Dáng đẹp

Phòng tập Gym cho nữ ở TP.HCM

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 207K Lượt đọc
  • 321 Trả lời

• 101 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, sau thời gian phất đấu cắm cúi ở văn phòng, bi giờ em rất là béo và hay đau mỏi toàn thân (đặc biệt là thắt lưng và vai cổ), tình hình vậy nên phải quyết tâm đi tập thể dục thôi :Crying:. Em thấy mọi người hay tập aerobic nhưng mà phải cái bộ xử lý của em là lõi đơn nên không thể xử lý nhiều tác vụ 1 lúc được (ví dụ em không thể vừa nghe nhạc vừa nhảy nhót cho đúng được :Silly nên chắc chỉ có thể tập Gym với phòng tập máy được thôi, tập trung làm 1 chuyện 1 lúc thôi . Các mẹ có biết phòng Gym nào ở TPHCM chỉ dành riêng cho nữ mà sạch sẽ, vừa phải không xô bồ, giá cả chấp nhận được và không quá xa trung tâm không thì chỉ cho em với.

Thanks các mẹ nhiều lắm nha! :Rose::Rose::Rose:
    Gối ôm là gối ôm ngoan!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 805 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Em cũng đang quan tâm đến vấn đề này lâu rồi nhưng vẫn chưa tìm được chỗ tập ưng ý. Các mẹ nào có kinh nghiệm thì share cho em với. Thks các mẹ
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Cung VH Lao Động, Nhà VH Thanh Niên, Nhà VH Phụ Nữ Lý Chính Thắng, nhà VH Phụ Nữ chi nhánh 1 ở tầng 2 siêu thị Lotte Mart Q7 (tháng sau em sẽ tập ở đây)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 148 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntm Xem bài viết
    Cung VH Lao Động, Nhà VH Thanh Niên, Nhà VH Phụ Nữ Lý Chính Thắng, nhà VH Phụ Nữ chi nhánh 1 ở tầng 2 siêu thị Lotte Mart Q7 (tháng sau em sẽ tập ở đây)
    Vậy mẹ nó chi xin giá cả thế nào được ko? E cũng quan tâm lắm :RaisedEye
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TvaU Xem bài viết
    Vậy mẹ nó chi xin giá cả thế nào được ko? E cũng quan tâm lắm :RaisedEye
    toàn là giá bình dân không đó chị, ~ 120k à, cái NVHPN ở Q7 mới mở chắc rộng rãi hơn NVHPN Q3, lại gửi xe miễn phí nữa :cool:
    • 1,927 Bài viết

• 7,644 Được cảm ơn

NVH Phụ Nữ Lý Chính Thắng đi chị, tập xong sang phòng matxa làm đẹp luôn, ở đây matxa rẻ mà dùng mỹ phẩm Clarin nhé. Không biết ở NVH Phụ Nữ Q.7 có không, thích được gửi xe miễn phí mà ở Q.7 với em thì xa quá, ở LCThắng thì ghét cái khoảng gửi xe.
    • 2,374 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Mình thì recommend cái phòng tập ở Diamond plaza, tập xong ghé vô hồ bơi bơi luôn. Nếu các mẹ không rảnh thì chỉ cần bơi sau giờ làm thôi cũng đủ exercise rồi. Chỗ nào mat-xa rẻ mà dùng mỹ phẩm xịn thì phải coi lại có đúng là mỹ phẩm đó không hay là trộn chung với mỹ phẩm nào khác. Cái nào cũng có giá của nó, khuôn mặt mình là ngàn vàng các mẹ ợ.
    • 1,034 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi poodle19 Xem bài viết
    Mình thì recommend cái phòng tập ở Diamond plaza, tập xong ghé vô hồ bơi bơi luôn. Nếu các mẹ không rảnh thì chỉ cần bơi sau giờ làm thôi cũng đủ exercise rồi. Chỗ nào mat-xa rẻ mà dùng mỹ phẩm xịn thì phải coi lại có đúng là mỹ phẩm đó không hay là trộn chung với mỹ phẩm nào khác. Cái nào cũng có giá của nó, khuôn mặt mình là ngàn vàng các mẹ ợ.
    Ở Diamond bao nhiêu một tháng vậy bạn ? Có người hướng dẫn ko ?
    • 1,019 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

em muốn hỏi về chỗ của chi nhánh nhà văn hóa phụ nữ ở lotte quận 7. Máy móc của no thế nào ạ và thơi gian tập :Battin ey:
    • 222 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

@Gối ôm: Chị ơi exercise theo nhạc chỉ là cho mình tập theo nhịp và tạo thêm không khí để mình tập thôi, chứ ko như aerobic mà mình xem thi đấu trên TV đâu. Mà cái này lợi hại lắm đó, 1 ngày nhảy 30' mà tập được toàn thân luôn, rất khỏe và thoải mái tinh thần nữa.

Em thì tập ở Hoa Lư- Q1 , phòng tập thoáng mát, cô giáo thì từ 5h15-7h15 là good nhất. Còn 2 cô dạy từ 3h-5h thì ... em thấy ko ổn, ko tận tâm = 2 cô sau ...:Battin ey:

HP 3buổi / tuần là 120k, còn 6buổi/tuần là 200k, có phòng phòng tắm, phòng tập thì thoáng mát sạch sẽ, nhiều chị em chăm chỉ tập luyện body rất chuẩn làm mình cũng tự giác tập để ... được như các chị í rooling:
    Loài người tới bây giờ vẫn còn bủn xỉn lời khen mà phung phí lời chê, vẫn đeo đãy 2 túi... túi đàng trước để lỗi của người, còn túi ở sau lưng giấu lỗi của mình.

Chân mình những lấm đê mê
    Lại cầm bó đuốc mà rê chân người .
    ( Trích "Đắc Nhân Tâm")
    • 1,367 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

có phòng tập nào tập vào giờ trưa ko mấy chị?Hoặc buổi chiều từ 4-5h cũng đc.Ban ngày thì bận đi làm, chiều tối thì bận con nhỏ, chả có thời giờ gì hết á :Sigh:
    • 7,085 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Em cũng đi gym được hơn tháng rồi. Em thấy tập gym nếu giá rẻ quá cũng hơi nghi ngờ. May gần nhà em có cái phòng gym Pure. Ở đây có 2 dạng: 1 là tập giờ nào cũng được từ 6h sáng đến 9h tối, 2 là chỉ tập từ 6h sáng tới 2h chiều. Dạng 2 rẻ hơn dạng 1.
    Mỗi dạng lại có 2 dạng là 1 tháng ngày nào tập cũng được, 2 là 1 tuần 4 buổi trong 1 tháng.
    Em tập dạng 1 tháng tập giờ nào cũng được, 4 buổi 1 tuần, 530k/tháng.
    Phòng tập ok, không bao giờ bị quá đông, có phòng steambath. Nói chung là em thấy ok.
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Có phòng tập Curves chuyên dành cho phụ nữ thôi á... tập với máy và ko máy xen kẽ ạ.. hình như có 3 chi nhánh, cái mới mở ở phan đình phùng á. Học phí thì 22usd/tháng á. Họ quảng cáo là 6tuần sẽ giảm cân ạ. em cũng ko rành, em mới đang ký để học thử xem sao, vào đó thấy có các chị ko, cũng vui lắm ạ, các hướng dẫn viên đứng đầy á.. ( mà em lười wa, đang ký rồi lười đi quá )
    http://www.curvesvietnam.com/chuongtrinh.asp
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chumap; 29/03/2009 vào lúc 10:12 PM.
    • 3,464 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumap Xem bài viết
    Có phòng tập Curves chuyên dành cho phụ nữ thôi á... tập với máy và ko máy xen kẽ ạ.. hình như có 3 chi nhánh, cái mới mở ở phan đình phùng á. Học phí thì 22usd/tháng á. Họ quảng cáo là 6tuần sẽ giảm cân ạ. em cũng ko rành, em mới đang ký để học thử xem sao, vào đó thấy có các chị ko, cũng vui lắm ạ, các hướng dẫn viên đứng đầy á.. ( mà em lười wa, đang ký rồi lười đi quá )
    http://www.curvesvietnam.com/chuongtrinh.asp
    mình cũng đăng kí tập ở đây rồi, mà mới tập có mấy bữa à, vì bị bệnh làm biếng nên đi bữa đực bữa cái à

http://huyenbibo.wordpress.com/ ghé nhà em ủng hộ nhé
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

chi thấy tap ở đây được ko ạ? Em lẽ ra hnay đi tập nè, mà cũng mắc bệnh lười nên lai kiếm cớ ở nhà, Chị đi tập thế nào ạ, mấy chị hướng dẫn từ đầu ko ạ
    • 3,464 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumap Xem bài viết
    chi thấy tap ở đây được ko ạ? Em lẽ ra hnay đi tập nè, mà cũng mắc bệnh lười nên lai kiếm cớ ở nhà, Chị đi tập thế nào ạ, mấy chị hướng dẫn từ đầu ko ạ
    có mấy em hướng dẫn nhưng mà xem ra coi bộ ko chuyên nghiệp lắm, chủ yếu thấy mọi người bắt đầu quen thuộc rồi là tự tập không à.

http://huyenbibo.wordpress.com/ ghé nhà em ủng hộ nhé
    • 297 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các bạn có biết ở khu vực Q.Tân Bình, Q.10 Có phòng tập nào dành cho nữ mà có phòng tắm sạch sẽ và tiện để mình có thể đến tập rồi đi làm luôn không nhỉ ? Nhưng giá đừng có như Wow-Cali nha. Thanks nhieu nhieu.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì tập ở Nhất Dáng Nhì Da và thấy chỗ này cũng đc, cũng tuơng xứng với số tiền mình bỏ ra, ko cao cấp nhưng cũng ko xập xệ quá
    • 1,178 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenbibo Xem bài viết
    có mấy em hướng dẫn nhưng mà xem ra coi bộ ko chuyên nghiệp lắm, chủ yếu thấy mọi người bắt đầu quen thuộc rồi là tự tập không à.
    o do có đông lắm không chị? em cũng muốn di tap de giu lai dáng ... nhưng mà ngai ... với laị em thay o do hơi đắt
    Con Gái Bú Ngoan , Mau ăn chóng lớn
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ con babi Xem bài viết
    Em thì tập ở Nhất Dáng Nhì Da và thấy chỗ này cũng đc, cũng tuơng xứng với số tiền mình bỏ ra, ko cao cấp nhưng cũng ko xập xệ quá
    lúc đầu em cũng nghĩ chỗ này giá ko đắt lắm tính đi tập rồi, nhưng nếu tính kỹ ra thì còn mắc hơn wow. vì tính tiền từng buổi, fitness và yoga riêng nữa, nếu mình tập nhiều hơn thì sao? tính ra còn mắc hơn cả cali wow á...