Dáng đẹp

Uống nước chanh để giảm cân, đã có mẹ nào thử chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 49.2K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi, lần này em thực sự quyết tâm lắm rồi đấy, phải giảm 4kg, xuống đầu 4, không thì chít mất thôi. Em đã ă kiêng giảm cân nhiều lần, nhưng mà đều thất bại, lần này mình áp dụng uống nước chanh để giảm cân, mà không cần phải ăn kiêng.
    Sáng nay vừa xay 1 quả chanh vào 1 lít nước mang đi làm, uống thay nước hàng ngày. Chưa biết thế nào.
    Có mẹ nào đã thử cách này cho em xin ý kiến với ạ.
    Thanks các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

buổi sáng e uống chanh mật ong nước ấm, thấy có giảm đó chị, bụng nhỏ hơn, mặt cũng vậy ^^
    • 940 Bài viết

• 1,692 Được cảm ơn

Sao chị không uống nước bưởi ép hoặc nước rau má Hai cái này ngoài tác dụng diet còn đẹp da nữa
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vi lười mà, nước chanh thì đơn giản, vắt vào là xong, vừa đơn giản, vừa kinh tế nữa, vừa tiện
    • 869 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

iem cũng hóng vụ này :->
    "Trái tim người phụ nữ là một đại dương sâu thẳm đầy bí ẩn... "
    • 2,633 Bài viết

• 4,952 Được cảm ơn

Nhưng mà cũng phải đúng khoa hoc, đúng phương pháp. Chứ cứ nốc nước pha chanh không kiểu này không khéo lại đau bao tử. Cách của bạn không ổn đâu, lại không hiệu quả!

Theo Yoga thì sáng thức dậy, một ly nước lọc với miếng chanh thêm ít muối là cách giảm cân. Nếu thêm được một hũ Yaourt với ít muối thì càng tốt. Theo các chị trên đây thì mật ong-chanh-nước ấm. Mình thấy 2 cách đều có kết quả rõ ràng.

Nếu muốn ốm nhanh mà không cần biết sức khỏe thì dễ ẹc à, chưa 10 ngày ốm 5kg cũng được, chỉ cần có quyết tâm. Ốm đúng cách mới khó thôi! Cách đây gần 10 năm, mình 62kg, mập như heo. Quyết tâm ốm bằng mọi cách, sau 17 ngày, còn 55kg.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi GC2007; 19/06/2012 vào lúc 03:07 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em cũng dùng cách này rùi nhưng được có mấy bữa rùi thui vì sốt ruột wá, nhìn mắt lúc nào cũng bơ phờ nên thui.
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

cách này được đó chị. kiên trì sẽ thấy kết quả chị nha
    • 87 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

ui, thôi các chị ạ... theo kinh nghiệm thực tế của em thì chẳng những đau dạ dày mà còn mau đói hơn đấy ạ. Ngực thì nhỏ đi trong thấy trong khi da dẻ thì cũng chẳng cải thiện đck là bao...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leena.90 Xem bài viết
    ui, thôi các chị ạ... theo kinh nghiệm thực tế của em thì chẳng những đau dạ dày mà còn mau đói hơn đấy ạ. Ngực thì nhỏ đi trong thấy trong khi da dẻ thì cũng chẳng cải thiện đck là bao...
    b uống 1 ít cho quen bụng trước, rồi từ từ mới tăng liều lượng lên, chứ mới đầu mà uống ly to thì ai chả bị cào ruột, còn nữa, nếu nhịn đói ko thì ngực cũng đã nhỏ đi rồi, vì nhịn đói ko ăn gì, tay chân bụng mặt mông nhỏ đi thì ngực cũng phải vậy thôi, vì ngực cũng là 1 phần của cơ thể mà,nó mập thì mập đều, ốm thì cũng ốm đều mà b, với lại khi nhịn đói ,cơ thể phải tự lấy mỡ bên trong để duy trì hoạt động của bản thân, thì người đã bị nhỏ đi 1 phần, huống chi nước chanh giúp tan mỡ nữa, hix, m nói hơi dài dòng ko bít các b có hiểu ko
    • 2,633 Bài viết

• 4,952 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ShiroPetto Xem bài viết
    b uống 1 ít cho quen bụng trước, rồi từ từ mới tăng liều lượng lên, chứ mới đầu mà uống ly to thì ai chả bị cào ruột, còn nữa, nếu nhịn đói ko thì ngực cũng đã nhỏ đi rồi, vì nhịn đói ko ăn gì, tay chân bụng mặt mông nhỏ đi thì ngực cũng phải vậy thôi, vì ngực cũng là 1 phần của cơ thể mà,nó mập thì mập đều, ốm thì cũng ốm đều mà b, với lại khi nhịn đói ,cơ thể phải tự lấy mỡ bên trong để duy trì hoạt động của bản thân, thì người đã bị nhỏ đi 1 phần, huống chi nước chanh giúp tan mỡ nữa, hix, m nói hơi dài dòng ko bít các b có hiểu ko
    Em ơi, khái niệm của em như vậy là chết rồi cưng!
    Khái niệm sai vẫn có thể dẫn đến kết quả như em muốn nhưng không có nghĩa là đúng ha. Em khuyến khích người khác như vậy, lỡ như sức khỏe của họ không tốt như em sẽ dẫn đến hậu quả ngoài ý muốn, gián tiếp mình lại gây hại cho người khác rồi.
    Khi không chắc chắn hiểu rõ vấn đề gì đó, dù bản thân đã thực hiện qua thì em cũng không nên khuyên bừa như vậy!
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Các chị đừng cho nhiều chanh quá, chua nhiều mới hại bao tử. Em chỉ cho chua ít thôi rồi ngồi văn phòng uống thay nước thường luôn thấy tốt lắm các chị ạ. Nói chung không phải ai uống cũng giúp giảm cân nhưng nứoc chanh giúp nhuận tràng, đỡ đầy bụng, khó tiêu nên thấy ngừoi nhẹ nhõm ạ.

Còn giảm cân thì em uống Origine 42 thấy tốt lắm. Lúc trước em nghe lời nhỏ em uống thuốc giảm cân linh chi 3X gì đấy hậu quả là bị viêm dạ dày nặng, đi chữa hết gần 5 triệu lại không giảm được cân nào. Ngừoi mệt mỏi, không lam gì nổi. Khổ lắm các chị ạ! Còn uống thuốc này là hàng của Châu âu không thấy mệt mỏi gì lại giảm được 1-2kg/1tháng. Hihi chậm mà chắc, ngừoi khỏe mạnh. Em bây giờ sợ rồi, hết ham giảm cân nhanh.
    • 1,601 Bài viết

• 4,312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GC2007 Xem bài viết
    Nhưng mà cũng phải đúng khoa hoc, đúng phương pháp. Chứ cứ nốc nước pha chanh không kiểu này không khéo lại đau bao tử. Cách của bạn không ổn đâu, lại không hiệu quả!

Theo Yoga thì sáng thức dậy, một ly nước lọc với miếng chanh thêm ít muối là cách giảm cân. Nếu thêm được một hũ Yaourt với ít muối thì càng tốt. Theo các chị trên đây thì mật ong-chanh-nước ấm. Mình thấy 2 cách đều có kết quả rõ ràng.

Nếu muốn ốm nhanh mà không cần biết sức khỏe thì dễ ẹc à, chưa 10 ngày ốm 5kg cũng được, chỉ cần có quyết tâm. Ốm đúng cách mới khó thôi! Cách đây gần 10 năm, mình 62kg, mập như heo. Quyết tâm ốm bằng mọi cách, sau 17 ngày, còn 55kg.
    GC ơi, vậy bạn cho tụi mình cách mà bạn đã quyết tâm để xuống 7 kg trong 17 ngày với. Bạn bonus thêm cách 10 ngày ốm 5kg cũng được Thanks bạn.
    • 452 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

uống nước chanh chỉ hỗ trợ cho quá trình giảm cân chứ không phải uống nước chanh vào rồi muốn ăn vô tội vạ ko lên cân được đâu. Người đang trong quá trình giảm cân uống nước chanh rất tốt, vừa thúc đẩy quá trình giảm cân vừa giúp sáng da, giúp tăng sức đề kháng nữa. Nhưng đi kèm với nước chanh vẫn yêu cầu 1 chế độ ăn kiêng tốt. Các mẹ có thể thử thay đường bình thường = 1 hay hai thìa đường ăn kiêng, thêm 1 chút muối uống rất ngon mà còn có thểm giảm bớt lượng đường cho vào nước chanh
    • 590 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Mình thì mỗi ngày đều đặn uống 1 quả chanh không đường vì mục đích là làm da sáng, sau khoảng nửa tháng thì mình nhận thấy cân nặng của mình cũng giảm. Lưu ý đừng uống nhiều quá ko thì có hại cho dạ dày đó. Tốt nhất uống nước chanh vào buổi sáng nhé.
    • 2,633 Bài viết

• 4,952 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauxu_chutchit Xem bài viết
    GC ơi, vậy bạn cho tụi mình cách mà bạn đã quyết tâm để xuống 7 kg trong 17 ngày với. Bạn bonus thêm cách 10 ngày ốm 5kg cũng được Thanks bạn.
    Cách của mình là chỉ cần ốm, bệnh cũng kệ nên share ra không ai ủng hộ đâu. Gần 10 năm trước mới hai mươi mấy tuổi nên muốn ốm, muốn đẹp. Nói chung không nạp tinh bột. Uống nước cần+cà chua nấu lên thay nước, nước vỏ bưởi nấu. Ăn bí đao+bí đỏ+củ sắn+bưởi. Lúc đó 62kg, sau 17 ngày thì 55kg. Giờ thì cứ 50kg-52kg.

Trước khi ăn kiêng kiểu trên thì đầu tiên hết là mình cũng uống mấy tháng chanh+nước, kết quả...cứ thấy muốn ói với sốt ruột rồi chóng mặt, đi khám thì bị đau bao tử rồi, giờ lúc no hay đói cũng rất đau, rất khó chịu. Có bà chị uống dấm nuôi mới một tháng mà xuống gần 10kg, xong...bị loét bao tử luôn. Mà càng ngày càng rút người ghê lắm, làm già với teo tóp đi, muốn mập lại cũng không được nữa.

Cho nên, uống nhưng với điều kiện kết hợp ăn uống đúng cách chứ uống vô tội vạ để mong ốm thì có thể ốm như mong muốn nhưng kèm thêm khuyến mãi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Áp dụng pp này trong vòng 1 tháng xem kết quả ntn. chìu đi làm về mua chanh kaa
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

khi hòa nước chanh có cho đường vào không?
    • 64 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mình cũng từng giảm cân bằng cách uống trà chanh ko đường. lá chè xanh dun lên để nguội vắt chanh vào uống, ngày 2 cốc sau ăn. sau gần 1 tháng mình từ 54kg còn 50kg. Giảm được 4kg mình ko uống trà xanh nữa vì sợ mũi, cứ ngửi thấy mùi đó mình lại ghê cổ. mấy chị cơ quan mình thấy mình giảm cân nên cũng uống trà chanh, người giảm nhanh, người giảm chậm. Mình ăn bưa trưa và sáng bình thường ko kiêng, chỉ có bữa tối ăn giảm đi 1 chút.
    • 1,043 Bài viết

• 564 Được cảm ơn

e xin khuyên những ai có ý định uống nc chanh giảm kg thì bỏ ngay đi, cẩn thận rồi dạ dày khốn khổ, e đây ạh, e không uống vì mục đích giảm cân màh chữa mụn thôi, mỗi ngày nửa quả, rồi cà chua nữa sau 1 time uống thì tạ ơn trời, h e bị dịch mật trào ngược, đang khốn khổ vì không ăn uống đc, hixx. Ăn 1 tí là no và vô cùng khổ vì trướn bụng và ăn không tiêu ==', đang tìm đủ mọi cách chữa bệnh màh hình như không có biến chuyển, huhu. Nếu muốn giảm kg, thực sự không khó, vì sau 1 năm ăn kiêng, e đã tụt 15 kg và cho đến nay là 2 năm e vẫn 43 44kg, không hề tăng kg chút nào. Các chị chịu khó giảm cơm đi và tăng vận động đi ạh
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rosenguyen_92; 08/07/2012 vào lúc 12:07 PM.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3