Dáng đẹp

Thanh lọc cơ thể và giảm cân theo phương pháp Master Cleanse

Đến trả lời mới nhất
  • 38 Lượt chia sẻ
  • 65.3K Lượt đọc
  • 170 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcuame2010 Xem bài viết
    hei! pp này quả là gian nan wa! e cũng bị béo nhưng chỉ bị béo ở vùng bụng thôi.nếu làm theo cách này chắc ngực và mông em lép mất.
    Không béo nhiều thì tập thể dục đi em :-)
    --- Mẹ thỏ nhí ---

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vay neu dung nuoc mia cug duoc ha chi, nhung dug voi so luong ra sao ah?. tra loi nhanh zum e nha. em da g can gap lam:Sad:

• 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày thứ 2 mình theo pp Master Cleanse. Cảm giác đói thì ít mà thèm đồ ăn thì nhiều. Mình giảm dc 3.2 lbs. Update tình hình sau....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 231 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Mẹ thỏ nhi ơi, mình cũng theo pp này hồi xưa rùi hihi, nhưng bên mình nó gọi là lemon detox,vì thành phần chanh là quan trọng nhất, mình có vài lời khuyên cho các mẹ nè . Thông thường pp này, dùng để thanh lọc cơ thể là chính , còn giảm cân chỉ là tác dụng phụ của nó thôi. Có điều , bên lemon detox của mình, vụ uống nước muối chỉ có một số ngày nhất định thôi chứ không phải hôm nào cũng uống.
    Ngoài ra, có 2 version , đầu tiên là 10-14 ngày là detox hoàn toàn, còn mình thì theo relax version, tức là thay thế bữa sáng và tối bằng nước mix này, còn bữa trưa ăn nhẹ nhàng salad với thịt trắng hoặc cơm gạo lứt với cá. Nếu ăn theo kiểu relax này thì phải ăn ít nhất 1 tháng mới có tác dụng ( detox chứ k phải giảm cân nhé).
    Nước mix thì mình pha thế này cho 1 ngày : 2 lít nước lọc( tương đương từ 6-9 cốc) + 140ml Natural tree syrup ( loại này tốt hơn loại maple nhưng chắc khó mua ở việt nam) + 3,5 quả chanh tươi vắt vô + 2-3 cayenne pepper ( loại hạt tiêu này các mẹ mua ở mấy shop bán đồ tây có bán đấy ạ) .
    Trong tài liệu của mình thì nói rằng nếu không dùng được pepper có thể thay bằng gừng, bột gừng vì thực chất cho hạt tiêu/ ớt bột vào chỉ để tăng thân nhiệt của mình thôi, vì pp này khiến mình cảm thấy lạnh hơn bình thường.
    Ngày đầu tiên các mẹ sẽ cảm thấy vô cùng khó khăn( mình ăn theo relax mà còn khó vì sáng chưa ăn gì uống cái này vào, mình đi bus mà cảm giác suýt ngất ấy ạ), nhưng các mẹ cố lên nhé , vì sau khi làm xong, cảm giác cơ thể nhẹ nhõm và minh mẫn vô cùng. Mình chỉ theo 2 tuần thôi, xuống được 2kg ( vì lúc đó em vừa ăn bài 13 ngày xong nên khó giảm tiếp) nhưng thấy rất ưng ý. Có điều các mẹ hạn chế hoạt động mạnh nhé, nước mix này chỉ đủ năng lượng để mình duy trì hoạt động bt thôi, còn tập aerobic thì thôi không theo được đâu, yoga và pilate thì vẫn ok.
    Chia sẻ với các mẹ nhé, hy vọng pp này sẽ phổ biến hơn ở Vn mình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mocha; 12/02/2011 vào lúc 05:36 AM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 210 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

hêy hêy, pp của chị giống pp thanh lọc bằng nước muối, nước mía+chanh+ớt nè. e đang theo ạ, hum nay ngày thứ 7, giảm đc 2kg, bài viết của chị đầy đủ thông tin và chi tiết lắm. cảm ơn chị nha, nhưng mọi ng có thể thay bằng nc mía đc đó, bây giờ e mua ở 44 thanh niên đối diện Sofitel là 9k/cốc k đá, còn mua ở 77 hàng điếu thì 10k đấy, 2 địa chỉ này bán nc mía quanh năm nha. e uống cũng ít, ngày 4 cốc nc mía pha loãng ra tầm 6 cốc gì đó là ok rồi, làm việc bt. mới lại thay ớt bột bằng ớt tươi cũng đc ạ, e đang hi vọng đủ 10 ngày e sẽ giảm đc 4kg, hic hic. vào đây với chị cho vui, có ng cùng thực hiện cho có khí thế, hihi

• 210 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoconcuame2010 Xem bài viết
    hei! pp này quả là gian nan wa! e cũng bị béo nhưng chỉ bị béo ở vùng bụng thôi.nếu làm theo cách này chắc ngực và mông em lép mất.
    thế thì chỉ có tập gập bụng, lắc vòng, massage bụng cho tan mỡ.

