũng chưa kiểm chứng được hết thành phần của nó.

Đây là những cái mình tìm hiểu và nghiệm được ra từ chính bản thân, chia sẻ với mọi người. Trong ngăn kéo bàn mình còn nửa hộp, chắc để làm kỷ niệm, hay sau này có phát ra bệnh gì, có khi mình đem đi xét nghiệm thử xem.

Có ai gặp các triệu chứng giống như mình thì thông báo cho mọi người cùng biết nhé.
    sorry chị cho e spam tí,đọc bài chị e cười đau cả bụng,chị dám gọi admin là ác-min:Laughing::Laughing::Laughing:
    E chưa bao giờ thử bất cứ loại trà hay cafe giảm cân nào ngay cả khi e ú u muốn giảm cân,vì e luôn nghi ngờ về tác dụng của nó đến sức khỏe của mình.Nên khi có bạn bè hay ai hỏi han về vấn đề này là em ngăn ngay,tốt nhất là ăn uống điều độ và chăm tập luyện thể thao,chứ trông chờ vào mấy thứ này nguy hiểm wá.
    Em có đứa bạn,hồi phổ thông nó mập ù,nó uống cái trà giảm cân gì đó e chả biết,và giảm thật,và giảm luôn đến mức ốm nhom ốm nhách và cho tới giờ luôn,kèm theo đó là sức khỏe yếu,vì cơ thể k ăn được,giờ nó lại ao ước mập như hồi xưa:Laughing:.