Dáng đẹp

Thuốc giảm cân- thắc mắc và chia sẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 424K Lượt đọc
  • 1.31K Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 87 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betron29 Xem bài viết
    Mình cũng đang tìm hiểu thuốc giảm cân. Mình cao 1.52m mà nặng tới 59 kg huhu, con gái nay đã 19 tháng mà người mình cứ như thùng phi di động. Cứ gặp bạn của mẹ chồng là nghe câu "sao mập thế " lại tủi thân. Sau khi đắn đo suy nghĩ rất nhiều mình quyết định dùng thuốc Lic, nghe quảng cáo trên tivi không biết có an toàn không? Mà mình nghĩ đây là thực phẩm chức năng, không có tác dụng nhanh đâu. Mình sẽ kết hợp với việc ăn ít lại và cố gắng vận động thêm lúc nào hay lúc đó. Có mẹ nào đã dùng Lic có hiệu quả không, chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé. Cảm ơn các mẹ.
    Theo những gì mình biết thì dùng thằng này đâu phải là ăn uống kiêng khem nghiêm ngặt đâu,vì thằng lic này có thành phần giảm cân tự nhiên, nên ăn uống khoa học và thực đơn phù hợp, kèm theo các bài tập thể dục tại nhà thui, hum rày xem chương trình hoa hậu gì đó, thấy đưa ra cái danh sách thực đơn ăn uống cũng hay lắm, mẹ tham khảo thêm xem sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giúp bé ăn hoa quả bằng… kẹo

Hoa quả ngon miệng, chứa nhiều dưỡng chất cần thiết là một loại thực phẩm không thể thiếu cho sự...

• kinh nghiệm giảm 10kg trong vòng 20 ngày

chào cả nhà! e xin tâm sự thế này. E lấy chồng được 4 năm rồi, trước khi lấy chồng e cao 1m57 và...

• Thực đơn lowcarb mặn, ngọt giảm cân sau 12 ngày

Ngày 1/ Ngày 7: SÁNG: - Uống 3 viên tảo trước khi ăn 30 phút - 1 ly nước ép bí đao - Xúc xích...

• Các trường hợp cần trợ giúp và chia sẻ ở Viện Nhi TW

Xin phép Mod và mọi người mình mở topic mới về các trường hợp cần giúp đỡ ở Viện Nhi TW. Mình nhận thấy trong Viện Nhi có rất nhiều các cháu bé hoàn cảnh gia đình rất khó khăn lại mắc bệnh nặng, thỉnh thoảng các mẹ và mình lại nhận được những thông tin như vậy nên mình mở topic này để giúp đỡ các...

• cần tư vấn và chia sẽ kinh nghiệm nghề copywriter.

Xin chào các Anh, Chị! Em học đại học chuyên ngành biên phiên dịch nhưng lại có mong muốn được làm việc trong lĩnh vực quảng cáo, cụ thể là copywriter. Hiện tại em cũng đang theo học một khóa ngắn hạn về copywriter. Tuy nhiên Em đang thấy bản thân mình không có đủ tố chất để theo đuổi nghề này. Em...

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy hả bạn. Để mình tham khảo danh sách thực đơn. Cảm ơn bạn nhé.
    • 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

