Dáng đẹp

Thanh lọc cơ thể và giảm cân theo phương pháp Master Cleanse

Đến trả lời mới nhất
  • 79 Lượt chia sẻ
  • 91.4K Lượt đọc
  • 219 Trả lời

50 Người đang theo dõi

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ mình tập yoga cũng làm thanh lọc cơ thể, mẹ mình chỉ dùng nước muối biển thôi, rồi làm mấy động tác vận công như tôn ngộ không rồi chạy liền vào nhà vệ sinh thải. mình nghe đâu thấy bảo ăn chay thì thanh lọc xuôi hơn là ăn thịt. hehe nhà đang có maple syrup, thử thực hiện cách này thôi.
    • 138 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gloomycode Xem bài viết
    Mẹ mình tập yoga cũng làm thanh lọc cơ thể, mẹ mình chỉ dùng nước muối biển thôi, rồi làm mấy động tác vận công như tôn ngộ không rồi chạy liền vào nhà vệ sinh thải. mình nghe đâu thấy bảo ăn chay thì thanh lọc xuôi hơn là ăn thịt. hehe nhà đang có maple syrup, thử thực hiện cách này thôi.
    Phương pháp của mẹ bạn dùng là shank prak shalana, dễ hơn phương pháp này nhiều. Để theo master cleanse bạn phải chuẩn bị tinh thần rất kỹ càng chứ không phải muốn thử là thử được đâu. Nhưng công nhận phần thưởng sẽ rất lớn, mình theo 1 đợt xong, chỉ giảm 1kg nhưng khỏe khoắn nhẹ nhõm lắm
    express = ếch xít tờ lép
    • 197 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cho mình hỏi 1 chút, sau lần Master Cleanse thứ nhất thì sau bao nhiêu lâu nên thực hiện Master Cleanse lần thứ 2?
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Với các mẹ nặng cân, theo cách này rất tốt http://rausach.com.vn/forum_posts.as...-ch-bnh-ung-th, Nếu k vào được link, vào google tìm "rau quả hạn chế bệnh ung thư rausach.com".
    nói là hạn chế ung thư, nhưng pp này dành cho những ng nặng cân nữa, ng mệt mỏi mãn tính, bệnh gan..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Muối biển mà mình dùng để tẩy da khi tắm hả các mẹ ? Thú thực mình ko rõ nữa vì chỉ biết muối biển để tắm thôi.
    • 90 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bắt buộc fai mua dụng cu đong để được chính xác ạ.hixhixx
    • 21 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình mới giảm được 8 kg trong vòng 45 ngày. Mình tổng hợp cả 2 phương pháp master cleanser (lemon cleanser) thanh lọc cơ thể với nước chanh, đường, và phương pháp ăn kiêng low carb của Askin. Kết quả đúng là không ngờ! Trước đây mình chưa bao giờ nghĩ là mình có thể giảm được nhiều như vậy. Trước đây mình có thời gian học tập và sống ở Đức khác lâu, cơ thể hơi béo, mình học ngành hóa nên cũng nghiên cứu kỹ càng các phương pháp giảm cân hiệu quả và an toàn rồi, cuối cùng thì chọn lemon cleanser và low carb kết hợp. Mình nói sơ qua quá trình của mình để các bạn tham khảo nhé!

Đầu tiên là Lemon Cleanser:
    Phương pháp này phổ biến rộng rãi ở Mỹ và được các ngôi sao holywood sử dụng để giảm cân, nguyên tắc là không ăn uống gì trong vòng 10 đến 14 ngày, chỉ uống hỗn hợp nước chanh + ớt cayen + maple sirup mỗi khi đói và cách 1 ngày thì uống dung dịch nước muối loãng 1 lần vào buổi sáng (để tống các chất thải và cặn bã ra khỏi ruột.
    Mình thực hiện như sau: Mỗi ngày mình dùng tối đa 4 trái chanh (loại chanh thường, chanh bắc vỏ màu xanh), 1/4 muỗng ớt bột cayen (mua ở shop Phương Hà trên đường Hàm Nghi), maple sirup grad A 4 muỗng canh (cũng mua ở shop Phương Hà), pha trong 2 lit nước. Cứ đói thì uống

Sau ba ngày đầu tiên mình thấy đầu óc choáng váng, cơ thể như không có năng lượng vậy, không tập trung làm việc được. Mà công việc của mình thì đòi hỏi phải tập trung cao độ, thê nên mình nghĩ cách phải làm sao để vẫn giữ được phương pháp mà vẫn tập trung làm việc được. Chanh thì mình không thay được rồi,ớt cayen với ớt thường thì cũng thế, cuối cùng chỉ có cách thay maple sirup vì đây là nguồn cung cấp năng lượng chính. Thế là mình mày mò lên mạng tìm hiểu. Mình thấy nhiều người thay maple sirup bằng nước mía, nhưng nước mía theo mình thì cũng chỉ là carbohydrate bình thường, giống như đường kính vậy, nếu uống quá nhiều (2 lít nước mía/ ngày thì cơ thể phải hấp thụ 1 lượng carbohydrate khá lớn, nên dù không ăn gì cũng chưa chắc giảm được cân hoặc giảm rất ít, Ở đây cũng có nhiều bạn nói uống nước mía nhưng không xuống kg, thế là nước mía bị mình loại bỏ luôn!

Rồi tình cờ được 1 bạn trong diễn đàn này giới thiệu đường Nutrinose, vẫn cung cấp năng lượng đầy đủ cho cơ thể nhưng giải phóng theo cách cân bằng và chậm, bảo đảm làm việc tập trung bình thường. Nghe nói còn hỗ trợ đốt cháy mỡ 28% cao hơn so với carbohydrate thông thường. Thế là mình lại lò dò lên trang web của Đức để tìm hiểu thông tin loại đường này rồi mới quyết định thử. Mình mua đường này ở shop 130D Cách Mạng Tháng 8, quận 3. Mình bỏ thêm vô dung dịch này 1 viên sủi multivitamin và uống kèm 1 viên Enervon mỗi sáng nữa. Kết quả đúng là khả quan, mặc dù không ăn gì nhưng cũng không cảm thấy đói bụng, không choáng váng, khả năng làm việc quay lại gần như cũ. Tuy không thấy khỏe như voi nhưng khá hơn dùng maple sirup nhiều!
    Giá của Nutrinose so với maple sirup thì cũng ngang ngửa nhau, nhưng mỗi ngày mình xài 5 muỗng canh thì 1 tuần mới hết hộp đó. Trong khi chai maple sirup thì theo mình tính toán chỉ được 4 ngày là cạn.
    Mình duy trì Lemon cleanser được 12 ngày, lúc này giảm được tổng cộng 4.5 kg, ngày thứ 13 mình uống nước cam và nước dừa kèm Nutrinose, ngày thứ 14 mình ăn canh bí đao hầm xương. Lúc này các bạn nhớ phải ăn uống trở lại hết sức cẩn trọng, nếu không dễ xảy ra tình trạng co thắt bao tử và buồn nôn do ăn thức ăn cứng và nhiều!

Bắt đầu từ ngày 15 mình ăn theo phương pháp low carb kết hợp tập thể dục nhẹ nhàng

Mình ăn tất tần tật mọi loại rau xanh, thịt, cá, đậu hũ, đồ biển. Không ăn bất kỳ loại trái cây nào trừ (may mà đang mùa bơ nên mỗi ngày mình làm 1 trái), kiêng mọi thứ tinh bột. Món tủ của mình hàng ngày là thịt luộc chấm mắm tôm (bỏ tí đường Nutrinose vào mắm tôm), đậu hũ chiên chấm mắm tôm, cá chiên, trứng chiên thịt, trứng chiên lá mơ.. Mỗi sáng 1 ly sữa đậu nành. Mình có đọc trên nhiều diễn đàn tiếng việt nói là không được ăn đậu nành và các chế phẩm đậu nành, nhưng mình vốn là dân khoa học nên chẳng tin lắm vào các bác tự xưng doctor ở VN, mình tự tìm lài tiệu gốc bằng tiếng anh và tiếng Đức của Askin đọc thì thấy là có thể uống sữa đậu nành và ăn đậu hũ thoải mái! Thế là mình làm tới bến luôn! Mỗi ngày đi làm mình mang theo chừng 10- 15 cái trứng cút luộc và hũ muối tiêu, khi nào đói giữa buổi thì ăn 1, 2 trứng, uống ly nước. Vừa ngon vừa no!!

Thể dục thì mình không tập gì mạnh, chủ yếu là đi bộ, thay vì bình thường mình đi xe đi làm hết 10 phút thì giờ mình đi bộ hết khoảng 25 phút, sáng sáng tối tối nằm trên giường tập vài động tác yoga nhẹ nhàng thôi. Mà mình tuyệt đối không ăn gì thêm sau 7 giờ tối. Đói lắm thì làm quả bơ hoặc trứng cút luộc chấm muối tiêu.

Mình thực hiện kiên trì đúng 30 ngày, trèo lên cân thấy giảm thêm 3,5 kg nữa, người mình rất săn chắc, da dẻ hồng hào, giờ đến công ty ai cũng khen . Mình vui nhất là qua quãng thời gian vừa rồi mình đã tự chứng tỏ được ý chí và vượt qua bản thân mình! Quan trọng là giờ mình đã ăn uống trở lại bình thường cả tháng nay rồi những cũng không thấy lên cân trở lại.

À, mình còn rất nhiều que thử keto, bạn nào giảm cân theo low carb có nhu cầu mình share cho, mình tặng chứ không lấy tiền gì đâu. Để mãi nó cũng hư mà. Bạn nào cần thì nhắn tin cho mình nhé!
    • 2,063 Bài viết

• 432 Được cảm ơn

cảm ơn bạn chủ top và be_heo_vang, các bài viết rất có ích cho những người như mình, mình hiện tại như đang bị loạn giữa vòng quay giảm rồi lên, lên rồi giảm. mình in ra nội dung của mọi ng rồi, đang ngâm cứu và thực hiện, hy vọng mình sẽ thành công

• 21 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

1 calo là 1 calo, muốn giảm cân hiệu quả thì trước tiên phải giảm lượng calo dung nạp vào cơ thể ít hơn lượng calo tiêu thụ. Dù áp dụng phương pháp nào thì bạn cũng phải nhớ kỹ điều này.
    • 10 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Em đang dùng nước mía để thay cho syrup nhưng không biết pha tỉ lệ như thế nào. Có người bảo dùng 2lit nước mía nguyên chất + 6 chanh + ớt bột dùng để uống nguyên ngày. Sợ 2 lit mía nguyên chất có bị tiểu đường không ah? Các mẹ có kinh nghiệm chỉ em với nhé.
    Tks cả nha
    • 21 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sian289 Xem bài viết
    Em đang dùng nước mía để thay cho syrup nhưng không biết pha tỉ lệ như thế nào. Có người bảo dùng 2lit nước mía nguyên chất + 6 chanh + ớt bột dùng để uống nguyên ngày. Sợ 2 lit mía nguyên chất có bị tiểu đường không ah? Các mẹ có kinh nghiệm chỉ em với nhé.
    Tks cả nha
    Bạn dùng nước mía với khối lượng nhiều như thế thì rất khó giảm cân đấy, vì trong thành phần nước mía là carbohydarte nhanh, vừa mau gây đói, vừa dễ làm tăng đường huyết. KHi tiêu thụ 1 số lượng lớn carbohydrate thì cơ thể bạn có thể dư carb và không có nhu cầu đốt cháy mỡ hoặc tiêu hao năng lượng dự trữ, nên có 1 số bạn mặc dù nhịn ăn hơn 10 ngày mà vẫn không giảm hoặc giảm cân rất ít, đó là do các bạn tiêu thụ nhiều nước mía, nước sirup quá! Còn về tiểu đường nếu bạn đang có nguy cơ tiểu đường thì tốt nhất là không nên dùng nước mía trực tiếp mà thay vào đó là dùng các loại carbohydarte chậm. Còn nếu bạn khỏe mạnh bình thường thì uống chỉ trong vòng 10 ngày chắc cũng không ảnh hướng gì lắm.
    • 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ui, muối biển là muối biển nào? Nước muối biển bán để xịt mũi hay là sao? Nếu ko phải thế. Thì mua ở đâu, cho m biết địa chỉ với?
    • 60 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em hôm nay cũng lon ton chuẩn bị xong hết tất cả mọi thứ rồi, chuẩn bị ngày mai là em bắt đầu thôi. Lần này em cũng sẽ cố găng theo gương các mẹ cho đủ 10 ngày. Em sẽ update kết quả ngay khi có thể. Chúc các mẹ có tinh thần để làm cách này nhé
    • 179 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunchiu Xem bài viết
    Các mẹ ui, muối biển là muối biển nào? Nước muối biển bán để xịt mũi hay là sao? Nếu ko phải thế. Thì mua ở đâu, cho m biết địa chỉ với?
    Muối biển còn gọi là muối hột, loại dùng ngâm tay chân, đắp bụng, ướp cá làm mắm ... Mình mua ở mấy tiệm tạp hóa ngoài chợ khoảng 5k/kg. Còn mấy loại muối biển để tắm bán trong siêu thị đủ màu xanh tím hồng là loại muối có ướp hóa chất rùi các mẹ nhé, các mẹ để ý kẻo mua nhầm.
    Sau 1 thời gian ăn ko ngừng nghỉ, kết quả là béo đến mệt mỏi và phát sinh đủ thứ bệnh, mình đã tập nhịn ăn và thanh lọc cơ thể thì thấy rõ kết quả sức khỏe tốt hơn.
    Đầu tiên là mình nhịn ăn tối vài ngày, ăn thức ăn nhẹ rồi sau đó mình nhịn hẳn 1 ngày, qua ngày hôm sau sáng sớm ngủ dậy mình uống 1 lít nước pha với 1 muỗng đầy muối hột, và chỉ 15p sau là mình đi ngoài luôn. Lần đầu tiên làm thử mình cũng ko tin tưởng lắm vào việc thanh lọc cỏ thể này, nhung sau đó kết quả khả quan với sức khỏe .
    Mitnh chỉ sợ nhất lúc uống nước muối thôi , hic hic nó lợ lợ kinh lắm, ko quen là nôn luôn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cả nhà ơi, nếu muốn mua ớt bột thì mua ở đâu, loại nào mới đúng nhỉ, ra chợ đỏ có vàng có... nói tên tiếng anh thì ngừoi bán cũng hông biết đường nào mà lần.

mình ở HCM nha cả nhà. Ai biết chỉ mình với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cả nhà còn ai theo pp này không ạ? em làm đến hôm thứ 4, tức ngày đầu của lemon diet, sáng uống nứoc muối bình thừong nhưng ko được vô toilet không thấy hiện tựong như các mẹ bảo. Cả ngày ngừoi không mệt nhưng không muốn đi lại nhiều
    nhưng hôm thứ 4 thì em thất bại toàn tập, bạn bè rủ đi không thể không đi, quyết tâm không uống gì mà cuối cung e vẫn phải uống hai ly rượu, một bát súp con gà nấm. hic tiếc công lao mấy ngày trời quá. Nhưng em sợ không theo pp này lâu đựoc vì uống nứoc chanh em xót ruột lắm, mà em thì phải học nhiều, sợ không đủ năng lựong làm việc. Chả lẽ lại dừng tai đây
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi mình đọc trong masterclean thì nó là quả ớt to to như ngón trỏ nhà mình ấy, không phải ớt thóc, hình như mọi ng gọi là ớt sừng,ch mua ớt khô về xay cũng đựoc.e thì dầm luôn ớt tưoi
    • 170 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

may chi oi em hỏi cái này. Mình pha ớt bột mà uống vậy có nóng trong người và bị nổi mụn k ạ? em ăn ớt thường thôi đã thấy mụn mọc đầy, đằng này pha uống k biết có sao k. và pha theo cách nào a? em bỏ nhiều ớt qua nen nó cay như ăn bún bò huế ấy.hix
    • 443 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Pha ớt bột, mình ko ăn được cay...
    Có bạn nào thử chưa ? có cay không vậy ... hix
    http://www.webtretho.com/forum/f231/...-tuoi-1241361/

Măm măm MONA tối và tập pilates

http://www.webtretho.com/forum/f69/pilates-pro-316917/

Đang tham gia hội MONA

Đánh dấu ngày 28/2 là 57 kg

2/3 : 55 kg

1 / 4 : 54 kg
    25/4 : 52 kg

DS nhà may vá :
    https://docs.google.com/spreadsheet/...kE&pli=1#gid=0
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 85 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Map888 Xem bài viết
    Pha ớt bột, mình ko ăn được cay...
    Có bạn nào thử chưa ? có cay không vậy ... hix
    Ko cay đâu chị nhưng đừng cho nhiều quá nhé
    Mà cho chắc thì ch nên mua ớt sừng , em thấy ngâm ớt sừng vào nó chỉ the the thôi chứ ko cay chị ạ