Dáng đẹp

Thuốc giảm cân- thắc mắc và chia sẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 406K Lượt đọc
  • 1.28K Trả lời

72 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi , chị dùng relacore có thấy hiệu quả ko ạ . Em cũng đang định dùng thuốc này vì em béo quá, những 80kg cơ . huhu.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em hiện tại là 53kg béo bụng, em nghiên cứu nhiều loại thuốc giảm cân mà cứ băn khoăn mãi ko biết nên sử dụng loại nào thì ko có tác dụng phụ các mẹ tư vấn giúp em với.

Lúc trc em sử dụng thuốc giảm cân Lishou dc 1 tháng, giảm 2kg, mà em bị tim mạch nhẹ, uống thuốc này vào thì tim đập nhanh, hoa mắt chóng mặt, người cứ lâng lâng như sắp bốc hơi, tá hỏa em search thông tin mới hay thuốc này ko dùng được cho bệnh tim mạch, nên em ngưng luôn.

Sau tết giờ em có được nhỏ bạn bên Tàu mua cho hộp thuốc slimfast, ko có nhãn mác gì cả, hộp tròn nhỏ như hộp phấn đánh má hồng. có 30 viên, ngày uống 1 viên thui, dc 1 tuần em lại sút 2kg. Mà thuốc này cũng lại y chang Lishou, ko biết có chung thành phần ko nữa, cứ làm em lâng lâng như say sóng, tim đập giống đánh trống trận. Em ngưng thuốc này dc 1 tháng, :Crying: tăng liền 3kg

Các mẹ tư vấn giúp em với, thuốc nào hiệu quả mà không gây tác dụng phụ với bệnh tim mạch ko ạ? Em thấy thuốc giảm béo thì nhiều, càng search càng ra nhiều nhãn hiệu nhìn muốn ngộp thở.

Em chỉ muốn giảm 3-4kg thôi, tốt nhất là giảm đùi và bụng, do em làm văn phòng nên toàn ngồi máy tính ko à, rất ít thời gian vận động. Mà sắp tới em phải ra mắt nhà trai rồi giúp em với các mẹ iu dấu :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ainishi; 20/06/2011 vào lúc 05:09 PM.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp em loại thuốc giảm cân hiệu quả mà không gây tác dụng phụ với bệnh tim mạch nha. Em cám ơn lắm lắm. Em chỉ cần giảm chừng 4kg thui. Hiện tại em 1m55 mà tròn trịa 53kg, béo bụng và đùi to :Sad: hix hix Em ko có nhiều thời gian tập thể dục, tập vài bữa rồi bỏ, ăn uống đều nó lại tăng cân vùn vụt hơn trước.
    • 1,013 Bài viết

