Dáng đẹp

Thực phẩm chức năng Vision - Đã ai dùng chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 59.8K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 39 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Một người quen đang giới thiệu mình dùng sản phẩm này. Nghe nói có thể cải thiện đáng kể tình hình sức khỏe, ngoài việc phòng ra có thể chữa được một số bệnh.

Gõ cửa nhà anh Gúc gờ thì nhận được ít thông tin quá, các bố mẹ đã ai dùng hoặc biết gì về sản phẩm này thì cho mình xin ít ý kiến nhé. Tks các bố mẹ :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipchipbi; 01/09/2010 vào lúc 08:46 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

• 51 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cách đây khoảng 2 năm mẹ mình bị bệnh (tương đối nặng - bị đi tiểu ra đạm) - nghe giới thiệu - cũng mua TPCN này về dùng (công ty Vision ở Điện Biên Phủ). Mình có nhận xét như sau:
    - Về giá cả rất đắt vì là kênh bán hàng đa cấp. Hơn 5tr mà chỉ có vài lọ thuốc.
    - Về thuốc: viên giống con nhộng (hồi đó - chứ bây h mình k biết nó chuyển qua hình thức viên gì nữa). Mở ra thì thấy giống rau xay nhuyễn - khô rang khô rốc :Thinking:.
    - Về chất lượng: không có chuểyn biến gì rõ rệt đâu bạn ơi.
    Nói chung là hàng đa cấp thì bạn có thể biết chất lượng và giá cả như thế nào rồi đó. Nhưng vì hồi đó mẹ mình bệnh nhiều - đòi mua nên tụi mình phải mua thôi. Liệu pháp tâm lý là chính thôi mà.
    Vài dòng góp ý mong bạn sáng suốt trước khi quyết định mua.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chị rocon nói chính xác chị àh, chả hiểu ngày xưa bố e bệnh mẹ nghe ở đâu giới thiệu cái dòng Vision này mua về 1 đống, hình như giá cũng ko rẻ ( hồi đó trẻ con chẳng để ý gì ) chỉ nhớ bố bệnh càng dùng càng bệnh hơn, hồi đó tưởng chết, hic nghĩ lại mà e sợ quá :Worried:
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,037 Bài viết

• 1,222 Được cảm ơn

đừng mua làn gì cho phí tiền
    Sản phẩm đc bán theo đa cấp là bạn phải trả đắt gấp đôi giá trị thực của sp rồi.
    mình thấy cái bọn thực phẩm chức năng này suốt ngày rên rỉ câu "sản phẩm ko phải là thuốc chữa bệnh" nên uống mà ko khỏi bệnh là do mình dùng ít quá hoặc ko hợp thuốc,\. Bọn nó chẳng có lỗi j cả
    GHÉT CAY GHÉT ĐẮNG CÁI BỌN NÀY
    • 576 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKemLy Xem bài viết
    đừng mua làn gì cho phí tiền
    Sản phẩm đc bán theo đa cấp là bạn phải trả đắt gấp đôi giá trị thực của sp rồi.
    mình thấy cái bọn thực phẩm chức năng này suốt ngày rên rỉ câu "sản phẩm ko phải là thuốc chữa bệnh" nên uống mà ko khỏi bệnh là do mình dùng ít quá hoặc ko hợp thuốc,\. Bọn nó chẳng có lỗi j cả
    GHÉT CAY GHÉT ĐẮNG CÁI BỌN NÀY
    quá chuẩn ! mẹ chồng em bị tụi này dụ lên đến tiền chục triệu rùi đó chị..cách đây 5-6 năm về trước nhà em những lọ thuốc vision này đâu đâu cũng có,mà bệnh thì lại không hết
    bây giờ lại bị tụi bọn vina-link group dụ tiếp ,không biết là thêm bao nhiêu tiền nữa đây
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quantri001; 05/09/2010 vào lúc 12:28 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 809 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rocon Xem bài viết
    Chào bạn,
    Cách đây khoảng 2 năm mẹ mình bị bệnh (tương đối nặng - bị đi tiểu ra đạm) - nghe giới thiệu - cũng mua TPCN này về dùng (công ty Vision ở Điện Biên Phủ). Mình có nhận xét như sau:
    - Về giá cả rất đắt vì là kênh bán hàng đa cấp. Hơn 5tr mà chỉ có vài lọ thuốc.
    - Về thuốc: viên giống con nhộng (hồi đó - chứ bây h mình k biết nó chuyển qua hình thức viên gì nữa). Mở ra thì thấy giống rau xay nhuyễn - khô rang khô rốc :Thinking:.
    - Về chất lượng: không có chuểyn biến gì rõ rệt đâu bạn ơi.
    Nói chung là hàng đa cấp thì bạn có thể biết chất lượng và giá cả như thế nào rồi đó. Nhưng vì hồi đó mẹ mình bệnh nhiều - đòi mua nên tụi mình phải mua thôi. Liệu pháp tâm lý là chính thôi mà.
    Vài dòng góp ý mong bạn sáng suốt trước khi quyết định mua.
    Trước đây mình cũng như mẹ này, nói chung là ác cảm chứ chả thiện cảm gì Vision với lại bán hàng đa cấp này. Nhưng có 1 điều đã thay đổi suy nghĩ của mình.

khi mình mang bầu cu Tun, mình yếu và suốt ngày ốm. Khi đó, mẹ mình bắt mình uống lọ LP Junior+, mình lườm mẹ mình rách cả mắt. Nhưng sau đó mình cũng phải uống vì thương mẹ, đi cả 1 chặng đường dài chỉ để mua cho mình 1 lọ LP Junior+ (dành cho trẻ nhỏ và bà mẹ bầu). Mình thấy khoẻ lên, da dẻ hồng hào, ko bị nghén nhưng còn lâu mình mới công nhận. Cho đến khi mình sinh, vật vã 2 ngày đau đẻ , mình rất mệt với lại lạnh mà ko đủ sức để nói với chị y tá là mình lạnh. Khi về phòng thấy mẹ đưa 2 viên LP Junior+, mình mệt thế mà vẫn gầm rú lên "con xin mẹ, mẹ đừng đưa cho con cái thuốc vớ vỉn đó". Nói thực, mẹ mình buồn lắm, mẹ âm thầm nhai viên đó vào sữa cho mình uống. Các mẹ biết ko, 2 tiếng sau mình đón cu Tun vào lòng, mình còn ngồi dạy dc. 5 tiếng sau đi dc vào nhà vệ sinh. Còn nhưng mẹ khác trố mắt nhìn mình.

Sau này, mẹ mình mới kể lại là bỏ vision vào sữa cho mình uống. TRộm vía thằng cu Tun nhà mình nhanh nhẹn, ngoan, ít ốm đau, mọc răng ko quấy.

Mình bắt đầu tìm hiểu vision, thấy nó quá tốt nên cho mua về cho cả nhà mình uống. Ko thể bắt 1 người phải tin vào Vision, mà người đó phải tự mình chiêm nghiêm mới có niềm tin vào Vision.
    Hiện tại mình đã là 1 thủ lĩnh trong nhóm Vision của mình, mình tự hào về điều đó!

Nếu mẹ nào quan tâm đến sức khoẻ thật sự hãy tìm hiêủ Vision, cho chính các mẹ và người thân!

Chúc các mẹ khoẻ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,004 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichthenhi Xem bài viết
    Trước đây mình cũng như mẹ này, nói chung là ác cảm chứ chả thiện cảm gì Vision với lại bán hàng đa cấp này. Nhưng có 1 điều đã thay đổi suy nghĩ của mình.

khi mình mang bầu cu Tun, mình yếu và suốt ngày ốm. Khi đó, mẹ mình bắt mình uống lọ LP Junior+, mình lườm mẹ mình rách cả mắt. Nhưng sau đó mình cũng phải uống vì thương mẹ, đi cả 1 chặng đường dài chỉ để mua cho mình 1 lọ LP Junior+ (dành cho trẻ nhỏ và bà mẹ bầu). Mình thấy khoẻ lên, da dẻ hồng hào, ko bị nghén nhưng còn lâu mình mới công nhận. Cho đến khi mình sinh, vật vã 2 ngày đau đẻ , mình rất mệt với lại lạnh mà ko đủ sức để nói với chị y tá là mình lạnh. Khi về phòng thấy mẹ đưa 2 viên LP Junior+, mình mệt thế mà vẫn gầm rú lên "con xin mẹ, mẹ đừng đưa cho con cái thuốc vớ vỉn đó". Nói thực, mẹ mình buồn lắm, mẹ âm thầm nhai viên đó vào sữa cho mình uống. Các mẹ biết ko, 2 tiếng sau mình đón cu Tun vào lòng, mình còn ngồi dạy dc. 5 tiếng sau đi dc vào nhà vệ sinh. Còn nhưng mẹ khác trố mắt nhìn mình.

Sau này, mẹ mình mới kể lại là bỏ vision vào sữa cho mình uống. TRộm vía thằng cu Tun nhà mình nhanh nhẹn, ngoan, ít ốm đau, mọc răng ko quấy.

Mình bắt đầu tìm hiểu vision, thấy nó quá tốt nên cho mua về cho cả nhà mình uống. Ko thể bắt 1 người phải tin vào Vision, mà người đó phải tự mình chiêm nghiêm mới có niềm tin vào Vision.
    Hiện tại mình đã là 1 thủ lĩnh trong nhóm Vision của mình, mình tự hào về điều đó!

Nếu mẹ nào quan tâm đến sức khoẻ thật sự hãy tìm hiêủ Vision, cho chính các mẹ và người thân!

Chúc các mẹ khoẻ
    Mình cũng giống mẹ này, sau đợt đau ốm triền miên, sức khỏe kém, động tí là ốm, cảm...còn chưa kể "bệnh tật đầy mình": sỏi thận, khớp, đau đầu, nóng trong - nhiệt miệng thường xuyên...mình đã quyết định dùng sản phẩm này qua sự giới thiệu của một người quen - đã dùng và có kết quả rất tốt rồi.

Ban đầu là mình bộ Cơ sở (gồm 7 lọ), hic, thời gian đầu thật sự là khó khăn, dùng trong tâm lý hoang mang (chưa tin tưởng), cộng thêm tác dụng đào thải độc tố của loại Detox khiến toàn thân mình đau nhức trong cả tuần trời, lúc đấy đúng là nếu không kiên nhẫn thì chỉ muốn ném thuốc đi...hic hic, rồi những chỗ nào yếu/có bệnh nữa chứ, càng phát hơn: đau thận hơn, miệng nhiệt hơn, mình hoảng thật sự.

Nhưng được tư vấn là do tác dụng của cơ chế đào thải của thuốc, mình kiên trì dùng thêm khoảng 2 tuần nữa thì thấy mọi triệu chứng này giảm rồi khỏi dần, trong người cũng thấy khỏe lên (lúc đấy chưa tìm hiểu nhiều lắm về sản phẩm nên chỉ cảm giác như cơ thể mình không bị thiếu chất như trước nữa, không bị cảm giác khô miệng, háo, mệt mỏi....). Rồi khoảng hơn tháng sau, đi khám sức khỏe (là chương trình khám định kỳ của công ty hàng năm thôi), thật bất ngờ là mình đã không còn sỏi thận nữa, mọi chỉ số về sức khỏe đều rất tốt, bệnh đau khớp mỗi khi trở trời của mình cũng không còn nữa...

Sau đó, mình có mua cho bố mẹ mình, cũng có một số vấn đề về sức khỏe (mẹ mình bị dạ dày, rối loạn huyết áp, nội tiết thời kỳ tiền mãn kinh, bố mình từng bị tai biến MMN và bị để lại di chứng), các cụ cũng vốn là những người vô cùng dị ứng với khái niệm thực phẩm chức năng hay đại loại như vậy...nhưng rồi sau thời gian dùng thấy sức khỏe được cải thiện đáng kể cũng đã bắt đầu tin tưởng vào Vision.

Hiện giờ mình đang bắt đầu tìm hiểu sâu hơn về sp này và chuẩn bị "nhập cuộc" vào Vision. Chỉ đơn giản là mình nghĩ xung quanh mình cũng sẽ có rất nhiều người gặp những vấn đề về sức khỏe như mình và gia đình mình - cần đến Vision.

Mình muốn được chia sẻ, vậy thôi :Rose:
    Mẹ thương con có hay chăng
    Thương từ khi thai nghén trong lòng...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình thì mình không biết nó có hiệu quả thiệt không, nhưng cách đây khoảng 3 năm, mẹ của mình bị tiểu đường cũng nghe 1 cô bạn hội tâp thể dục dụ ngon dụ ngọt, nói rất là hay, rồi tham dự hội thảo nọ kia mua về 1 đống Vision (chẳng nhớ là bao nhiêu lọ nữa, nhưng cũng hết khoảng 5-7trd). Mua về uống chưa hết lọ thứ nhất thì ngày nào cũng bảo mệt mỏi, bủn rủn tay chân, đến lúc đi thử đường trong máu thì bị tăng cao! Bác sỹ không cho uống nữa. Sau đó thì phải nói hết hơi, cô bạn kia mới nhận lại mấy lọ chưa sử dụng, lấy lại đâu được 3-4trd (có nghĩa là mất 1 nửa giá trị trong khi mới khui có 1 chai thôi).
    Mà hồi đó Vision cũng lên tivi về việc bán hàng đa cấp, quảng cáo không đúng chất lượng rồi mà????
    • 1,004 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gud_mum Xem bài viết
    Mình thì mình không biết nó có hiệu quả thiệt không, nhưng cách đây khoảng 3 năm, mẹ của mình bị tiểu đường cũng nghe 1 cô bạn hội tâp thể dục dụ ngon dụ ngọt, nói rất là hay, rồi tham dự hội thảo nọ kia mua về 1 đống Vision (chẳng nhớ là bao nhiêu lọ nữa, nhưng cũng hết khoảng 5-7trd). Mua về uống chưa hết lọ thứ nhất thì ngày nào cũng bảo mệt mỏi, bủn rủn tay chân, đến lúc đi thử đường trong máu thì bị tăng cao! Bác sỹ không cho uống nữa. Sau đó thì phải nói hết hơi, cô bạn kia mới nhận lại mấy lọ chưa sử dụng, lấy lại đâu được 3-4trd (có nghĩa là mất 1 nửa giá trị trong khi mới khui có 1 chai thôi).
    Mà hồi đó Vision cũng lên tivi về việc bán hàng đa cấp, quảng cáo không đúng chất lượng rồi mà????
    Đúng rồi, thời gian đầu sử dụng mà không được sự tư vấn cần thiết về cách dùng, công dụng của từng loại sản phẩm, đối với bệnh gì thì nên dùng kết hợp những sản phẩm gì ( ví dụ: trong dòng cơ sở có 8 loại, loại này sẽ có tác dụng bổ trợ cho loại khác: dùng Detox cần kết hợp với Anitox và Chomevital, ...vv...hoặc với người tình trạng sức khỏe thế này thì không nên dùng loại nọ, kia....) thì mới mang lại kết quả tốt được.

Mình nghĩ có thể là do mẹ bạn đã chưa được tư vấn đúng cách, giống như việc cần "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc vậy". Hơn nữa, thời gian đầu dùng sp, như mình nói ở trên là do cơ chế đào thải độc tố của thuốc, cũng như tác dụng của thuốc trong việc điều chỉnh tái tạo tế bào mới cho cơ thể (cái này ko bít mình dùng từ có đúng không) nhưng hiểu đại loại như cần tg để thích nghi với cơ thể mình nên đúng là thời gian đầu, mọi người thường có biểu hiện như mệt hơn, ăn không ngon, vv...vv, tùy vào tình trạng sk cũng như bệnh tật của mỗi người (như mình là đau nhức toàn thân, khớp....). Nhưng hiện tượng này sẽ chấm dứt chỉ sau 2,3 tuần dùng sp, những đợt sau này, có thể tái phát lại nhưng nhẹ hơn và dần dần biến mất hẳn.

Một điều nữa qua tìm hiểu mình biết được là sp này hoàn toàn không phải chỉ có chức năng là chữa bệnh, mà chủ yếu là sản phẩm bổ sung những chất (vitamin, khoáng chất,....) cần thiết cho cơ thể để phòng và chống lại một số bệnh tật. Theo mình nghĩ thì giống như việc khi mình được cung cấp đầy đủ các vitamin, khoáng chất để có một cơ thể khỏe mạnh thì sẽ tự đề kháng được bệnh tật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngoinhahoahong; 25/11/2010 vào lúc 05:12 PM.
    • 1,004 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

@thichthenhi: giờ bạn còn dùng LP Junior+ ko? Mình mới nghe nói sp đấy dùng cho chị em cũng tốt (không chỉ riêng PN mang thai và trẻ em), là sp có hàm lượng vitamin và vi chất hiếm cao nhất trong dòng cơ sở của VS, giúp da dẻ mịn màng. Mẹ nó dùng thấy thế nào??? Mình đang định đợt tới sẽ dùng thử đây!
    • 363 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

MẸ mình cũng đã dùng sản phẩm này rồi mà nghe nói hình như là ko tốt lắm thì phải , mình nghĩ chắc là ko hợp với mẹ mình nhưng nói chung mình cũng ko có thiện cảm với những sản phẩm như vậy vì mình đã có dịp sang Pháp rồi và ở đó ko ai biết về sản phẩm cũng như chất lượng sản phẩm này cả , thế mà hồi nghe các cô bán hàng quảng cáo mình cứ nghĩ nó như là sp nổi tiếng trên thế giới được nhiều người biết tới thế mà tại đất nước sản xuất ra nó người ta cònh chưa nghe qua tên nó bao giờ . Nên mình cũng ko biết nó có good ko nữa!
    • 78 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Không thấy hứng thú với kiểu này lắm đâu. Vì nếu là không tốt thì lí do là dùng sai hướng dẫn, dùng không đúng theo chỉ định.
    Nhưng tớ thấy các mẹ ở trên bảo tốt có dùng đúng chỉ dẫn gì đâu. Thậm chí là bị "thuốc" mà vẫn phây phây. Thế nên tớ thấy hơi hơi lạ. Chẳng nhẽ là có hộp thuốc tốt và có hộp thuốc xấu trong cùng một mặt hàng sao?
    • 64 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoinhahoahong Xem bài viết
    Đúng rồi, thời gian đầu sử dụng mà không được sự tư vấn cần thiết về cách dùng, công dụng của từng loại sản phẩm, đối với bệnh gì thì nên dùng kết hợp những sản phẩm gì ( ví dụ: trong dòng cơ sở có 8 loại, loại này sẽ có tác dụng bổ trợ cho loại khác: dùng Detox cần kết hợp với Anitox và Chomevital, ...vv...hoặc với người tình trạng sức khỏe thế này thì không nên dùng loại nọ, kia....) thì mới mang lại kết quả tốt được.

Mình nghĩ có thể là do mẹ bạn đã chưa được tư vấn đúng cách, giống như việc cần "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc vậy". Hơn nữa, thời gian đầu dùng sp, như mình nói ở trên là do cơ chế đào thải độc tố của thuốc, cũng như tác dụng của thuốc trong việc điều chỉnh tái tạo tế bào mới cho cơ thể (cái này ko bít mình dùng từ có đúng không) nhưng hiểu đại loại như cần tg để thích nghi với cơ thể mình nên đúng là thời gian đầu, mọi người thường có biểu hiện như mệt hơn, ăn không ngon, vv...vv, tùy vào tình trạng sk cũng như bệnh tật của mỗi người (như mình là đau nhức toàn thân, khớp....). Nhưng hiện tượng này sẽ chấm dứt chỉ sau 2,3 tuần dùng sp, những đợt sau này, có thể tái phát lại nhưng nhẹ hơn và dần dần biến mất hẳn.

Một điều nữa qua tìm hiểu mình biết được là sp này hoàn toàn không phải chỉ có chức năng là chữa bệnh, mà chủ yếu là sản phẩm bổ sung những chất (vitamin, khoáng chất,....) cần thiết cho cơ thể để phòng và chống lại một số bệnh tật. Theo mình nghĩ thì giống như việc khi mình được cung cấp đầy đủ các vitamin, khoáng chất để có một cơ thể khỏe mạnh thì sẽ tự đề kháng được bệnh tật.
    Bạn nói thế mình không đồng ý chút nào! nói thiệt bạn đừng buồn chứ Vision ai cũng nói hay, cũng nói khoa học nhưng mình thấy toàn xạo. Sao bạn lại bảo mẹ mình dùng không đúng hướng dẫn, ngày nào chẳng tập thể dục, chẳng gặp cô bạn kia, ngày nào chẳng hỏi uống thế có đúng không? nói thẳng ra nếu không phải ở gần nhà rồi ngày nào cũng gặp, chắc gì cô ấy đã mua lại giúp mấy lọ chưa dùng?
    Nếu nói là dùng không đúng dòng thì bên Vision đào tạo nhân viên kiểu gì mà tư vấn cho mẹ mình mua sản phẩm như vậy? mà mình nhớ là mẹ mình mua sau khi tham gia mấy buổi gọi là hội thảo, cuối buổi đó gặp ai đó gọi là chuyên gia, chuyên viên gì đó, nói bệnh tình, tiểu sử ra rồi họ mới tư vấn cho mẹ mình mua lọ nọ, lọ kia!
    còn bạn nói "mọi người thường có biểu hiện như mệt hơn, ăn không ngon, vv...vv, tùy vào tình trạng sk cũng như bệnh tật của mỗi người....hiện tượng này sẽ chấm dứt chỉ sau 2,3 tuần dùng sp, những đợt sau này, có thể tái phát lại nhưng nhẹ hơn và dần dần biến mất hẳn" thì uống bổ sung Vision làm gì, quảng cáo uống thuốc hỗ trợ trị bệnh mà làm mệt hơn thì uống làm gì? mẹ mình bị hạ đường huyết, ngất trong lúc đi tập thể dục như vậy thì có cho vàng cũng không dám uống thêm xem sau đó có khỏe hơn không?
    Mà theo như mẹ mình kể thì đi hội thảo hết ông nọ, bà kia lên kể bị bệnh này, bệnh kia, nhờ uống Vision mà hết bệnh thì có làm người ta nghĩ là thuốc trị bệnh không?
    Mình không phủ nhận công dụng của thực phẩm chức năng (bổ sung chất, vitamin gì gì đó; giúp tăng đề kháng, ...), nhưng nên có sao, nói vậy chứ đùng nên nói quá lên làm người dân tưởng tượng như 1 loại thần dược rồi bỏ tiền ra mua thì khác nào lừa đảo??? Mà Vision theo mình thấy là mắc hơn so với 1 số loại thực phẩm chức năng khác, chắc là do thêm "tiền quảng cáo" bạn nhỉ???
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mỹ phẩm hay thuốc chỉ hỗ trợ điều trị thôi b ạ, nếu bị nhẹ thì có thể dùng derma roller kết hợp sp tế bào gốc, nếu nặng thì có lẽ phải lase , haizzz món này phúc tạp lắm, cách nào thì cũng phải đậy mặt chống nắng và da bị đỏ một time dài dài,
    Thực ra nó có tác dụng với các bạn bị nhẹ và nông thôi, chứ làm sao mà có thể che được hoàn toàn. Đúng là cần có biện pháp điều trị lâu dài, tuy không hẳn là căng mịn nhưng khắc phục tình trạng hiện tại thôi. Đến mấy chị em mặt bình thường ra đường cũng tránh nắng tránh gió nói gì các bạn bị thế này.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã sử dụng Vision rồi, thực sự là rất tốt, dĩ nhiên như nhiều người nói cũng tùy thể trạng và khả năng hấp thụ, nhưng bất kì thuốc đông y, tây y cũng thế thôi. Vision theo mình thấy vì do phối hợp các loại cơ sở - chuyên sâu nên phổi sử dụng và thích nghi rộng, hơn các loại thốc tây y và đông y (ko có sư phụ giỏi) rồi...Có 1 số thông tin để bạn có thể suy nghĩ xem SP này nên dùng hay ko (Bạn có thể từ từ kiểm chứng thông tin của mình hoặc liên lạc mình nếu bạn ở TPHCM, để mình đưa bạn xem)
    - Vision đc WHO công nhận là tốt nhất thế giới
    - Có chứng chỉ GMP, GMO, WADA ( chống doping TG, do tổ chức con của Olympic cấp )
    - Sản phẩm khi mình mua trên cty ko còn hàng để mua
    - Có rất nhiều Kkết quả mỗi ngày của nhiều người mới
    - SP đc đưa lên vũ trụ cho các phi hành gia sdung thay thức ăn ...
    Bạn nghĩ SP chất lượng như thế thì giá phải như thế nào ? Người thường có mua đc ko ? Thế nhưng rất nhiều ng vẫn đang mua đc, và giá thì cũng ko quá cao so với rất nhiều sản phẩm bổ sung dinh dưỡng như sữa Ensure...Vậy bạn nghĩ nó mắc hay rẻ ?

Các bạn chúng ta dị ứng với đa cấp quá, và sdung từ mắc cũng thiếu cân nhắc thật...Giá cao khác hoàn toàn với giá mắc. Xe Airblade giá 20 mấy triệu, wave tàu vài triệu, bạn có la lên rằng Airblade mắc quá, wave tàu rẻ hơn nhìu ko
    • 1,004 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gud_mum Xem bài viết
    Bạn nói thế mình không đồng ý chút nào! nói thiệt bạn đừng buồn chứ Vision ai cũng nói hay, cũng nói khoa học nhưng mình thấy toàn xạo. Sao bạn lại bảo mẹ mình dùng không đúng hướng dẫn, ngày nào chẳng tập thể dục, chẳng gặp cô bạn kia, ngày nào chẳng hỏi uống thế có đúng không? nói thẳng ra nếu không phải ở gần nhà rồi ngày nào cũng gặp, chắc gì cô ấy đã mua lại giúp mấy lọ chưa dùng?
    Nếu nói là dùng không đúng dòng thì bên Vision đào tạo nhân viên kiểu gì mà tư vấn cho mẹ mình mua sản phẩm như vậy? mà mình nhớ là mẹ mình mua sau khi tham gia mấy buổi gọi là hội thảo, cuối buổi đó gặp ai đó gọi là chuyên gia, chuyên viên gì đó, nói bệnh tình, tiểu sử ra rồi họ mới tư vấn cho mẹ mình mua lọ nọ, lọ kia!
    còn bạn nói "mọi người thường có biểu hiện như mệt hơn, ăn không ngon, vv...vv, tùy vào tình trạng sk cũng như bệnh tật của mỗi người....hiện tượng này sẽ chấm dứt chỉ sau 2,3 tuần dùng sp, những đợt sau này, có thể tái phát lại nhưng nhẹ hơn và dần dần biến mất hẳn" thì uống bổ sung Vision làm gì, quảng cáo uống thuốc hỗ trợ trị bệnh mà làm mệt hơn thì uống làm gì? mẹ mình bị hạ đường huyết, ngất trong lúc đi tập thể dục như vậy thì có cho vàng cũng không dám uống thêm xem sau đó có khỏe hơn không?
    Mà theo như mẹ mình kể thì đi hội thảo hết ông nọ, bà kia lên kể bị bệnh này, bệnh kia, nhờ uống Vision mà hết bệnh thì có làm người ta nghĩ là thuốc trị bệnh không?
    Mình không phủ nhận công dụng của thực phẩm chức năng (bổ sung chất, vitamin gì gì đó; giúp tăng đề kháng, ...), nhưng nên có sao, nói vậy chứ đùng nên nói quá lên làm người dân tưởng tượng như 1 loại thần dược rồi bỏ tiền ra mua thì khác nào lừa đảo??? Mà Vision theo mình thấy là mắc hơn so với 1 số loại thực phẩm chức năng khác, chắc là do thêm "tiền quảng cáo" bạn nhỉ???
    Mình chỉ chia sẻ dựa trên kinh nghiệm dùng sp của mình và người thân mình thôi :Smiling: Như mình đã nói ở trên là chính mình thời gian đầu dùng sản phẩm còn muốn "ném" thuốc đi nữa là, nhưng sau đó được tư vấn kỹ càng hơn về cơ chế của sp, nên mình đã kiên trì sử dụng tiếp và cho đến hiện tại đã mang lại những kết quả nhất định.
    Mình cũng không đồng tình với việc nói quá lên về sản phẩm như một loại thần dược của một số người, vì ngay cả trang web chính thức của Vision cũng không hề đề cập đến tác dụng chữa bệnh mà chỉ là "thực phẩm bổ sung dinh dưỡng có hoạt tính sinh học", mặc dù không thể phủ nhận được tác dụng hỗ trợ điều trị một số bệnh (như bệnh của mình chẳng hạn) cũng như của rất nhiều người đã từng dùng sản phẩm và chia sẻ thì mình nghĩ đó là giá trị không thể phủ nhận được.
    Dùng sản phẩm thấy khỏe lên và giúp chữa cũng như phòng chống được một số bệnh, với mình giá sản phẩm như vậy cũng không phải là đắt so với việc chữa trị bệnh bằng thuốc hoặc những lần vào bệnh viện trước đây.
    Là tùy quan điểm và nhận thức của từng người thôi.
    Nhưng nếu ai đó định dùng mình nghĩ cũng nên tìm hiểu kỹ một chút để có thể hiểu được công dụng và giá trị thực sự của sản phẩm. Cộng thêm nếu có niềm tin + kiên trì thì mới mang lại kết quả tốt được. Quan điểm cá nhân của mình là như vậy :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod2; 01/12/2010 vào lúc 09:23 AM. Lý do: Xóa link quảng cáo
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chất lượng thế nào đấy à?
    Xem thì biết ngay mà
    http://visionlasuckhoe.tk
    • 2,157 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Trời ơi tìm được topic này mình mừng quá. Mẹ mình bữa h cụng bị dụ mua hết hơn 5 triệu mà có mấy lọ thuốc, và còn mua cho con em mình thuốc bổ 500k 1 lọ. Mẹ mình con nói nó mở hội thảo j đó lớn lắm. Mình cũng đang tìm hiểu để xem có nên cho mẹ mình uống nữa hok. Mẹ mình nói uống cũng tạm ổn rồi rủ mấy bà dì mình uống chung nữa vì con mẹ hàng xóm kế bên nhà bán. Tức quá đi thôi. Mình cứ tưởng tìm hok ra topic nào thì sẽ gời câu hỏi lên báo để tìm hiểu

http://www.webtretho.com/forum/f69/c.../#post15106316
    KathyMy: 0986.187.188
    NB 2k750gr - 48cm
    1m: 3k8 ---- 2m: 5k350 ----3m: 6k3 --- 4m: 7k2 --- 5m: 7k3 ---- 6m: 8k1
    7m: 8k7 --- 8m: 8k8 ---- 9m: 9k4
    • 412 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Năm ngoái mẹ em chẳng hiểu nghe ở đâu cũng đi vác mấy lọ Vision về...dùng 1 thời gian thì tình hình sức khỏe vẫn như lúc trước:Worried:.Mẹ em cứ tiếc rẻ cố uống cho hết thôi chứ cũng chẳng tác dụng như các bác bán hàng PR
    Phải nói thật là em rất ghét các bác bán hàng đa cấp...ì èo,ỉ ôi,chẳng ra làm sao cả.S/p có tốt thật em cũng chẳng mua vì gek cái kiểu mồm mép>.<
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7