Dáng đẹp

Tầng 10 - Ăn ngon - Đẹp da - Eo thon - Mặc đẹp.

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

22 Người đang theo dõi

• Vgb
    • 4 năm
    • 2,158 Bài viết

• 3,776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuoitho Xem bài viết
    cho cái link.. đề wa tiếp sức.....
    Dì này máu quá :Laughing:. Chạy qua đấy có 2 tình huống chắc chắn xảy ra:
    1. Đá bay sưng đầu; Kích thích đám đông đã tức còn tức hơn vì cái tội chúng nó bênh nhau.
    2. Hoặc: Bị lờ đi - trường hợp này có thể sẽ xảy ra với Dì vì đặc điểm nhận dạng nick của Dì không nổi bật quan hệ với nhà DAS
    • 247 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Theo chị hiểu thì tinh bột chính là carb . Còn cái vụ sữa chua và giá đỗ thì hình như trang 1 cũng nói là carb từ rau thì là good carb.

Đèn xanh – Good Carb:

Ăn thỏai mái, ko cần phải suy nghĩ . Good Carb chủ yếu xuất hiện trong các loại rau xanh, các loại củ, quả không tinh bột, không có vị ngọt ( đã liệt kể ở trên ). Các sản phẩm này mặc dù tra ở các trang Carbcounter có một hàm lượng Carb nhất định nào đó, nhưng thực sự chúng là Good Carb cho nên ko ảnh hửong tới đường huyết, và ko ảnh hưởng tới quá trình ketosis. Ngòai ra good carb cũng có trong các loại trứng ( 1-2g Carb per 100 g ). Nhưng do cũng là Good Carb cho nên cũng ko cần quan tâm tới vấn đề này, và có thể chén trứng tẹt ga.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitxinh88 Xem bài viết
    Chị Minhchaule ơi cho hỏi với, bảng này thì mình tra carb thế nào ạ? :Thinking:
    Đậu phụ mình ko đc ăn nhưng e thấy trong này ghi có 0,7g bột/100g (nước đậu có 0,4), sữa chua cũng chỉ 3,6g ít hơn cả giá đỗ (5,3g) @_@ Thế là sao nhỉ? :Thinking:
    Có cái bảng dinh dưỡng nào mà có thành phần carb thì tiện hơn chị nhỉ! :Smiling: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 231 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Motherandsons Xem bài viết
    Cám ơn em nhé, chỉ thử nhiêu vì chăng biết làm thế nào dể hết hộp que
    Chị có ở gần Mỹ Đình ko ạ? Nếu gần thì share lại que thử cho e với :Smiling: E với bạn Empeo rủ nhau share mà đứa nào cũng lười nên vẫn chưa đi mua đc ^^
    • 180 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    @ MeIn 2007: Bài tập dành cho đùi mông và bắp chân đây nhé:
    1. em đặt 1 chiếc ghế loại ghế sắt HÒa phát đó sau lưng mình rồi ưỡn mông ra sau ngồi mớm ( gần như không chạm mông vào ghế đâu) . Ngồi xuống thở ra, đứng dậy hít vào 30 phát.
    2. Đứng mớm 2 đầu bàn chân trên bậc cầu thang quay ra ngoài bậc cầu thang nhé và ngồi xuống , đứng lên 30 phát.
    Tập các động tác chậm thôi . Ko được phép nhanh đâu vì nhanh quá ít có tác dụng lên cơ đùi, mông và bắp chân nhé .

3. Co 1 chân lên ( gập về sau ) chân kia hơi chùng gối 1 chút thôi cúi xuống như với 1 vật gì trước mặt mình . Nếu tập nhẹ thì với cao, muốn tập nặng thì với thấp hơn hoặc nặng nữa có thể cúi hẳn xuống như nhặt vật gì trên mặt đất . Tập 16 lần rồi đổi chân bên kia
    Đảm bảo tập xong ko mỏi chân, mông mới là lạ. Vì các mẹ con cái rồi nên không có thời gian tớ giới thiệu bài này có thể tập được mọi nơi, mọi lúc tranh thủ nầu cơm cũng tập được.
    Chúc các bạn nào mông, đùi, bắp chân to thành công với bài Cardio của tớ.
    Bài tập này nếu tập chậm, đúng động tác sẽ hết khoảng 15-20ph .
    Sau 5 ngày tập mặc quần sẽ cảm giác rõ rệt do đùi và mông săn chắc vào
    Chị ơi, hôm qua em về tập rồi, Chị cho em hỏi thêm một tý nhé.

Động tác thứ 2 khi mình "Đứng mớm 2 đầu bàn chân trên bậc cầu thang quay ra ngoài bậc cầu thang và ngồi xuống , đứng lên 30 phát" thì có nghĩa là em đứng mặt hướng theo chiều đi lên cầu thang hay đi xuống cầu thang??? và nếu đứng theo chiều hướng đi xuống thì khi đứng lên ngồi xuống mình có ngồi hẳn xuống bậc thang ở phía trên ko hay là chỉ ngồi mớm mớm rồi đứng lên ạ???

Động tác thứ 3 thì khi cúi xuống chân trụ em ko được chắc, nó cứ lảo đảo như say rượu, chắc do em chưa tập quen mình phải giữ chân trụ chắc thì hiệu quả bài tập sẽ tốt hơn đúng ko Chị????

Làm mấy động tác này tối qua em thấy mỏi phết, mới trong giai đoạn thử nghiệm vừa tập vừa ngẫm nghĩ chứ nếu tập thực sự chắc là phải đau mất mấy ngày đầu đối với người ít vận động như em.

Cám ơn Chị nhiều nhé :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 102 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Chị lại không ở gần đó. Chị ở Phan bôi Châu em ạ. Chị thấy hàng thuốc mây khu Ngọc Khánh - giản võ chỗ nào cũng bán đây.
    • 59 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vgb Xem bài viết
    Đề nghị cả nhà đọc lại trang 1 nhé. Cơ mà mình thấy cứ theo trang 1 là tốt nhất. Hoa quả ngọt không ăn, rau thì ăn thoải mái, hoa quả chua ăn theo kiểu đèn vàng, đỡ rách việc.
    Hoàn toàn nhất trí với mợ nì,tính toán cái giè cho nóa áp lực thêm ra,nhất là những người mún giảm mõa nhanh thì lại càng ko nên tính toán chi li lượng Cạc mí cả ko Cạc,khi lỡ khạp chút chút Cạc roài lại giật mình thon thót nuốt cũng ko trôi nữa thì ăn làm seo mà nhon được? thư giãn đê,hơ hơ :Laughing: Đừng quá để í là mình đang cố giảm mõa cứ ăn theo DAS là được, thì đến 1 ngày nhìn vào gương lại giật cả nảy vì hình ảnh phản chiếu vượt quá mong đợi toàn da bọc xương
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chienbanh_thocon; 02/06/2011 vào lúc 10:36 AM.
    • 128 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vgb Xem bài viết
    Dì này máu quá :Laughing:. Chạy qua đấy có 2 tình huống chắc chắn xảy ra:
    1. Đá bay sưng đầu; Kích thích đám đông đã tức còn tức hơn vì cái tội chúng nó bênh nhau.
    2. Hoặc: Bị lờ đi - trường hợp này có thể sẽ xảy ra với Dì vì đặc điểm nhận dạng nick của Dì không nổi bật quan hệ với nhà DAS
    hehehe:Laughing: vậy rủ đông đông đi cho vui........ chị nhỉ........

Bắt đầu Lc ngày
    29/03:V1: 111; V2: 100, V2: 109, V3: 116 Khoảng 88kg
    28/04: V1: 110;V2: 95, V2: 99, V2:110; V3: 114; Đ: 70 86kg
    12/05: V1: 110;V2: 90, V2: 92, V2: 102; V3: 110; Đ: 68 K cân
    Xã 13/05 -> 22/05
    23/05 Bắt đầu lại:
    V1: 107; V2: 89, V2: 97, V2: 107 V3: 109; Đ: 67 K cân
    08/06:V1:100, v2: 89, v2: 93, v2: 103,v2:107, v3: 107, d: 66, t:34 81kg
    09/07:V1:100, v2: 84, v2: 87, v2: 95 v2:101, v3: 104, d: 63, t:32 80kg
    01/08:V1:100, v2: 83, v2: 86, v2: 91 v2:100, v3: 104, d: 63, t:31 79kg
    • 247 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Các Dì thử tập theo hướng dẫn của Kỳ Duyên đi, mình thấy cũng ok lắm đó :cool:

Phần khởi động : http://www.youtube.com/watch?v=KTz9xdAUVEQ
    Phần tập vận động tim mạch : http://www.youtube.com/watch?v=SRcfA...eature=related
    Phần tập tay : http://www.youtube.com/watch?v=47sVy...eature=related
    Phần tập chân : http://www.youtube.com/watch?v=h8-Fw...eature=related
    Phần tập bụng : http://www.youtube.com/watch?v=Tppbu...eature=related
    Phần tập thư giãn bắp thịt : http://www.youtube.com/watch?v=h8-Fw...eature=related

Mình thì mình chỉ tập phần 1-4 thoai, hihi 5-6 khó mình bỏ qua :Smug: :Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeIn2007 Xem bài viết
    Chị ơi, hôm qua em về tập rồi, Chị cho em hỏi thêm một tý nhé.

Động tác thứ 2 khi mình "Đứng mớm 2 đầu bàn chân trên bậc cầu thang quay ra ngoài bậc cầu thang và ngồi xuống , đứng lên 30 phát" thì có nghĩa là em đứng mặt hướng theo chiều đi lên cầu thang hay đi xuống cầu thang??? và nếu đứng theo chiều hướng đi xuống thì khi đứng lên ngồi xuống mình có ngồi hẳn xuống bậc thang ở phía trên ko hay là chỉ ngồi mớm mớm rồi đứng lên ạ???

Động tác thứ 3 thì khi cúi xuống chân trụ em ko được chắc, nó cứ lảo đảo như say rượu, chắc do em chưa tập quen mình phải giữ chân trụ chắc thì hiệu quả bài tập sẽ tốt hơn đúng ko Chị????

Làm mấy động tác này tối qua em thấy mỏi phết, mới trong giai đoạn thử nghiệm vừa tập vừa ngẫm nghĩ chứ nếu tập thực sự chắc là phải đau mất mấy ngày đầu đối với người ít vận động như em.

Cám ơn Chị nhiều nhé :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Vgb
    • 4 năm
    • 2,158 Bài viết

• 3,776 Được cảm ơn

Đây http://www.webtretho.com/forum/f26/t...2/index15.html

Nhưng hôm nay chưa thấy Chuối nhà mình vào. Mí cả đọc cmts xong chị dự là hôm nay Chuối vào chắc không đến nỗi bị oánh hội đồng ác liệt đến như hôm qua. Thấy có nhiều người thể hiện đồng quan điểm (ở mức độ nào đó) rồi.
    • 255 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

e đã vừa ăn 2 miếng dưa vàng bằng 2 cái chén uống trà ôi chao ngon thế đúng là lâu k được bít hoa quả hh mới đc ăn có khác dặn lòng chiều đi làm về mua mấy lạng mận ăn cho đỡ thèm mận chấm muối tôm Tây Ninh ngon da man luôn
    Chúc 2 mẹ con mình cán đích thành công con yêu nhé. mong con yêu từng ngày
    • 122 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ximuoibeo Xem bài viết
    Bí ngòi là quả gì thế em, chị ko bít, chỉ chị mua với. Nhà chị nhiều tôm khô lắm
    Nó hơi giống dưa chuột, nhưng thường to hơn, da xanh hơn, bề mặt nhẵn nhụi, có mấy gờ chạy dọc theo thân chứ không tròn xoay như dưa chuột.

Em vào google tìm image của Zuchini (tên tiếng Anh của nó) mà xem ảnh nhé. Ngoài chợ bán nhiều lắm đấy.
    • 122 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Breezy Xem bài viết
    Áp lực nhất là mẹ chồng. Gọi điện cho nhà ngoại, kêu là khuyên can nó đi. Nó ăn uống thế này tôi buồn lắm. Hu...hu... thế có dã man không.... oánh thẳng vào nơi mềm yếu nhất..hic...hic... Lại một bản tình ca: "con phải xem lại đi, bà ( tức là mẹ chồng) có sống được bao lâu nữa đâu, con ăn uống cho gia đình vui vẻ, không nhiều thì ít , cũng phải ăn 1 tí cơm. Người già hay cả nghĩ, cả nhà ăn bánh trái hoa quả , con không ăn , ngồi nhìn, thì bà làm sao không buồn. Như thế là bà rất quan tâm đến con dâu, chứ không phải là khắt khe đâu".
    Cả nhà thấy có thương tâm không? lôi cả tuổi thọ với sống chết ra để gây áp lực. Muốn là con dâu ngoan thế là thi thoảng lại phải phá giới ( hoàn toàn bị cưỡng bức ). May mà vẫn giảm size, thế mới hay, trời phật thương. Bây giờ mớ váy áo rộng lùng bùng roài. Sướng nhất là bắp tay không vĩ đại như cái ảnh phọt lên nhà mình đâu. Giờ có thể kiêu hãnh mặc đồ hở vai rùi nhá. Sắp tới đi Nha Trang về phọt ảnh tugn tóe cho cả nhà hãi hồn luôn há...he...he...:Laughing::Laughing::Laughing:
    Công nhận được mẹ chồng thương thật đấy !!! nghĩ cũng thấy xèm . Mẹ chồng tớ thì vô tư, chả mấy khi quan tâm tới vụ ăn uống của con cái, với lại trong con mắt cụ thì chúng tớ vào loại ăn quá nhiều là đằng khác :-(. Sao Dì không cho mẹ xem kết quả LC để thuyết phục, cho cụ yên tâm và thông cảm :-)
    • 122 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi samsamy Xem bài viết
    hehe, Sáng dậy em báo cáo tình hình LC của em nha (phấn khởi quá ko báo ko được)
    - Trước LC: eo 63 - bụng rốn 73 (46,5kg)
    - Sau 2 ngày LC: eo 62 - bụng rốn 72 (45kg)
    :cool:
    Thú thực là 2 ngày đâu vô cùng gian nan, buổi tối rất khó ngủ vì cứ cảm tưởng đến dầu mỡ mà ngán ngấy ngày hôm sau. Ngày thứ 2 em thèm cơm kinh khủng. Đọc trang 1 thì em biết 3 ngày đầu phải cố gắng vượt qua. Vì thế chăm chỉ lên tám với mọi người em cũng có thêm động lực

Chúc mừng em nhé ! Cố gắng lên, chả mấy chốc bụng lại phẳng lì :-)
    • 122 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon1302 Xem bài viết
    mới nhận được 100 gói đường splenda, chắc làm 1 ly cafe đen cho đỡ ghiền, với 1 gói Jell O, thứ 7 ở nhà làm thạch ăn
    Ah sáng nay thử cái que, nó ko tím đậm nhất thì có nên tăng fat cho nhanh đậm như bạn Chan Wa ko cả nhà? đang nghiền cái whipping cream, mà nói trong 2w đầu chưa được uống, mua rùi mà cứ nằm ở tủ lạnh, thèm làm món bánh caramel quớ, cafe whipping cream quớ rooling:rooling:
    Tím mức độ 3-5 là tốt rồi Dì ơi, không cần phải cố quá cho nó tím đậm đâu, khéo thành quá cố :-). Tím vừa là Dì đã vào ketonsis rồi. Tím đậm nhất cũng có thể là dấu hiệu bị mất nước (dehydrat) hoặc keton thải ra từ chất béo Dì ăn vào chứ chưa chắc đã phải tất cả đều là mỡ đốt trong cơ thể đâu. Nhiều khi tập thể dục cường độ cao, keton thoát ra từ mồ hôi rồi thì lấy đâu ra mà tím đậm nhất được. Hồi đầu chị cũng quá chú tâm đến việc này, sau nghiệm ra rồi thì thoải mái hơn hẳn, cứ tim tím là sướng luôn đi Dì nhá. Giảm đều là được. Giảm chậm thì cutting đi, làm sao cho calo in < calo out mới được . Ăn ít cũng phải giữ nguyên tắc high fat trong thành phần thức ăn mới được nhé.

Khiếp, nói như đúng rồi trong khi bản thân cũng miệt mài miệt mài mà đã tới đích đâu :-(
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cozet; 02/06/2011 vào lúc 01:01 PM.
    • 5,679 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cozet Xem bài viết
    Tím mức độ 3-5 là tốt rồi Dì ơi, không cần phải cố quá cho nó tím đậm đâu, khéo thành quá cố :-). Tím vừa là Dì đã vào ketonsis rồi. Tím đậm nhất cũng có thể là dấu hiệu bị mất nước (dehydrat) hoặc keton thải ra từ chất béo Dì ăn vào chứ chưa chắc đã phải tất cả đều là mỡ đốt trong cơ thể đâu. Nhiều khi tập thể dục cường độ cao, keton thoát ra từ mồ hôi rồi thì lấy đâu ra mà tím đậm nhất được. Hồi đầu chị cũng quá chú tâm đến việc này, sau nghiệm ra rồi thì thoải mái hơn hẳn, cứ tim tím là sướng luôn đi Dì nhá. Giảm đều là được. Giảm chậm thì cutting đi, làm sao cho calo in < calo out mới được .

Khiếp, nói như đúng rồi trong khi bản thân cũng miệt mài miệt mài mà đã tới đích đâu :-(
    Thế dì giảm đến đâu rồi, mục tiêu là nhiêu, khoe với dì là cái bụng của mình đã giảm đi thấy rõ, mình đi làm ko cần gen bụng mà vẫn thoải mái hì hì cũng là dấu hiệu khích lệ để tiếp tục theo DAS, chưa có đo lại, chắc DAS 2 tuần sẽ đo, có gì update tình hình cho nhé,
    • 128 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi samsamy Xem bài viết
    hehe, Sáng dậy em báo cáo tình hình LC của em nha (phấn khởi quá ko báo ko được)
    - Trước LC: eo 63 - bụng rốn 73 (46,5kg)
    - Sau 2 ngày LC: eo 62 - bụng rốn 72 (45kg)

:cool:
    Thú thực là 2 ngày đâu vô cùng gian nan, buổi tối rất khó ngủ vì cứ cảm tưởng đến dầu mỡ mà ngán ngấy ngày hôm sau. Ngày thứ 2 em thèm cơm kinh khủng. Đọc trang 1 thì em biết 3 ngày đầu phải cố gắng vượt qua. Vì thế chăm chỉ lên tám với mọi người em cũng có thêm động lực
    Khuyên Dì, đừng nên kiểm tra cân nặng, Trang 1 có nói, bây giờ mới biết A Chuối khó chịu thế nào khi các Dì cứ kiểm tra cân nặng liên tục như vậy, mình thì nhiều nhất 1 tháng mới cân, cân nhiều lại thêm áp lực thôi, rồi chẳng đi được tới đâu..........

Bắt đầu Lc ngày
    29/03:V1: 111; V2: 100, V2: 109, V3: 116 Khoảng 88kg
    28/04: V1: 110;V2: 95, V2: 99, V2:110; V3: 114; Đ: 70 86kg
    12/05: V1: 110;V2: 90, V2: 92, V2: 102; V3: 110; Đ: 68 K cân
    Xã 13/05 -> 22/05
    23/05 Bắt đầu lại:
    V1: 107; V2: 89, V2: 97, V2: 107 V3: 109; Đ: 67 K cân
    08/06:V1:100, v2: 89, v2: 93, v2: 103,v2:107, v3: 107, d: 66, t:34 81kg
    09/07:V1:100, v2: 84, v2: 87, v2: 95 v2:101, v3: 104, d: 63, t:32 80kg
    01/08:V1:100, v2: 83, v2: 86, v2: 91 v2:100, v3: 104, d: 63, t:31 79kg
    • 122 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Ặc. Chị nghe nhà mình nói chuyện bên Đập đá, lật đật vào trang 1 của tầng 10 để click vào nick của Chúi đặng tìm bài do Chúi gửi xem đang có chiến sự vùng nào. Tìm ra roài .. Cũng thấy luôn thông báo Chúi bị tạm giam, ngay dưới nick, ke ke ke

Muốn xem Chuối làm gì mà bị ném đá tưng bừng thế, tò mò quá thể. Bị ném mờ chả thấy kêu để các Dì mang thúng đi hứng rồi ném lại sang bên kia cho đỡ phí đạn.:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 180 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhchaule Xem bài viết
    Các Dì thử tập theo hướng dẫn của Kỳ Duyên đi, mình thấy cũng ok lắm đó :cool:
    Mình thì mình chỉ tập phần 1-4 thoai, hihi 5-6 khó mình bỏ qua :Smug: :Laughing:
    thank kiu nhá, chắc tớ cũng tập phần 4 thôi, mấy hôm nay lại máu me tập tành thế ko biết.

Hôm qua chả nói năng gì cứ lẳng lặng tập mấy động tác Chị mecun08 cho, 2 zai nhà tớ cứ mắt tròn mắt dẹt chả hiểu là đang làm cái gì mà mông cong veo rồi nhấp nha nhổm trên cái ghế, đến động tác khác thì zai con bảo "ơ, mẹ đứng kiểu con cò hả mẹ". Làm em suýt ngã vì cười. Nói là đang tập thể dục thế là cu cậu cũng đứng tập theo, làm cả nhà cười vỡ bụng.
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khuyên Dì, đừng nên kiểm tra cân nặng, Trang 1 có nói, bây giờ mới biết A Chuối khó chịu thế nào khi các Dì cứ kiểm tra cân nặng liên tục như vậy, mình thì nhiều nhất 1 tháng mới cân, cân nhiều lại thêm áp lực thôi, rồi chẳng đi được tới đâu..........
    dạ, để em rút kinh nghiệm. Người em là mập thân trên nên vòng 1 vòng 2 giảm là em mừng lắm rồi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 122 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon1302 Xem bài viết
    Thế dì giảm đến đâu rồi, mục tiêu là nhiêu, khoe với dì là cái bụng của mình đã giảm đi thấy rõ, mình đi làm ko cần gen bụng mà vẫn thoải mái hì hì cũng là dấu hiệu khích lệ để tiếp tục theo DAS, chưa có đo lại, chắc DAS 2 tuần sẽ đo, có gì update tình hình cho nhé,
    Eo - rún - bụng dưới nhá :
    Ban đầu : 76 - 83 - 89 ( eo xí hổ )
    Hiện tại : 67 - 74.5 - 80
    Mục tiêu: 60 - 70 - 74 ( chặng này khó hơn à nha)

Cân nặng thì dù có kiểm tra cũng không dám nói, sợ bị Chuối và các Dì phê bình cho nên vụ đó đi vào hoạt động bí mật :-) .

Sau 2 tuần Dì đo xem sao nhé. Dì nói quần áo rộng ra thì chắc giảm kha khá đấy.

À, các Dì có biết chỗ nào sửa váy áo uy tín không? Nhiều đồ giờ rộng thùng thích, có cái còn nguyên tem, hu hu hu, Dì muốn sửa để còn diện

P.S. Dì sang nhà Đập hứng Đá tí nhá. Chiều lại về.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cozet; 02/06/2011 vào lúc 01:29 PM.