Dáng đẹp

Tập Thể Dục ở California Wow Experience-có mẹ nào tập chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 664 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Có mẹ nào tập ở đó chưa confirm cho em với, em tính đăng ký tập ở đó mà ko biết chất lượng thế nào?

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Chất lượng thì em không biết,nhưng giá đắc lắm chị ơi.a mà em nghe quảng cáo là huấn luyện viên ở châu âu,ma sao con ban em nó đang làm kế toán ,tự nhiên bây giờ nhảy qua làm huấn luyện viên bên đó rùi,nên em cũng hơi thắc mắc.
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhhong2527 Xem bài viết
    Chất lượng thì em không biết,nhưng giá đắc lắm chị ơi.a mà em nghe quảng cáo là huấn luyện viên ở châu âu,ma sao con ban em nó đang làm kế toán ,tự nhiên bây giờ nhảy qua làm huấn luyện viên bên đó rùi,nên em cũng hơi thắc mắc.
    Ui, thế thì phải xin học thử 1 tuần rồi mới đóng tiền thôi vì họ bắt buộc đóng phí 1 năm luôn, lỡ huấn luyện ko ra gì thì mất toi số tiền ko nhỏ. Phí thì đúng là quá mắc nhưng bạn có thể trả giá, sự thật 100% đó nhé. LÚc đầu họ đưa mình cái phí $2999/24 tháng hoặc $1999/18 tháng. Mình chê mắc và nói là mình ko có thời gian nên ko cần thiết học suốt 7 ngày, cchỉ cần 3 ngày/tuần thôi, thế là họ down còn $699/1 năm cho mình (học 3 buổi/tuần, và có giới hạn giờ giấc vô). Sau đó mình về suy nghĩ thì ox mình nói là chỗ phòng tập đó mọi thứ đều giống như bên Mỹ, cho nên nếu mình trả giá xuống cho bằng giá bên Mỹ là chắc chắn họ ok liền ,mình ko tin, khi họ gọi đt thuyết phục mình học thì mình nói giá $699 vẫn mắc quá, vậy là họ down còn $499/1 năm và học suôt 7 ngày đều được luôn đó. Thế nên mới đang suy nghĩ ko biết có học ko đây vì giá này là hợp lí so với 1 phòng tập như California Wow rồi. Thật sự thì mình bị mê hoặc bởi phòng tập đó, máy móc tối tân hiện đại, sạch sẽ, có phòng xông hơi,....nói chung đi dạo trong đó một vòng là thích học liền.

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,105 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecobexiu Xem bài viết
    Ui, thế thì phải xin học thử 1 tuần rồi mới đóng tiền thôi vì họ bắt buộc đóng phí 1 năm luôn, lỡ huấn luyện ko ra gì thì mất toi số tiền ko nhỏ. Phí thì đúng là quá mắc nhưng bạn có thể trả giá, sự thật 100% đó nhé. LÚc đầu họ đưa mình cái phí $2999/24 tháng hoặc $1999/18 tháng. Mình chê mắc và nói là mình ko có thời gian nên ko cần thiết học suốt 7 ngày, cchỉ cần 3 ngày/tuần thôi, thế là họ down còn $699/1 năm cho mình (học 3 buổi/tuần, và có giới hạn giờ giấc vô). Sau đó mình về suy nghĩ thì ox mình nói là chỗ phòng tập đó mọi thứ đều giống như bên Mỹ, cho nên nếu mình trả giá xuống cho bằng giá bên Mỹ là chắc chắn họ ok liền ,mình ko tin, khi họ gọi đt thuyết phục mình học thì mình nói giá $699 vẫn mắc quá, vậy là họ down còn $499/1 năm và học suôt 7 ngày đều được luôn đó. Thế nên mới đang suy nghĩ ko biết có học ko đây vì giá này là hợp lí so với 1 phòng tập như California Wow rồi. Thật sự thì mình bị mê hoặc bởi phòng tập đó, máy móc tối tân hiện đại, sạch sẽ, có phòng xông hơi,....nói chung đi dạo trong đó một vòng là thích học liền.
    nếu đúng giá tiền như thế thì quá sức rẻ cho 1 năm đấy bạn, nhưng ko bit chất lượng thì sao?bạn đi thử rồi lên đây báo cho mọi người bít nhé. Mình cũng dự định học ở đấy:Smug:
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecobexiu Xem bài viết
    Với giá tiền đó thì mình tập với máy thôi hay là có huấn luyện viên? Cái này bạn phải hỏi kỹ lại mới được. Ngoài ra mình có được chọn học bất cứ loại hình nào không hay là bị giới hạn? Cụ thể là mình vừa tham gia lớp học Yoga, vừa học thể dục thẩm mỹ được không? Mình cũng quan tâm học ở đây nên nếu bạn có thông tin gì thêm thì chia sẻ cho mình với nhé. Cám ơn nhiều.
    • 2,791 Bài viết

• 6,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetHoa Xem bài viết
    Với giá tiền đó thì mình tập với máy thôi hay là có huấn luyện viên? Cái này bạn phải hỏi kỹ lại mới được. Ngoài ra mình có được chọn học bất cứ loại hình nào không hay là bị giới hạn? Cụ thể là mình vừa tham gia lớp học Yoga, vừa học thể dục thẩm mỹ được không? Mình cũng quan tâm học ở đây nên nếu bạn có thông tin gì thêm thì chia sẻ cho mình với nhé. Cám ơn nhiều.
    mình vừa định mở topic hỏi thì có mẹ đã mở rồi. Cũng muốn tham khảo với các mẹ đã học rồi. Tình hình là thế này, mình đã đóng 1999 cho thẻ Dimond member, với thẻ này, bạn được:
    - Học bất cứ lớp nào mình muốn, bất cứ giờ nào trong tuần từ 6AM đến 12PM.
    - Tập ở bất cứ phòng tập nào của họ, Hùng Vương, và sắp tới là Lê Lai.
    - 2 buổi tập với huấn luyên viên (khi bắt đầu)
    - Thời hạn: 48 tháng.

Nếu muốn thue huấn luyện viên riêng 1 thầy và 1 trò thì trả thêm úd36/buổi.

Mình đang tính hỏi có mẹ nào tập chưa? Mình nên bắt đầu bằng lớp nào thì hợp nhất?
    • 70 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em đang tập ở đó. Mà em chỉ đăng ký membership loại 1 năm thui, 500$. Vui lắm. Huấn luyện viên thì em không thĩ. Vì em thấy HLV Việt Nam cùi bắp quá. còn HLV nước ngoài thì mình afford không nổi. 2 buổi nó cho free là để nó tự quảng cáo, lôi kí chị đăng ký HLV thôi. Có 2 loại: yoga và group X. Lúc đăng ký chị chọn 1 trong 2 hoặc như cái mà nó đang dụ dỗ chị là cả 2. Em thì mua Group X thôi, nhưng chạy tót qua Yoga cũng được, nó hok có xét thẻ. Chắc hùi đó ít nên dễ. Mà cũng không khoái Yoga nên không vô. Ngược lại vô lớp group X không có xét thẻ nên chị đký yoga không, nhưng chạy qua Group X cũng được. mua cả 2 cái chi cho phí tiền. È, đừng nói với bọn saler ở đấy nhá. Em bị chém hehehehe. GroupX thì có nhiều lớp lắm, chủ yếu là tập theo nhạc, có người hướng dẫn lớp. Có cái schedule của yoga và X, còn ở chỗ chung thì chị có thể tập máy chạy bô, xe đạp, giãn cơ, tập tạ...thoải mái.
    • 2,791 Bài viết

• 6,008 Được cảm ơn

mình trả tiền rồi, cho nên học thôi. chắc là học Yoga va group X luôn
    • 364 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Mình sinh em bé được 5 tháng và lên gần 10kg so với hồi còn "xuân sắc" :Crying:. Kinh khủng khiếp! Mình hạ quyết tâm phải giảm cân. Mình lúc trước có tập TDTM nhưng không chăm chỉ lắm. Giờ nghe nói có Trung Tâm California Wow Experience khá hay, có thể học được belly dance, hot yoga (nghe đồn là giảm cân và bụng rất tốt). Bon chen đi nghe tư vấn, nghe xong thich quá, vì sẽ được tập không giới hạn số lần trong ngày, từ 6h sáng đến 12h đêm, có cả sauna hay steam để tắm sau khi tập. Sáng mình có thể đi tập rồi tắm rửa, trang điểm ở đó luôn rồi đến sở. Chiều ghé tập nữa, tắm rồi về nhà...Thích nhưng mắc kinh khủng. Sau 1 hồi cò kè thì được khuyến mãi là 1300 USD/ năm chia làm 4 lần đóng (nghe em TVV nói là đây là best offer từ trước đến giờ, không biết có tin được không). Nghe cũng hấp dẫn, nhưng chưa vội mang tiền đi, chạy lên đây tham khảo ý kiến mọi ngưỡi. Có mẹ/bố nào tập qua chưa ạ? Có thật sự đáng để bỏ ra 325 USD/3 tháng không? Service nó có tốt không?
    Mai em sẽ đăng ký 1 buổi tập trial ở HV Plaza. Em định học ở Lê Lai. Cám ơn mọi người nhé :Rose::Rose::Rose:
    • 364 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Hic. up topic này lên. Các mẹ ơi, có ai biết thì trả lời dùm em nhé! cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmc3004 Xem bài viết
    Hic. up topic này lên. Các mẹ ơi, có ai biết thì trả lời dùm em nhé! cám ơn các mẹ nhiều lắm.
    Chị em cũng đang tập ở đây.. Mua member 1 năm của nó.. Cái California này thì hiện đại rùi.. Nhưng quan trọng là bản thân mình có kiên nhẫn mà theo nó ko thôi .. Lúc trước chị em ko tập thể dục, mà massage. Tính tiền massage và kem còn đắt hơn tiền member 1 năm ở đây. Mà massage thì chẳng giảm đc bao nhiêu cả..
    Đàn ông như 1 lọ nước hoa - mùi hương quyến rũ bay xa, để đàn bà xức vào... Đàn bà dùng nước hoa, để mê hoặc đàn ông khác
    • 242 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Em thấy là mua member 1 năm, cộng thêm 6 tháng khuyến mãi, thì tính ra chưa đến $80/tháng mà thôi.
    • 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Tranguyen thì lên những 28kg lúc mang thai lận bạn à: 48 - 76 ( vậy mà sanh Bill có bèo 3.3kg). Mình gắng cho Bill bú mẹ nên sanh xong xuống cũng k nhiều, ăn tích cực k chừa/ kiêng cử món gì cả nhằm cho có đủ dinh dưỡng cho Bill

Mình tập thể dục từ từ lại từ hồi mới sanh xong. Nghe hết hồn hả? Thật tình thì có gì đâu, trong tháng chỉ nằm giở tay lên xuống vận động tay thôi chứ chân cẳng thì k nhúc nhích gì được, nhưng gần 2 tháng thì bắt đầu tập bụng lại: giơ hai chân vuông góc với sàn. Mình sanh mổ nên lúc đầu thì chỉ dám tập từng chân thôi, chủ yếu vận động cho người ngợm nó k ì ra + bài tập kernel gì đó: co thắt cơ ở khu vực phía dưới (sorry k nhớ chính xác)

Con mình 11 tháng thì mình về 50kg. Hiện giờ con mình 20 tháng mình 46kg

Sau khi sanh con đi làm lại thì ăn uống bình thường, sau khi con 11 tháng chê sữa mẹ k bú nữa thì mình chuyển sang chế độ ăn ít lại vào buổi tối. Buổi sáng mình ăn nhiều, trưa mình thường, tối bỏ hẳn cơm chỉ canh, rau trái cây, thịt cá. Uống sữa nhiều và điều

3 tháng trước mình có đi tập yoga cho relax nhưng bận quá cũng bữa đực bữa cái

Vài dòng tâm sự thôi ;-) Good luck

Tranguyen:Angel:
    • 2,795 Bài viết

• 2,969 Được cảm ơn

Chị à, belly dance k giúp giảm vòng bụng đâu nhé, em đã từng tập món này rồi, nó giúp cơ bụng và hông dẻo dai, dáng đi uyển chuyển và người thanh thoát hơn thôi. Nếu chờ giảm bụng với mông bằng món này chắc mất cả năm trời đó! Chị nên kiên trì với TDTM hoặc gym (chạy bộ và đạp xe đạp) ấy. Mà mấy món đó thì tập ở nhiều chỗ khác giá cũng rẻ hơn nhiều. Em chủ trương tiết kiệm nên mua máy chạy bộ về nhà tập, kết hợp với TDTM ở gần nhà. Thế vẫn hơn. Mà quan trọng là chị phải tập đều đặn và kiên trì cơ:cool:
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • 364 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Hic. nó mới gọi mình với cái khuyến mãi là nếu mình gom được 10ng thì chỉ phải mua 500USD/năm, tính ra khoảng 42USD/ tháng. Đi tập với chồng luôn để có người cạnh tranh, không thì mình lại lười nữa. Hic.vì sự nghiệp "thon thả" vĩ đại...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban ơi cho mình hoi phòng tập này ở Hà Nội hay TP. Hồ Chí Minh đấy hả bạn
    • 242 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Ở TP.HCM bạn ạ. Hiện tại thì chỉ mới có một trung tâm ở Parkson Hùng Vương thôi, nhưng sắp khai trương trung tâm mới ở trên đường Lê Lai vào tháng 9 này.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã đặt cọc 3 triệu ở WOW trên đường Lê Lai (sắp khai trương giữa tháng 9 này) nhưng giờ có việc nên ko theo học được. Chị nào quan tam muon dang ky thi bao minh biet nhe, minh se chuyen nhuong lai phan dat coc 2 trieu thoi (minh chiu mat 1 trieu) nhe. co gi lien lac minh o so 01227633567 (gap Trinh)
    • 41 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanukixiu Xem bài viết
    Mình đã đặt cọc 3 triệu ở WOW trên đường Lê Lai (sắp khai trương giữa tháng 9 này) nhưng giờ có việc nên ko theo học được. Chị nào quan tam muon dang ky thi bao minh biet nhe, minh se chuyen nhuong lai phan dat coc 2 trieu thoi (minh chiu mat 1 trieu) nhe. co gi lien lac minh o so 01227633567 (gap Trinh)

Bạn ơi, Lê Lai ở quận 1 hay Gò Vấp vậy? Mình cũng muốn đi tập ở California Wow nhưng Hùng Vương xa quá, số tiền còn lại mình phải đóng thêm là bao nhiêu nữa, có gì báo cho mình biết nhé. Tks
    • 242 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Sau rất nhiều lần quyết tâm cải tạo ngoại hình và tăng cường thể lực mà chưa tìm được trung tâm thể dục nào ưng ý, tôi tạt vào California Wow một cách rất tình cờ. Không có chủ định, nhưng brand name California Wow cùng với băng rôn khuyến mãi 50% đủ hấp dẫn để kéo tôi dừng lại, ghé vào và hỏi thêm thông tin. Lúc đó, trong suy nghĩ của tôi, California Wow đồng nghĩa với "đắt", nhưng đang có promotion giảm giá, biết đâu...

Tiếp tôi là một đội ngũ nhân viên người Việt Nam mặc đồng phục và một anh chàng quản lý người nước ngoài. Các bộ đồng phục di động ấy không gây ấn tượng gì đặc biệt, tuy nhiên, sự nhiệt tình của anh chàng quản lý đã giữ chân tôi lại lâu hơn dự định. Và điều quan trọng nhất là anh ta đã thực sự thuyết phục được tôi, từ chỗ hỏi thông tin thăm dò sang quyết tâm đi tập thật.

Không bằng những sáo ngữ mà tôi thường nghe, cũng không vội vàng giới thiệu về trung tâm của mình, anh chàng bắt đầu bằng việc hỏi thăm thông tin của khách hàng, như là tôi đã từng tập những môn thể thao nào, tập ở đâu, có thầy hướng dẫn hay không, quỹ thời gian như thế nào và budget bao nhiêu.... Xét về khía cạnh kinh doanh, tôi nhận thấy đây là một cách tiếp cận khôn ngoan. Có thông tin đầy đủ thì dễ xác định đối tượng khách hàng và đưa ra những offer phù hợp. Xét về khía cạnh tâm lý, điều này làm cho khách hàng cảm thấy mình được quan tâm. Anh chàng đề nghị tôi kiểm tra cân nặng, chiều cao, sức ấn của tay, v.v... bằng một thiết bị chuyên dụng. Tiếp theo, anh ta hỏi mục đích tập luyện của tôi rồi bắt đầu tư vấn, một cách chuyên nghiệp, khoa học và có sức thuyết phục.

Cũng như nhiều người khác, với tôi, giá cả cũng là một mối quan tâm lớn. Và dường như nắm bắt được sự lo lắng này của khách hàng, anh chàng tư vấn nhanh nhạy giải thích cho tôi nghe cụ thể về các loại hình luyện tập khác nhau, giá cả cũng sẽ không giống nhau khi mỗi người có nhu cầu luyện tập riêng tùy theo hình thể của mỗi người. Ở đây họ thiết kế trọn gói chương trình tập luyện của một người cho cả năm. Với chương trình khuyến mãi giảm 50% dành cho những người đăng ký sớm trước khi một trung tâm nữa của California Wow (trên đường Lê Lai) hoạt động, và với những mục đích tập luyện mà tôi đưa ra, anh nhân viên đưa ra cho tôi mức giá là $1,425/năm. Có thể có những package rẻ hơn hoặc đắt hơn phụ thuộc vào nhu cầu thiết yếu của từng người. Nhu cầu của một cô người mẫu đến đây tập thể dục thì sẽ khác với một cụ già đến đây để cải thiện bệnh tật và sức khỏe, và cũng khác với một doanh nhân hay một người vừa làm nội trợ vừa kinh doanh như tôi. Khi tôi thắc mắc vì sao họ không bán package theo tháng mà bán hẳn một năm, thì họ giải thích rằng đầu tư cho sức khỏe là sự đầu tư lâu dài, một hai tháng thì chưa kịp thấy hiệu quả. Hơn nữa, tập thể dục thời gian đầu rất dễ nản, nếu đóng tiền cả năm thì khách hàng (vì tiếc tiền) sẽ có động lực theo đuổi khóa tập luyện đến cùng. Sau một năm, đã quen dần với việc tập luyện thì mọi người sẽ ít bỏ cuộc hơn. Nghe ra thì cũng hợp lý. Hợp lý hơn nữa là họ offer tập thử vài ngày trước khi quyết định. Như vậy mọi người có dịp tập thử, cân nhắc và quyết định.

Thấy tôi có vẻ ngần ngừ, nửa muốn nửa không, anh chàng quản lý tiếp tục thuyết phục bằng cách chuyển sang cho một người khác deal với tôi về giá cả. Một offer tốt hơn được đưa ra, là sẽ tặng thêm cho tôi 6 tháng tập nữa, tổng cộng là 18 tháng tập, tính ra là gần $80/tháng, có trainer hướng dẫn. Cũng là một cách giảm giá, nhưng chuyển sang cho người khác quyết định và không giảm thẳng vào giá nữa, thay vào đó là tăng thời gian tập luyện, tôi thấy đó là một chiến thuật deal giá với khách hàng khôn ngoan và tế nhị.

Sau khi tôi ra về mà vẫn chưa có sự quyết định, các nhân viên của trung tâm tiếp tục liên lạc và hứa hẹn có offer tốt hơn nếu tôi quay lại. Như thế thì tính ra California Wow không đắt như tôi tưởng. $80/tháng (và có thể thấp hơn nữa) cho việc đầu tư cho sức khỏe là một mức giá không hề đắt, nếu so với những trang thiết bị hiện đại của trung tâm California Wow.