• 23 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

day dung la pp lemon detox nhu chi mocha noi, tuy nhien tren bao' thi e thay thay maple syrup bang siro loai qua j cung dc chi a
    Em cung dang nham nhe lam,, nhug o voi bo me lam pp nay so bi chui chet
    Em thi du can khong nhieu, 1m58 nhu chi nang 48kg, dang ham ho' ve` 44 thi mung` qua'

• 199 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Thấy methonhi giàm cân nhiều quá cũng muốn theo, nhưng chắc không nổi vì ông xã mắng chết, hichic! Mình theo pp uống CMO và ăn ít mà mãi vẫn chưa giảm cân mấy, gần 20 ngày rùi mà mới giàm có 1kg thui, mà ngày nào cũng đi bộ nhanh hơn 1h đòng hồ, chắc pp này phải trường kỳ kháng chiến vậy:Battin ey:!
    Mình nghe nói uống nước ép bí xanh cũng giàm cân nhanh lắm, có đúng ko hả mọi người, nếu có chác mình cũng cố gắng mua bí về ép để uống. Chứ tình hình cân nặng của mình cũng đang kô ổn lắm, hihi!
    Chúc cả nhà mình cùng giảm cân tốt mà da dẻ vãn đẹp nha!
    Tặng mọi người :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:đ ể cổ vũ tinh thần, lấy động lực phấn đấu!

• 138 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Tớ vẫn định kỳ súc ruột thải độc tố theo phương pháp Shank Prak shalana trong yoga, thấy rất thích nên tìm hiểu về các phương pháp thanh lọc cơ thể và tình cờ biết đến topic này. Cám ơn bạn chủ top đã mô tả phương pháp rất chi tiết.

Ấp ủ cả tuần nay, biết là sẽ vô cùng khó khăn nhưng rồi tớ quyết định sẽ theo phương pháp này. Lôi topic lên để có thêm động lực vượt qua 16 ngày.

Khó khăn đầu tiên: không tìm thấy maple syrup grade B

Khó khăn thứ 2: nguyên liệu đắt quá, chỉ có grade A 370ml mà đã 340k/chai. Vậy là cả đợt sẽ mất hơn 3 triệu cho maple sirup. Chanh thì tớ cũng quyết tìm mua chanh tây vì dùng chanh thường tớ sợ hại dạ dày. Cayenne pepper 70k/lọ.

Khó khăn thứ 3: tớ tìm khắp mấy cửa hàng đồ Tây thì chỉ gom được có 2 chai 100% pure, toàn chỉ có loại dành cho bánh pan cake thôi.

Vậy là vẫn chưa bắt đầu được mà phải cố đi tìm mua đủ syrup trước đã :-(
    express = ếch xít tờ lép

• 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chào các mẹ. Em vừa thực hiện xong 10 ngày master cleanse, giảm được 4kg. Em xin được chia sẻ một ít kinh nghiệm. 10 ngày vừa rồi tuyệt đối em không ăn gì chỉ uống nước muối buổi sáng. Em dùng chanh vàng, e có tiền sử đau dạ dày nhẹ nhưng không hề có vấn đền gì.
    ngoài lemonade nên uống thêm khoảng 1l nước mỗi ngày.
    2 ngày đầu là ngày khó khăn nhất vì bị đau đầu và cảm giác thèm ăn. Qua được hai ngày đầu thì mấy ngày sau rất dễ dàng thôi à. Hiện tượng đau đầu là do độc tố tích tụ lâu trong cơ thể bị giải phóng. Mẹ nào uống nhiều cà phê thì sẽ bị đau nhiều và lâu hơn (thường chấm dứt trong vòng 4 ngày). mẹ nào uống cà phê mà muốn thực hiện pp này nên cai cf trước khoảng 2 tuần.
    Nếu các mẹ ở VN ko mua được maple syrup thì có thể thay bằng nước mía. cho 1 serving mẹ Thỏ giới thiệu ở trên dùng 300ml nước mía thay cho maple syrup. Phương pháp này 1 chị đã giới thiệu trên wtt nhưng ko nói rõ là master cleanse và thành phần hơi khác. Các mẹ chú ý là phải dùng muối biến (sea salt, e ở nước ngoài mua ở hiệu thuốc hoặc healthy shop mới có, siêu thị ko có). không được dùng muối iot.
    1 muỗng cà phề = 1 teaspoon = 5ml, 1 muỗng canh = 1 tablespoon = 15ml. Cái này mẹ nào làm bánh chắc biết ngay bộ 4 thìa để đong nguyên liệu ý
    giai đoạn easy in ko cần chặt chẽ nhưng giai đoạn easy out phải thực hiện nghiêm chỉnh.
    sau master cleanse các mẹ nên nghiên cứu chế độ ăn khỏe mạnh, dinh dưỡng, không dùng nhiều đường, muối, dầu ăn, thịt mỡ,soda...
    E có vài lời. Mong đóng góp được cho topic. E hy vọng phương pháp này được các chị em thực hiện rộng rãi. . đây là phương pháp giải độc khoa học, được thực hiện từ rất lâu và đem lại kết quả tốt về mặt sức khỏe, thực chất giảm cân chỉ là tác dụng phụ thôi.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)