Dáng đẹp

Thuốc giảm cân- thắc mắc và chia sẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 407K Lượt đọc
  • 1.28K Trả lời

72 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em bé nhà mình được 20 tháng rồi, (đã cai sữa mẹ) cứ hy vọng con lớn thì mẹ sẽ giảm được cân, mãi mà chẳng giảm được tẹo nào, cứ duy trì mãi với số cân 65 với chiều cao là 1m58. mình muốn uống thuốc để giàm tý cân cho chồng đỡ cằn nhằn. Có mẹ nào biết thuốc nào hay mà an toàn thì mách cho minh với. Mình cảm ơn lằm lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

EM đang nhờ bà chị mua hộ thuôc giảm cân, có tác dụng tốt nhất cho vòng 2, chế biến hoàn toàn từ thảo dược, sp của Nhật, tối mai bà ấy về ,có j em sẽ thông báo lại cho ácc mẹ sau.Thân
    • 71 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnguyen137 Xem bài viết
    chị ơi em cũng đang đinh dùng loại BVP này, chi cho em hỏi chị uống có tập thêm cái gì không ah? nghe chị nói thuốc này có vẻ kinh tế và hiệu quả quá!
    Có đây, mình cũng đã dùng thuốc giảm cân này từ cách đây 7 năm, lúc mình sinh bé thứ 1, giờ cũng lại phải đang giảm cân tập 2 đây. Lần này thì sinh xong mình thừa đúng...20 ký nhé, khiếp, mình chán chẳng thèm soi gương luôn. Thực ra thì nguyên tắc giảm cân là làm sao để lượng calori nạp vào nhỏ hơn lượng calori tiêu hao, vì thế mình nghĩ tất cả các loại thuốc giảm cân sẽ có tác dụng nhanh hơn nếu các mẹ chịu khó kèm với chế độ ă uống hợp lý và tập luyện. Riêng với mình, kèm với việc uống viên giảm cân BVP thì mỗi ngày đi bộ khoảng 1 tiếng, ăn giảm tinh bột, béo, đường, tăng rau xanh, trái cây ( nhưng đừng ăn sầu riêng, mít..nhiều ), mỗi tuần mình giảm được 1 ký , mình uống được 9 hộp -tiêu mất 10 ký thừa rồi đấy. Giờ vẫn đang uống để giải quyết nốt 10 ký còn lại đây..
    • 210 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Tutu Xem bài viết
    Các mẹ béo ơi, đã có ai uống thuốc giảm béo chưa ví dụ như thuốc Cardyobil của Ý thì cho mình hỏi kinh nghiệm 1 chút. Cảm ơn nhiều.
    các bạn chớ có dùng thuốc giảm cân trên thị trường làm gì, lợi bất cập hại , khi bạn uống thuốc có thể bạn giảm sau đó lại tăng cân nhanh chóng .bạn đừng dùng bài 7 ngày súp tiêu mỡ vì bài đó rất hại, vì mất nước nhanh trong cơ thể rất dễ truỵ tim mạch nếu bạn ko biết gì về y học, về cơ thể của bạn . Hiện nay tôi đã nghiên cứu thấy có 3 phương pháp sau có thể giảm béo , trừ mỡ máu, gan nhiễm mỡ an toàn và hiệu quả là:
    - sử dụng giấm táo mèo
    - sử dụng nhân sâm
    - sử dụng nấm linh chi
    Tuy nhiên mỗi 1 người phải theo thể trạng và bệnh lý mới cho áp dụng chọn lựa 1 trong 3 phương pháp trên . ở đây tôi cũng nói rõ tác hai nếu người dùng không biết sư dụng như: giấm táo mèo phải pha tỷ lệ thích hợp mới uống đựoc, phải tuỳ từng người mới dùng được vì nếu dùng quá sẽ hại thận và răng , nhân sâm và linh chi là bí quyết riêng nên tôi ko tiết lộ, các bạn có thể tự tìm hiểu để sử dụng
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo cong thuong Xem bài viết
    Chào mọi người, mình cũng lọ mọ tìm hiếu và cũng đã dùng thử nhiều loại thuốc giảm cân , trà giảm béo rồi! Cuối cùng, mình thấy, hiện nay trên thị trường, duy nhất chỉ có 02 loại thuốc giảm béo là an toàn(theo khuyến cáo của FDA)và đáng để xử dụng(về hiệu quả)thôi. Thứ nhất là Reductyl và thứ hai là Xenycal, chấm hết! Một cái thì khiến ta ăn ít, vì vậy mà ta sẽ...gầy đi, một cái thì nếu tâm hồn ăn uống quá dạt dào, ta lỡ mồm, lỡ miệng ăn của ngon vật lạ (đặc biệt là đồ béo) thì nó sẽ giúp ta...tống bớt một phần chất bổ béo ấy đi(cơ thể không hấp thụ), vì vậy mà ta nạp vào ít năng lượng hơn nên sẽ...đỡ lên cân vù vù hơn. Nôm na là vậy! Nếu mọi người hỏi là mình...thích loại nào, mình trả lời là mình thích... cả hai! Reductyl là bạn ''đồng hành'', hỗ trợ mình trong các ''chiến dịch''ăn kiêng để giảm cân, còn Xenical thì mình''thủ'' sẵn vài viên trong ví để đề phòng những lúc lỡ dại...tiệc tùng, hoặc hứng chí tự thuởng quá đà cho mình bằng những bữa ăn nhiều chất béo chẳng hạn, khi ấy mình ''xử lý'' một viên, thế thôi! Nói chung, nếu có ý định giảm cân và nếu mọi người có ý chí vượt qua ''mọi cám dỗ'' liên quan đến...ẩm thực, thì tốt nhất là không nên dùng thuốc, vì thuốc nào, cho dù tốt đến mấy thì vẫn có những tác dụng phụ ảnh hưởng đến sức khoẻ. Cá nhân mình thì thực sự rất nhiệt tình...giảm cân nhưng lại thiếu ý chí quyết tâm (trái tim hay mềm yếu trước... đồ ăn ngon), vậy nên đôi khi vẫn phải cầu viện đến 02 anh bạn đó!!!
    ac ac chị ơi đừng uống cả 2 loại như thế. thuốc gì cũng vậy chỉ nên uống 1 loại thôi ạ. vì nhỡ đâu có một thành phần nào đó trong thuốc này lại tương tác với thuốc kia thì lợi bất cập hại hic hic. như chị nói thì đúng là xenical có tác dụng ngăn ngừa sự hình thành của chất béo và đường trong cơ thể. nhưng dùng gì cũng cần có liều dùng, đợt dùng. vì ko về sau nó nhờn thuốc. nếu chị muốn dùng 2 loại thì tốt nhất nên dùng một loại thuốc và một loại trà vì thuốc thì có tác dụng làm ta ăn ít mà có lỡ ăn nhiều thì do ta uống trà giảm béo thường xuyên nên trà sẽ giúp tiêu hao mỡ trong người. như vậy an toàn hơn.:Smiling:
    • 155 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đã chị em nào dùng Viên nang Phục Linh chưa cho em kinh nghiệm với, chị bán hàng quảng cáo là tốt lắm, dùng 2 tuần có tác dụng rõ ràng, họp 40 viên, mỗi ngày uống mọt viên. Em đang thừ 5-7kg,em đã sử dụng rất nhiều loại nhưng chả động đậy gì.Chị nào dùng thử, kết quả ra sao cho em vài ý kiến với. Thanks!
    • 321 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sẻ con Xem bài viết
    Đã chị em nào dùng Viên nang Phục Linh chưa cho em kinh nghiệm với, chị bán hàng quảng cáo là tốt lắm, dùng 2 tuần có tác dụng rõ ràng, họp 40 viên, mỗi ngày uống mọt viên. Em đang thừ 5-7kg,em đã sử dụng rất nhiều loại nhưng chả động đậy gì.Chị nào dùng thử, kết quả ra sao cho em vài ý kiến với. Thanks!
    Em đang dùng Viên nang Phục Linh đây chị ạ.Em dùng được khoảng 2 tuần rồi.Giảm 3kg chị ạ.Chị ăn sáng bình thường,sau đó uống 1 viên.Viên nang Phục Linh giúp chị có cảm giác no,lúc nào cũng chỉ thèm uống nước và ăn hoa quả.Buổi trưa chị nên ăn miến,phở,mỳ,còn buổi tối ăn hoa quả.Nhớ lưu ý là uống càng nhiều nước càng tốt,hiệu quả rõ rệt đấy chị ạ
    • 4,794 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunphuong83 Xem bài viết
    Em đang dùng Viên nang Phục Linh đây chị ạ.Em dùng được khoảng 2 tuần rồi.Giảm 3kg chị ạ.Chị ăn sáng bình thường,sau đó uống 1 viên.Viên nang Phục Linh giúp chị có cảm giác no,lúc nào cũng chỉ thèm uống nước và ăn hoa quả.Buổi trưa chị nên ăn miến,phở,mỳ,còn buổi tối ăn hoa quả.Nhớ lưu ý là uống càng nhiều nước càng tốt,hiệu quả rõ rệt đấy chị ạ
    Thế 1 hộp bao nhiêu tiền, còn cho con bú có uống được kg?
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

• 685 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Thế 1 hộp bao nhiêu tiền, còn cho con bú có uống được kg?

