Dáng đẹp

Thực đơn 13 ngày giảm 7 cân

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 284K Lượt đọc
  • 1.19K Trả lời

43 Người đang theo dõi

• 554 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Ăn kiêng thế này, gỉam nhiều hay ít còn tùy thể trạng từng người. Em bóe, nhưng chắc chả có bụng gì. Hồi trước ăn kiêng 1 tuần súp bắp cải giảm 2 kg. Sau đó ăn bình thường lại tăng như cũ. Sau lại ăn kiêng theo thực đơn 13 ngày này, hết ngày thứ 4 mà chả giảm cân nào. Nên giờ em lại thực hiện chế độ ăn sáng thoải mái, ăn trưa 1 chén cơm và rau, tối chỉ ăn rau luộc không. Kết hợp tập thể dục vậy. Cả nhà mình cùng cố gắng vậy nhỉ ?
    Đối với em mà nói, Anh ấy chính là ước mơ của em, là cả thế giới này :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 506 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

em nghe nói mình ăn gạo lức cũng giảm cân đó mấy chị ăn thử đi
    Tâm bình ....Thế giới bình ...

• 194 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đã qua 1.5 ngày rùi các chị ạ. Hơi bất tiện vì em ăn cơm ở cty nấu, cứ đến bữa là mọi ng lại hỏi, ngại lắm cơ...
    Nhưng em quyết tâm lắm rồi, vì AX tương lai của em thì 175cm/51kg. Em thì 158cm/55kg.

• 194 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sắp hết ngày thứ 2 rồi tình hình phải chờ vài ngày nữa xem có khả quan ko? Các mẹ cổ vũ em với nha chứ cứ đến trưa là cả cty nô nức lên tầng 5 ăn cơm( cty em thuê ng nấu ạ) nên sự nghiệp giảm béo của em ai cũng bít cả ...

• M&U
    • 5 năm
    • 93 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các chị cố lên nhé, em thấy mẹ em, chị em áp dụng thực đơn này đều thành công đấy. Em thì gầy nên chưa áp dụng ạ. Em thấy xuống nhiều lắm, đang là người mập thành vừa văn đấy ạ:Smiling:. Nhưng phải thật quyết tâm. Hình như qua được ngaỳ thứ 4 là sẽ dễ hơn. Chúc các chị như ý nhé:LoveStruc::Rose::Rose:

• 58 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Báo cáo! hết ngày thứ 7, giảm 3 cân:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 861 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Chế độ ăn uống thực ra không ai giống ai cả. Mình thấy các ca sỹ, người mẫu, khi họ ăn kiêng bao giờ họ cũng ăn theo chế độ ít béo, kiểm soát lượng calo. Từ đầu tuần mình cũng áp dụng thế, mình ăn không vượt quá 1200calo/ ngày. Nhưng sáng nhiều, trưa vừa và tối ít nhất. Sau ba ngày giờ đứng lên cân thì đang từ 53.5kg giảm còn 52.5kg thôi. Cũng mừng lắm vì chế độ ăn của mình không phải khó khăn lắm, trước khi ăn thì mình tự nhủ phải giảm cân. Thực đơn của mình như sau:
    Sáng: ít bún, ốc, đậu và nhiều rau sống (350calo) hoặc hai quả trứng, cốc dưa hấu( 400calo) hay bún bò (ít bò, ít bún) Nam Bộ (350calo). Khi ăn những đồ này mình thường ăn nhiều rau sống, hoặc ăn nhiều nước
    Trưa: Bún đậu, (250calo) hoặc Miến trộn thịt gà (400calo) hay cơm chỉ tý xíu với đậu, tép canh rau luộc (300calo)
    Tối: các kiểu món salát nhưng không có mỡ, không trộn kem, chỉ là nước chua ngọt như salat hoa quả (sữa chua và mật ong), salat các loại rau và ăn thêm canh (không ăn canh củ)
    Nếu vẫn đói thì chỉ ăn thêm hoa quả, loại quả ít đường....
    Chế độ này không đến nỗi đói phải không nào...
    Theo mình các mẹ share cái bảng tính calo của thực phẩm. Từ đó mình sẽ ước lượng được mỗi bữa ăn khoảng bao nhiêu, để bữa sau điều chỉnh...
    Chúc các mẹ thành công

• 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic..đang ăn kiêng thì ông anh ở nước ngoài về mang 1 đống hải sản thế là bon chen vớ mất kế hoạch hum nay tớ lại phải triển khai lai từ đầu theo thực đơn ăn kiếng 13 ngày. Cố lên vì ngày đầy 3 tháng của con ( mẹ phải làm đẹp --> em bé chế ti mẹ nên mẹ phải ăn kiêng giảm cân,hic...)
    Thêm vào nữa bà chị dâu tương lai hỏi " ngày ăn hỏi và ngày cưới " chị" mặc gì thía",hic..péo quá chẳng biết mặc gì? cố giảm cân thôi, vì ngày đầy 3 tháng của con và ngày cưới của " ông anh họ" he he...hic..bà chị dâu tương lai làm ở ngành truyên hình mang thời trang nên mệt mỏi thế đấy. Tại hắn hỏi làm mình lăn tăn,....hic....

• 430 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Hehehe chij ơi em nè .Nhớ em hok .em cũng toạch lun kế hạoch 13 ngày rùi hix tháng này đep ngày nhiều quá hay sao mà thien hạ mời cưới liên tục chị ahj.Đi ăn trả nợ nên lại phải làm lại thui

• 89 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocmap2112 Xem bài viết
    Hehehe chij ơi em nè .Nhớ em hok .em cũng toạch lun kế hạoch 13 ngày rùi hix tháng này đep ngày nhiều quá hay sao mà thien hạ mời cưới liên tục chị ahj.Đi ăn trả nợ nên lại phải làm lại thui
    chi nhớ chứ. mấy hum nay máy của chi đơ nên không onl chang hỏi được em xem tình hình thía nào.Chị mới ăn được buổi hum nay là ngày đầu tiên, chi dủ được mẹ chị ăn cùng cho có không khí.lânf đầu tiên chị ăn kiêng cũng dủ mẹ chị ăn cùng và mẹ chi cũng giam được 7 kg. Lần này mẹ chi lại lên đến 69kg còn chị vừa sinh xong cũng chỉ kém mẹ chị có 2 kg thôi, nên 2 mẹ con dủ nhau ăn kiêng. Hnay ăn thành công lắm cơ,

sáng 1 ly đen đá,
    trưa 2 quả trứng gà luộc
    tối: thịt bò lúc lắc và thêm bát rau bắp cải luộc.

giờ đói quárooling:rooling::Crying::Crying: