Dáng đẹp

Tăng cân nhanh bằng cách uống thuốc cho các chị nào bị bệnh không thèm ăn !!! Chuột bạch và lên 6kg ^0^

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 29.8K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 663 Bài viết

• 1,397 Được cảm ơn

Ngày xưa em rất gầy, từ bé tới 20t chưa bao giờ vượt quá 40kg. Mẹ em nghe người ta bày cũng mua thuốc bắc dạng hoàn cho em uống để tăng cân. Quả là uống vào ăn được nhiều, nhưng cực kỳ buồn ngủ, người tích nước, sau 1 thời gian thì chân bị phù và tê. Em sợ quá ngừng uống luôn.
    Sau đó thì em bị viêm gan cấp rất nặng, phải nằm viện điều trị gần 2 tháng trời. Cạch luôn các loại thuốc bán linh tinh trên thị trường.
    Sau đó, nhờ kiên trì ăn uống mà em đã lên được 10Kg trong vòng hơn 2 tháng. Hồi trước là 38kg, giờ là 48kg rồi.
    Thực đơn của em là : Sáng ăn 1 tô bánh canh xương hầm ( tự nấu), trưa 3 bát cơm đầy, chiều cũng 1 tô bánh canh, 1 cốc sữa, tối 3 bát cơm, khuya 1 tô bánh canh or phở, và uống thêm 1 cốc sữa nữa, nghỉ 1 lát rồi đi ngủ. Chỉ cần ăn đủ cơm, thức ăn không cần ăn nhiều, em chủ yếu ăn canh với cà để dễ nuốt cơm. Ngoài ra uống thêm philatop, sữa là sữa tươi 100%, mỗi ngày em uống 1 hộp 1 lít thay nước.
    Trước đó em ăn được rất ít, mỗi bữa chỉ lưng bát cơm thôi.
    Một vài ngày đầu thì có thể sẽ khó ăn được 3 bát cơm, nhưng phải cố gắng, ăn lâu cũng được, hãy xem đó là thuốc đi, sau ít ngày sẽ quen thôi ạ, không cảm thấy quá no nữa. Em chỉ áp dụng 2 tuần đầu tiên lên hẳn 5kg.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 37 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành thật khuyên mọi ng là ko nên dùng thuốc tăng cân cấp tốc đang bán rất nhiều trên thị trường như sâm nhung hoàn hay trùng thảo sâm nhung gì đó. Vì ở cty mình cách đây gần 2 năm rất nhiều ng chỉ có 1 ước mong duy nhất là tăng cân (trong đó có mình ) và tưởng là đã tìm đc thuốc tiên và quả thật sau khi uống chưa hết 1 lọ nhiều ng đã tăng đến 5,6 cân có ng uống hết 2 lọ tăng những 10kg nhưng mình nhận thấy họ béo nhưng da dẻ ko hồng hào mà cứ tái tái xám xịt và bao giờ mặt cũng béo trc tiên trông như bị phù. Nhưng mình cũng rất gầy chỉ có 35kg lên dù biết là có hại nhưng cũng đành liều mình uống hết 2 lọ tăng đc 4kg nhưng khoảng 3 tháng sau khi ngừng uống mình bị chán ăn rõ rệt, đặc biệt càng ngày trí nhớ giảm sút kinh khủng nhiều lúc như bị mất trí, códdocjj báo thấy nói nhiều thuốc tăng cân a/hg tới gan thận nên mình cũng đi khám bệnh và xét ng thấy men gan cao. Mình hỏi những ng trong cty đã uống thuốc thì nhiều ng đều bảo ngừng thuốc 1 thời gian là họ chán ăn, có ng còn gầy hơn lúc chưa uống. Vì vậy bi giờ dù em có gầy đến cỡ nào em cũng cạch bọn này ra.
    Những thuốc này nó ko gây hậu quả ngay trong thời gian ngắn mà sẽ tích tụ dần dần và a/hg từ từ đến sức khỏe chúng ta tùy vào cơ địa từng ng và theo mình thì chính thành phần tạo nên cơn thèm ăn vô độ mà chúng ta tưởng béo do ăn nhiều ấy nó sẽ tạo nên những tác dụng phụ có hại cho cơ thể. Nên các bạn hãy tìm hiểu kỹ khi sử dụng, đừng như mình nhé. Vì suy cho cùng nếu nó tốt như thế mà ko độc hại gì thì nó đã chẳng bán trôi nổi trên thị trg, bao bì thì viết sai lỗi chính tả.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,414 Bài viết

• 2,288 Được cảm ơn

mình thấy uống bồ tì liên tán được , mình uống 1 liều tạng được 7 cân (tăng từ từ trong 3 tháng ) dớt này không uống nữa thì cân vận thế , chưa thấy tác dụng phụ gì , dợt trược có uống thuốc béo gì của malai ý , uống sau ria mép , lông chân lông tay móc dài thấy kiếp , da mặt thì sạm xâu kính khủng

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không ai có kết quả nào cho mọi người tham khảo sao?

• 85 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

cái hộp Sâm Nhung Hoàng ra sao vậy các chị? Uống có bị tác dụng gì không?Em 40kg đang muốn lên 8kg nữa.Khi mà mình bỏ thuốc thì có bị chán ăn lại không.

• 159 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thấy tốp về tăng cân nhảy vào luôn!!!
    Cảm phục chủ tốp quá, híc
    Mình cũng muốn tăng cân, vì mình muốn khỏe mạnh chứ còn nhìn thì tạm ổn, mình mà cố gắng ăn uống tập luyện thì cũng ở mức tb (45 ký), nhưng chỉ cần hơi mệt hay cảm mạo gì là sút ký rất nhanh! mà sút ký thì mình mệt lắm, có ai bị như mình không
    Mình lên ký thì khó khăn vì chắc một phần do tập luyện, lên thì lên cơ bắp chứ không lên bụng, mà đó cũng là mong muốn của mình cơ
    Mình cũng ngán ăn nhưng toàn phải cố ăn và cố uống sữa, có ai biết ăn hay uống gì để ăn tốt, ngủ tốt hơn không nhỉ (không có td phụ nhé hihi, vì mối quan tâm hàng đầu của mình là sức khỏe mà, diện mạo chỉ xếp thứ hai thôi...). À mình thử qua viên Devert (Nhung Hươu NZ), Multi Vitamin, Mật Ong rừng với tinh nghệ (vì mình cũng bị đau bao tử nữa), Sâm HQ... rồi, nhưng cũng thấy bình thường thôi, uống Sâm thì khỏe hơn nhưng ngưng uống mà làm việc hoặc stress quá lại mệt lại xuống ký...

Trích dẫn Nguyên văn bởi iuheonhiu Xem bài viết
    Chào các bạn ! Ngày xưa thì mình nặng tới 48 kg cơ nhưng do gia đình xảy ra nhiều chuyện rồi thì chuyện tình cảm , nên lúc nào người mình cứ buồn buồn chả muốn ăn uống gì =.= , thế là cứ 1 năm mình ốm xuống 3 ,4 kg cứ thế mà được 3 4 năm nhìn mình không ra luôn , từ 48 kg mình chỉ còn 35 có thời gian đỉnh điểm chỉ còn 33 thôi nhưng cứ ăn lại thì lên 35kg lại rồi lại về 33kg .
    Khỏi phải nói là nhìn mình trong gương thế nào rồi như 1 bộ xương các bạn ơi , khủng khiếp lắm . Chưa kể là chẳng dám ra đường ,vì lúc em mập mạp tròn trịa dể thương quá mà giờ như cây cũi khô . bạn bè gặp lại ai cũng nhìn em với ánh mắt tội nghiệp , thương hại , có người xấu tính còn nghĩ em chơi hàng nhiều quá =.= . Em nhốt mình trong nhà được 1 năm mấy thì quyết tâm rồi . Thấy bà chị họ cũng ốm như em xa có 2 tháng gặp lại nhìn không ra mặt tròn thấy rõ , mập lên da cũng trắng nửa . hix , nên em mới lân la hỏi , chỉ ý bảo chị ấy ưống thuốc bắc .
    Sâm nhung hoàng
    Em thì tính đa nghi nên lên mạng gõ , thì sâm nhung hoàng ra 1 đống kết quả các chị khác cũng cm lai la thuốc hiệu quả nhưng trôi nổi không rõ nguốn gốc .
    Buồn thế không biết , nhưng cũng liều ra tiệm thuốc bắc hỏi mua ( tiệm thuốc bắc nào cũng có bán trên toàn quốc ) . Nhìn hướng dẩn thì cũng có tem chống hàng giả đoàng hoàng =)) hài thế cơ .
    Vì cơ thể mình bị suy nhược nên cũng khó chập nhận thức ăn vào lắm , khi ăn thì hay muốn ói , mệt mõi và không có cảm giác thèm ăn .
    Nhưng do nói thuôc có hại nên em cũng nản chí anh hùng lắm không muốn uồng , nhưng nhìn mình trong gương thì càng nản hơn , khỏi phải nói cởi đồ ra còn muốn ói hơn nữa =))
    Thế nên mình suy nghĩ thôi hy sinh bà 3 4 năm tuổi thọ còn hơn bi giờ đang trong tưỗi thanh xuân mà xấu xí tàn tạ ra đường còn không dám . Thế nên em đánh liều .
    1 lọ thuốc có tầm 15 đến 20 viên giá có 80 đến 100k tùy chổ ( chổ thuốc bắc nào cũng bán )
    Thuốc ghi là 1 ngày 2 viên nhưng mình đọc trên mạng thì chĩ nên uống 1 viên thôi .
    Kết quả là em tăng 6kg hơn đó , số kg hiện giờ của mình là 41kg và quá trình uống thuốc của mình như sau.
    1 đên 4 viên đầu
    Dấu hiệu thèm ăn thấy rõ , cứ muốn ăn hoài mặc dù bụng đã no , có khi bụng căng tròn ra như cái trống cơm mà vẩn còn thèm ăn , thích thế không biết ^0^ .
    Thời điểm này rất quan trọng , các bạn phải ăn liên tục nha , cứ nghĩ ngơi là ăn , cư nghĩ đến đồ ăn là ăn , cứ mỡ tủ lạnh ra là ăn , nói chung ăn được cứ ăn . đừng có thấy bụng no rồi thì không ăn nữa cứ ăn liên tục 1 2 tiếng ăn 1 lần vì thuốc này kích thích mấy ngày đầu rõ lắm .
    vế nước uống thì , uống thả ga nha , 1 ngày 2 bịch sữa đậu nành càng tốt ( cở 1 lít ) bổ sung thêm nước thường nha .
    Trái cây thì cứ thoải mái ăn luôn , chuối , bơ vv... nên bỏ 1 nải chuối vô tủ lạnh làm sao ngày nào cũng ăn hết 1 nải chuối là hiệu quả lắm .

4 đến 7 viên sau
    Dấu hiệu thèm ăn ít đi , nhưng quan trọng la cơ thể mình đã chấp nhận thức ăn vào rồi nên ưông thuốc để tăng thêm ít hiệu quả thôi ^^ . còn lại mình vẫn ăn uống bình thường nhé , ăn được càng nhiều càng tốt .
    Mình thì đến đây mình ngưng vì được 1 tuần mà mình tăng 2kg , con số tuy hơi ít nhưng ít ra là do mình ăn ưông nhiều nên mập thế nên vậy là cũng khá . Và do lưng mình ngắn nên ngày nào cũng ăn và nằm không ( có khi bụng to và no quá mình chỉ lăn qua lăn lại trên giường thôi ) cứ tưởng tưộng như có bầu 4 5 tháng đấy . thế nên mình phải ngưng thuốc để cho số kg ổn định lại và để thuốc đợt sau hiệu quả hơn . Khoảng 1 tháng sau mình uống thuốc lại .
    Đợt sau mình cũng uống với quá trình như vậy , tiếp tục mình mập hơn 2 kg , và mình tiếp tục ngưng , sau đó thì làm tiếp đợt 3 thì lên được 2 kg nữa , đến giờ thì mình 41 kg và số kg mình ổn định lắm nên mình ngưng ưống luôn . Thuốc này do ăn nhiều mà mập chứ không phải cơ thễ trữ nước đâu ^^ ( nếu trữ nước thì sẽ nhanh ốm lại lắm ) nếu uống mà không chịu khó ăn thì vẩn ốm như thường .
    Giờ mình 41 kg rồi nói chung là tạm ok có thể ra dường cua trai rồi , nhưng nhìn chung còn ốm lắm so với mộng ước ngày xưa hix hix . Nhưng mình nghĩ lên được 6 kg như vậy cũng kì công nên mình chỉ lên đây cho bạn nào muốn mập nhanh thì làm theo ^^ Còn nếu bạn nào muốn mập theo công thức có khoa học thì có thể tìm hiểu topic khác ^0^
    Chú ý nha , tủ lạnh lúc nào cũng nên có bánh ngọt , kem , 1 nải chuôi , xúc xích , trứng , mì gói , trái cây , sữa đậu nành , sữa chua . để khi đói bất chợt mà nhà không có gì ăn thì lấy ra lấp cái bụng nha , để dạ dày mà teo lại là mất công lắm đó . Nếu rãnh mình sẽ đăng hình cho mọi người thấy .

P/S thêm ^^ . Hiện giờ mình đã mập lên 1 chút nhưng vẩn cố gắng mập thêm 5 6 kg nữa ^0^ . mẹ mình đang hốt thuốc bắc và mình đã cho em gái mình chuột bạch trước mình chưa về nhà xem ra sao nhưng nghe em mình nói nó mập lên được 2 kg rồi mặt mày hồng hào lắm ( nghe ham quá đi ) và nó ưống được 1 tuần rồi , nếu mình chuột bạch tiếp và thành công mình sẽ chia sẻ tiếp cho các bạn hihi ^^ .
    À mà nghe đồn là ăn nhung hươu mập lắm đó , mập mà nứt thịt lun đó , mình thì không có điều kiện nên không thử , bạn nào có điều kiện thì tìm hiểu kỷ bên nhung hươu xem sao nha .
    -----------------------
    Nơi nào qua, lòng lại chẳng yêu thương
    Khi ta ở, chỉ là nơi đất ở.
    Khi ta đi, đất đã hóa tâm hồn

• 353 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

em chưa uống thuốc này nhưng ngày xưa uống 1 loại thuốc khác cũng của TQ để tăng cân rồi, kết quả rất khả quan là tăng đc 5,6 cân j đấy. Nói chung theo kinh nhiệm của e, thuốc này uống nh` ko tốt đâu, cùng lắm 1 lọ thôi ( e uốg 2/3 :P). Nhiều quá tích tụ lại thành bệnh thì chết. Thuốc này như kiểu cú huých í, giúp mình ăn nhiều tăng cân, xong sau đấy phải cố gắng ăn, vì bỏ thuốc xong sẽ rất chán ăn, ko ngon cũng cố nhét vào miệng, tầm 1,2 tuần sẽ lại ăn được như bình thường. Chỉ cần ăn đủ chứ chẳng cần nhiều cũng giữ được cân. E uống thuốc này từ hơn 1 năm trước rồi, bjo trộm vía vẫn giữ đc cân, cầu mong qua tết này ăn nhiều lên được 1,2 cân nữa hihi. Đây là kinh nhiệm của em chia sẻ vs mng vì tr'c đây e cũng đau đầu, mất ngủ vụ tăng cân này lắm, cứ thấy ai mũm mĩm 1 tí là thèm :P
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ac!Nghe chu top nói mà e cũng thèm . Hix! sắp lấy c rồi mà giờ cứ như con cá mắm ý !e thấy nhiều người bên diễn đàn khác nói BS chương 47 Lãn Ông hiệu quả tăng cân cao lắm mà đơn giản ko phải sắc thuốc , có dạng viên . Chẳng hiểu có phải quảng cáo ko nữa ! e cũng thèm tăng cân lắm luôn nhưng đọc nhiều , xem nhiều lại đâm ra ko biết làm thế nào hix! Khương Lâm Trường Chin tốt k nhỉ ??? Giờ e chẳng thèm ăn cơm gi cả , măc dù chẳng suy nghĩ gì luôn ý hixhixx! thấy các c trong top mình nói chuyện ...chắc e cũng phải mua thuốc uống cho thèm ăn thôi. C nào thành công như c chủ top thì chia sẻ cho e với !
    YÊU TEDDY NHIỀU LẮM !

• 37 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fullhouse307 Xem bài viết
    Ac!Nghe chu top nói mà e cũng thèm . Hix! sắp lấy c rồi mà giờ cứ như con cá mắm ý !e thấy nhiều người bên diễn đàn khác nói BS chương 47 Lãn Ông hiệu quả tăng cân cao lắm mà đơn giản ko phải sắc thuốc , có dạng viên . Chẳng hiểu có phải quảng cáo ko nữa ! e cũng thèm tăng cân lắm luôn nhưng đọc nhiều , xem nhiều lại đâm ra ko biết làm thế nào hix! Khương Lâm Trường Chin tốt k nhỉ ??? Giờ e chẳng thèm ăn cơm gi cả , măc dù chẳng suy nghĩ gì luôn ý hixhixx! thấy các c trong top mình nói chuyện ...chắc e cũng phải mua thuốc uống cho thèm ăn thôi. C nào thành công như c chủ top thì chia sẻ cho e với !
    E đã từng mua thuốc bổ để tăng cân ở khương Lâm rùi nè. Thuốc đc cô lại thành viên uống ko phải sắc, Ông thầy đông y đó bảo uống 2 túi là tăng.E uống hết 3 túi tương đương khoảng 3 tháng, mỗi túi 150k thì phải nhưng chẳng lên đc lạng nào, mà cũng chẳng thấy trong người khác biệt gì nên em nản ko uống nữa. Nhưng cũng tùy vào từng người thôi vì bạn em nó cũng uống nhưng đến tận gần 100 thang mới tăng được 2kg , quả là trường kỳ kháng chiến vì uống thuốc bắc phải kiên trì mới có hiệu quả đc.

• 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hehehe,thật ra do mình ăn uống nhiều mói tăng chứ cái thuốc đó kích thích thèm ăn thôi.Nên tăng kg k bị hại gì đâu.các bạn cứ áp dụng chế độ ăn uống như bạn chủ top mình đảm bảo 4 ngày lên 1kg.Mình đã từng như thế,quan trọng là uống nhiều sữa.ăn hoa quả nhiều,chè kem,chuối,những thứ ngọt,hoặc các loại bánh nhiều tinh bột.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5