Dáng đẹp

Thực phẩm chức năng Vision - Đã ai dùng chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 49K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Một người quen đang giới thiệu mình dùng sản phẩm này. Nghe nói có thể cải thiện đáng kể tình hình sức khỏe, ngoài việc phòng ra có thể chữa được một số bệnh.

Gõ cửa nhà anh Gúc gờ thì nhận được ít thông tin quá, các bố mẹ đã ai dùng hoặc biết gì về sản phẩm này thì cho mình xin ít ý kiến nhé. Tks các bố mẹ :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipchipbi; 01/09/2010 vào lúc 08:46 AM.

• 39 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

• 50 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cách đây khoảng 2 năm mẹ mình bị bệnh (tương đối nặng - bị đi tiểu ra đạm) - nghe giới thiệu - cũng mua TPCN này về dùng (công ty Vision ở Điện Biên Phủ). Mình có nhận xét như sau:
    - Về giá cả rất đắt vì là kênh bán hàng đa cấp. Hơn 5tr mà chỉ có vài lọ thuốc.
    - Về thuốc: viên giống con nhộng (hồi đó - chứ bây h mình k biết nó chuyển qua hình thức viên gì nữa). Mở ra thì thấy giống rau xay nhuyễn - khô rang khô rốc :Thinking:.
    - Về chất lượng: không có chuểyn biến gì rõ rệt đâu bạn ơi.
    Nói chung là hàng đa cấp thì bạn có thể biết chất lượng và giá cả như thế nào rồi đó. Nhưng vì hồi đó mẹ mình bệnh nhiều - đòi mua nên tụi mình phải mua thôi. Liệu pháp tâm lý là chính thôi mà.
    Vài dòng góp ý mong bạn sáng suốt trước khi quyết định mua.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chị rocon nói chính xác chị àh, chả hiểu ngày xưa bố e bệnh mẹ nghe ở đâu giới thiệu cái dòng Vision này mua về 1 đống, hình như giá cũng ko rẻ ( hồi đó trẻ con chẳng để ý gì ) chỉ nhớ bố bệnh càng dùng càng bệnh hơn, hồi đó tưởng chết, hic nghĩ lại mà e sợ quá :Worried:
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,033 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

đừng mua làn gì cho phí tiền
    Sản phẩm đc bán theo đa cấp là bạn phải trả đắt gấp đôi giá trị thực của sp rồi.
    mình thấy cái bọn thực phẩm chức năng này suốt ngày rên rỉ câu "sản phẩm ko phải là thuốc chữa bệnh" nên uống mà ko khỏi bệnh là do mình dùng ít quá hoặc ko hợp thuốc,\. Bọn nó chẳng có lỗi j cả
    GHÉT CAY GHÉT ĐẮNG CÁI BỌN NÀY
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 575 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKemLy Xem bài viết
    đừng mua làn gì cho phí tiền
    Sản phẩm đc bán theo đa cấp là bạn phải trả đắt gấp đôi giá trị thực của sp rồi.
    mình thấy cái bọn thực phẩm chức năng này suốt ngày rên rỉ câu "sản phẩm ko phải là thuốc chữa bệnh" nên uống mà ko khỏi bệnh là do mình dùng ít quá hoặc ko hợp thuốc,\. Bọn nó chẳng có lỗi j cả
    GHÉT CAY GHÉT ĐẮNG CÁI BỌN NÀY
    quá chuẩn ! mẹ chồng em bị tụi này dụ lên đến tiền chục triệu rùi đó chị..cách đây 5-6 năm về trước nhà em những lọ thuốc vision này đâu đâu cũng có,mà bệnh thì lại không hết
    bây giờ lại bị tụi bọn vina-link group dụ tiếp ,không biết là thêm bao nhiêu tiền nữa đây
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quantri001; 05/09/2010 vào lúc 12:28 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 805 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rocon Xem bài viết
    Chào bạn,
    Cách đây khoảng 2 năm mẹ mình bị bệnh (tương đối nặng - bị đi tiểu ra đạm) - nghe giới thiệu - cũng mua TPCN này về dùng (công ty Vision ở Điện Biên Phủ). Mình có nhận xét như sau:
    - Về giá cả rất đắt vì là kênh bán hàng đa cấp. Hơn 5tr mà chỉ có vài lọ thuốc.
    - Về thuốc: viên giống con nhộng (hồi đó - chứ bây h mình k biết nó chuyển qua hình thức viên gì nữa). Mở ra thì thấy giống rau xay nhuyễn - khô rang khô rốc :Thinking:.
    - Về chất lượng: không có chuểyn biến gì rõ rệt đâu bạn ơi.
    Nói chung là hàng đa cấp thì bạn có thể biết chất lượng và giá cả như thế nào rồi đó. Nhưng vì hồi đó mẹ mình bệnh nhiều - đòi mua nên tụi mình phải mua thôi. Liệu pháp tâm lý là chính thôi mà.
    Vài dòng góp ý mong bạn sáng suốt trước khi quyết định mua.
    Trước đây mình cũng như mẹ này, nói chung là ác cảm chứ chả thiện cảm gì Vision với lại bán hàng đa cấp này. Nhưng có 1 điều đã thay đổi suy nghĩ của mình.

khi mình mang bầu cu Tun, mình yếu và suốt ngày ốm. Khi đó, mẹ mình bắt mình uống lọ LP Junior+, mình lườm mẹ mình rách cả mắt. Nhưng sau đó mình cũng phải uống vì thương mẹ, đi cả 1 chặng đường dài chỉ để mua cho mình 1 lọ LP Junior+ (dành cho trẻ nhỏ và bà mẹ bầu). Mình thấy khoẻ lên, da dẻ hồng hào, ko bị nghén nhưng còn lâu mình mới công nhận. Cho đến khi mình sinh, vật vã 2 ngày đau đẻ , mình rất mệt với lại lạnh mà ko đủ sức để nói với chị y tá là mình lạnh. Khi về phòng thấy mẹ đưa 2 viên LP Junior+, mình mệt thế mà vẫn gầm rú lên "con xin mẹ, mẹ đừng đưa cho con cái thuốc vớ vỉn đó". Nói thực, mẹ mình buồn lắm, mẹ âm thầm nhai viên đó vào sữa cho mình uống. Các mẹ biết ko, 2 tiếng sau mình đón cu Tun vào lòng, mình còn ngồi dạy dc. 5 tiếng sau đi dc vào nhà vệ sinh. Còn nhưng mẹ khác trố mắt nhìn mình.

Sau này, mẹ mình mới kể lại là bỏ vision vào sữa cho mình uống. TRộm vía thằng cu Tun nhà mình nhanh nhẹn, ngoan, ít ốm đau, mọc răng ko quấy.

Mình bắt đầu tìm hiểu vision, thấy nó quá tốt nên cho mua về cho cả nhà mình uống. Ko thể bắt 1 người phải tin vào Vision, mà người đó phải tự mình chiêm nghiêm mới có niềm tin vào Vision.
    Hiện tại mình đã là 1 thủ lĩnh trong nhóm Vision của mình, mình tự hào về điều đó!

Nếu mẹ nào quan tâm đến sức khoẻ thật sự hãy tìm hiêủ Vision, cho chính các mẹ và người thân!

Chúc các mẹ khoẻ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,004 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thichthenhi Xem bài viết
    Trước đây mình cũng như mẹ này, nói chung là ác cảm chứ chả thiện cảm gì Vision với lại bán hàng đa cấp này. Nhưng có 1 điều đã thay đổi suy nghĩ của mình.

khi mình mang bầu cu Tun, mình yếu và suốt ngày ốm. Khi đó, mẹ mình bắt mình uống lọ LP Junior+, mình lườm mẹ mình rách cả mắt. Nhưng sau đó mình cũng phải uống vì thương mẹ, đi cả 1 chặng đường dài chỉ để mua cho mình 1 lọ LP Junior+ (dành cho trẻ nhỏ và bà mẹ bầu). Mình thấy khoẻ lên, da dẻ hồng hào, ko bị nghén nhưng còn lâu mình mới công nhận. Cho đến khi mình sinh, vật vã 2 ngày đau đẻ , mình rất mệt với lại lạnh mà ko đủ sức để nói với chị y tá là mình lạnh. Khi về phòng thấy mẹ đưa 2 viên LP Junior+, mình mệt thế mà vẫn gầm rú lên "con xin mẹ, mẹ đừng đưa cho con cái thuốc vớ vỉn đó". Nói thực, mẹ mình buồn lắm, mẹ âm thầm nhai viên đó vào sữa cho mình uống. Các mẹ biết ko, 2 tiếng sau mình đón cu Tun vào lòng, mình còn ngồi dạy dc. 5 tiếng sau đi dc vào nhà vệ sinh. Còn nhưng mẹ khác trố mắt nhìn mình.

Sau này, mẹ mình mới kể lại là bỏ vision vào sữa cho mình uống. TRộm vía thằng cu Tun nhà mình nhanh nhẹn, ngoan, ít ốm đau, mọc răng ko quấy.

Mình bắt đầu tìm hiểu vision, thấy nó quá tốt nên cho mua về cho cả nhà mình uống. Ko thể bắt 1 người phải tin vào Vision, mà người đó phải tự mình chiêm nghiêm mới có niềm tin vào Vision.
    Hiện tại mình đã là 1 thủ lĩnh trong nhóm Vision của mình, mình tự hào về điều đó!

Nếu mẹ nào quan tâm đến sức khoẻ thật sự hãy tìm hiêủ Vision, cho chính các mẹ và người thân!

Chúc các mẹ khoẻ
    Mình cũng giống mẹ này, sau đợt đau ốm triền miên, sức khỏe kém, động tí là ốm, cảm...còn chưa kể "bệnh tật đầy mình": sỏi thận, khớp, đau đầu, nóng trong - nhiệt miệng thường xuyên...mình đã quyết định dùng sản phẩm này qua sự giới thiệu của một người quen - đã dùng và có kết quả rất tốt rồi.

Ban đầu là mình bộ Cơ sở (gồm 7 lọ), hic, thời gian đầu thật sự là khó khăn, dùng trong tâm lý hoang mang (chưa tin tưởng), cộng thêm tác dụng đào thải độc tố của loại Detox khiến toàn thân mình đau nhức trong cả tuần trời, lúc đấy đúng là nếu không kiên nhẫn thì chỉ muốn ném thuốc đi...hic hic, rồi những chỗ nào yếu/có bệnh nữa chứ, càng phát hơn: đau thận hơn, miệng nhiệt hơn, mình hoảng thật sự.

Nhưng được tư vấn là do tác dụng của cơ chế đào thải của thuốc, mình kiên trì dùng thêm khoảng 2 tuần nữa thì thấy mọi triệu chứng này giảm rồi khỏi dần, trong người cũng thấy khỏe lên (lúc đấy chưa tìm hiểu nhiều lắm về sản phẩm nên chỉ cảm giác như cơ thể mình không bị thiếu chất như trước nữa, không bị cảm giác khô miệng, háo, mệt mỏi....). Rồi khoảng hơn tháng sau, đi khám sức khỏe (là chương trình khám định kỳ của công ty hàng năm thôi), thật bất ngờ là mình đã không còn sỏi thận nữa, mọi chỉ số về sức khỏe đều rất tốt, bệnh đau khớp mỗi khi trở trời của mình cũng không còn nữa...

Sau đó, mình có mua cho bố mẹ mình, cũng có một số vấn đề về sức khỏe (mẹ mình bị dạ dày, rối loạn huyết áp, nội tiết thời kỳ tiền mãn kinh, bố mình từng bị tai biến MMN và bị để lại di chứng), các cụ cũng vốn là những người vô cùng dị ứng với khái niệm thực phẩm chức năng hay đại loại như vậy...nhưng rồi sau thời gian dùng thấy sức khỏe được cải thiện đáng kể cũng đã bắt đầu tin tưởng vào Vision.

Hiện giờ mình đang bắt đầu tìm hiểu sâu hơn về sp này và chuẩn bị "nhập cuộc" vào Vision. Chỉ đơn giản là mình nghĩ xung quanh mình cũng sẽ có rất nhiều người gặp những vấn đề về sức khỏe như mình và gia đình mình - cần đến Vision.

