Dáng đẹp

Sữa giảm cân Vinamilk, giảm 3,9kg trong 6 tuần???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 736 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

hôm nay mới ra coopmart mua hộp sữa vinamilk 98.900đ, trưa mai bắt đầu uống xem thế nào đây.
    Theo mình nghĩ nhà sx khuyên dùng 3 ngày đầu thay bữa trưa vì ... sợ mình khát nước uống nước nhiều vào buổi tối sẽ không tốt, đi "xả nước cứu thân" hoài sao mà ngủ được.

• 1,638 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong137 Xem bài viết
    Tớ giam duoc 1 kg sau 4 ngay uong sua rui
    hihi bao cao ca nha
    Bạn uống bữa 1 ngày mấy cữ vậy? Bước đầu giảm được 1 kg là ok rồi, cố lên…:Smiling:
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....

• 1,638 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_moon Xem bài viết
    hôm nay mới ra coopmart mua hộp sữa vinamilk 98.900đ, trưa mai bắt đầu uống xem thế nào đây.
    Theo mình nghĩ nhà sx khuyên dùng 3 ngày đầu thay bữa trưa vì ... sợ mình khát nước uống nước nhiều vào buổi tối sẽ không tốt, đi "xả nước cứu thân" hoài sao mà ngủ được.
    hihi, ngủ ko được thì càng giảm cân chứ sao

• 1,638 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munkhin Xem bài viết
    báo tin vui cho cả nhà. sau 2 tuần cố gắng ăn theo thực đơn của e, e giảm dc 3kg :Laughing:. Do cả tuần nay ngồi nh wá (ghiền theo dõi diễn đàn với làm phần báo cáo chiến lược sản phẩm => làm dùm bạn thui ) mà giảm chậm wá ạ.
    Quyết tâm tuần sau đưa báo cáo cho bạn xg, niêm phong lap luôn (có điều nhớ cả nhà lắm ko biết có chịu nổi ko nữa :Sad là tập luyện tích cực hn, giải quyết cái việc nhà tồn đọng nữa. để giảm nh hn. :Smiling:
    Trời, thấy mukhin giảm cân mà mình thèm quárooling:

• 344 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trời ơi, mai mình cũng lên Big C thôi Chắc Big C cũng có các mẹ nhỉ, em ko thick vào Metro lắm
    "Trái tim em có ước mơ... "

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có ai uống sữa này mà tăng cân chưa ạ :Laughing::Laughing:
    ng` e hấp thụ tốt nên sợ lắm :Sad:

• 79 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

[QUOTE=mustang;9985265]

hehe, bạn nói thế thì hóa ra mình giảm cân vì sự nghiệp làm đẹp mà bỏ bê việc học à??? ko nhé, xin thưa với bạn bây giờ mình cũng có bằng đại học kinh tế khoa Quản trị kinh doanh, và 1 bằng dh tại chức Hàng Hải khoa Kinh tế vận tải biển nhé, công việc mình hiện giờ lương cũng chẳng thua kém ai hết ạ.
    bạn cho rằng mình chỉ chú tâm chọn việc học để cho rằng mình ko thể giảm cân là hoàn toàn sai, sao bạn biết ngày xưa đi học mình không bị các bạn chọc ghẹo? mình không xấu hổ? nhưng bù vào đó mình cố vui vẻ, hòa đồng để mọi người có thiện cảm với mình hơn, còn bạn , bạn tự thu mình vào, tự cách ly với bạn bè, để mọi người cho rằng bạn khó chịu, tính tình nóng nảy?
    bạn cố gắng học thật giỏi là tốt, nhưng mình nói thật, sau này khi đi làm, tất cả mọi người đều muốn mình có 1 ngoại hình tương đối, để khi tiếp xúc với khách hàng, với đối tác mình sẽ không cãm thấy lúng túng.
    Ối ối c ơi, e ko có ý đó. :Worried:. Sis ơi, e đã nói là e và c khác nhau ạ. Khác ở đây là hoàn cảnh e khác c ạ, e mặc cảm là từ nhỏ kia (sis ơi, e thú thật e có tiền sử "tự kỉ" ạ), mà cái đó e đâu có muốn (huhuhu...thời mầm non thì ai mà suy nghĩ dc như sis nói ạ, e mà biết tư duy từ đó thì e đã là "thần đồng Đất Việt" ấy chứ:Sad. E ko muốn kể lể ch mình dài dòng vô đây(đâu có phải là phần Tâm sự, admin del bài e sao?). E cg ko muốn bị thương hại ạ. Nhưng sợ sis hiểu lầm nên e nói cho sis hiểu rõ thui ạ.
    Đó là chướng ngại tâm lý mà. E khác sis ở đó đó. Chuyện sis giảm cân là do nhu cầu bình thường của 1 thiếu nữ mới lớn, nhận thức về cái đẹp mà.
    Mà sis ơi, e ko có thu mình lại, ko cách ly vớ bạn bè . E vẫn sinh hoạt học tập bt, e nổi tiếng "lúc nào cg có thể cười" đó sis. Bt nếu ko ai chạm tới cái "chướng ngại" của e thì e hoàn toàn bt, còn nếu ai đó lỡ chạm tới thì e im lặng bỏ đi hay đòi búp bê của e , ng lớn cứ nghĩ e chơi búp bê như các bé khác, nhưng thật ra là e trút tâm sự với 1 nhân vật mà e tưởng tượng ra ạ, e chỉ ôm Misa vào lòng thôi(do đó ko ai ngờ mà cg ko ai phát hiện e bị bệnh ạ do gđ e chưa dc như h , sau này hnhư a e quan sát thấy lạ là sao e cứ ngồi quay vô tường, e cứ rúc vào chỗ tối mặc dù muỗi đốt đầy ng e cg ko khóc ko kêu ngứa, tính tình đôi lúc nóng giận thất thường, hét ầm lên như sợ cái đó...=> e nghe kể lại thui :Sad: chứ h e ko nhớ j hết, nhà e rút bài học đó để nhắc nhở là nên quan tâm nh hơn tới những j trẻ con có thể tiếp nhận... ). Lúc đó thì e thuộc hàng "khó trị" rồi, nên chữa lâu lắm ạ, nhưng cái di chứng tự ti mình ko bằng ngta thì vẫn còn kéo dài sau đó hn 3-4 năm ạ. Cái khó nhận ra là e "giấu giếm" cảm xúc tài wá ạ (:Worried: mà e cg ko biết là mình đã làm ntn nữa), hầu như ko bộc lộ nh kích động khi bệnh mới hình thành nên khó phát hiện.
    Ngoài ra, cú sốc lớn làm e mất niềm tin là e bị những người bạn thân nhất trở mặt ạ, rồi cả lớp ko hiểu từ bao h a dua theo, ngày nào cg tìm cách mỉa mai xúc xiểm e hết, ko biết các sis có biết trò "bắn bì" ko, tụi nó cứ canh thầy cô ko để ý là đồng loạt bắn vào e mà trc đó ko lâu lớp chúng e rất yêu thương nhau,hoà đồng lắm (sau e mới biết con nhỏ dc coi là hiền lành nhất lớp ghét e vì ng nó để ý chơi rất thân với e nên tìm cách dựng ch chi đó nên ai cg tin ...lúc đó e lớp 9 ạ, ko bao h e có thể wên cái time khủng khiếp đó, tới khi trên tay e có mấy vết bầm do bì thì mẹ biết thì ch mới giải quyết dc... Sau thì e mất niềm tin ạ, ko dám tin ai, sang cấp 3 cg chỉ xã giao, ai cg có thể tâm sự w e nhưng e ko tâm sự với ai (e đổi nickname từ đây: miss bí ẩn:Laughing::Laughing...
    Dạ, cái vụ ko chỉ có trí mà cần phải có bề ngoài ưa nhìn thì e đã biết ạ, nên mới tham gia với cả nhà nè. Còn nữa, ko phải e ko giảm cân dc là do ko quyết tâm đâu ạ, hay là ko triệt để ạ. Đính chính: e chơi thể thao là để tăng cường sức đề kháng, cg dc oi là cách tăng cường hoạt động để giảm sự tích mỡ, SỰ TÍCH MỠ LÀ DO CÁI BỆNH LẠ E GÂY RA, nếu e ko tập thì e sẽ tăng mỡ ltục gây ra các bệnh như gan nhiễm mỡ, tim có màng mỡ...nguy hiểm lắm ạ. Hiện tại bệnh e dc kiềm hãm do e mới có loại thuốc mới, ngoài ra e vẫn phải vận động nh và ăn kiêng ltục ấy chứ. Cái lần này mà giảm dc số cân như ý (để cviệc tốt hn như mustang nói) thì e sẽ có chế độ duy trì khác (bác sĩ điều trị dg nghiên cứu cho e ạ)

C mustang ơi, e ko muốn kể lể lôi thôi như vậy, nhưng mà nói ko rõ ràng có thể c sẽ hiểu lầm e. Hy vọng là e ko làm các sis hiểu lầm j nữa. Chắc có lẽ e là mem lạ đời nhất, cá biệt wá phải ko ạ?:Smiling:. Thôi, cả nhà ta cùng nhau phấn đấu nhé, dù mục đích của mỗi ng khác nhau thì cg đều thành công nha. C mustang cười cái huề với e nào :LoveStruc:. E cám ơn mustang vì c quan tâm đến e rất nh ạ. Chẳng wa là e ko nói rõ từ đầu cho sis hiểu thui mà, sr sis nhá:Angel:

• 79 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehienbahieu Xem bài viết
    Trời, thấy mukhin giảm cân mà mình thèm quárooling:
    Nhờ hỗ trợ nh lắm mẹ nó à. E thuộc dạng "thập cẩm", 1 thứ ko có ép phê đâu. nhưng có kết wả vậy e cg mừng rồi, sợ ko dc thì hoang mang lắm vì cái j cg thử rồi :Smiling:.
    Còn c sao rồi? Cố lên c nhé. e với c cố gắng tiếp nà:Rose::Rose::Rose:=>tặng c để động viên đó.

• 79 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ mustang và mehienbahieu
    xem lại report các mẹ, mới thấy cái dòng đỏ đỏ ấy ở post #50 của mehienbahieu... hehhehe...tại e thấy còn con gái mà như e thì khó xg lắm lắm ạ, vả lại với bạn khác thì lứa đó "trẻ ng non dạ" mau chán nản, nóng vội lắm lại dễ bị quyến rũ hn, ý chí non trẻ muh sao chống chọi nổi, ít ng quyết tâm cao độ như c mustang lắm=>khâm phục c ghia :Smiling:. Cứ cù rủ nhau, rồi đứa nào mà nói ngọt bùi chút là "rầm" ngay, mặc dù sau đó lại tự xỉ vả mình (e thấy tụi trong lớp thời cấp 3 đó, đại học lun, rồi quay ra trách cứ nhau...cứ mấy ngày ko đứa này cg đứa khác lặp lại các bước tương tự vậy à, cứ như coi chùm hài í :Laughing::Laughing
    Chỉnh sửa lần cuối bởi munkhin; 11/11/2009 vào lúc 12:45 AM.

• 1,638 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Nhờ hỗ trợ nh lắm mẹ nó à. E thuộc dạng "thập cẩm", 1 thứ ko có ép phê đâu. nhưng có kết wả vậy e cg mừng rồi, sợ ko dc thì hoang mang lắm vì cái j cg thử rồi :Smiling:.
    Còn c sao rồi? Cố lên c nhé. e với c cố gắng tiếp nà:Rose::Rose::Rose:=>tặng c để động viên đó.
    Ôi, mình có uống sữa này được đâu vì đang cho bé bú, thế mới chán.:Smug: