Dáng đẹp

Thuốc giảm cân- thắc mắc và chia sẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 393K Lượt đọc
  • 1.27K Trả lời

64 Người đang theo dõi

• 90 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Năm ngoái em có dùng thuốc đó rồi, em mua ở hiệu thuốc 33 Láng hạ. Cô bán hàng bán cho em 1 vỉ, 14 viên trong 2 tuần. Trên vỉ ghi rõ các ngày từ Monday tới Sunday.. uống vào buổi sáng khi chưa ăn j, em nhớ là vậy. Còn đó là 10mg hay 15mg thì em không chắc, nhưng giá thì hơi đắt 380k/vỉ hay 420K/vỉ ( em ko nhớ rõ lắm) có được tặng kèm 1 quyển sách có ghi hàm lượng Kalo các loại thực phẩm đưa vào cơ thể, với khuyến cáo là nên ăn 1500Kcalo/ngày với người làm văn phòng... đại loại là vậy. ( hơn 1 năm rồi, nên em chỉ nhớ vậy)
    Uống thuốc đó đúng là ko cảm thấy muốn ăn thật, chứ em là chúa hay ăn vặt mà ... mà cũng ko cảm thấy mệt mỏi đâu ạ. Em chỉ uống 1 vỉ cũng thấy có giảm và giữ (sau khi ko uống thuốc nữa thì cũng ăn ít dần đi.. nhưng do em không giữ lâu dài nên cân lại ko giảm tiếp) mỗi tội là tiền thuốc đắt quá, em nghĩ là mình ăn ít đi và vận động nhiều sẽ tốt cho sức khỏe hơn.
    Bây giờ em lại ăn kiêng trở lại nhưng ko dùng thuốc nữa ( giá chát quá ạ) sáng em ăn bình thường, trưa em ăn đủ chất nhưng chỉ 1 bát cơm thôi ạ, 1 ít thịt và củ quả nhiều màu sắc chiều thì uống 1 cốc bí đao với mật ong hoặc rau cần tây ( nhưng cần tây rất khó uống) .. trong 2 tuần em giảm được 2kg và hiện h ko tăng lại... em đang cố gắng để giảm tiếp...
    Em nghĩ thuốc này có giảm cân được nhưng ko nên lạm dụng, sợ ko tốt cho sức khỏe.. Dù sao luyện tập vẫn tốt hơn các chị ạ.. chắc tại em chưa có gia đình nên việc ăn uống như thế dễ, chứ các chị đang nuôi con nhỏ thì cũng hơi e ngại ...

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanvietkien Xem bài viết
    Kô biết về cái này, nhưng có thuốc Xenical của Rọche được FDA công nhận, vấn đề hiệu quả nó vừa vừa thôi, kô giảm cân nhiều lắm.
    Xin lỗi mọi người lại lắm lời. Mình cũng biết về một ít về Xenical. Hoạt chất là orlistat, hàm lượng 120mg, sản phẩm của Roche, cũng là một trong 2 thuốc được FDA công nhận là thuốc điều trị dư cân béo phì.
    Cơ chế của thuốc là cạnh tranh hấp thu chất béo với men lipase trong đường tiêu hóa, như vậy giúp cơ thể giảm lượng chất béo được hấp thu. Theo tài liệu mình đọc được thì Xenical có thể giúp giảm 1/3 lượng chất béo được hấp thu.
    Cách dùng: 3 lần/ ngày, mỗi lần 1 viên, theo bữa ăn.
    Thuốc này là có thể giảm được 5% trọng lượng cơ thể (đối với những người có thực đơn nhiều chất béo), tác dụng tại chỗ nên ít có tác dụng phụ toàn thân.
    Tác dụng phụ chủ yếu và hay gặp là tiêu chảy, phân có mỡ, giảmhấp thu lượng vitamin A, D,E, K.
    Vấn đề nó giảm cân vừa vừa thôi, không giảm cân nhiều lắm vì nó phù hợp với người phương Tây, chế độ ăn nhiều chất béo, còn người Việt Nam ăn chủ yếu là tinh bột, và tinh bột là nguyên nhân gây béo chính thì thuốc không phát huy được tác dụng.
    Ai muốn nghiên cứu thì tham khảo ở đây này: http://www.xenical.com/default.asp