• 1,226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ainishi Xem bài viết
    Các mẹ tư vấn giúp em loại thuốc giảm cân hiệu quả mà không gây tác dụng phụ với bệnh tim mạch nha. Em cám ơn lắm lắm. Em chỉ cần giảm chừng 4kg thui. Hiện tại em 1m55 mà tròn trịa 53kg, béo bụng và đùi to :Sad: hix hix Em ko có nhiều thời gian tập thể dục, tập vài bữa rồi bỏ, ăn uống đều nó lại tăng cân vùn vụt hơn trước.
    bạn nó là niềm mơ ước của mình, chỉ 2kg nữa là đc như bạn nó mà mình ko biết làm sao, quyết tâm hôm nay lại nước ấm mật ong!
    • 87 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ainishi Xem bài viết
    Trước đến nay mình cũng ko thích loại uống vì sợ nó tác động đến hệ thần kinh trung ương làm mình mất cảm giác thèm ăn hoặc là làm mình ko hấp thu dưỡng chất, ăn vào rồi thải qua đường tiêu hóa, sợ nhất là có loại làm cho ng ta đi ngoài ra váng mỡ và đi nhiều lần trong ngày, rồi có dòng sản phẩm ăn kiêng thì sau vài ngày chân tay sụm bà chè ko làm gì được do nó làm nhược cơ chứ ko phải tiêu mỡ (cái này mình đã thử rồi, ko theo được). Nhưng vừa rồi, mình có nhòm ngó dòng sp của Sanofi – Aventis của Pháp, thương hiệu Oenoniol mình thấy cơ chế của nó khác hoàn toàn, được chiết xuất từ thiên nhiên - nó làm giảm hấp thụ mỡ vào tế bào mỡ bằng cách ức chế men lipase lipoprotein, giảm kích thước tế bào và ko bắt mình ăn kiêng kham khổ (hehe). Nó tác động vào vùng mỡ thừa theo cơ chế hóa ứng động. Tất nhiên, để có hiệu quả tốt, lâu dài, nhanh thật nhanh và có cơ thể đẹp, kết hợp tập thể dục và ăn uống điều độ là điều không thể thiếu.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 140788 Xem bài viết
    các mẹ ơi em đọc được thông tin về thuốc lishou.Các mẹ cẩn thận nha, trong thuốc lishou có chứa chất Sibutramine, chất này làm tăng huyết áp, giãn mạch, gấy choán váng, nói chung là vô cùng nguy hiểm. Đó là lý do tại sao mà thuốc giảm cân Reductil của Abbott đã bị thu hồi do trong thuốc cũng có chứa sibutramine.Khi mua thuốc giảm cân các mẹ nên xem rõ xuất xứ và thông tin về thuốc giảm cân (nghe hàng Trung Quốc thấy hơi khiếp sợ:Laughing
    nghe mẹ nó nói mà em hãi quá. hic,em từng dùng lishou được 1 tuần, kết quả xuống cân thảm hại. bây giờ nhắc tới vẫn sợ. tình hình của em trước khi uống lishou la 47kg, cao 1m59. lúc trước vẫn đi tập aerobic đều đặng nhưng vì bị thương k tâp được nên 2 tháng tăng vèo lên 1,5 kg, mặc cái quần ôm mà nhìn thật đau khổ, thế là quyết tâm dùng lishou. em ship từ hn vào. uống ngày đầu tiên bị hồi hộp, tim đập nhanh, cái bụng khó chịu lắm, không ăn được,khát nước lắm, nhưng vì sự nghiệp giảm cân nên cố gắng tiếp tục uống (liều thật), tình trạng không cải thiện mà còn mệt hơn (vốn dĩ e mắc chứng huyết áp thấp), ra mồ hôi đầu nhiều lắm mặt dù ngồi trong máy lạnh. Da de ngày càng xanh xao, cố gắng đến ngày thứ 7, mệt không chịu nồi, mặt tái xanh, mẹ đưa đi bệnh viện. Bs nói em bị suy nhược cơ thể + cái chứng đau dạ dày. mình có xuốg cân thật, xuống được 3 kg. tội nghiệp mẹ và anh người yêu, nhìn mình mà đau lòng. Mình khuyên các mẹ nhé, mẹ nào muốn giảm cân thì nên chú ý đến ứuc khỏe của mình nhé. Mình sợ tới già
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đọc được thấy họ nói thuốc Oake giảm béo cũng công hiệu lắm mà ít tác dụng phụ nữa, ko biết nhà ta có ai dùng wa thuốc này chưa nhỉ? Tư vấn hộ em với. Ôi cái sự nghiệp giảm cân của em sao mà nó gian nan, giờ thì ngày nào em cũng gắn kết với Trà Tam Diệp thế hệ 2, em uống 1 ngày 2 cử, mỗi cử 2gói túi lọc, mà chẳng xi nhê gì cả. Uống riết em thấy bị no nước, ko ăn gì nhìu toàn uống trà thôi mà cả tuần ko giảm được lạng nào, còn lên thêm nửa kí nữa :Crying: đau lòng wá cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zoe Xem bài viết
    Mẹ Bubu&Shi ơi, xin lanh chanh một chút. Mình chưa bao giờ dùng thuốc giảm béo cả (sinh con lên 18 kí ). Nhưng các đề tài về thuốc giảm béo rất nóng hổi trên Tivi ở đây, có nhiêù chuyên đề y tế về chuyện đó (không hề có tính quảng cáo). Cái Minceur 24 đó là dựa trên CLA (conjugated linoneic acid), loại thuốc mới được khám phá gần đây ở Mỹ, có tác dụng giảm tích tụ mỡ và còn tiêu mỡ nữa (fat burner). Nó chắc cũng cùng tác dụng như L-carnitine mà bài báo trên đề cập (nhưng cơ chế có thể khác). Mình không biết cái acid này là như thế nào đâu, chắc phải hỏi BS hoadang hay me vu_chan hay ai trong ngành y hay ngành hóa.

