Dáng đẹp

Thực đơn 13 ngày giảm 7 cân

Đến trả lời mới nhất
  • 43 Lượt chia sẻ
  • 309K Lượt đọc
  • 1.2K Trả lời

51 Người đang theo dõi

• 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Lượm lặt được cái menu này các mẹ áp dụng thử xem sao, nghe hấp dẫn nhỉ, không biết có chính xác không. Mình chưa áp dụng nhưng từ từ có thể áp dụng coi sao.

Ngày 1:

Sáng: 1 tách cafe & 1 muỗng đường
    Trưa: 2 trứng luột chín, 1 bó rau muống luột, 1 trái cà chua
    Tối: 1 miếng thịt bò (200g) không mỡ, 1 bắp cải xà lách với dầu ăn & chanh

Ngày 2 :

S: 1 tách cafe & 1 muỗng đường
    Tr: nửa hộp thịt hầm, 1 hũ yaourt
    T: 1 miếng thịt bò (200g) không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn & chanh, 1 trái lê

Ngày 3:

S: 1 tách cafe & 1 muỗng đường, 1 miếng bánh mì nướng
    Tr: 2 trứng luột chín, 1 miếng thịt jambon hun khói hay thịt ướp muối, 1 bó cải xà lách với dầu ăn & chanh
    T: chưng cách thủy cần tây, 1 trái cà chua, 1 trái lê

Ngày 4:

Tr: 2 ly cam nhỏ không đá, không đường hay nước táo, 1 hũ yaourt
    T: 1 trứng luột chín, 1 củ carot sống nhai kỹ

Ngày 5:

S: 1 củ carrot sống nhai kỹ với chanh
    Tr: 200g cá chẽm với chanh, 1 muỗng bơ
    T: 1 miếng thịt bò (200g) không mỡ, 1 bắp cải xà lách với cần tây

Ngày 6:

Tr: 2 trứng luộc chín, 1 củ carrot sống lớn nhai kỹ
    T: 250g thịt gà, 1 bắp cải xà lách với dầu ăn & chanh

Ngày 7:

S: 1 tách trà không đường
    Tr: không ăn gì, chỉ uống nước
    T: 200g thịt cừu nướng, 1 trái táo

Ngày 8:

như ngày 1

Ngày 9:

S: 1 tách cafe & 1 muỗng đường
    Tr: 1 miếng thịt jambon hun khói hay thịt ướp muối & 1 hũ yaourt
    T: 1 miếng thịt bò (200g) không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn & chanh

Ngày 10:

như ngày 3

Ngày 11:

Tr: như trưa ngày 4
    T: như tối ngày 4 & 1 hộp cottage cheese

Ngày 12 & 13: như ngày 5 & 6

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,762 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Hihi, ngày xưa em cũng theo thực đơn kiểu như thế này. Híc, giảm được 1kg, rồi sau đó tăng 2-3kg
    Em có nghe nói mẹ nào giảm cân bằng bí đao, rongcon thử xem sao. Chứ giảm cân kiểu này cực lắm, nhất là khi mình đang ăn ngon ngủ ngon.
    Em cũng đang giảm cân đây, nhưng không theo cách này mà tập thể dục, uống thêm trà Tam Điệp (của Hùng Phát í), giảm được 1kg rùi, và đang tiếp tục (Em không mập nhưng vì cân nặng hơi vượt quá chỉ tiêu đặt ra nên em mới ăn kiêng).
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

xin hỏi, có mẹ nào thử wa thực đơn này chưa ạ? cho em xin chút ý kiến
    :LoveStruc: Con yêu nghe này, ba mẹ tính rồi nhé : con gái thì Trúc Lâm, con trai là Công Tiến ^^ nhanh lên 2 vạch con nhé !!! :LoveStruc:
    Ba mẹ yêu con lắm :Kiss: :Kiss:
    Ba thì chín chắn rùi, mẹ còn phải dựa, mẹ bây giờ còn trẻ con lắm, nhưng chỉ cần thấy vạch thứ 2 thì mẹ sẽ là người lớn tuyệt vời nhất mà con có thể tin, ui, cục cưng dễ xương, nhanh cho mẹ ấn vào cái má phính của con nào !!! :Smug: :Smug:
    • 96 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em thử mấy cái này rùi, nhưng mà đến ngày thứ 3 thì em ko chịu đc và lại ăn như thường, hì hì, đói quá ko chịu đc
    • 1,384 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