Mình muốn được chia sẻ, vậy thôi :Rose:
    Mẹ thương con có hay chăng
    Thương từ khi thai nghén trong lòng...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thì mình không biết nó có hiệu quả thiệt không, nhưng cách đây khoảng 3 năm, mẹ của mình bị tiểu đường cũng nghe 1 cô bạn hội tâp thể dục dụ ngon dụ ngọt, nói rất là hay, rồi tham dự hội thảo nọ kia mua về 1 đống Vision (chẳng nhớ là bao nhiêu lọ nữa, nhưng cũng hết khoảng 5-7trd). Mua về uống chưa hết lọ thứ nhất thì ngày nào cũng bảo mệt mỏi, bủn rủn tay chân, đến lúc đi thử đường trong máu thì bị tăng cao! Bác sỹ không cho uống nữa. Sau đó thì phải nói hết hơi, cô bạn kia mới nhận lại mấy lọ chưa sử dụng, lấy lại đâu được 3-4trd (có nghĩa là mất 1 nửa giá trị trong khi mới khui có 1 chai thôi).
    Mà hồi đó Vision cũng lên tivi về việc bán hàng đa cấp, quảng cáo không đúng chất lượng rồi mà????

• 1,004 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gud_mum Xem bài viết
    Mình thì mình không biết nó có hiệu quả thiệt không, nhưng cách đây khoảng 3 năm, mẹ của mình bị tiểu đường cũng nghe 1 cô bạn hội tâp thể dục dụ ngon dụ ngọt, nói rất là hay, rồi tham dự hội thảo nọ kia mua về 1 đống Vision (chẳng nhớ là bao nhiêu lọ nữa, nhưng cũng hết khoảng 5-7trd). Mua về uống chưa hết lọ thứ nhất thì ngày nào cũng bảo mệt mỏi, bủn rủn tay chân, đến lúc đi thử đường trong máu thì bị tăng cao! Bác sỹ không cho uống nữa. Sau đó thì phải nói hết hơi, cô bạn kia mới nhận lại mấy lọ chưa sử dụng, lấy lại đâu được 3-4trd (có nghĩa là mất 1 nửa giá trị trong khi mới khui có 1 chai thôi).
    Mà hồi đó Vision cũng lên tivi về việc bán hàng đa cấp, quảng cáo không đúng chất lượng rồi mà????
    Đúng rồi, thời gian đầu sử dụng mà không được sự tư vấn cần thiết về cách dùng, công dụng của từng loại sản phẩm, đối với bệnh gì thì nên dùng kết hợp những sản phẩm gì ( ví dụ: trong dòng cơ sở có 8 loại, loại này sẽ có tác dụng bổ trợ cho loại khác: dùng Detox cần kết hợp với Anitox và Chomevital, ...vv...hoặc với người tình trạng sức khỏe thế này thì không nên dùng loại nọ, kia....) thì mới mang lại kết quả tốt được.

Mình nghĩ có thể là do mẹ bạn đã chưa được tư vấn đúng cách, giống như việc cần "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc vậy". Hơn nữa, thời gian đầu dùng sp, như mình nói ở trên là do cơ chế đào thải độc tố của thuốc, cũng như tác dụng của thuốc trong việc điều chỉnh tái tạo tế bào mới cho cơ thể (cái này ko bít mình dùng từ có đúng không) nhưng hiểu đại loại như cần tg để thích nghi với cơ thể mình nên đúng là thời gian đầu, mọi người thường có biểu hiện như mệt hơn, ăn không ngon, vv...vv, tùy vào tình trạng sk cũng như bệnh tật của mỗi người (như mình là đau nhức toàn thân, khớp....). Nhưng hiện tượng này sẽ chấm dứt chỉ sau 2,3 tuần dùng sp, những đợt sau này, có thể tái phát lại nhưng nhẹ hơn và dần dần biến mất hẳn.

Một điều nữa qua tìm hiểu mình biết được là sp này hoàn toàn không phải chỉ có chức năng là chữa bệnh, mà chủ yếu là sản phẩm bổ sung những chất (vitamin, khoáng chất,....) cần thiết cho cơ thể để phòng và chống lại một số bệnh tật. Theo mình nghĩ thì giống như việc khi mình được cung cấp đầy đủ các vitamin, khoáng chất để có một cơ thể khỏe mạnh thì sẽ tự đề kháng được bệnh tật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngoinhahoahong; 25/11/2010 vào lúc 05:12 PM.
    Mẹ thương con có hay chăng
    Thương từ khi thai nghén trong lòng...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)