Việc CLA có tác dụng thần kỳ thực sự không thì chưa được khẳng định bởi các thử nghiệm rộng rãi đâu. Hình như nó chỉ có tác dụng nếu dùng lâu dài nêú người dùng tập thể dục và ăn uống điêù độ kèm theo (cái điêù kiện này được ghi rõ trong nhiêù loại thuốc giảm béo, nhưng khi quảng cáo thì người ta không nói ra ). Ngoài ra CLA có tác dụng phụ không thì mình không nghe ai nói đến. Chỉ nghe người ta bàn về tác dụng giảm béo. Minceur 24 nếu phải dùng lâu dài thì khá đắt.

Mình chỉ đưa thông tin nghe được trên tivi, bạn có thể tìm hiểu thêm.
    Chào cả nhà!
    Mình cũng biết khá rõ về sản phẩm mà Zoe nhắc đến, vì ngày xưa chị mình sinh xong cũng bị phát phì, đến lúc đi làm thì được tư vấn dùng sản phẩm này ( mình đã phải lên mạng tìm hiểu cho chị ấy cả nửa buổi chiều về sản phẩm này ). Tên đầy đủ của nó là Tonalin CLA ( sản phẩm 100% từ thưc vật ), là sản phẩm từ hãng Bronson của Mỹ, được chiết xuất từ tinh dầu hoa Rum, công thức đã được cấp bằng sáng chế của Bronson làm giảm số lượng tế bào mỡ và lượng chất béo được lưu trữ sau khi ăn, làm tăng tỷ lệ chất béo phân rã trong tế bào mỡ và tăng tỷ lệ chuyển hóa chất béo, và nó thậm chí còn làm giảm cholesterol và ngăn ngừa tắc nghẽn động mạch. Một điểm đặc biệt nữa là khi dùng sản phẩm này, mình không phải ăn kiêng gì cả, cùng lắm chỉ cần tập thể dục nhẹ nhàng tí, cho khỏe thôi. Và khi dùng sản phẩm này, số cân giảm được cùng lắm chỉ được 5kg thôi, nhưng chắc chắn là cơ thể sẽ săn chắc. Mình nghĩ đây là một sản phẩm khá ổn cho những ai muốn giảm cân, chị mình dùng xong cũng thon gọn đi khá nhiều, mọi người thử tìm hiểu kỹ về Tonalin CLA xem.
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zoe Xem bài viết
    Mẹ Bubu&Shi ơi, xin lanh chanh một chút. Mình chưa bao giờ dùng thuốc giảm béo cả (sinh con lên 18 kí ). Nhưng các đề tài về thuốc giảm béo rất nóng hổi trên Tivi ở đây, có nhiêù chuyên đề y tế về chuyện đó (không hề có tính quảng cáo). Cái Minceur 24 đó là dựa trên CLA (conjugated linoneic acid), loại thuốc mới được khám phá gần đây ở Mỹ, có tác dụng giảm tích tụ mỡ và còn tiêu mỡ nữa (fat burner). Nó chắc cũng cùng tác dụng như L-carnitine mà bài báo trên đề cập (nhưng cơ chế có thể khác). Mình không biết cái acid này là như thế nào đâu, chắc phải hỏi BS hoadang hay me vu_chan hay ai trong ngành y hay ngành hóa.

Việc CLA có tác dụng thần kỳ thực sự không thì chưa được khẳng định bởi các thử nghiệm rộng rãi đâu. Hình như nó chỉ có tác dụng nếu dùng lâu dài nêú người dùng tập thể dục và ăn uống điêù độ kèm theo (cái điêù kiện này được ghi rõ trong nhiêù loại thuốc giảm béo, nhưng khi quảng cáo thì người ta không nói ra ). Ngoài ra CLA có tác dụng phụ không thì mình không nghe ai nói đến. Chỉ nghe người ta bàn về tác dụng giảm béo. Minceur 24 nếu phải dùng lâu dài thì khá đắt.

Mình chỉ đưa thông tin nghe được trên tivi, bạn có thể tìm hiểu thêm.
    Chào mọi người !
    Mình biết khá rõ về sản phẩm mà Zoe đang nói đến, tên đầy đủ của nó là Tonalin CLA, là sản phẩm của hãng Bronson - Mỹ (vì đợt trước chị mình sinh xong, cũng bị phát phì, sau khi đi làm đã được giới thiệu dùng Tonalin CLA, và mình đã bị mất cả nửa buổi để tìm hiểu về sản phẩm này ) . Về cơ bản thì nó có nguồn gốc 100% từ thực vật, có thành phần chủ yếu từ tinh dầu hoa Rum, CLA đã được kiểm nghiệm để làm tăng khối lượng cơ bắp không mỡ và phá hủy các mô mỡ. Công thức đã được cấp bằng sáng chế của Bronson làm giảm số lượng tế bào mỡ và lượng chất béo được lưu trữ sau khi ăn, làm tăng tỷ lệ chất béo phân rã trong tế bào mỡ và tăng tỷ lệ chuyển hóa chất béo, thậm chí còn làm giảm cholesterol và ngăn ngừa tắc nghẽn động mạch. Điểm đặc biệt là khi dùng Tonalin thì mình không phải áp dụng bất cứ chế độ ăn kiêng nào, cùng lắm là chỉ tập thể dục nhẹ nhàng cho khỏe thôi, vàmình thấy là sử dụng Tonalin CLA để giảm cân thì số cân giảm đi không đáng kể, nhưng thân hình sẽ săn chắc hơn. Mình thấy nếu ai có nhu cầu giảm cân thì dùng Tonalin cũng khá ổn, chị mình sau khi dùng xong thì thân hình thon gọn đi khá nhiều, đã thấy xuất hiện lại vòng 2. . Mọi người thử tìm hiểu kỹ về nó xem. ^ ^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 670 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatnga Xem bài viết
    Chị ơi , chị dùng relacore có thấy hiệu quả ko ạ . Em cũng đang định dùng thuốc này vì em béo quá, những 80kg cơ . huhu.
    mình đang dùng relacore đấy, chưa hết lọ đâu, mặc dù k đc như quảng cáo cũng gầy đc hơn 2kg, ưu điểm của thuốc này là k có cảm giác đói, mình có thể cả ngày k ăn cũng k cảm thấy gì, tuần đầu uống thì bth, giờ đang là tuần t3 thì thấy hơi mệt mệt, mệt kiểu k ăn gì nên yếu ý, nhưng mà căn bản k muốn ăn uống gì thật

mình đọc trên web tiếng anh thì thuốc này cũng k đc bộ y tế cho phép đâu, nhưng cũng k có tác dụng phụ gì khủng khiếp nên vẫn liều vì béo quá
    Tình yêu cũng cần có sự nỗ lực. Nỗ lực để không thay đổi và tan vỡ, đó mới là tình yêu đích thực.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)