Dáng đẹp

Tuyệt Thực Giảm Cân

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 60.1K Lượt đọc
  • 759 Trả lời

56 Người đang theo dõi

• 153 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chuyện của e là như vậy : sau khi sinh cháu đầu lòng e còn 65kg , cố nhịn nhưng số cân nó cứ thấp thỏm 64 , 65 mà k thể xuống hẳn được

Sau 1 thời gian biết WTH e đã theo phương pháp LC và giảm được 3kg, Từ 65kg xuống 62kg chứ k thấp thỏm số cân nữa. Nhưng thật tình e k theo nổi LC vì ngán thịt tận cổ mất rồi .

Sau rất nhiều ngày nghiên cứu e đã quyết tâm tuyệt thực và khi thật đói chỉ uống nước lọc . Chủ yếu là để giảm cân nhưng cũng 1 thể thanh lọc cơ thể luôn

Mọi người có thể nói e dại dột nhưng xin hãy nghiên cứu trang web Cảm Xạ , Thực Dưỡng hoặc có thể đọc quyển Tuyệt Thực Đi Về Đâu.Có rất nhiều người đã giảm được cân và thanh lọc cơ thể

Thật ra tuyệt thực thì chẳng có gì mà phải post thực đơn hay gì cả chủ yếu là lên đây cùng mọi người cố gắng động viên nhau giảm cân ý mà

Các Chị Em Nào Cùng chí hướng thì vào nói chuyện và nói kinh nghiệm nhaaaaa
    Nguyễn Bảo Khánh - 26 - 11 - 2012
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 153 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thực ra em cũng đã từng TT 5 hôm và từ 65kg xuống 60kg nhưng lại vội nản lòng nên ăn lại lại tăng 2kg
    Quyêt tâm lần này phải cao hơn mới được

Em làm 12 ngày mục tiêu giảm 10kg chắc mơ hồ quá nhưng sẽ cố gắng ( 62 xuống 52 )
    * 17-3-2013 : Ăn cháo loãng cho cơ thể quen
    * 18-3-2013 đến 29-3-2013 : Tuyệt Thực chỉ thật khát mới uống nước lọc, đói quá thì uông 1 cốc nươc ấm
    * 30-3-2013 đến 4-4-2013 ăn cháo loãng
    * 5-4-2013 trở đi bắt đầu ăn nhẹ lại

Ai có thực hiện cùng em không hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 909 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Mình thấy vụ nhịn hơi khó khăn nhỉ! Mình thử chỉ 2 ngày đã choáng và thèm ăn gấp đôi. Mình đang giảm cân theo kiểu ăn ít tính calo và nhịn ăn tối thôi. Mình cùng cố gắng với bạn nhé!
    Mục tiêu: 16/3 - 26/3: giảm 2~3kg. Mình đang 53kg, béo bụng mới chán chứ!
    Cố gắng nhé!
    Ước mơ 48kg còn xa hay ko là do nghị lực của mình! Phải quyết tâm vì mùa hè thôi!
    • 268 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Ủng hộ mẹ nó . Tớ cũng đang 61 kg, cũng ước mơ giảm đi được 5, 7 kg cho nhẹ nhõm mà thấy gian nan quá.

Ngày mai tớ cũng tuyệt thực theo bạn nhé. Hi vọng thành công được. Thực ra thì tớ mà nhịn ăn 5 7 ngày tớ nhịn được nhưng nhà tớ mẹ tớ cứ để nhiều đồ ăn trong tủ, rồi suốt ngày rủ tớ ăn, nên thành ra ko cưỡng nổi lại được

Hàng ngày tối cùng vào đây báo cáo kết quả 1 ngày xem có vi phạm kỉ luật không nhé.
    • 207 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Có e theo ạ Ngày mai e sẽ bắt đầu luôn.
    Mọi người cùng thực hiện chung cho có động lực ạ ^^
    Gambatte kudasai!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,166 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Em có 1 kinh nghiệm nữa là các mẹ có thể lúc đói ăn Củ đậu hoặc dưa chuột thay uống nước cũng được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giamcan.thoi Xem bài viết
    Em có 1 kinh nghiệm nữa là các mẹ có thể lúc đói ăn Củ đậu hoặc dưa chuột thay uống nước cũng được
    Ăn dưa chuột thì được, ăn củ đậu chị nghe nói là nó có đường đó em.
    • 207 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sáng nay e đã bắt đầu quá trình. Định là nhịn ăn nhịn uống luôn nhưng vì ngủ dậy quá là khát nước nên uống 1/2 ly nước. Hic hic thôi, chắc là không sao. Cố gắng quyết tâm giảm cân thôi.....
    cả nhà cùng cố gắng đừng phạm quy nhé hihii ^^
    Gambatte kudasai!!
    • 153 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    Mình thấy vụ nhịn hơi khó khăn nhỉ! Mình thử chỉ 2 ngày đã choáng và thèm ăn gấp đôi. Mình đang giảm cân theo kiểu ăn ít tính calo và nhịn ăn tối thôi. Mình cùng cố gắng với bạn nhé!
    Mục tiêu: 16/3 - 26/3: giảm 2~3kg. Mình đang 53kg, béo bụng mới chán chứ!
    Cố gắng nhé!
    hehe cố lên nào <3
    mình muốn giảm 10kg trong ngần ý ngày cơ bạn ạ
    thử xem sao qua ngày thứ 3 là tất cả mọi thứ trở nên bt thôi mà
    bạn có thể thử và việc giảm cân sẽ nhanh chóng hơn nhiều
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e tuyệt thực đến hôm nay là đc 6 ngày rùi, chỉ nc lọc và duy nhất 1 lần ra cafe làm cốc chanh muối. ng vẫn khỏe re da dẻ mấy ngày đầu cũng hơi sạm lại nhưng hôm nay lại thấy hồng hào trở lại có vẻ trắng ra nữa. chỉ mỗi khoản ko đc uống nhiều nước là e thấy khó thôi, sắp hè rùi háo nước quá hic hic khát khô cổ mà không dám uống nhiều
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đọc thấy ham quá mà ko biết có theo được phương pháp này không, sợ đang đi làm mà té xỉu thì xong lun... ko ai vác nổi... oa oa oa, em muốn giảm cân!
    • 207 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Buồn quá òa òa khóc 1 dòng sông vì đã phạm quy rồi hic hic
    Ghét ngày CN thế đấy, bao nhiêu là cám dỗ.
    Huuuuuuuuuuuuuu
    Gambatte kudasai!!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ủng hộ các chị. cố lên, cho em tham gia với
    • 207 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hôm nay bắt đầu lại.... Phải vượt qua bản thân. K nghe những điều người khác nói nữa kẻo mất tinh thần. Cố lên nào hihiii
    Gambatte kudasai!!
    • 268 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Hôm nay chị mới lại bắt đầu. Hôm qua vỡ kế hoạch vì nhà có khách, trưa và tối ăn nhiều quá.
    Cố lên.
    • 207 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bloodysea Xem bài viết
    e tuyệt thực đến hôm nay là đc 6 ngày rùi, chỉ nc lọc và duy nhất 1 lần ra cafe làm cốc chanh muối. ng vẫn khỏe re da dẻ mấy ngày đầu cũng hơi sạm lại nhưng hôm nay lại thấy hồng hào trở lại có vẻ trắng ra nữa. chỉ mỗi khoản ko đc uống nhiều nước là e thấy khó thôi, sắp hè rùi háo nước quá hic hic khát khô cổ mà không dám uống nhiều
    6 ngày chị giant đc bao nhiêu kg vậy ạ?
    Gambatte kudasai!!
    • 207 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meooimeo Xem bài viết
    Hôm nay chị mới lại bắt đầu. Hôm qua vỡ kế hoạch vì nhà có khách, trưa và tối ăn nhiều quá.
    Cố lên.
    E cũng giống chị. Hôm nay e và chị cùng bắt đầu lại nhé... Hihii cố lên
    Gambatte kudasai!!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tuyệt thực thế thì có đi làm dc ko ạ? e ko ăn sáng mà ngồi ở cty ko thể làm j nổi
    iêm đẹp , iêm có quyền:Kiss::LoveStruc::Smug:
    • 207 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Vậy chị tiết thực chứ đừng tuyệt thực. Chị uống chanh muối cubgx đc... Chị tìn hiểu tiết thực giảm cân, cảm xạ học ấy. Ở youtube cũng có clip đó chị.
    Gambatte kudasai!!
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi he0c0n Xem bài viết
    6 ngày chị giant đc bao nhiêu kg vậy ạ?
    mình chưa cân nhưng thấy mỡ giảm đáng kể quần áo h mặc rộng thùng thình hi hi ng nhẹ nhõm. hôm nay là ngày thứ 7 mình ko ăn gì rùi vẫn khỏe mạnh bt hôm qa mình còn đi bộ thể dục 1 tiếng he he kiểu này mình còn tiếp tục dài dài đến khi đạt số kg như ý thì sẽ ngưng tiết kiệm ối xiền ăn để mua quần áo đây là 1 cách giảm cân thanh lọc cơ thể rất tốt nếu các chị thực sự quyết tâm ko thì sẽ nản lắm ạ cả nhà cố lên