Dáng đẹp

Tầng 10 - Ăn ngon - Đẹp da - Eo thon - Mặc đẹp.

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 986 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi samsamy Xem bài viết
    Thấy mọi người nhiệt tình quá nên em cũng quyết tâm cho bằng được. Hiện giờ em 46 kg (1m55 ). Mục tiêu sau 2 tuần LC của em là 44kg (mong rằng ko quá ảo tưởng . Em sẽ chăm chỉ thực hiện và báo cáo kết quả hàng ngày kèm thực đơn lên đây để có sai xót gì các chị chỉnh hộ em nhá
    DAS là pp giảm mỡ, ko phải giảm cân. Bởi vậy tuyệt đối ko được phép kiểm tra cân nặng, hay đặt mục tiêu giảm kg nặng – mà thay vào đó là giảm mỡ, giảm vòng eo, mặc được cái quần size nhỏ hơn v…v . Việc kiểm tra cân nặng, hay đặt mục tiêu giảm kg sẽ dẫn đến những nhầm lẫn ko đáng có, gây ra mất phương hướng trong quá trình ăn kiêng. Nếu vẫn tiếp tục cái thói quen kiểm tra cân nặng thế này thì khó mà thành công lắm – nếu chưa hiểu rõ thì Dì đọc lại trang 1 bài giảm mỡ và giảm cân và nguyên lí nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haluhalu Xem bài viết
    Quay đi quay lại nhà mình đã lại thêm 1 tầng rồi, tinh thần DAS và 8888 của các mẹ các dì ngày càng lên cao ^^

Trước tiên là chúc mừng nhà mới cái đã :Rose::Rose::Rose:

Hehe, các dì ạ, hnay e vào mương 14 cũng thấy có giới thiệu pp Low Carb. Chứng tỏ làn sóng LC ngày càng lan rộng. Sắp tới không chỉ các mẹ, các dì mà các e xì tin cũng Low Carb. Dưng mờ thấy các cmt ở dưới thì mọi ng vẫn lơ mơ về LC lắm. Điển hình là mọi ng vẫn ăn cơm (giảm dần lượng cơm), vẫn ăn hoa quả. Chẹp, thế mới thấy biết ơn a Chuối phổ cập DAS cho nhà mình đến nơi đến chốn. Tks a Chuối nhá nhá :Rose::Rose::Rose:

Tuần vừa rồi e bắt đầu 5 - 2, sau 2 ngày HC e tưởng e phải nhịn mấy ngày hoặc quay về 14 ngày mới xả, thế mà sau 2 ngày LC lại thấy "tìm lại chính mình" --> thật là kỳ diệu ý
    e cũng mới đọc kênh 14 xong nek`.!! vì mới 17t thui nên e còn mù tịch về kiến thức giãm cân lắm .lúc trước e cũng k bik j về LC cả .thế mak một ngày đẹp trời lại lần ra diễn đàn này của a chuối và học hỏi thêm từ mọi người(phước đức 3 đời để lại heheh). e đội ơn pp này vô cùng:LoveStruc:

• 118 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Hình như sắp đến những ngày moon thì cơ thể sẽ bị tích nước và cảm thấy tròn tròn phải ko ạ? 2 hôm nay e cũng vẫn ăn nghiêm chỉnh nhưng mà lại thấy cơ thể tròn hơn hôm kia :Sad: Hi vọng là tại moon. Vậy nếu "xong rồi" thì chắc sẽ ốm hơn cả ngày hôm kia đúng ko ạ :Smiling:
    Chị nào có kinh nghiệm giải đáp thắc mắc giúp e nhé, mọi khi e ít khi để ý vấn đề này lắm :Smiling:
    À, đêm hôm kia e cũng bị chuột rút, đau gần chết, mấy lần trong 1 đêm í :Crying:

• 181 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mới 2 ngày ko vào web mà nhà mình làm em chóng mặt quá. Đọc nãy giờ mới đến được trang cuối

Theo Das đúng 1 tháng rồi, hehe. Hôm nay bày đặt xí xọn cân thử ( cả tháng ko leo lên), giảm đúng 2kg, eo giảm 9cm, bụng giảm 7cm. Oh la la la la la, cân nặng ơi, mày chả còn quan trọng gì đâu

Em muốn giảm V1, muốn giảm V1, huhu. V1 em tới 92 lận cơ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi liethoa_nhuca; 31/05/2011 vào lúc 10:28 PM.

• 323 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liethoa_nhuca Xem bài viết
    Mới 2 ngày ko vào web mà nhà mình làm em chóng mặt quá. Đọc nãy giờ mới đến được trang cuối

Theo Das đúng 1 tháng rồi, hehe. Hôm nay bày đặt xí xọn cân thử ( cả tháng ko leo lên), giảm đúng 2kg, eo giảm 9cm, bụng giảm 7cm. Oh la la la la la, cân nặng ơi, mày chả còn quan trọng gì đâu

Em muốn giảm V1, muốn giảm V1, huhu. V1 em tới 92 lận cơ
    thường thì những người béo béo, đầy đặn hay có v1 hoành tráng, thế mà mình thì lại màn hình phẳng
    em có một ước ao, em có một khát khao... thật mi nhon, thật mi nhon...

• 255 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love_candy Xem bài viết
    C oy, e cũng giống c đấy. Hồi trc tập thẩm mỹ côg nhận xuống nhanh nhưng mà ngừng tập 1 phát là biết tay nhau ngay. Nhưng mà theo DAS thì ko lo, chứ lúc e ngừng tập e còn ăn nhiều hơn lúc tập ấy, toàn đồ carb nên béo ú lên, dã man con ngan, đi tong bao công sức. Bj thì e lười tập quá, mua dây về mà chưa tập c ạ, tập tabata đc 10 ngày xong lại lười.haha nên tình hình đc 1 tháng r mà chỉ thấy hơi nhẹ nhõm đi 1 tí chứ chưa biến chuyển j,hehe.
    À, c mua hạt maca vị muối nhé. Mà cái đấy khuyến mại đến khi nảo hả c?
    C xem có cần mua que thử ko thì e với c share tiếp chứ ở dưới hp e tìm lòi mắt ko thấy chỗ nào có que thử hết
    uh c cũng lười lắm nhé chả tập tành gì đâu sang tuần tập vậy cứ ngày này đợi ngày sau chưa làm đc trò giè cả. chả đo đạc gì nữa hehe cứ để mọi thứ nó tự nhiên. tối mai c đi lấy maca nào cũng đã biết nó ra làm sao đâu mai nhờ ng đi lấy đi làm về tối lại đi ngại lắm. còn cái que đó phải hnao có time c mới đi mua đc e ah. c đi làm về r ở nhà ăn uống cũng hết tối r nếu ng yêu rủ đi thì tranh thủ quá đó mua lun r về share vs e nhé.chứ 1 mình đi ngại lắm. e đg học ở đâu ùi?
    Chúc 2 mẹ con mình cán đích thành công con yêu nhé. mong con yêu từng ngày

• 225 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Quay đi quay lại nhà mình đã lại thêm 1 tầng rồi, tinh thần DAS và 8888 của các mẹ các dì ngày càng lên cao ^^

Hehe, các dì ạ, hnay e vào mương 14 cũng thấy có giới thiệu pp Low Carb. Chứng tỏ làn sóng LC ngày càng lan rộng. Sắp tới không chỉ các mẹ, các dì mà các e xì tin cũng Low Carb. Dưng mờ thấy các cmt ở dưới thì mọi ng vẫn lơ mơ về LC lắm. Điển hình là mọi ng vẫn ăn cơm (giảm dần lượng cơm), vẫn ăn hoa quả. Chẹp, thế mới thấy biết ơn a Chuối phổ cập DAS cho nhà mình đến nơi đến chốn. Tks a Chuối nhá nhá :Rose::Rose::Rose:

Tuần vừa rồi e bắt đầu 5 - 2, sau 2 ngày HC e tưởng e phải nhịn mấy ngày hoặc quay về 14 ngày mới xả, thế mà sau 2 ngày LC lại thấy "tìm lại chính mình" --> thật là kỳ diệu ý
    Sao mình xã xong hai ngày và lc hai ngày rùi mà vẫn thấy không thoải mái lắm nhỉ hay là thuộc dạng nhạy carb rùi, vụ này thì tuần sau chỉ dám 6 -1 thui.
    Mẹ chỉ online khi con đã ngủ!:LoveStruc:

• 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi! có mẹ nào giúp e với ạ? e thực sự rất cần tìm 1 trung tâm tập thể dục thẩm mỹ( tốt nhất là có cả 1 số máy, dụng cụ để tập- giá rổ nếu có) . nếu ko có trung tâm nào ở khu Mỹ Đình thì những khu lân cận cũng được ạ. mong các mẹ giúp đỡ.
    cảm ơn các mẹ nhiều!

• 323 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

hình như cứ buồn bực, stress là con người đều thèm ăn, may mà giảm cân theo DAS được ăn thoải mái bét nhè. chứ mấy kiểu giảm cân truyền thống khéo cân chưa kịp giảm đã tự kỷ vì phải nhịn ăn
    em có một ước ao, em có một khát khao... thật mi nhon, thật mi nhon...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 986 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Nói thật với các Dì là bản tính người VN mình thích ăn xổi, ko chịu tìm hiểu cặn kẽ, và ko có tác phong khoa học trong làm việc. Đặc biệt vấn đề giảm béo, giảm cân chẳng phải là ngoại lệ.

Nói đơn giản như pp giảm béo. Hiện tại có 2 trường phái chủ yếu 1 là Low Carb, 2 là Low Fat . Low Carb nổi tiếng có Atkins Diet, còn Low Fat là Dr Ornish Diet.

Nhưng đa số mọi người ở VN ko có ai hiểu kĩ 1 cách khoa học về pp Low Fat cho chính xác - chưa nói đến Low Carb. Thậm chí ngay cả các Dì bên nhà chữ S cũng thế. Các Dì chủ yếu toàn nghe theo kiểu truyền tai, chanh mật ong, bí đao, rồi nhịn ăn v...v dầu rằng chả chịu tìm hiểu xem những pp đó có căn cứ khoa học hay ko ?

Hay đơn giản như muốn ăn kiêng theo kiểu truyền thống Low Fat, thì ko ai người ta ăn đường kính, cơm gạo trắng, bánh ngọt, hoa quả ngọt v...v cả ( kể cả số lượng ít ). Mà thay vào đó người ta ăn ngũ cốc nguyên hạt, hoa quả chua, - tóm lại là các loại Carb chuyển hóa chậm. Và dĩ nhiên là phải tính toán Calories cẩn thận và đàng hoàng.

Trong khi đó các Dì bên nhà chữ S chỉ hiểu đơn giản ăn kiêng là ăn ít. Hiểu thế là sai lầm hoàn toàn. Bởi vì như đã nói nhiều lần các loại Carb chuyển hóa nhanh như bánh mì, cơm, bún, phở, bánh ngọt v...v sẽ tác động tới đường huyết --> cảm giác thèm ăn --> phá giới dễ dàng. Và đây là lí do vì sao những Dì bên nhà chữ S hay thất bại, phá giới là vì thế.

Và vì lí do trên nên khi ăn kiêng Low Fat người ta mới phải ăn ngũ cốc nguyên hạt, và hoa quả chua, tránh tuyệt đối các loại Bad Carb.

ĐIều này trước đây Chuối có nói dưng các Dì bên ấy ko chịu tiếp thu, vì đơn giản các Dì ấy ko chịu thay đổi tư duy.

Riêng về Low Fat, Chuối đã nghiên cứu và áp dụng cả năm trời. Đọc và hiểu rất kĩ tất cả các pp ăn kiêng Low Fat từ những nguồn chính thống của khoa học dinh dưỡng bên Mĩ. Chứ hoàn toàn ko phải là truyền miệng, truyền tai hay 1 cái gì đó tương tự như thế. Nhưng đến khi tìm hiểu Low Carb thấy ưu việt hơn Low Fat rất nhiều, nên chuyển hướng sang Low Carb, chứ ko phải là Chuối ko biết gì về Low Fat ( như trước đây có 1 số Dì ở bên nhà chữ S đã nói ).

Tương tự về chế độ ăn kiêng Low Carb. Cũng như các Dì đã biết, thực sự nếu chỉ copy and paste mấy cái trang thông tin về Low Carb ở trên web về thì quả thật là khó áp dụng. Và như thế chả khác gì lại đi vào cái vết xe đổ mà Chuối nói ở trên : Đó là áp dụng theo kiểu truyền tai, ko mang tính khoa học.

Bởi vậy, mục đích chính của Chuối khi xây dựng và truyền bá chế độ Low Carb về VN, ko phải ở chế độ ăn kiêng, mà là cả việc thay đổi tư duy có tính hệ thống, khoa học từ việc ăn kiêng thế nào ? Phân tích ra sao ? Giảm mỡ hay là giảm cân ? ( cái này mà ko nói thì rất nhiều Dì sẽ bị ngộ nhận ), hay áp dụng ra sao vào cuộc sống ? v....v

Nói tóm lại là bắt các Dì khi ăn kiêng phải thực hiện theo trình tự khoa học, chứ ko phải như hồi trước là truyền miệng, và rỉ tai.

Do dó, Dì nào hỏi mà Chuối hay trả lời là đọc lại trang 1 thì chính là lí do vì thế đấy.