• 0 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 70 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Buổi sáng em pha cam với mật ong cho cả nhà uống (trước khi ăn sáng) thì có tốt không các mẹ nhỉ. Nhà em toàn người gầy, uống cái này có thể mập không ạh?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 52 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

UỐng cái này tốt cho sức khỏe và cũng có công dụng mập lên, lại đẹp da nữa.
    Nhưng mua mật ong nguyên chất nhé!Có mật ong rừng càng tốt, ko để quá 2 năm nhé!
    Chúc khỏe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 748 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

uống cái này có nóng ko a, e sợ nóng ng rùi lại nổi mụn
    • 438 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích uống nước cam, vừa tốt cho sức khỏe vừa ngon nữa. Nhưng chỉ uống cam vắt nguyên chất, không đường, không đá và vắt xong uống ngay tại chỗ. Vì nghe đọc báo thấy đâu đó nói là nước cam vắt xong để trong vòng 10 phút thì sẽ bị mất đi 1 số vitamin và khoáng chất.
    :Smiling: Cùng nhau học tiếng Nhật leaf79jp@yahoo.com :Smiling:
    • 3,162 Bài viết

• 5,625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    uống cái này có nóng ko a, e sợ nóng ng rùi lại nổi mụn
    Chẳng những ko nóng mà còn làm mịn da mặt, hết mụn luôn ý chứ
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 62 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

ngày trước em thấy mọi người bảo uống nước chanh mật ong vào buổi sáng tốt và cũng mập lên đó, em uống nhưng thấy ko ngon như nước cam mật ong, thế uống cam mật ong có mập lên ko ah chị nào uống rồi chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với ah, tỉ lệ pha như nào là hợp lý ah, cảm ơn các chị nhiều lắm
    • 748 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

trong nhà e thì luôn luôn có cam + mật ong, phải áp dụng ngay mới được
    • 70 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhiều. Dưng em thấy có topic các mẹ dùng Chanh+Mật ong để giảm cân. Em thì sợ bị giảm cân kinh khủng. Không biết chanh thì có same same với cam không ạh?
    • 3,063 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

cam mật ong ,cộng trứng gà nữa thì....da còn gì đẹp hơn nữa, Cỡ này cam đang rẻ, tranh thủ đi thôi
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 241 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

có cần phải uống buổi sáng hay lúc nào cũng đc ạ
    • 58 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em sợ ai ma đau dạ dày uống trước khi ăn k tốt ấy nhỉ!!!! bố mẹ em uống mỗi ngày sau khi ăn sáng xong để bớt viêm xoang đấy ah!!!!
    • 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

tốt nhất là ăn xong hãy chiến các chị ạ. Em uốg chanh mật ong 1 tuần trước khi ăn sáng mà đau bụng lun đây
    Thế nên ăn gì rồi hãy uống cho cẩn thẩn các chị ạ . Nhỡ lại đau dạ dày ra đấy thì khổ ý ><
    • 635 Bài viết

• 2,848 Được cảm ơn

Mình uống cam + mật ong liên tục mỗi ngày trong nửa năm nay rồi đây. Cũng đừng kì vọng nhiều vào tác dụng làm đẹp da + béo nhanh của nó nhé, vì cái này chắc còn tùy vào cơ địa mỗi người đấy. Nhưng dù gì thì mình cũng tin là nó rất tốt cho sức khỏe, tăng sức đề kháng cho cơ thể, cũng giúp các vêt thương mau lành hơn nữa.

Mình mong tăng cân nên thực hiện uống cái này, giờ thì thành nghiện luôn rồi, dù cam có đắt đến đâu vẫn mua uống. Mình thường uống vào lúc ngủ dậy buổi trưa ở văn phòng (vì sau bữa sáng mình ăn sữa chua rồi nên k muốn uống nước cam, sợ không tốt). Có tăng cân một chút xíu, có thể da đẹp hơn chút xíu (mình không thấy có sự thay đổi gì nhiều đâu), nhưng hình như ít ốm vặt hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

công thức này da đẹp hơn là chủ yếu nhờ nước cam hay mật ong nhỉ?
    mình thấy có 2 công thức thức cho người gầy: cam + mật ong+ lòng đỏ trứng gà hoặc sữa bò (ông Thọ) + lòng đỏ gà (khuấy với nc sôi).
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi : em uống cam vắt và pha mật ông vao buổi sang khi chưa an j cả vậy có tốt không ạ.em hay bị khó ngủ và da dễ lên mụn em ko biết uống vậy có bị nóng và co s bị nỗi mụn không ? Xin chỉ dùm em , em cảm ơn nhiều
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Rose:cho em hỏi : em uống cam vắt và pha mật ông vao buổi sang khi chưa an j cả vậy có tốt không ạ.em hay bị khó ngủ và da dễ lên mụn em ko biết uống vậy có bị nóng và co s bị nỗi mụn không ? Xin chỉ dùm em , em cảm ơn nhiều
    • 2,073 Bài viết

• 6,010 Được cảm ơn

Cam + mật ong + lòng đỏ trứng = bạch tuyết nhé
    Tuần vừa rồi mình về quê, các dì cứ hỏi mình đi tắm trắng hay sao mà trắng lên nhiều thế, mình thanh minh là cháu chỉ có uống cam+ mật ong+ lòng đỏ trứng thôi, mà tắm trắng cũng chẳng mịn và hồng hào được thế này, hehe.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 2,649 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Cam + mật ong + lòng đỏ trứng = bạch tuyết nhé
    Tuần vừa rồi mình về quê, các dì cứ hỏi mình đi tắm trắng hay sao mà trắng lên nhiều thế, mình thanh minh là cháu chỉ có uống cam+ mật ong+ lòng đỏ trứng thôi, mà tắm trắng cũng chẳng mịn và hồng hào được thế này, hehe.
    Mình uống cam, mật ong và lòng đỏ trứng buổi sáng trước khi ăn, hic, nhưng nổi mụn quá trời. Có khi tại mình ko hợp mật ong, nóng hay sao í
    • 72 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Queen Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều. Dưng em thấy có topic các mẹ dùng Chanh+Mật ong để giảm cân. Em thì sợ bị giảm cân kinh khủng. Không biết chanh thì có same same với cam không ạh?
    Có 1 topic về giảm can vs chanh_mật ong_nước ấm , nhưng họ cho chanh thì nhìu, mật ong có tí xíu à (2 thìa cafe), mìh cũng giảm cân bằng cách đó r`, nhưng lúc đầu mìh uống 1/4 quả chanh thui và kết quả là hok mập lên cũng chẳng giảm dc kg nào :P ...Sau này tăng lượng chanh lên thấy cũng giảm cân thiệt.
    Bạn uống vs cam dễ tăng cân hơn chanh, vì chanh thường làm giảm khả năng hấp thụ chất béo mà .
    1 trái cam , bạn nên cho khoảng 2 thìa mật ong thôi (loại thìa nhỏ hay dùng để ăn cơm , cháo...đó bạn ) , nếu uống dc trứng gà nữa, bạn đánh thêm 1 lòng đỏ trưgs gà vào nữa nha. Cho mật ong và lòg đỏ trứng vào đánh đều lên, sau đó cho nước cam vào, ngoáy đều ùi uống. Ko hề tanh, đẹp da và tăng cân .
    • 127 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

để không bị tăng cân thì uống lúc nào ổn nhất vậy các c ơi?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2