Dáng đẹp

Sinh con bao lâu thì nịt bụng được ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.23K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi!
    E mới sinh được 1tháng (em sinh mổ ạ). E rất lo lắng vì vòng 2 của e to quá. Nhiều người khuyên e nên mua nịt bụng để lấy lại vóc dáng. Nhưng như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ? Liệu 1 tháng thì đã dùng được chưa a? Và nên mua nịt bụng loại nào ạ?
    E mớí sinh lần đầu nên chưa có kinh nghiệm. Mong các mẹ tư vấn cho em với ạ. E cám ơn các mẹ nhiều lắm aaaaaạ!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose ::Rose::Rose::Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sinh mổ bao lâu thì đặt vòng được vậy ạh?

Mình sinh mổ, cũng được gần 1 tháng rồi. Theo mình biết thì tốt nhất trong vòng 3 năm không nên có baby để đảm bảo an toàn. Vậy sinh mổ xong bao lâu thì có thể đặt vòng được vậy ạh? Ai biết chỉ dùm cinn với. Ngoài ra cinn thỉnh thoảng bị đau phần xương cụt, nhói lên 1 cái rất khó chịu. Vậy có mẹ...

• 6 loại thực phẩm giúp giảm béo bụng nhanh

1/ Bưởi http://s27.postimg.org/j3t3urokz/images.jpg Trong số các thực phẩm giúp...

• eo nhỏ, chân to

Xin chào mọi người :D Mình thấy có nhiều bạn hay than thở vì có bụng mỡ, nhưng thú thật, mình ganh...

• Sinh con bao lâu thì nên đi làm lại

Mình chuẩn bị sinh cháu thứ 2, nhưng đang phân vân nên đi làm tiếp hay ở nhà trông co nữa. Mình thì làm việc cho công ty tư nhân ở Mỹ Đình, lương được 4,5triệu/tháng, không bảo hiểm gì hết, sáng làm từ 9h đến 18h, cộng cả 1h đi và 1h về mất 11 tiếng một ngày(mình ở bên Mê Linh), ngặt một nỗi 2 bên...

• Đến Thuyền Chài khám phá nhà hàng “chất lượng đại gia – giá cả sinh viên”

Nổi tiếng với các món hải sản tươi ngon, giá rẻ và mới lạ, nhà hàng Thuyền Chài toạ lạc tại 01...

• 4,385 Bài viết

• 4,985 Được cảm ơn

Mình sinh thường thì sinh xong vài ngày là mình nịt bụng ngay, bạn sinh mổ nếu vết mổ đã ổn thì có thể nịt được rồi, tuy nhiên ko nên nịt 24/24 mà những lúc ăn và đêm đi ngủ nên bỏ ra. Kinh nghiệm của mình chỉ có vậy thôi
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha
    http://zaodich.com/forum/f2488/nang-...-nghi-1565206/

Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 191 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cung 2-3 tuần sau sinh là nịt bụng luôn, nhưng em sinh thường. Chị sinh mổ chắc là phải lâu hơn một chút, em nghĩ là khi nào chị thấy vết mổ liền thì dùng nịt cũng được.
    • 744 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Mình hai lần đều sinh mổ. Cứ khoảng 3 tuần bắt đầu gen nhẹ ( lấy tã mềm ghen), mẹ chàu được cái chăm gen lắm, kể cả đẻ con bé con giữa mùa hè cũng gen, kết quả ok lắm . Sau khi vết mổ lành hẳn thì gen bằng loại quần chuyên dụng. Đảm bảo 2 con xong vẫn mặc quần bò sơ vin áo sơ mi ngon , thử đi :Smiling: