Dáng đẹp

Uống thuốc gì để da đẹp và tăng cân?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 51.5K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình rất thích béo lên tí nữa, sinh con xong là 53kg, cao 1.58, bây gio bé được 22 tháng, mẹ giảm còn 48 kg cả bì, mình muốn tăng thêm khoảng 2kg nữa, ăn khoẻ, ngủ tốt mà tình hình thấy vẻ sợ về mo như thời con gái. Có mẹ nào có thông tin gì giúp mình lên cân không? có thuốc gì uống để tăng cân và cải thiện da mặt nữa, từ hai tháng nay sau khi cai bú, mình nổi mấy mụn trứng cá ở mặt, thấy ghét quá. Thấy các mẹ bảo uống Enat (1 dạng vit E) đẹp da, mình chưa biết như thế nào, mong các mẹ tư vấn thêm. Mong tin các mẹ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Pham Hai Binh; 09/01/2009 vào lúc 02:37 PM. Lý do: chính tả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn cứ 9g 10g đêm ăn tối no vào là 1 thời gian sao béo lên liền em là ví dụ điển hình nè mà rùi giờ em lại mún giảm hixx
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi. Em thì uống thuốc sữa ong chúa 63 của mỹ và vitamin E da đẹp lăm. chị ra tiệm thuốc bắc, chị nói bán 1 hộp thuốc giúp ăn ngon và ngủ ngon. hieu Tăng Phì Hoàn . ngày uống 1 viên uống 1 tuần ăn cơm ngon lắm chị ạ, cái gì củng thèm. em cao 1.56=40ky, em uống lên được 43 ký. Tóm lại là dùng thuốc này 1 tuần sau mình thèm ăn lắm, an cái gì củng thấy ngon.
    vài điều chia sẻ với mẹ nó nhé
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc tăng cân thì mình chưa dùng, hic, vì có tới mấy kg mỡ thừa lận, nhưng da đẹp thì mình đang đắp mặt nạ cao bí đao và uống 2 viên dầu gấc Vinaga mỗi ngày, thấy da cũng cải thiện nhiều, mẹ nó thử xem.
    À, sáng rửa mặt xong và tối tắm xong mình mátxa da mặt cỡ nửa tiếng nữa.
    • 4,307 Bài viết

• 3,985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejenny_nguyen Xem bài viết
    Mẹ nó ơi. Em thì uống thuốc sữa ong chúa 63 của mỹ và vitamin E da đẹp lăm. chị ra tiệm thuốc bắc, chị nói bán 1 hộp thuốc giúp ăn ngon và ngủ ngon. hieu Tăng Phì Hoàn . ngày uống 1 viên uống 1 tuần ăn cơm ngon lắm chị ạ, cái gì củng thèm. em cao 1.56=40ky, em uống lên được 43 ký. Tóm lại là dùng thuốc này 1 tuần sau mình thèm ăn lắm, an cái gì củng thấy ngon.
    vài điều chia sẻ với mẹ nó nhé
    chị ơi thuốc Tăng Phi Hoàn chị mua ở chỗ nào chỉ cho em với. em đang muốn tăng cân lắm lắm. uống thuốc này có phải kiêng gì ko hở chị? mới lại em nghe nói uống thuốc bắc hay bị nóng, chị uống thấy thế nào?
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haihaiyen Xem bài viết
    chị ơi thuốc Tăng Phi Hoàn chị mua ở chỗ nào chỉ cho em với. em đang muốn tăng cân lắm lắm. uống thuốc này có phải kiêng gì ko hở chị? mới lại em nghe nói uống thuốc bắc hay bị nóng, chị uống thấy thế nào?
    Thuốc Tăng phì hoàn mình mua ở tiệm bán thuốc bắc hộp 30 viên nhộng, ngày uống 1 viên. uống 1 tuần nó làm cho mình ăn ngon lắm, mình chỉ ăn mỗi ngày 1 chén, sáng nhịn ăn, vì nhìn thấy gì củng ngán, từ khi dùng mình ăn rất ngon, ăn 3 chén, ăn sáng hét 1 tô hủ tiếu luôn, ngoài ra thì hay ăn vặt hơn, trái cây ,bánh. em gái mình nói, nhìn chị 2 ăn thấy thương, vì trước đây ,ăn đối với mình ko quan trong, mình lười lắm,chỉ uống nước rồi ăn qua loa, vì mình nhìn là ngán rồi. bây giờ nghỉ đến cái gì là phải đi mua về ngay để ăn. Mình uống thấy ok
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,531 Bài viết

• 829 Được cảm ơn

Huhu, em sinh con xong mặt gầy mõ ra vì ngủ ít, da mặt em xấu và nhăn nheo, chán quá các chị ah. Em cao >163, nặng 51kg cả bì....Về cân nặng thì em ko có gì phải bàn vì vẫn giữ nguyên như hồi con gái, em chỉ bị gầy mặt ( mặt dài như cái bơm ạ).Các mẹ có bí quyết nào mách em làm cho da mặt hồng hào, tươi sáng và căng mịn ko? giúp em vì sắp tết rồi mà mặt em chán quá..Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • 182 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình cũng có tình trạng ăn không ngon miệng, biếng ăn, cố ăn thì nhai cơm cứ như rơm, chả có cảm giác gì cả. Mẹ Jenny ơi, có phải thuốc bạn nói là trong bài báo dưới đây không, nghe thích quá nhưng mà đọc bài báo xogn lại sợ.