mình thì k ăn kiêng như vậy.Mình chỉ tập thể dục và ăn ít đi thui.Bây g mình đang đi tập aerobic ngày 2 lần sáng-chiều.Sáng thì ăn miến trưa ăn ít cơm,tối lại ăn miến hoặc ăn đậu phụ.Các bạn cứ chịu khó ăn ít đi lúc đầu thì đói nhg 1 thời gian sau quen ngay.mình sau khi đẻ mỗi bữa ăn 3 bát cơm bây g chỉ ăn như vậy lúc mới thì có hơi đói nhg bây g quen rùi thì thấy bt,lúc nào đói thì cố gắng tự nhủ là k đc ăn,ăn là béo hoặc có thể uống cốc nc lọc.Chúc cả nhà giảm cân hiệu quả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Năm trước em kết hợp đi tập aerobic với uống trà giảm béo của Herblife thấy hiệu quả và xuống nhanh lắm ạ, năm nay sau 1 thời gian nghỉ chuyển chỗ làm nằm nhà cân nặng nó lại bắt đầu vượt quá tiêu chuẩn, em lại loay hoay đi tập và giảm ăn uống 1 tháng rồi mới giảm đc 2kg. Kô biết có loại trà giảm cân nào tốt và kô có tác dụng phụ kô các mẹ nhỉ, Herblife năm trước em mua là 63$ mà chỉ uống hết 1/3 kết hợp với tập và giảm ăn là từ 53 xuống 46kg rồi, hồi đó cũng hay thức khuya nữa, nhiều yếu tố kết hợp nên giảm nhanh. Giờ em đang kế hoạch là sang năm sinh em bé nên nếu mua Herblife nữa coi bộ tiếc tiền quá ah, nên uống loại nào bây giờ các mẹ nhỉ?
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohien Xem bài viết
    Năm trước em kết hợp đi tập aerobic với uống trà giảm béo của Herblife thấy hiệu quả và xuống nhanh lắm ạ, năm nay sau 1 thời gian nghỉ chuyển chỗ làm nằm nhà cân nặng nó lại bắt đầu vượt quá tiêu chuẩn, em lại loay hoay đi tập và giảm ăn uống 1 tháng rồi mới giảm đc 2kg. Kô biết có loại trà giảm cân nào tốt và kô có tác dụng phụ kô các mẹ nhỉ, Herblife năm trước em mua là 63$ mà chỉ uống hết 1/3 kết hợp với tập và giảm ăn là từ 53 xuống 46kg rồi, hồi đó cũng hay thức khuya nữa, nhiều yếu tố kết hợp nên giảm nhanh. Giờ em đang kế hoạch là sang năm sinh em bé nên nếu mua Herblife nữa coi bộ tiếc tiền quá ah, nên uống loại nào bây giờ các mẹ nhỉ?
    Thôi, em lo sinh em bé đi rồi tính, đừng uống thuốc lung tung mất công ảnh hưởng bản thân đó. Có em bé rồi tính nhé. :Rose:

Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đang áp dụng thực đơn này đó, hôm nay là ngày thứ 12 rồi. Ngày thứ 8 em cân thấy giảm 3kg, từ 62 xuống còn 59. Để cuối đợt ăn kiêng này em lên báo cáo tình hình với các bác nhé.:Smiling:
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buonmienman Xem bài viết
    Em đang áp dụng thực đơn này đó, hôm nay là ngày thứ 12 rồi. Ngày thứ 8 em cân thấy giảm 3kg, từ 62 xuống còn 59. Để cuối đợt ăn kiêng này em lên báo cáo tình hình với các bác nhé.:Smiling:
    Hay quá ta ! :Applause: Chúc mừng !

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi là thực đơn là ăn giống y trên đó hay còn ăn cơm nữa, vì em thấy không có cơm trong thực đơn
    • P2P
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, thực đơn này làm gì có cơm đâu, nó giảm cân vì ít tinh bột và uống nhiều cà phê đó mà. Năm ngoái mình cũng định bon chen nhưng không uống được cà phê nên dành chịu.
    • 134 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

he he, cái thực đơn này hum trước mẹ cháu đưa lên bên súp tiêu mỡ, nay đã thấy rongcon đưa lên đây rùi.
    báo cáo các mẹ là thực đơn này giảm cân thật sự nhé. em gái mình đã áp dụng, tuy không triệt để (vì em nó không ăn xà lách mà thay bằng bắp cải trộn) nhưng đã giảm 6kg, từ 68 còn 62 thui. mẹ mình thấy thế cũng áp dụng và đã giảm 8kg. bi giờ bà đang tuyên truyền rộng rãi thực đơn này cho rất nhiều người vì ăn kiểu này không đói và vẫn có sức làm việc bình thường
    tuy nhiên có 1 số điểm cần lưu ý các mẹ:
    thực đơn này không được ăn thêm bất cứ 1 thứ gì. kể cả là 1 cái kẹo hay 1 cốc trà :Sigh:
    không hề có tinh bột trong thực đơn nên không áp dụng cho các bà mẹ cho con bú :Sadvì sẽ làm giảm hoặc mất sữa)
    khi theo thực đơn này pahir theo quyết liệt đến cùng và không ăn cơm trong 13 ngày :Thinking:, nên cũng không dùng cho những người không chịu được nếu thiếu cơm nhé (chính vì thế nên bố mình dù rất muốn giảm cân cũng không dám theo thực đơn này đấy :Battin ey
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

à há. còn mẹ P2P có kêu là không áp dụng vì không uống được cà phê.
    bạn có thể thay thế 1 ly cà phê và đường bằng 1 gối cà phê hòa tan nhé
    chúc các mẹ áp dụng thành công. em đang lên kế hoạch sẽ áp dụng ngay khi cai sữa cho con đây :Angel:
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thực đơn ngày 14: truyền đạm & hồi sức tại bệnh viện :Laughing:
    Cung cấp thép Việt Úc, Tisco, Thép kết cấu U,H,I, tấm, lá nhập khẩu
    • 981 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cun_con_so_ma Xem bài viết
    xin hỏi, có mẹ nào thử wa thực đơn này chưa ạ? cho em xin chút ý kiến
    Mình cũng đã ăn thực đơn này hai lần rồi. Lần 1 mình giảm được 6kg, theo được 10 ngày.
    Lần 2 đang ăn được 8 ngày thì bịnh, nên kg ăn được nữa.
    Nhưng thực đơn này các bạn phải uống kèm theo thuốc mới chịu nổi, ăn không như vậy thì làm sao chịu được nhỉ? Mấy ngày đầu ăn kiêng thấy bứt rứt khó chịu lắm, như người nghiện ý. Vài ngày sau thì sẽ quen nhưng phải tuân thủ tuyệt đối nghiêm ngặt, đói quá chỉ được uống nước thôi.
    Mình mới sanh nên cách này chắc là không theo được nữa rồi....hic hic hic.....
    Đang mò mẫm để tìm cách khác đây.
    • 430 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carrot- côtô Xem bài viết
    Mình cũng đã ăn thực đơn này hai lần rồi. Lần 1 mình giảm được 6kg, theo được 10 ngày.
    Lần 2 đang ăn được 8 ngày thì bịnh, nên kg ăn được nữa.
    Nhưng thực đơn này các bạn phải uống kèm theo thuốc mới chịu nổi, ăn không như vậy thì làm sao chịu được nhỉ? Mấy ngày đầu ăn kiêng thấy bứt rứt khó chịu lắm, như người nghiện ý. Vài ngày sau thì sẽ quen nhưng phải tuân thủ tuyệt đối nghiêm ngặt, đói quá chỉ được uống nước thôi.
    Mình mới sanh nên cách này chắc là không theo được nữa rồi....hic hic hic.....
    Đang mò mẫm để tìm cách khác đây.
    Chị ơi đợt chị ăn 10 ngày giảm 6 kg ấy chị bao nhiêu tuổi chiều cao cân nặng thế nào vậy chị .Mà chị uống kèm thuốc gì thế .Em hỏi nhiều quá nhỉ ^^ Chị trả lời em với nhá
    • 103 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này hay up lên cho các mẹ tham khảo
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đang thực hiện đây, hôm nay là ngày đầu tiên, sáng ra uống cafe đang đói quá. Lần này quyết tâm lắm để đến tết về có đc thân hình eo thon. Các chị giúp em với...hic.:Sad:
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mà em ko ăn đc cà rốt sống thì ăn gì thay thế được ạ?
    • 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ham quá à,em sẽ thực hiện thử xem.Quyết tâm xuống 53kg :Battin ey::Battin ey::Battin ey: