Dáng đẹp

Tập yoga ở tt dáng ngọc và nhất dáng nhì da, bên nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.09K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 406 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Cho hỏi ở đây có mẹ nào đã từng tập qua 2 trung tâm này chưa? cho em ý kiến với, em định tập ở TT quận 1 , nghe nói giáo viên ở đây dạy rất dc nhưng phòng tập ,cơ sở vật chất thì ko biết thế nào? đang băn khoăn ....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đã tập Dáng Ngọc ở Huyền Trân Công Chúa, NDDN ở Cộng Hòa và Điện Biên Phủ. Em nhận xét như sau:
    - Dáng Ngọc: em tập cuối năm 2009. Phòng ốc đẹp, thoáng. Nhưng phòng tập rộng nên 1 lần tập rất nhiều người. Giáo viên hầu như không chỉnh sửa tư thế cho học viên. Và bài tập thì quá nặng. Em đã tập yoga được khoảng 4 năm, em không có nhu cầu giảm cân, chỉ tập cho khỏe thôi. Nhưng em có cảm giác bài tập ở Dáng Ngọc thiên về giảm cân. Thật sự là em không thể theo hết toàn bộ bài tập ở Dáng Ngọc.
    - NDDN: (2010 - 2011) phòng ốc k đẹp bằng Dáng Ngọc, nhưng theo em thì ổn. Phòng nhỏ hơn nên ít người tập hơn. Nhưng giáo viên cũng rất ít chỉnh sửa tư thế cho học viên. Bài tập nhẹ hơn Dáng Ngọc (em có thể theo hết bài)
    Nói chung là em prefer NDDN hơn.

Ngoài lề xíu, chỗ tập Yoga đầu tiên của em là 298 Hai Bà Trưng (đối diện nhà thờ Tân Định). Em rất thích chỗ này. Ngày xưa em mới đi làm, ngồi máy lạnh k quen nên lúc nào người cũng như muốn sốt. Em nghe 1 chị trong công ty cũ rủ đi tập yoga ở 298 Hai Bà Trưng (công ty cũ của em có 3-4 chị tập ở đây đã mấy năm rồi và không có ý định đổi chỗ khác) và em thấy người khỏe hơn rất nhiều. Bài tập ở đây nhẹ nhàng, sau mỗi động tác đều có nghỉ ngơi hít thở, bài tập chú trọng về hít thở điều hòa cơ thể, trị bệnh chứ không thiên về giảm cân. Phòng ốc ở đây k đẹp, k thoáng bằng NDDN hay Dáng Ngọc, nhưng được cái yên tĩnh. Mọi người k nói chuyện ồn ào, hạn chế nghe điện thoại và giáo viên rất hay nhắc nhở những người quên tắt điện thoại (Ở NDND ồn hơn). Ngoài ra, chi phí cũng rất rẻ, 250k/12 buổi/75' (tuy nhiên, thời hạn sử dụng thẻ là 1 tháng, tập k hết là phải bỏ em k thích cái này lă1, nhiều khi bận k đi được, bỏ uổng).
    Em tập ở 298 Hai Bà Trưng được hơn 1 năm thì nghỉ về đổi công ty, không tiện đường và giờ giấc .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 406 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngotuyenha Xem bài viết
    Em đã tập Dáng Ngọc ở Huyền Trân Công Chúa, NDDN ở Cộng Hòa và Điện Biên Phủ. Em nhận xét như sau:
    - Dáng Ngọc: em tập cuối năm 2009. Phòng ốc đẹp, thoáng. Nhưng phòng tập rộng nên 1 lần tập rất nhiều người. Giáo viên hầu như không chỉnh sửa tư thế cho học viên. Và bài tập thì quá nặng. Em đã tập yoga được khoảng 4 năm, em không có nhu cầu giảm cân, chỉ tập cho khỏe thôi. Nhưng em có cảm giác bài tập ở Dáng Ngọc thiên về giảm cân. Thật sự là em không thể theo hết toàn bộ bài tập ở Dáng Ngọc.
    - NDDN: (2010 - 2011) phòng ốc k đẹp bằng Dáng Ngọc, nhưng theo em thì ổn. Phòng nhỏ hơn nên ít người tập hơn. Nhưng giáo viên cũng rất ít chỉnh sửa tư thế cho học viên. Bài tập nhẹ hơn Dáng Ngọc (em có thể theo hết bài)
    Nói chung là em prefer NDDN hơn.

Ngoài lề xíu, chỗ tập Yoga đầu tiên của em là 298 Hai Bà Trưng (đối diện nhà thờ Tân Định). Em rất thích chỗ này. Ngày xưa em mới đi làm, ngồi máy lạnh k quen nên lúc nào người cũng như muốn sốt. Em nghe 1 chị trong công ty cũ rủ đi tập yoga ở 298 Hai Bà Trưng (công ty cũ của em có 3-4 chị tập ở đây đã mấy năm rồi và không có ý định đổi chỗ khác) và em thấy người khỏe hơn rất nhiều. Bài tập ở đây nhẹ nhàng, sau mỗi động tác đều có nghỉ ngơi hít thở, bài tập chú trọng về hít thở điều hòa cơ thể, trị bệnh chứ không thiên về giảm cân. Phòng ốc ở đây k đẹp, k thoáng bằng NDDN hay Dáng Ngọc, nhưng được cái yên tĩnh. Mọi người k nói chuyện ồn ào, hạn chế nghe điện thoại và giáo viên rất hay nhắc nhở những người quên tắt điện thoại (Ở NDND ồn hơn). Ngoài ra, chi phí cũng rất rẻ, 250k/12 buổi/75' (tuy nhiên, thời hạn sử dụng thẻ là 1 tháng, tập k hết là phải bỏ em k thích cái này lă1, nhiều khi bận k đi được, bỏ uổng).
    Em tập ở 298 Hai Bà Trưng được hơn 1 năm thì nghỉ về đổi công ty, không tiện đường và giờ giấc .
    Thanks bạn nhiều lắm lắm, mình hiện đang tập ở CLB 298 bạn nói nè, đúng là bên này thiên về Thiền, hít thở nhiều (khuyến điểm: vì chỗ hơi chật, rất đông ng học, có lúc đông quá phải tập ra cả ngoài hành lang, hít thở cũng chiếm hết 20 phút rùi), ưu điểm: về thiền (ở đây dạy good), bài tập ko quá nặng, chủ yếu để giãn gân cốt là chính , chứ ko có tác dụng giảm cân , thích hợp cho những ai mới bắt đầu tập yoga , còn mình tập Yoga nặng quen rùi nên vô đó thấy hơi buồn buồn sao đó nên định chuyển qua Dáng Ngọc và NDND

Mình cũng có nghe nói Dáng Ngọc dạy baì tập khá nặng, giáo viên đều là những ng có kinh nghiệm lâu năm (học xong bảo đảm có 1 vóc dáng lý tưởng ^^), mà hum bữa ghé qua tham quan và gặp mấy tiếp tân ở đó, cách cư xử trả lời khách hàng thấy ghét quá , NDND thì có cô dạy yoga trước đây của mình (cô ấy dạy rất hay, rất hay chỉnh sửa và trả lời những thắc mắc của học viên) , mà nghe nói phòng học không thoáng bằng DN và rất đông , học phí hơi cao so với DN và 298.....thinking

cám ơn bạn nhiều nhé!
    • 57 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leah2012 Xem bài viết
    Hi bạn ơi, mình có 2 phiếu tập ở dangngocspa, tập trong 2 tuần. Thẻ đến hết 31/10 hết hạn nha. 100k/phiếu.
    Và mình có 2 phiếu tập ở getfit yoga, getfit.com. Cũng 2tua62n tập và 31/10 hết hạn. 150k/ phiếu vì nó như California vậy.
    LH: Diệp 0936663160
    Thanks
    điều kiện sử dụng phiếu sao bạn?