Link bài báo http://vietbao.vn/Suc-khoe/Tranh-xa-.../40105438/248/
    • 81 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình thì nuôi con nhỏ hay phải thức khuya dậy sớm ăn uống vội vàng không đầy đủ nên bị giảm cân một tý cũng bình thường , da cũng vì vậy mà xấu đi vì thiếu dưỡng chất , hoặc cũng có thể từ khi mang bầu và sinh bé nên nội tiết tố bị thay đổi làm da bị xấu đi ,các bạn không nên uống thuốc không có cơ sở rõ ràng mặc dù là đông y . Mình biết loại thuốc gọi là Mỹ Dung hoà của tập đoàn đông nam dược Bảo Long rất tốt cho da đặc biệt là da bị mụn nám , các bạn có thể tới tổng đại lý của Bảo Long ở 54 Chùa Láng để mua . Nhưng mà đang nuôi con nhỏ có uống được thuốc này hay không thì mình không biết dù thành phần toàn thảo dược các bạn nên hỏi kỹ trước khi dùng .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bienxanh; 11/01/2009 vào lúc 02:12 PM.
    • 1,294 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

mình nghĩ về phần da bị xấu và ko đẹp thì nên dùng thuốc sửa ong chúa và vitamin E của my ma mejeny_nguyển nói, vì mình củng đang dùng 2 loại thuốc đó mổi ngày, thấy giúp ngủ ngon và da đẹp hơn, các vết thâm do mụn để lại thì rất mau hết. mẹ nào cần thì hỏi thử mẹ jeny_nguyển để chia sẻ.
    còn về cai thuốc Tăng phì hoàn giúp an được ngủ được thì mình ko biết có nên dùng hay ko, vì mình củng rất là ốm, nhưng theo mình biết, thuốc đó uông rất có tác dụng, an nhiều và lên kg nhanh, nhưng nếu chỉ cần ngưng thuốc khoản 1 tuần thì đâu lại vào đấy cho mà coi, mình củng sẻ làm biếng và ko ăn được như lúc đầu.tốt nhất ko nên dùng loại thuốc này, vì cơ thể mình cần tích tụ chất bổ lâu dài, chứ ko phải trong thời gian ngắn rồi lại thôi.
    • 176 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CaRoCay&Bet Xem bài viết
    Mình cũng có tình trạng ăn không ngon miệng, biếng ăn, cố ăn thì nhai cơm cứ như rơm, chả có cảm giác gì cả. Mẹ Jenny ơi, có phải thuốc bạn nói là trong bài báo dưới đây không, nghe thích quá nhưng mà đọc bài báo xogn lại sợ.

Link bài báo http://vietbao.vn/Suc-khoe/Tranh-xa-.../40105438/248/
    ôi trời đúng rồi. chính là loại thuốc này. lần đầu em 40 lên 43, em bệnh xuống 40 giờ em gần 42. thôi uống hết hộp này em ngưng, và chuyển sàng dùng thuốc bổ khác, và uống sữa dành cho phu nữ mang thai, chắc sẻ lên và an toàn. Thanks mẹ nó nhé
    • 311 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Tẹt Xem bài viết
    Thuốc tăng cân thì mình chưa dùng, hic, vì có tới mấy kg mỡ thừa lận, nhưng da đẹp thì mình đang đắp mặt nạ cao bí đao và uống 2 viên dầu gấc Vinaga mỗi ngày, thấy da cũng cải thiện nhiều, mẹ nó thử xem.
    À, sáng rửa mặt xong và tối tắm xong mình mátxa da mặt cỡ nửa tiếng nữa.
    Hic. CHị uống VInaga hợp ko ạ? EM uống phải đến gần chục hộp rồi. Nhưng nói chung hiệu quả ko đc như quảng cáo. Mà em có cảm giác đc tầm 4 lọ dừgn 1 thời gian khoảng nửa tháng. Thì nửa thágn ấy da rất đẹp, dùng tiếp lại thấy da bình thường:Laughing:
    • 1,673 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thế làm sao để da đẹp mà không tăng cân hả các mẹ? Tăng cân và béo lên thì chắc chắn là da sẽ đẹp hơn rồi.
    :Smiling:LOVE IS AROUND:Smiling:
    • 434 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_DiepAnh Xem bài viết
    Thế làm sao để da đẹp mà không tăng cân hả các mẹ? Tăng cân và béo lên thì chắc chắn là da sẽ đẹp hơn rồi.
    Uống thuốc mát gan giải độc ạ! :Battin ey: Da em nè! Như da trẻ con lun! Thực ra lúc đầu uống mát gan giải độc là để giữ cho mắt. Em bị cận mà. Ai ngờ 1 công đôi việc:Smug:. (Mắt và da liên quan đến gan hết á!)
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tulino Xem bài viết
    Uống thuốc mát gan giải độc ạ! :Battin ey: Da em nè! Như da trẻ con lun! Thực ra lúc đầu uống mát gan giải độc là để giữ cho mắt. Em bị cận mà. Ai ngờ 1 công đôi việc:Smug:. (Mắt và da liên quan đến gan hết á!)
    Đúng, tớ công nhận. Đợt trước tớ bị sẩn ngứa, được khuyên dùng thuốc bổ gan. Tớ ra hiệu thuốc hỏi thì chị chủ cửa hàng giới thiệu loại UBBs của Mỹ, lọ 100 viên nang. Thành phần có lecithin chiết xuất từ đậu nành. Công nhận là uống vào da đẹp và ăn ngon. Vì ăn ngon nên tăng cân nhiều quá (tớ lên 3 cân roài), thế nên tạm dừng dù vẫn còn đến 1/4 hộp.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 861 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mẹ Nhím cho mình xin cái tên thuốc, giá tiền để xem mình có mập lên tẹo nào không chứ gầy thê thảm quá :Sad:. Cảm ơn mẹ Nhím nhé.
    • 784 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Mình thì ăn ngủ ngon lắm, con 22 tháng rồi nên ngủ thích lắm, nhưng chẳng lên cân nào, vẫn 48 kg non, hình như uống chè vằng ko làm béo lên thì phải, đi làm cả ngày, chủ yếu ăn tối là bữa chính, thế mà... mình sẽ hỏi thuốc gì như mẹ Nhim mách xem, thuúoc này có uống Vit E thêm có ok ko các mẹ? mách mình luôn nhé.
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

sao mẹ nó k uống nước dừa, em uống 2 trái dừa mỗi ngày, liên tục suốt 1 tháng, em lên 2 ký luôn, mà cũng mát da nữa.
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi Xem bài viết
    Đúng, tớ công nhận. Đợt trước tớ bị sẩn ngứa, được khuyên dùng thuốc bổ gan. Tớ ra hiệu thuốc hỏi thì chị chủ cửa hàng giới thiệu loại UBBs của Mỹ, lọ 100 viên nang. Thành phần có lecithin chiết xuất từ đậu nành. Công nhận là uống vào da đẹp và ăn ngon. Vì ăn ngon nên tăng cân nhiều quá (tớ lên 3 cân roài), thế nên tạm dừng dù vẫn còn đến 1/4 hộp.
    Mẹ Nhimcoi ơi bạn cho mình tên đầy đủ của thuốc này nha, giá khoảng bao nhiêu 1 hộp luôn. Thanks bạn nhiều
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emminhmeo Xem bài viết
    Mẹ Nhím cho mình xin cái tên thuốc, giá tiền để xem mình có mập lên tẹo nào không chứ gầy thê thảm quá :Sad:. Cảm ơn mẹ Nhím nhé.

Đánh giá Rất tốt
    Tốt
    Trung bình
    Kém
    Quá kém
    LECITHIN UBB 1200mg
    Giá hiện tại: 106.000 VND Hàng còn: 20 sản phẩm
    THÔNG TIN CHI TIẾT:
    Quy cách: Chai 100 viên nang mềm.

Thành phần: Mỗi viên nang mềm chứa hàm lượng cao nhất Lecithin đậu nàng có nguồn gốc tự nhiên và cung cấp:
    -Thành phần chính: Soya Lecithin: 1200mg. (Total Phosphatides 732mg)
    -Thành phần khác: Soya Lecithin, Gelatin, Glycerin.
    Công dụng:
    -Giảm cholesterol và giúp ngăn chặn các bệnh về tim mạch, xơ vữa động mạch.
    -Giúp cải thiện các bệnh về gan, đau đầu, chứng đa xơ cứng, mụn trứng cá, bệnh vảy nến, giảm viêm khớp, giúp cho da và tóc được mịn màng óng ả.
    -Giúp hấp thu các vitamin tan trong chất béo như vitamin A,D,E,K và cải thiện hệ thống thần kinh được khoẻ mạnh hơn.
    Cách dùng:
    -Người lớn: mỗi lần từ 1-2 viên, một hoặc hai lần trong ngày, tốt hơn dùng sau khi ăn.
    Bảo quản: Nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ánh sáng, giữ nắp chai luôn đóng chặt.
    Xuất xứ: BAXCO PHARMACEUTICAL INC, USA.

Đây này, tớ search ở google. Dưng năm ngoái tớ mua sao những 150K nhỉ :mad:
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2