Dáng đẹp

Sữa giảm cân Vinamilk, giảm 3,9kg trong 6 tuần???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.8K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ vừa mua được 14 hộp tại Citimart ở tầng 5 Vincom đây. Bây giờ nó ra loại mới rồi. Loại hộp giấy có 14 gói, mỗi gói 37.5g. 206,800 VND/1 hộp. Ở siêu thị còn khoảng 10 hộp gì đó. Mẹ nào muốn mua thì nhanh chân đến nhé kẻo hết đấy. :Laughing:. Đây là lần đầu tiên dùng thử nghiệp sữa giảm béo không biết có tác dụng j không. :Thinking:

Đời má với ba còn gian nan thì có các con thật ngoan....:Laughing:
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các chị vào đây chia sẻ kinh nghiệm tiếp đi ạ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vitcon3; 04/01/2010 vào lúc 11:53 AM.
    :Rose:
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

lâu ko vào đây, các mẹ giảm cân thế nào rồi ạ?mẹ ngoc_moon còn nhớ e ko .? sau một thời gian" bế quan toả cảng" quyết chí diet cho bằng dc, e vào update tình hình tí cho các mẹ phấn chấn thêm trong công cuộc"trần ai" này nè:Laughing:. tình hình là e nó lúc trc diet là 57.5kg :Worried:, sau khi tham khảo e nó qđịnh dùng sữa + lishou từ tháng 10/2009 đến tháng 12 thì ngót...9kg hehehehe...
    TKB của e nó:
    sáng ăn nhẹ (trái cây + yaourt,hay miếng bánh ...cg có khi chén cơm tấm nhỏ) đến 10h tương 1 viên lishou
    trưa không ăn chỉ uống 1 ly sữa vinamilk+uống nước là thấy no luôn rồi, sợ đau bao tử thì xế chiều có thể măm măm 2 miếng táo, lê, thanh long hay 1 chén canh rau.
    tối dứt khoát 1 ly sữa không ăn cơm, nếu thèm quá thì có thể liếm láp 2-3 cuốn gỏi hay dĩa gỏi bò (mấy mẹ ăn ít dc ạ, cái này e có kinh nghiệm ăn không thấy lên gr nào hết), sợ cào ruột thì trc khi uống tầm 6h có thể ăn chén canh + rau luộc (nhưng đừng nhiều quá, lót lòng thôi ạ).
    E ko uống sữa trừ cơm dc vì e có bệnh, nên chỉ uống 2 bữa vậy thôi. cg ko dứt khoát là tuân thủ vì e nó còn bận học và đi làm nữa nên có thể linh hoạt, cứ 2 tuần là e thả 1 ngày không dùng sữa nhưg ko ăn đồ béo, ngọt và chất tinh bột nhiều. cứ bún, mì, hủ tiếu...sợi thì ok.
    Tới tháng 1 thì e dừng chỉ duy trì sữa buổi tối, 2-3 ngày ly, ko dùng thuốc lishou nữa. cân ổn định (nhích nhẹ 0,5kg, lên xuống tuỳ ngày :Thinking. Tới đầu tháng 2 thì lo xa (kinh nghiệm mấy lần trc tết tăng kinh khủng :Crying, mua 2 hộp sữa loại 14 gói ấy ạ +20viên lishou thủ thân hehehe...
    Tới nay thì thuốc còn 3 viên mà sữa còn hộp rưỡi (cái tội lo xa nó thế) tại ngày uống ngày không, xen kẽ có ngày dùng sữa (ngày đó không có j để ăn :Angel, ngày thuốc (nếu tiệc tùng sa đoạ :Laughingmà e vẫn ok, ko thèm ăn. Tới giờ e nó ở ngưỡng 47 kg yếu đó ạ :Laughing:.

Thành công thành công đại thành công rồi.
    Nếu có đk các mẹ sau khi đạt dc kg mong muốn thì cứ mua dự trữ để uống kèm duy trì nhé! e thì h 2-3 ngày phải kèm 1 ly thay btối vì e rất dễ tăng cân. Ai ở đây quen thì bik mà, tăng dễ xuống rất khó, mấy lần giảm ko thành thử đủ mọi loại... lần này duy trì dc như hm nay thì lần đầu đó ạ. Chúc mấy c , mấy mẹ thành công nhé. Có gì thì update cho mọi người chia sẻ cùng nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng chị munkhin. Thực tình là em theo dõi thông tin về chị từ khi bắt đầu dùng sữa, chị làm động lực của em đấy ạ.
    Em cân nặng 66 cân từ khi ra tết mà chỉ cao có 1,53 m. Hix. Mới có 22 tuổi thôi mà đã thế đấy. Mẹ lo quá nên giục em ra học thì phải tập luyện và dùng thuốc giảm cân đi(em đang học năm 3 mà). Thế là em dùng từ hôm 23.2 đến 2.3 thì giảm xuống còn 64, đến 6.3 còn 63. Mà em bị bệnh đau dạ dày nên không dám nghỉ ăn, vẫn phản trong khi uống sữa, nhưng thường ăn bánh mì chị ạ vì nghĩ nó sẽ giúp trung hòa axit trong dạ dày, buồn không chịu được. Bây giờ em vẫn 63 cân, đang trong tuần thứ 3 của chế độ ăn, nhưng em hay đi học, lại không chuẩn bị đồ ăn trước, sẵn gì ăn nấy nên sợ không theo nổi chế độ mất
    Tuần thứ 3 này vẫn đang dùng 3 gói 1 ngày mà 3 ngày nay em vẫn ăn sáng (bánh mì hoặc xôi) và ăn rau (thường là bù đỏ luộc) buổi tối đấy chị ạ. Nghe họ bảo 2 tuần thứ 2 của chế độ là phải nghiêm ngặt mà em lỡ bỏ khoảng 3 ngày nay không biết có nên tiếp tục quay lại nghiêm ghặt ngay không. Con bạn em dọa mà ăn uống như thế sau cơ thể đòi hỏi hấp thụ thức ăn lại tăng cân nhanh hơn. Eo, em sợ chết. Thường ngày đi học buổi trưa trên trường cầm chai sữa lên thì không sao. chứ tối về nhà không ăn với cả nhà (bọn em ở cùng anh chị) thấy thế nào ấy. Mà em thì ko có điều kiện dùng trà linchau gì đó.
    Ôi cứ thế này em lại tăng mất, tuần đầu em giảm được 2 cân, gần 2 tuần sau giảm thêm 1 cân nữa. hix giờ em đang cần củng cố tinh thần đây. Khâm phục chị thật
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cung dang muon giam can,Doc kinh nghiem cua cac me thay yen tam han, nhung khong biet mua thuoc lishou o dau?
    Em chua co gia dinh (va chuan bi len xe hoa) ^^ nen khong biet co anh huong gi den chuyen sinh con khong nua?
    Con ve sua,em dang di mua de thu day ....Hi vong se co ket qua nhu cac me
    • 86 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoidea Xem bài viết
    Chúc mừng chị munkhin. Thực tình là em theo dõi thông tin về chị từ khi bắt đầu dùng sữa, chị làm động lực của em đấy ạ.
    Em cân nặng 66 cân từ khi ra tết mà chỉ cao có 1,53 m. Hix. Mới có 22 tuổi thôi mà đã thế đấy. Mẹ lo quá nên giục em ra học thì phải tập luyện và dùng thuốc giảm cân đi(em đang học năm 3 mà). Thế là em dùng từ hôm 23.2 đến 2.3 thì giảm xuống còn 64, đến 6.3 còn 63. Mà em bị bệnh đau dạ dày nên không dám nghỉ ăn, vẫn phản trong khi uống sữa, nhưng thường ăn bánh mì chị ạ vì nghĩ nó sẽ giúp trung hòa axit trong dạ dày, buồn không chịu được. Bây giờ em vẫn 63 cân, đang trong tuần thứ 3 của chế độ ăn, nhưng em hay đi học, lại không chuẩn bị đồ ăn trước, sẵn gì ăn nấy nên sợ không theo nổi chế độ mất
    Tuần thứ 3 này vẫn đang dùng 3 gói 1 ngày mà 3 ngày nay em vẫn ăn sáng (bánh mì hoặc xôi) và ăn rau (thường là bù đỏ luộc) buổi tối đấy chị ạ. Nghe họ bảo 2 tuần thứ 2 của chế độ là phải nghiêm ngặt mà em lỡ bỏ khoảng 3 ngày nay không biết có nên tiếp tục quay lại nghiêm ghặt ngay không. Con bạn em dọa mà ăn uống như thế sau cơ thể đòi hỏi hấp thụ thức ăn lại tăng cân nhanh hơn. Eo, em sợ chết. Thường ngày đi học buổi trưa trên trường cầm chai sữa lên thì không sao. chứ tối về nhà không ăn với cả nhà (bọn em ở cùng anh chị) thấy thế nào ấy. Mà em thì ko có điều kiện dùng trà linchau gì đó.
    Ôi cứ thế này em lại tăng mất, tuần đầu em giảm được 2 cân, gần 2 tuần sau giảm thêm 1 cân nữa. hix giờ em đang cần củng cố tinh thần đây. Khâm phục chị thật
    heheh...Giờ mới biết cái vụ này. hm rày mắc thi Tốt nghiệp nên ko có onl, lại cái tội hay quên nên chả nhớ mình đã làm cái gì, ở đâu hết .
    Mình chắc cg ngang tuổi nên thôi xưng chị em đi, ngại chết :Smiling:. Tớ cũng vì thấy mình mũm mĩm wá sợ sau này khó xin việc <ấn tượng ban đầu cg quan trọng lắm mà> thêm phần khoái wần áo đẹp, lại cái tội ko muốn phí phạm quần áo cũ nên nỗ lực thoai à, chứ chả có gì hơn người đâu <mắc cỡ wá à >
    Mình không rõ nhưng theo mình thì lý do trước hết là sự quyết tâm thôi. Cái tội lớn nhất của chúng mình là dễ "xiêu lòng" bị món ngon và sự khó khăn khi phải kiên khem tất tần tật các thứ, thay đổi nhu cầu cũng như thói quen ăn uống là cái khó nhất, thường thì mình hay gặp tái tăng cân là do thiếu sự dứt khoát trước "cám dỗ" đó mà. Mình cũng thế nên tc giờ cứ thực hiện giảm hoài đó thôi <nếu bạn có theo dõi tình hình của mình thì đã rõ heng >.
    Qua tết này thì mình ko tăng mà còn giảm thêm 1 kg. Đang sướng rơn vậy mà đùng cái mắc ôn thi túi bụi, học bài khuya nên hay xót ruột thế là...:Crying: tăng lại 2-3kg oỳ. Bắt đầu ngày mai lại thực hiện lại 2 bữa sữa và ko ăn cơm <cái này mập lắm, h e mới biết đó, chất tinh bột 100% muh>...Thôi tụi mình cùng phấn đấu heng, mình cũng đau bao tử mà, hnhư ai cg sợ diet thì ảnh hưởng nhưng mình thấy trong quá trình diet mình đau có bị gì đâu.Tốt nhất là cứ thủ trái cây trong người<Nhưgn đừng có ăn CHUỐI nha>: táo, lê, mận... là ok nhất đó.Còn không thì mình ăn bánh gạo chứ ko ăn bánh mì...
    • 2,525 Bài viết

• 2,272 Được cảm ơn

sao em thấy hồi hè em đi làm thêm, sáng em lười ăn chỉ uống sữa đậu nành (có đường đàng hoàng nhé), trưa em uống 1 hộp sữa cô gái hà lan (cũng có đường), tối về nhà mới ăn cơm thôi, ko hiểu sao lúc đi làm là em lười ăn, còn đi học thì cứ đói ăm suốt. Vậy mà chỉ 1 tháng em ốm hơn 2kg. Lúc đó mất cái bụng mỡ luôn, đùi thon nữa, đã lắm (bình thường người em cũng tròn). Giờ đang đi học cứ ăn rồi ngủ, ngồi máy tính riết bụng mỡ em to quá phát chán :Silly: em nghĩ là thay sữa bằng bữa ăn bình thường (ko cần sữa giảm cân đâu) cũng giảm đc đáng kể đấy.
    • 88 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mấy chị mua hộp 100k ở đâu vậy ?
    sao em đến đại lý sữa ở Trần Xuân Hòa thì chỉ có hộp giấy 14 gói nhưng tới 220k lận
    Tính ra thì bị lừa nặng quá ! hic
    Em định giảm cân mà bị cả nhà phản đối , chán quá đi .Em cao 1m65 mà nặng tới 56kg .Lần này em quyết tâm giảm còn 50kg như thời đi học thôi ,chứ không cần phải mỏng như người mẫu đâu .Vậy mà cả nhà ai cũng bảo vậy là được rồi hic
    Mà khổ nỗi quần áo đẹp thì toàn là size nhỏ thôi => phải giảm
    Mà nhiều lúc ngẫm thấy thật không công bằng , em có con bạn ăn nhiều vô cùng ,hồi xưa đi học ở chung nhà trọ với nó nên biết , bữa nào nó cũng ăn 3 chén cơm lại còn khoái ăn đồ ngọt , ăn chè , uống sinh tố ,vậy mà quanh đi quẩn lại cứ 45-46 kg mà nó cao 1m62 nên nhìn dáng đẹp lắm
    Còn em hồi đó cũng kiêng khem gần chết đi được vậy mà quá lắm thì giảm được còn 49kg còn lại thì cứ 50 đều đều mà 50 thấy dáng diếc cũng okay nên giờ chỉ mong ước giảm xuống còn 50
    Đang mún lấy chồng đây
    • 1,759 Bài viết

• 5,593 Được cảm ơn

mình mua trong siêu thị cũng thế những 234k/14 gói cơ- sữa giảm cân của vinamilk mà. mẹ nào mua có 100k ở đâu mà rẻ thế nhỉ???
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    mình mua trong siêu thị cũng thế những 234k/14 gói cơ- sữa giảm cân của vinamilk mà. mẹ nào mua có 100k ở đâu mà rẻ thế nhỉ???
    Tớ nghĩ không có giá 100K đâu. Nếu có thì chắc là loại hộp hồi đầu còn lại rồi. Tớ mua đợt đầu tiên của loại hộp giấy 14 gói ở Citimart đã là 217k rồi. Uống 6 hộp giảm được khoảng 3kg (kèm cả tập thể dục nữa). Giờ nó chững lại rồi. Uống thêm cũng không ăn thua. Hehee. Tớ còn 6 hộp nữa (vì hồi đầu sợ khan hiếm nên mua đến 12 hộp liền), mẹ nào nhu cầu tớ để lại cho 200K/1 hộp.

Đời má với ba còn gian nan thì có các con thật ngoan....:Laughing:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bán lại sữa giảm cân đây!!!
    mình vừa mua 1 hộp sữa giảm cân vinamilk gồm 16 gói về sử dụng để có được thân hình mình dây, mới uống được 3 hôm thì bị mẹ phát hiện và không cho sử dụng nữa (vì mình cũng không thuộc dạng mập), giờ mình muốn bán lại với giá rẻ 140k/13 gói sữa, đảm bảo còn hạn sử dụng và chất lượng y nguyên, ai có nhu cầu mua thì phone cho mình số đt 0956866879, mình ở tp.hcm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munkhin Xem bài viết
    heheh...Giờ mới biết cái vụ này. hm rày mắc thi Tốt nghiệp nên ko có onl, lại cái tội hay quên nên chả nhớ mình đã làm cái gì, ở đâu hết .
    Mình chắc cg ngang tuổi nên thôi xưng chị em đi, ngại chết :Smiling:. Tớ cũng vì thấy mình mũm mĩm wá sợ sau này khó xin việc <ấn tượng ban đầu cg quan trọng lắm mà> thêm phần khoái wần áo đẹp, lại cái tội ko muốn phí phạm quần áo cũ nên nỗ lực thoai à, chứ chả có gì hơn người đâu <mắc cỡ wá à >
    Mình không rõ nhưng theo mình thì lý do trước hết là sự quyết tâm thôi. Cái tội lớn nhất của chúng mình là dễ "xiêu lòng" bị món ngon và sự khó khăn khi phải kiên khem tất tần tật các thứ, thay đổi nhu cầu cũng như thói quen ăn uống là cái khó nhất, thường thì mình hay gặp tái tăng cân là do thiếu sự dứt khoát trước "cám dỗ" đó mà. Mình cũng thế nên tc giờ cứ thực hiện giảm hoài đó thôi <nếu bạn có theo dõi tình hình của mình thì đã rõ heng >.
    Qua tết này thì mình ko tăng mà còn giảm thêm 1 kg. Đang sướng rơn vậy mà đùng cái mắc ôn thi túi bụi, học bài khuya nên hay xót ruột thế là...:Crying: tăng lại 2-3kg oỳ. Bắt đầu ngày mai lại thực hiện lại 2 bữa sữa và ko ăn cơm <cái này mập lắm, h e mới biết đó, chất tinh bột 100% muh>...Thôi tụi mình cùng phấn đấu heng, mình cũng đau bao tử mà, hnhư ai cg sợ diet thì ảnh hưởng nhưng mình thấy trong quá trình diet mình đau có bị gì đâu.Tốt nhất là cứ thủ trái cây trong người<Nhưgn đừng có ăn CHUỐI nha>: táo, lê, mận... là ok nhất đó.Còn không thì mình ăn bánh gạo chứ ko ăn bánh mì...
    hi Lâu rùi không quay lại , mình lại bắt đầu chế độ ăn dùng sữa đây, hi vọng cân nặng còn 53
    (Giờ đang là 60 )
    Ok
    Cố gắng nào
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=pinky2510;9964477]Cái thể loại sữa giảm cân này Nutifood đã có từ lâu, tên là Slim Max, và chắc chắn là rẻ hơn sản phẩm của Vinamilk. Tớ nghĩ chúng nó có chung một công thức là chứa các chất xơ tạo cảm giác no lâu đồng thời bổ sung đầy đủ vitamin và khoáng chất giúp cân bằng chế độ dinh dưỡng.

Hai loại sữa này có chứa các nguyên liệu giúp cho quá trình đốt cháy chất béo, làm giảm tế bào mỡ nên mới hỗ trợ làm giảm lượng mỡ trong cơ thể đó. Trong đó có nguyên liệu gọi là CLA (Conjugated Linoleic acid) là một dẫn xuất của acid béo. Nguyên liệu này còn ngăn hiện tương Yo-Yo (tức hiện tượng người ăn kiêng một thời gian, sau đó ăn lại thì thường phát phì hơn trước). CLA hiện khá phổ biến ở thị trường Âu Mỹ dưới dạng thực phẩm chức năng.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munkhin Xem bài viết
    mình cg dg uống nè, mua ở đại lý Vinamilk lun. sao có mẹ uống mà ăn dc hay nhỉ, mình uống xg là ko muốn ăn luôn vì miệng cứ chát chát nên uống 1 ly sữa xg là uống cả chai nước => no luôn ko ăn dc nữa :Smiling:, ko bị rượt.
    cái chính là e uống theo từng bước, 3 ngày đầu e chỉ uống thay cho bữa ăn tối (trong hướng dẫn thì khuyên là thay bữa trưa, nhưng e nghĩ ăn vào tối là dễ mập nhất nên giảm cái cữ ăn này hehhehhe).sau đó uống tiếp thay 2 bữa, chỉ ăn nhẹ vào buổi sáng. h e chỉ uống sữa thôi, ko ăn j cả, có thể mấy mẹ sẽ hơi đói, có cảm giác cồn cào thì ăn trái cây thay cg dc nhưng tránh ko ăn những loại trái cây ngọt vì nó có nh đường, e thì nếu thấy hơi xót ruột thì ăn thanh long, táo, bưởi, sữa chua (loại có nha đam đó cho đẹp da lun)
    em uống dc 2 hộp rồi, từ lúc bắt đầu uống e có cân và đo chỉ số 3 vòng để so sánh, lúc đó e 57,5kg :Sad: . Sau 6 ngày đầu e cân thì còn 56 hehheh, sau đó thì 55.5 rồi bị chững lại, hm wa thì còn 54. tuần này là tuần thứ 3 e diet đó, thấy đùi có nhỏ lại, bụng cũng đã hơi phẳng rồi, bắp tay cũng nhỏ đi thấy mừng và phấn chấn hẳn. jờ e có uống kèm thêm thuốc lishou nữa cho tăng hiệu wả, vì e cần giảm gấp, nên phải ăn sáng để ko bị mệt còn 2 bữa kia ăn vẫn uống sữa.
    Lưu ý các mẹ là nên uống nh nước, e trc đây ko có thói wen uống nh nc nhưng từ khi uống sữa thì khát ko chịu dc, e đọc thấy có mẹ ko uống nc mà ăn thì ko có hiệu wả đâu ạ, ngày trc 1 ngày e chỉ uống khoảng 1- 1,5l còn jờ là uống 2-3l lận đó, đi đâu cũng kè kè chai nước, đa phần e uống nc lọc ạ, buổi sáng thì có uống thêm nc táo hay cam để bổ sung vitamin. uống nh nc nên e ko có cảm giác đói nữa, ko thèm ăn lun.các mẹ nhớ tránh đừng uống nc có đường hay nc ngọt nhé. nên lần này e diet khoảng 1 tuần đã thấy có kết wả tốt mà da đẹp hẳn ra, trc hay lấm tấm mun và khô, h thì da căng và mát ko còn khô nữa (nh ng còn khen e trắng ra nữa chứ hehhe:Laughing. Thường thì khi giảm cân các mẹ sẽ thấy da mình bị khô và sạm đi vì cơ thể thiếu chất mà.
    Đó là kinh nghiệm của e, e thấy tuỳ theo cơ địa từng ng mà hiệu wả khác nha, e thuộc dạng tròn bẩm sinh đấy ạ, xuống thì khó mà lên thì chóng mặt lun, e diet mấy lần rồi nên kn lắm lắm, wan trọng là tập thể dục và kiểm soát chế độ ăn của mình nữa, cho dù mình có dùng sp nào thì cg nên duy trì chế độ ăn uống hợp lý thì mới ko lên cân trở lại(kn thương đau đấy ạ).
    sữa này nếu theo low carb có dùng được không ạ
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6