Dáng đẹp

Sinh con bao lâu thì nịt bụng được ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.7K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi!
    E mới sinh được 1tháng (em sinh mổ ạ). E rất lo lắng vì vòng 2 của e to quá. Nhiều người khuyên e nên mua nịt bụng để lấy lại vóc dáng. Nhưng như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ? Liệu 1 tháng thì đã dùng được chưa a? Và nên mua nịt bụng loại nào ạ?
    E mớí sinh lần đầu nên chưa có kinh nghiệm. Mong các mẹ tư vấn cho em với ạ. E cám ơn các mẹ nhiều lắm aaaaaạ!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose::Rose::Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giảm cân phase 2

"QUYẾN RŨ MỌI TẦM NHÌN THỎA SỨC ĂN NGON, KHÔNG LO CÂN NẶNG" Sản phẩm GIẢM CÂN phase2...

• sau khi sinh mổ bao lâu thì đi tập được

em sinh mổ được 2 tháng 20 ngày rồi,con không bú nữa,vết mổ cũng đã lành.Vậy khi nào em có thể đi tập lại được,tình hình là rất sốt ruột vì thân hình vạm vỡ,phì nhiêu wa.

• Ho mãn tính

Có phải khi con ho lâu không trị dứt điểm sẽ chuyển sang ho mãn tính và rất khó chữa đúng không ah?...

• Sau khi sinh mổ bao lâu thì massage body được?

Mình nghiện mát xa :D, mọi khi tuần nào cũng đi massage. Từ hồi có bầu, không được đi vật quá, hihi. Hôm vừa rồi sổ lồng, phi ngay đến chỗ massage, chị nhân viên quen bảo sinh mổ 10 tháng mới được mát xa nên chỉ dám làm lưng và chân cho mình thôi. Mình muốn hỏi các mẹ xem mẹ nào có kinh...

• GIảm cân từ 4 đến 6kg trong vòng 1 tháng

>> Các mẹ có thể click vào đây để tham khảo thêm về cách giảm cân cũng như thông tin về sản phẩm...

• 4,325 Bài viết

• 4,883 Được cảm ơn

Mình sinh thường thì sinh xong vài ngày là mình nịt bụng ngay, bạn sinh mổ nếu vết mổ đã ổn thì có thể nịt được rồi, tuy nhiên ko nên nịt 24/24 mà những lúc ăn và đêm đi ngủ nên bỏ ra. Kinh nghiệm của mình chỉ có vậy thôi
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 191 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cung 2-3 tuần sau sinh là nịt bụng luôn, nhưng em sinh thường. Chị sinh mổ chắc là phải lâu hơn một chút, em nghĩ là khi nào chị thấy vết mổ liền thì dùng nịt cũng được.
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Mình hai lần đều sinh mổ. Cứ khoảng 3 tuần bắt đầu gen nhẹ ( lấy tã mềm ghen), mẹ chàu được cái chăm gen lắm, kể cả đẻ con bé con giữa mùa hè cũng gen, kết quả ok lắm . Sau khi vết mổ lành hẳn thì gen bằng loại quần chuyên dụng. Đảm bảo 2 con xong vẫn mặc quần bò sơ vin áo sơ mi ngon , thử đi :Smiling: