Dáng đẹp

Uống sữa đậu nành nhiều có tốt ko ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 218 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mỗi sáng em đều uống 1 cốc sữa đậu nành ko đường, vì em đang cần giảm cân
    em nghe người ta nói uống sữa đậu nành ko đường giảm cân rất tốt, và em cũng pha cho xã 1 ly có đường, vì xã em đang cần tăng cân
    nhưng dạo gần đây em tình cờ đọc đc mẫu quảng cáo là nam giới nếu uống sữa đậu nành nhiều sẽ gây chết ( tinh binh )
    em đang rất hoang mang ko biết thế nào
    em lên google.com seach thì ra đc nhiều ý kiến lắm, người nói tốt, người nói ko tốt, các mẹ nào biết cho em câu trã lời với ,
    em cám ơn .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

OX thì không nên uống sữa đậu nành đâu bạn
    • 919 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Sữa đậu nành uống mõi ngày thì tốt cho cả nam và nữ, mình cũng chỉ tìm hiểu trên internet và thấy nói nếu đàn ông mà uống nhiều sữa đậu nành và kéo dài thì ảnh hưởng đến sx tinh trùng. Nhưng nếu muốn có con thì nam giới ngưng uống một thời gian ngắn thì có con lại bình thường.
    Cũng có trang nói phụ nữ mang thai mà thai nhi là baby boy thì mỗi ngày chỉ uống một lượng nhỏ sữa đậu nành. Nhưng mình thấy đa số các mẹ kg dám uống vì sợ ảnh hưởng giới tính của con. Còn thai nhi là baby girl thì uống vô tư.
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

phụ nữ uống sữa đậu nành thì rất tốt, tốt đủ thứ, đàn ông thì ko tốt vì ảnh hưởng đến sinh lý, nếu chồng bạn thích uống thì 1 tuần uống 1-2 lần thôi, còn bạn thì cứ nốc sữa đậu nành nhiều vào, vừa đẹp da, tốt cho sk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,795 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy. Tớ cũng đang uống sữa đậu nành nhưng toàn mua của Vinasoy vì ko tự nấu được, mà mua ở ngoài thì loãng tòe, dạo này toàn uống SDN mè đen của Vinasoy vì thấy bảo mè đen tốt cho sức khỏe và đẹp da nữa. Mà công nhận từ ngày uống SDN và sữa tươi da đẹp hẳn lên đấy. Tớ học theo một cô bạn.
    • 437 Bài viết

• 578 Được cảm ơn

Mẹ chồng mình chịu khó và ham làm đẹp nữa nên tự làm sữa đậu nành tại nhà, uống không đường ngon lắm. Nhưng với mình chả có tác dụng gì thì phải. Uống mấy tháng liền, tuy ko được ngày nào cốc mà thấy da dẻ vẫn thế. Đợt rồi muốn chuẩn bị có em bé nên cả mình với ax đều nghỉ, ko dám uống nữa, vi trong sữa đầu nành có chất diệt tinh trùng mà. Đợt tới mà có baby boy thì mình cũng nhịn luôn, còn baby girl thì sẽ chăm uông, thấy bảo giúp trứng to
    • 2,072 Bài viết

• 1,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Subee Xem bài viết
    Mẹ chồng mình chịu khó và ham làm đẹp nữa nên tự làm sữa đậu nành tại nhà, uống không đường ngon lắm. Nhưng với mình chả có tác dụng gì thì phải. Uống mấy tháng liền, tuy ko được ngày nào cốc mà thấy da dẻ vẫn thế. Đợt rồi muốn chuẩn bị có em bé nên cả mình với ax đều nghỉ, ko dám uống nữa, vi trong sữa đầu nành có chất diệt tinh trùng mà. Đợt tới mà có baby boy thì mình cũng nhịn luôn, còn baby girl thì sẽ chăm uông, thấy bảo giúp trứng to
    mẹ này giống mình thế, ngày trứoc chưa lấy chồng, mình uống 1 cốc sữa đậu nành và 1 lít sữa tươi Mộc Châu hàng ngày, phải uống trong 1-2 năm liền ý mà da mình có đẹp đc đâu, chắc nó chỉ tốt cho cơ thể bên trong, đc cái trộm vía sức đề kháng của mình tốt, ko ốm đau bênh tật gì nhưng da thì vẫn xí, vì do uống thuốc tt hàng ngày nên bị rối loạn nội tiết, da ko thể đẹp đc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,370 Bài viết

• 9,389 Được cảm ơn

Đàn ông là không nên ham hố món này hihi. Làm sữa đậu nành cũng dễ, uống ngon hơn hẳn ý ạ....Trời lạnh này sáng uống 1 cốc sữa đậu nành nóng ngon hihi. Nhưng em ngại nhất khoản đãi vỏ đi, ngồi gù đau cả lưng mãi mới xong haizzzz.
    • 600 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Sữa đậu nành rất tốt cho cả nữ giới, mẹ nó nhé.
    Kế cả người bệnh, người đang mang thai hay cho con bú. Nam giới dùng sữa đậu nành cũng giúp nâng cao sức khỏe. Nhà tớ cũng uống sữa đậu nành, nhưng uống sữa tự nấu thì có KQ tốt hơn. Cái này cực kỳ dễ làm, có điều làm 1 mẻ thì phải cho nhà 4 -6 người uống, vì để lâu không được.Cách làm thủ công đơn giản lắm,không cần dùng đến máy làm sữa đậu nành cũng được, chỉ cần máy xay sinh tố, khăn vắt và 1 cái nồi sạch để nấu thôi.
    Nhà tớ các ông vẫn uống sữa đậu nành đều và vẫn đẻ được con trai, con gái.
    Bây giờ nghiên cứu y học mới lại chứng minh là sữa đậu nành không ảnh hưởng đến chất lượng tinh trùng của nam, mà còn giúp các xã tránh ung thư tuyến tiền liệt
    • 6,370 Bài viết

• 9,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_hd Xem bài viết
    Sữa đậu nành rất tốt cho cả nữ giới, mẹ nó nhé.
    Kế cả người bệnh, người đang mang thai hay cho con bú. Nam giới dùng sữa đậu nành cũng giúp nâng cao sức khỏe. Nhà tớ cũng uống sữa đậu nành, nhưng uống sữa tự nấu thì có KQ tốt hơn. Cái này cực kỳ dễ làm, có điều làm 1 mẻ thì phải cho nhà 4 -6 người uống, vì để lâu không được.Cách làm thủ công đơn giản lắm,không cần dùng đến máy làm sữa đậu nành cũng được, chỉ cần máy xay sinh tố, khăn vắt và 1 cái nồi sạch để nấu thôi.
    Nhà tớ các ông vẫn uống sữa đậu nành đều và vẫn đẻ được con trai, con gái.
    Bây giờ nghiên cứu y học mới lại chứng minh là sữa đậu nành không ảnh hưởng đến chất lượng tinh trùng của nam, mà còn giúp các xã tránh ung thư tuyến tiền liệt
    Chị ơi cho em hỏi chút, làm sữa đậu nành có nhất thiết phải bỏ hết vỏ đi không nhỉ. Em cám ơn chị nha hihi.
    • 5,047 Bài viết

• 8,513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi chút, làm sữa đậu nành có nhất thiết phải bỏ hết vỏ đi không nhỉ. Em cám ơn chị nha hihi.
    Bỏ hết nhé nàng ! Ko bỏ thì phản tác dụng ngay!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,073 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Ý kiến của riêng mình với tư cách là người đã uống 500ml sữa đậu nành mỗi ngày, liên tục 6 tháng: da rất đẹp, ngực đẹp nếu kết hợp với massage nhưng giảm ham muốn tình dục. Sau khoảng 2 tháng uống như thế tớ như người đi tu ý, lửa lòng nguội lạnh cho dù được kích thích. Nghĩ mãi mà ko biết nguyên nhân ở đâu, tình cờ đọc được là không phải tự nhiên người tu hành ăn nhiều đậu, thứ nhất là bổ sung đạm, kế nữa là để loại bỏ sắc dục. Tá hỏa dừng ngay, 2 tuần sau mọi thứ trở về trật tự vốn có của nó.
    Mọi người tham khảo.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Ý kiến của riêng mình với tư cách là người đã uống 500ml sữa đậu nành mỗi ngày, liên tục 6 tháng: da rất đẹp, ngực đẹp nếu kết hợp với massage nhưng giảm ham muốn tình dục. Sau khoảng 2 tháng uống như thế tớ như người đi tu ý, lửa lòng nguội lạnh cho dù được kích thích. Nghĩ mãi mà ko biết nguyên nhân ở đâu, tình cờ đọc được là không phải tự nhiên người tu hành ăn nhiều đậu, thứ nhất là bổ sung đạm, kế nữa là để loại bỏ sắc dục. Tá hỏa dừng ngay, 2 tuần sau mọi thứ trở về trật tự vốn có của nó.
    Mọi người tham khảo.

Nghe mẹ yêu em chuột nói em mới thấy sợ nè, hix chắc phải xem lại khoản này quá, có mẹ nào giống như vậy ko? hix
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sữa đậu này rất tốt. Nhưng uống ít thôi.
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Sữa đậu nành uống vừa ngon vừa mát nhưng lại không bị béo. Uống tốt mà.
    • 1,895 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Nói chung không nên uống hàng ngày do: ảnh hưởng nội tiết, có thể gây bệnh tim mạch (cái này mới nghiên cứu thấy)
    • 97 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangphuong12 Xem bài viết
    Bỏ hết nhé nàng ! Ko bỏ thì phản tác dụng ngay!
    Hix, phản tác dụng cụ thể là sao chị? Em chỉ ngâm đậu, xay, rồi lọc lấy nước và nấu thôi ạ.
    Chị trả lời nhanh cho em biết nhé...Hix hix Cám ơn chị trước
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camha217 Xem bài viết
    Hix, phản tác dụng cụ thể là sao chị? Em chỉ ngâm đậu, xay, rồi lọc lấy nước và nấu thôi ạ.
    Chị trả lời nhanh cho em biết nhé...Hix hix Cám ơn chị trước
    Em cũng có cùng thắc mắc giống bạn này. Chị hoangphuong12 trả lời giúp được không?
    • 1,054 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

nói chung cái gì nhiều quá cũng đều không tốt ^^. Mà các mẹ bầu thì không nên uống nhé, vì sữa đậu nành tiêu diệt mỡ đấy ạ, có 1 lần mình uống bị bs la, bs nói thỉnh thoảng uống thì ko sao, nếu uống thường xuyên ko tốt cho con, vì bé cũng cần tổng hợp mỡ để giữ ấm cơ thể mà
    • 551 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Sao lại bắt buộc phải bỏ hết vỏ ạ Sáng nào em cũng làm một cốc to 500ml như bữa sáng luôn vì em đang cần giảm béo, nhà em có máy làm sữa đậu nành nên em thường ngâm đậu từ 7h tối, 5h sáng em dậy cắm máy, đến 5h20 là có cốc sữa nóng uống rồi Cơ mà nếu phải đãi vỏ thì không biết chăm được bao lâu
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2