Viên Phục Linh này có tên in trên vỏ hộp là Lishou có in hình cánh bướm phải không?
    Hình như giá khoảng 550k đến 600K /1 hộp/40v.
    Trwocs em có uống thuốc này, xuống được 2 cưn nhưng da mặt hơi bị sạm.Có lẽ em cũng phải mua để uống lại kết hợp uống thêm viên xơ cho xuống vài cưn để Tết đi với chồng cho bớt xí.:Sad:
    • 321 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bôngmèo Xem bài viết
    Viên Phục Linh này có tên in trên vỏ hộp là Lishou có in hình cánh bướm phải không?
    Hình như giá khoảng 550k đến 600K /1 hộp/40v.
    Trwocs em có uống thuốc này, xuống được 2 cưn nhưng da mặt hơi bị sạm.Có lẽ em cũng phải mua để uống lại kết hợp uống thêm viên xơ cho xuống vài cưn để Tết đi với chồng cho bớt xí.:Sad:
    Đúng là vỏ hộp có in hình cánh bướm chị ạ.1 hộp 40 viên.Con bé em em mua cách đây 2 tuần là 850k chị ạ:Sad:Chị mua lâu chưa mà sao mua được rẻ thế ạ
    • lux
    • 8 năm
    • 1,256 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo cong thuong Xem bài viết
    Chào mẹ Better, Xenical (hãng Roche), là một trong hai loại thuốc giảm cân OK nhất hiện nay trên thị trường, về hiệu quả sử dụng cũng như độ an toàn với sức khỏe đấy mẹ nó ạ (giá mà 02 hãng thuốc này...nhìn thấy những lời khen này của mình thì chắc mình được... uống free sản phẩm của họ quá! Cơ chế của thuốc thì mình đã ''nôm na'' nói ở phần trước rồi nên không nhắc lại nữa nhé. Về tác dụng phụ thì thuốc này có một ưu điểm rất ổn đó là không tác động lên hệ thần kinh, vì vậy mà khi dùng sẽ không bị đau đầu, huyết áp không tăng, không tăng nhịp tim, không gây mất ngủ, trầm cảm v.v... Tóm lại, là không ảnh hưởng gì từ phần...ngực trở lên! Tuy nhiên, vì cơ chế của nó là giúp loại trừ chất béo trong thức ăn (khoảng 30%), nên sẽ đào thải những chất béo không được cơ thể hấp thụ đó khi bạn đi gặp... Mr. WC!!!
    Cùng cơ chế tác động này thì có thể mua Chitosan do Việt Nam sản xuất (nhiều tên biệt dược khác nhau, mình kg nhớ), giá rẻ hơn nhiều.
    HERE & NOW
    • 155 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunphuong83 Xem bài viết
    thế là vẫn phải ăn kiêng à, minh tưởng loại này khác các loại khác là không phải ăn kiêng chứ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix. E hiện nay 1m55 nặng 64kg đang muốn giảm khoảng 15kg trong vòng 4 tháng mà kô biết dùng loại thuốc giảm cân nào cho tốt. Định mua reductil nhưng thấy thuốc này hàng giả rất nhiều. Mẹ nào có thể chỉ giúp em địa chỉ mua thuốc an toàn nhất kô.thanks:Smiling:
    • 125 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em thì không béo lắm, chỉ có mỗi tội là béo bụng (chắc do ngồi văn phòng nhiều), thế là có người bạn bảo dùng Tinh dầu anh thảo (EPO của New Zealand), em dùng loại này đều đặn phải hơn 1 năm nay rồi, thấy thích lắm. Loại này thì ko làm giảm béo nhiều đâu ạ, mà tác dụng của nó cũng khá lâu mới thấy, e nhớ mình phải dùng đến lọ thứ 2 hay 3 mới cảm thấy bụng săn chắc lại hơn. Nên mẹ nào mà muốn giảm béo nhiều và nhanh thì chắc ko dùng đc loại này. Nhung được cái loại này rất tốt cho vấn đề kinh nguyệt, làm đẹp da. Dùng tốt cho cả phụ nữ có thai cho con bú. Mẹ nào gặp vấn đề béo bụng thì nên uống lâu dài ạ.
    • 230 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bÉfJn Xem bài viết
    hix. E hiện nay 1m55 nặng 64kg đang muốn giảm khoảng 15kg trong vòng 4 tháng mà kô biết dùng loại thuốc giảm cân nào cho tốt. Định mua reductil nhưng thấy thuốc này hàng giả rất nhiều. Mẹ nào có thể chỉ giúp em địa chỉ mua thuốc an toàn nhất kô.thanks:Smiling:
    Mình được em gái đang sống ở Anh mách dùng loại Cambridge Diet, mình giảm được 10kg cách đây gần 1 năm và hiện tại vẫn giữ ko bị lên cân. Mình cũng thấy sản phẩm này đã có bán ở Việt nam. Bản thân mình bị huyết áp thấp nhưng khi sử dụng lại thấy khỏe lên vì sản phẩm này có bổ xung đủ dưỡng chất cần thiết, khác hẳn với các cách ăn kiêng khác.
    • 685 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