• 251 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuthao_woon sheng Xem bài viết
    Còn nếu nói về thuốc giảm ốm thì em cũng từ uống,lúc em còn con gái nen co thể phát triển lắm ăn gì cũng mập hết du có thể dục chăng nữa. mỗi tháng đều đặng 1 ký,cao 1m57 mà mập 57 ký sợ quá em ăn ít lại , bữa tối chỉ nữa chén cơm,chút canh,và 1 miếng thịt. còn sáng khi ăn khi ko,trưa thì thinh thoảng ăn mì gói độn rau salad ,cứ thế cơ thể em tròn nhưng ko trịa nhìn cao to trong van còn đẹp hichic... nhưng nổi sợ vẫn còn đó đi học mặc áo dài ôi khiếp quá ,em đã nghĩ đến việc uống thuốc nhưng vẫn sợi ko có hiệu quả ma còn tác dụng phụ,đắng đo mãi cuối cùng cũng liều ,em đã hỏi và mua lọ thuốc có tên:PIMOSA, help to mainfain a natural,hormonal balance,healthy skin.made in usa.em chỉ mua có 10 viên thôi ,2000 đ/viên.trong đó bảo ngày 2 viên nhưng em chỉ 1ngày/1 viên thôi.va sau khi uống em vẫn bình thường chỉ có cảm giác ko thèm ăn nữa,nhưng vẫn phải ăn vi sức khỏe mà co đều ăn ít,thuốc làm cho cơ thể cản thấy hơi uể oải 1 chút,chán ăn 1 chút,và kết quả là em ốm rất tuyệt từ từ ko gây bệnh hoạn hay bất cứ gì (ko tác dụng phụ)sau đó cơ thể vẫn khoe mạnh.sau nửa tháng ốm nửa ký,trong vòng 1 tháng rưởi em đã giảm mất 2kg,57 chỉ còn 55,có chồng rồi nhưng vẫn ốm tiếp,rồi 55 chi còn 53,em vẫn ăn uống bình thường.53 còn 50 kg,sau 1 năm chỉ còn 47 kg thôi thích ko?.sau đó thấy ốm quá ko đẹp thế là ăn nhiều hơn mọi khi 1 chút, và lúc này đây em đã co mang ,em luôn lo sợi trục trặc hay tác dụng phụ của thuốc sẽ làm ảnh hưởng tới bé rằng bé sẽ bị dị dạng... nhưng cảm ơn chúa mọi lo lắng của em đều qua khỏi,khám bác sỉ bảo ko có bất cứ gì đáng lo,va bé của em bình an còn đẹp trai nũa hihihi... cũng tuỳ người thôi,còn nữa em cũng mua loai thuốc này cho nhỏ bạn nó mập 60kg,sau khi uống 10 viên cũng ko ốm liền và chi tháng sau nó có mang ,bây giờ con no cũng ko sau khoe manh cả. các chi xem và neu cần thì thử xem nhưng nhớ từ từ đừng vội.nhu74ng gì em nói là sự thật ko gạt đâu ạ.chu1c các chị thành công.
    Ban oi. thuoc do nhu the nao? minh dang rat muon giam can day, minh luc truoc co 55 kg, nhung do bi benh vao nuoc bien ma bay gio minh da 64kg, minh dang rat muon giam can vi cuoi nam nay ban trai cua minh se ve nuoc, anh ay ma thay minh nhu the nay chac chet qua.

• 953 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em vừa mua 1 vỉ xong, 1 vỉ 14 viên uống trong 14 ngày vào buổi sáng sớm
    1 vỉ là 392K . Nhưng em chưa dùng vì em đang bị ốm, chắc phải hết ốm mới nên dùng vì Hướng dẫn sử dụng rất dài các điều cần tránh:Smiling: khi dùng thuốc
    Mẹ cháu cũng máu mau khỏi bệnh để thử xem có vứt đi được kí lô nào không đây
    Nhưng có 1 điều em băn khoăn xin các bác " Biết tuốt " góp ý với ạ
    Chả là em đang dùng Hà thủ ô ( đun nước uống ) thfi có nên dùng thuốc này không nhỉ???
    và dùng 2 loại này cùng 1 ngày có ảnh hưởng gì không ạ????
    Các bác giúp em nhé !!! :LoveStruc:
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!

• 953 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

không ai trả lời cho em ư ???:mad: :Sad: :Sick:
    em vẫn chưa uống vì còn đang ốm, và cũng là chờ tin các mẹ.....
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!

• 953 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

mọi người chạy đi đâu hết cả rồi, ko ai về chia sẻ với nhau nữa sao?????
    Em uống viên thứ 2 rồi......
    Có gì em sẽ báo cáo sau nhé:Smiling:

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai uống cái Green Coffee của Mỹ chưa ạh. Em mua của 1 bạn trên diễn đàn này mà uống 2 hôm thấy có vẻ chán ăn, cũng mệt mệt nên thấy lo lo. Trên bao bì thì bảo là đốt cháy mỡ, ko hiểu thế nào nhỉ

• 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    theo như mình được biết thì đúng là thuốc giảm cân và cả thuốc tăng cân đều có 1 cơ chế hoạt động như nhau là áp chế vào bán cầu não để cho mình ko có cảm giác thèm ăn(thuốc giảm cân) và cảm giác thèm ăn (thuốc tăng cân) nhưng mà ở nước ngoài muốn sử dụng 2 loại thuốc này thì đều cần phải có toa của bác sĩ bởi vì là thuốc nên nó sẽ có nhiều tác dụng phụ, mà mình được biết 1 trong số các tác dụng phụ là sẽ bị mất khả năng sinh sản, vì vậy các bà mẹ nên cân nhắc kỹ trước khi sử dụng thuốc, theo như mình biết, bác sĩ chỉ cho toa thuốc khi yêu cầu sức khỏe của bệnh nhân bắt buộc phải vậy mà ko thể có hiệu quả với các sản phẩm chức năng. các mẹ nên tham khảo kỹ trước khi sử dụng nhé, mình đã dùng thử sản phẩm chức năng Diet 200 và cảm thấy rất hiệu quả. trong 5 ngày mà giảm những 3kg đó.

• 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bạn ơi bạn ko nên dùng thuốc giảm cân như vậy sẽ rất là không tốt, thử dùng thực phẩm chức năng đi, vừa nhanh lại ko có hại cho sức khỏe,bạn thử tham khảo tại địa chỉ này www.nuhoanglamdep.com
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 25/06/2008 vào lúc 12:05 PM. Lý do: Vi phạm Nội quy - Cảnh cáo