công nhận mấy nàng ăn uống hay lắm nhé , chắc có ng hướng dẫn , mà thui giờ cứ theo thực đơn của mấy cô hoa hậu này , hi vọng mình đc hưởng tí cái đẹp
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng từng rất rất đau đầu về vấn đề cân nặng đây. Mình cao 1m59 nhưng nặng tận 59kg nhìn tròn ú u luôn chứ k có mi nhon như ngta Lúc trước cũng sợ thuốc giảm cân lắm, sợ bị tác dụng phụ này nọ nên chỉ giảm cân lành mạnh thoy cũng từng tập thể dục nè, ăn kiêng nè, uống sữa giảm cân nè, rồi ăn theo thực đơn giảm cân tùm lum tà la mà nói chung không giảm được mấy. Sau đó than thở mãi thì tình cờ cũng gặp được một chị khóa trên chung nhóm tình nguyện. Chị ấy chỉ cho mình thuốc giảm cân chị ấy đang dùng. Vì đau lòng số cân nặng nên giấu cha mẹ làm liều dùng luôn không lăn tăn suy nghĩ gì hết =)) 6 viên đầu mình giảm được 2.5kg. Lúc đó là mừng lắm rồi vì ích ra cũng có tiến triển. Kiên nhẫn uống hết 1 hộp 30v thì oimeoi... còn 47kg phải nói là hạnh phúc ngập tràn... cảm ơn bà chị k hết
    Mình mới dùng khoảng hơn 2 tháng trước thôi. Loại mình uống là loại thuốc trà xanh của USA ấy. Mình uống theo chị kia và do cũng thích hàng của USA, với lại trà xanh thì nge thiên nhiên hơn Loại trà xanh thì mình tìm hiểu thấy cũng một số mẫu, nh mẫu chị ấy giới thiệu mình dùng là loại hiệu quả nhất ấy (do chị ấy làm chuột bạch rồi =)))))) Uống xong 1 tháng mình ngưng đến nay nhưng chắc là do duy trì ăn uống điều độ ( ăn bình thường k phải ăn kiêng nhé) mà vẫn k bị tăng lại... hí hí...Mà lúc ún thuốc cũng k thấy tác dụng phụ j hết á
    Mấy bạn mún giảm cân đón tết thì uống từ bây giờ đến tết là kịp tút lại body rồi đó Chúc mọi người giảm cân thành công và được như ý giống tớ nhé...Phải nói là giờ tớ vui lắm đấy ạ...K phải lo nhìu chiện béo ú nữa... Định post hình chai thuốc lên nh mạng chậm quá chưa load đc
    • 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhnhi.93 Xem bài viết
    Mình cũng từng rất rất đau đầu về vấn đề cân nặng đây. Mình cao 1m59 nhưng nặng tận 59kg nhìn tròn ú u luôn chứ k có mi nhon như ngta Lúc trước cũng sợ thuốc giảm cân lắm, sợ bị tác dụng phụ này nọ nên chỉ giảm cân lành mạnh thoy cũng từng tập thể dục nè, ăn kiêng nè, uống sữa giảm cân nè, rồi ăn theo thực đơn giảm cân tùm lum tà la mà nói chung không giảm được mấy. Sau đó than thở mãi thì tình cờ cũng gặp được một chị khóa trên chung nhóm tình nguyện. Chị ấy chỉ cho mình thuốc giảm cân chị ấy đang dùng. Vì đau lòng số cân nặng nên giấu cha mẹ làm liều dùng luôn không lăn tăn suy nghĩ gì hết =)) 6 viên đầu mình giảm được 2.5kg. Lúc đó là mừng lắm rồi vì ích ra cũng có tiến triển. Kiên nhẫn uống hết 1 hộp 30v thì oimeoi... còn 47kg phải nói là hạnh phúc ngập tràn... cảm ơn bà chị k hết
    Mình mới dùng khoảng hơn 2 tháng trước thôi. Loại mình uống là loại thuốc trà xanh của USA ấy. Mình uống theo chị kia và do cũng thích hàng của USA, với lại trà xanh thì nge thiên nhiên hơn Loại trà xanh thì mình tìm hiểu thấy cũng một số mẫu, nh mẫu chị ấy giới thiệu mình dùng là loại hiệu quả nhất ấy (do chị ấy làm chuột bạch rồi =)))))) Uống xong 1 tháng mình ngưng đến nay nhưng chắc là do duy trì ăn uống điều độ ( ăn bình thường k phải ăn kiêng nhé) mà vẫn k bị tăng lại... hí hí...Mà lúc ún thuốc cũng k thấy tác dụng phụ j hết á
    Mấy bạn mún giảm cân đón tết thì uống từ bây giờ đến tết là kịp tút lại body rồi đó Chúc mọi người giảm cân thành công và được như ý giống tớ nhé...Phải nói là giờ tớ vui lắm đấy ạ...K phải lo nhìu chiện béo ú nữa... Định post hình chai thuốc lên nh mạng chậm quá chưa load đc
    Giảm cân bằng thuốc thì nghe nhiều rồi, nhưng giảm cân từ thuốc trà xanh thì mới nghe lần đầu. Cơ mà trong lúc uống thuốc giảm cân đó mẹ ăn uống ntn, tập luyện ra sao? Trà xanh trước giờ chỉ nghe trong matcha or trà xanh uống bình thường thui, còn về thuốc thì muốn bào chế ra thuốc chắc chắn phải có sự can thiệp của hóa chất, liệu có đảm bảo ko?
    Cơ mà cho em hỏi thẳng, mẹ đang có ý quảng cáo cho sản phẩm đúng ko á? lần mò nhìu topic thấy nơi nào cũng có dấu chân của mẹ với thuốc này http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=125
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vovova Xem bài viết
    Giảm cân bằng thuốc thì nghe nhiều rồi, nhưng giảm cân từ thuốc trà xanh thì mới nghe lần đầu. Cơ mà trong lúc uống thuốc giảm cân đó mẹ ăn uống ntn, tập luyện ra sao? Trà xanh trước giờ chỉ nghe trong matcha or trà xanh uống bình thường thui, còn về thuốc thì muốn bào chế ra thuốc chắc chắn phải có sự can thiệp của hóa chất, liệu có đảm bảo ko?
    Cơ mà cho em hỏi thẳng, mẹ đang có ý quảng cáo cho sản phẩm đúng ko á? lần mò nhìu topic thấy nơi nào cũng có dấu chân của mẹ với thuốc này http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=125
    Nhi cũng thẳng tính lắm, nên giờ cũng trả lời thẳng:
    Vấn đề 1: Bạn hk nge nói đến hk có nghĩa là ng khác hk biết nhé b. thời đại công nghệ nên k phải ai cũng như bạn đâu ạ chịu khó cập nhật thêm nhé! có Google tiện lợi như thế để làm j nhỉ ?!?
    Vấn đề 2: Nhi tin và cũng liều nên đã dùng, đã giảm được cân. Còn bạn k tin và sợ thì cứ kiên trì tập thể dục nè, nhịn ăn nè, uống sữa giảm cân Vinamilk nè, nước trà xanh... thật lòng chúc bạn CÓ THỂ giảm được cân như ý muốn
    Vấn đề 3: Cái việc quảng cáo ấy ak? haha... Giảm cân lành mạnh thì nhiều cách rồi, nhưng thuốc thì Nhi chỉ mới uống thuốc này thoy...k chia sẻ nó thì chia sẻ thế nào? Chẳng lẽ bảo là: "Nhi đã từng giảm cân thành công nè, còn thuốc gì thì mọi người cứ uống thử hết đi là biết ak" HAY "Thật sự là Nhi đã giảm cân thành công bằng thuốc giảm cân trà xanh, nhưng mak mn đừng có uống theo, uống Áo Đình hay 30 day diet đi" =)) thật là nực cười... Từ lúc được sinh ra đến giờ chưa từng được nghe dạy là có sao nói đó hả?
    Vấn đề 4: Nhi đã lang thang trong cái web này lâu lắm rồi, k là thành viên, chỉ là khách ghé qua xem chia sẻ của các vấn đề quan tâm thôi. Vì có rất rất nhiều người cần các thông tin chia sẻ từ người đã trải nghiệm, nên các topic mới được lập ra. Nhi đã sử dụng, nên chia sẻ lại cho những người nào thật sự cần nó. Bạn k cần nó thì có thể k quan tâm nhé. Và chỉ khi có người cần thông tin thì Nhi mới cung cấp. Nhi mua ở đó thì chỉ ở đó, bạn nào đọc mà cảm thấy k tin tưởng được thì cứ tìm thông tin khác nhé !
    Vấn đề 5: Nhờ vovova mà Nhi mới nghĩ ra được ý tưởng này. Cho Nhi mượn cái cmt của bạn nha. Để Nhi đi uy hiếp chị đó, ép chị free 1 hộp cho Nhi =)) goy lại đăng lên là mình mua dư 1 hộp cần thanh lý lại. cũng kím đc chút tiền ăn kem ấy chứ =))
    CẢM ƠN BẠN VOVOVA NHÁ NHÁ NHÁ !!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynhnhi.93; 21/01/2015 vào lúc 03:46 PM.
  2. Video có thể bạn quan tâm

• 115 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhnhi.93 Xem bài viết
    Nhi cũng thẳng tính lắm, nên giờ cũng trả lời thẳng:
    Vấn đề 1: Bạn hk nge nói đến hk có nghĩa là ng khác hk biết nhé b. thời đại công nghệ nên k phải ai cũng như bạn đâu ạ chịu khó cập nhật thêm nhé! có Google tiện lợi như thế để làm j nhỉ ?!?
    Vấn đề 2: Nhi tin và cũng liều nên đã dùng, đã giảm được cân. Còn bạn k tin và sợ thì cứ kiên trì tập thể dục nè, nhịn ăn nè, uống sữa giảm cân Vinamilk nè, nước trà xanh... thật lòng chúc bạn CÓ THỂ giảm được cân như ý muốn
    Vấn đề 3: Cái việc quảng cáo ấy ak? haha... Giảm cân lành mạnh thì nhiều cách rồi, nhưng thuốc thì Nhi chỉ mới uống thuốc này thoy...k chia sẻ nó thì chia sẻ thế nào? Chẳng lẽ bảo là: "Nhi đã từng giảm cân thành công nè, còn thuốc gì thì mọi người cứ uống thử hết đi là biết ak" HAY "Thật sự là Nhi đã giảm cân thành công bằng thuốc giảm cân trà xanh, nhưng mak mn đừng có uống theo, uống Áo Đình hay 30 day diet đi" =)) thật là nực cười... Từ lúc được sinh ra đến giờ chưa từng được nghe dạy là có sao nói đó hả?
    Vấn đề 4: Nhi đã lang thang trong cái web này lâu lắm rồi, k là thành viên, chỉ là khách ghé qua xem chia sẻ của các vấn đề quan tâm thôi. Vì có rất rất nhiều người cần các thông tin chia sẻ từ người đã trải nghiệm, nên các topic mới được lập ra. Nhi đã sử dụng, nên chia sẻ lại cho những người nào thật sự cần nó. Bạn k cần nó thì có thể k quan tâm nhé. Và chỉ khi có người cần thông tin thì Nhi mới cung cấp. Nhi mua ở đó thì chỉ ở đó, bạn nào đọc mà cảm thấy k tin tưởng được thì cứ tìm thông tin khác nhé !
    Vấn đề 5: Nhờ vovova mà Nhi mới nghĩ ra được ý tưởng này. Cho Nhi mượn cái cmt của bạn nha. Để Nhi đi uy hiếp chị đó, ép chị free 1 hộp cho Nhi =)) goy lại đăng lên là mình mua dư 1 hộp cần thanh lý lại. cũng kím đc chút tiền ăn kem ấy chứ =))
    CẢM ƠN BẠN VOVOVA NHÁ NHÁ NHÁ !!!!!
    ối thế mà mẹ cũng rảnh cơ nhỉ, ào ào một tràng mà tiếc thay giờ mới vào đây đọc, thật nực cười. Chuyện mình thấy sao thì mình nói vậy, chứ chẳng phải chọt đúng chỗ nhột mà mẹ nhảy dựng cả lên sao Giảm cân không chỉ để giảm đc cân nặng mà cũng quan trọng nó có ảnh hưởng lâu dài ntn với sức khỏe, rồi sau khi uống, ngưng uống thì nó ntn nữa cơ mà có lẽ mẹ chỉ muốn dập vào mặt những ng khác giảm là giảm giảm giảm giảm thui nhỉ?