Dáng đẹp

Uống trà xanh (tươi) có giảm cân không ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đang bắt đầu uống trà xanh vì nghe nói giảm cân nhanh, nhưng không biết nó có hiệu quả không , chị nào đã từng uống thì chia sẻ với em với ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 764 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

chắc là ko.cả nhà mình uống trà xanh hàng ngày thay nước mà có giảm kí đâu, cũng ko thấy đẹp da. có điều uống thì ít bị bệnh khi già ( như ba mẹ mình nè)
    • 245 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Bạn dùng cà phê để đốt mỡ dư, uống vào buổi sáng, hoặc là nhịn ăn sáng uống cà phê hoặc uống cà phê sau khi ăn sáng(cà phê đen thêm chút sữa cũng OK).
    Nếu nhịn sáng + cà phê thì vài tuần là tọp đi trông thấy.

Mặt trái của cà phê là làm cơ thể mệt mỏi, hại thần kinh.
    • 1,434 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Trà xanh nấu đặc đặc 1 chút, uống ngày 1,5 - 2l kết hợp ăn uống điều độ chắc chắn giảm cân đấy. ko uống lúc quá đói để tránh tình trạng say chè. Trong chè xanh có cafein là 1 chất đốt mỡ khá hiệu quả. Nếu uống trà xanh + tập thể dục + chế độ ăn vừa phải calo thì giảm cân rất nhanh.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đây là 7 công dụng của Trà xanh, chị tham khảo nhé:
    Chất chống oxy hóa

Trà xanh rất giàu chất chống oxy hóa, có tên gọi là catechin, chất catechin có tác dụng loại bỏ các hiện tượng máu đông, ung thư, bệnh tim mạch …). Ngoài ra, trà xanh còn có khả năng làm giảm nồng độ cholesterol.

Giảm cân

Trà xanh có thể giúp chúng ta giảm cân vì nó có thể kích thích quá trình trao đổi chất, dẫn đến việc đốt cháy lượng mỡ tích tụ. Trà xanh có thể giúp đốt cháy 80 calorie/ngày.
    Kéo dài tuổi thọ

Theo nghiên cứu của các nhà khoa học người Nhật trình bày năm 1994, nghiên cứu được tiến hành trên 40.000 người. Những người này sẽ uống từ 5 tách trà trở lên mỗi ngày và tất cả họ đều có tuổi thọ kéo dài hơn.

Chữa mụn trứng cá và bệnh eczema

Có hàng tá các sản phẩm chăm sóc da mặt có chứa trà xanh được bầy bán trên thị trường. Một trong những lợi ích tốt nhất mà trà xanh mang lại, đó là nó có thể ngăn ngừa mụn và chữa lành căn bệnh eczema. Uống ít nhất 3 ly trà xanh/ ngày, bạn sẽ nhận thấy kết quả tuyệt vời ấy.

Florua

Bạn sẽ ngạc nhiên vì trà xanh có thể có lợi ngay cả đối với vệ sinh răng miệng. Trà xanh bảo vệ răng bạn khỏi các độc tố gây hại bởi nồng độ florua tự nhiên có trong trà xanh sẽ bám quanh và bảo vệ răng. Hơn nữa, trà xanh còn giúp giữ hơi thở thơm tho suốt cả ngày.

Các dấu hiệu lão hóa
    Vì trà xanh có chứa rất nhiều chất chống oxy hóa và vitamin C, E, nên nó giúp bạn trẻ lâu hơn nếu bạn uống trà xanh thường xuyên.

Cải thiện trí nhớ

Một trong những lợi ích quan trọng nhất mà trà xanh mang lại, đó là giúp chúng ta cải thiện chức năng nhận thức và do đó, phát triển trí nhớ và khả năng học tập.
    • 78 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Uống trà xanh bạn phải pha đặc một chút, cộng với ăn uống hợp lý, tập luyện bạn sẽ thấy rọng lượng cơ thể thay đổi đó nhưng từ từ thôi và phải kiên trì. Ngày trước mình nặng 50Kg mà cao có 1m55 nhờ uống trà sanh và ăn chuối vào buổi sáng mà mình giảm được 6kg trong 6 tháng đó. Điều quan trọng của người muốn giảm cân là phải quyết tâm.
    • 78 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Uống trà xanh bạn phải pha đặc một chút, cộng với ăn uống hợp lý, tập luyện bạn sẽ thấy rọng lượng cơ thể thay đổi đó nhưng từ từ thôi và phải kiên trì. Ngày trước mình nặng 50Kg mà cao có 1m55 nhờ uống trà sanh và ăn chuối vào buổi sáng mà mình giảm được 6kg trong 6 tháng đó. Điều quan trọng của người muốn giảm cân là phải quyết tâm.
    • 23 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình uống tra xanh toàn bị say ,người rất khó chịu , có cách nào khắc phục ko nhỉ?
    • 2,557 Bài viết

• 3,129 Được cảm ơn

Hồi e nghe 1 chị bảo có cách này,giảm cân nhanh lắm,xuống mười mấy kg luôn :
    uống trà xanh sống,k đun

Ôi,e cũng làm theo,say lá trà ra,rồi uống buổi sáng...xong bị say quá,say hơn cả uống rượu.Chỉ kịp phản ứng chạy vào wc nôn thốc nôn tháo
    Nhưng làm theo như này k ổn nhỉ,chưa kể trà xanh bị h đầy thuốc sâu,phải rửa thật kĩ...
    Uống trà xanh say sống,nó cũng cặn lắm,có khi là nên lọc qua trc khi uống thì hợp lý hơn
    I got a boiiii
    • 78 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình có chị bạn cũng say lá chè xanh ra lọc lấy nước để uống, khó uống lắm bạn ạ và không cho hiệu quả, nản quá rồi thôi. Chịu khó hãm chè rồi uống đừng uống vào lúc đói sẽ bị say đó.
    • 1,653 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

Cho đường vào sẽ đỡ say và hạ huyết áp.Mình thường uống sau ăn sáng và sẽ duy trì lâu dài
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=heomethaman;24623472]chắc là ko.cả nhà mình uống trà xanh hàng ngày thay nước mà có giảm kí đâu, cũng ko thấy đẹp da. có điều uống thì ít bị bệnh khi già ( như ba mẹ mình nè)[
    ba mẹ mình cũng thế,đi khám tổng quát năm nào cũng ko bị bệnh gì hết.Mình cũng định uống,nhưng mà mình sợ uống nước che nhiều sau này đẻ con ra bị đen da,vì mẹ mình uống từ nhỏ giờ,đẻ ra đứa nào cũng đen thui
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trà xanh có 2 chất chính là EGCG và Polyphenol.

EGCG: nghiêng về chống oxi hóa
    Polyphenol: Giảm cân

Trong cơ thể chúng ta nếu dư lượng chất béo trung tính Triglyceride, do ăn nhiều carbohydrate và chất béo thì rất có hại cho tim mạch và có thể gây béo phì. Polyphenol trong trà xanh kích hoạt các enzyme giúp tiêu hủy các triglyceride thừa, giúp giảm lượng triglyceride trong máu. Nói trà xanh giảm cân thì có thể có nếu sử dụng thời gian dài.
    • 135 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình cũng uống trà xanh, mà ko được đến mức ngày nào cũng uống (bận mờ) nhưng cũng tầm 4,5 ngày/tuần, mà mình toàn bị bố mẹ bảo là nấu loãng quá thôi hức, tại có 1 hôm nấu đặc mình uống xong bị nhức đầu ý zzzzz mình chủ yếu là uống để duy trì lượng nước cho 1 ngày thoai, cứ hôm nào nấu chè được thì mình sẽ uống đủ 2l nước/ngày, còn ko thì chắc uống được 500 là cùng zzzz (cũng mong những công dụng tốt của trà xanh nhưng cũng ko quá kỳ vọng) nói chung là cứ nấu chè xanh lên uống đi b ah, ko tốt cái này thì cũng tốt cái khác
    PS: nhớ tráng qua nước sôi 1 lần trước khi nấu đề phòng thuốc sâu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uống chè xanh mà con mình bị đen da hả chị ơi sao em không nghe các cụ nói gì về điều này nhỷ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh uong hang ngay ma co thay giam dau
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uống chè xanh để giảm cân thì phải uống đặc và nên uống vào sau khi ăn tối, tốt nhất là trước lúc đi ngủ khoảng 1 tiếng, thời gian đầu chưa quen sẽ mất ngủ vài hôm, nhưng sau đó quen rồi thì không mắt ngủ nữa. Nếu uống được như thế đảm bảo tha hồ ăn mà không nên cân, còn nếu bạn muốn giảm cân thì tối ăn ít đi và vẫn uống chè tươi như trên.
    Gia đình mình ở Quảng ninh nên chè tươi rất sẵn, thỉnh thoảng mình muốn giảm cân đều áp dụng như thế mà rất hiệu quả, an toàn, đặc biệt rất thích hợp cho mẹ nào đang nuôi con bú
    • 97 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

chị nên uống nước ép bí đao để giảm cân ạ. mỗi ngày một cốc là giảm cân nhanh lắm ạ, không cần ăn kiêng đâu ạ. da không xấu đi đâu chị, uông bí đao còn mát nữa. e chỉ cho mẹ uống , sau một tháng mẹ em giảm 5 kilo đó ạ
    • 48 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà mình ngày nào cũng hãm 1 tích để uống mình k bit là có giảm cân k nhưng mùa hè thì giải nhiệt tốt nên uống nhiệt tình. hiii
    • 48 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nước ép bí đao thì làm như thế nào để uống đấy chị ơi, em chưa bit cách làm để uống em cũng đang muốn giảm bớt mỡ thịt đi mà sao thấy khó khăn quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mizuki_hime_93 Xem bài viết
    chị nên uống nước ép bí đao để giảm cân ạ. mỗi ngày một cốc là giảm cân nhanh lắm ạ, không cần ăn kiêng đâu ạ. da không xấu đi đâu chị, uông bí đao còn mát nữa. e chỉ cho mẹ uống , sau một tháng mẹ em giảm 5 kilo đó ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2