[quote=cunphuong83;2602511]Đúng là vỏ hộp có in hình cánh bướm chị ạ.1 hộp 40 viên.Con bé em em mua cách đây 2 tuần là 850k chị ạ:Sad:Chị mua lâu chưa mà sao mua được rẻ thế ạ[/quote]

Tớ lại mới mua 1 hộp Lishoutối chủ nhật tuần trước đấy. Giá 600k ở cái hiêụ thuốc to to,có chỗ để xe rộng rãi chếch cổng chính Văn Miêú bạn ạ.Nếu bạn ở HN thì đến đó mà mua.Lishou này ở Trung Quôó giá chỉ khoảng 200 k/1 hộp thôi, về đây nâng giá lên thế đấy.
    Chả hiểu sao lần này mình uống thấy khác hẳn đợt trước, có lẽ là dạo truớc mình uống đồng thời với viên ngừa thai nên không có tác dụng mấy. Lần này lúc nào cũng chỉ muốn uống nước như bạn j ở trên đây đã nói, cả ngày chả thấy muốn ăn ,bữa tối ăn chưa hết bát cơm đã thấy no ứ cổ. Hình như xuống được 1 cưn rồi thì phải.
    • 685 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

[quote=cunphuong83;2602511]Đúng là vỏ hộp có in hình cánh bướm chị ạ.1 hộp 40 viên.Con bé em em mua cách đây 2 tuần là 850k chị ạ:Sad:Chị mua lâu chưa mà sao mua được rẻ thế ạ

Tớ lại mới mua 1 hộp Lishoutối chủ nhật tuần trước đấy. Giá 600k ở cái hiêụ thuốc to to,có chỗ để xe rộng rãi chếch cổng chính Văn Miêú bạn ạ.Nếu bạn ở HN thì đến đó mà mua.Lishou này ở Trung Quôó giá chỉ khoảng 200 k/1 hộp thôi, về đây nâng giá lên thế đấy.
    Chả hiểu sao lần này mình uống thấy khác hẳn đợt trước, có lẽ là dạo truớc mình uống đồng thời với viên ngừa thai nên không có tác dụng mấy. Lần này lúc nào cũng chỉ muốn uống nước như bạn j ở trên đây đã nói, cả ngày chả thấy muốn ăn ,bữa tối ăn chưa hết bát cơm đã thấy no ứ cổ. Hình như xuống được 1 cưn rồi thì phải.[/quote]
    • 2,683 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Có ai uống nước ép bí xanh giảm cân ko ? mình thấy okie đấy.
    • 1,434 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pham Hai Anh Xem bài viết
    Có ai uống nước ép bí xanh giảm cân ko ? mình thấy okie đấy.
    Thế hả bà, bà uống như thế nào??? Tôi cũng đang muốn giảm thêm mấy cân nữa đây.
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng.....:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chả hiểu sao lần này mình uống thấy khác hẳn đợt trước, có lẽ là dạo truớc mình uống đồng thời với viên ngừa thai nên không có tác dụng mấy. Lần này lúc nào cũng chỉ muốn uống nước như bạn j ở trên đây đã nói, cả ngày chả thấy muốn ăn ,bữa tối ăn chưa hết bát cơm đã thấy no ứ cổ. Hình như xuống được 1 cưn rồi thì phải.
    [/quote]

Nhưng mà chị ơi, em thấy nhiều người nói là dùng thuốc này nóng lắm đúng ko? dùng xong da mặt còn sạm đi nữa, em đang định mua cho mẹ em uống, nhưng mẹ em lại nóng sẵn rùi, uống vào nóng nữa thì chit:Thinking: