Dáng đẹp

Nước hoa mua ở đâu? (HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 63.4K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn:

Số người bỏ phiếu
0. Bạn không có quyền bình chọn.
  • 0 0%

8 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang định mua nước hoa tặng sinh nhật cô bạn thân nhất nhưng không biết mua ở đâu tại Hà nội? Mà mình cũng không biết chọn như thế nào? Mình nghe nói hàng tại các cửa hiệu không đảm bảo. Ai biết về món này thì tư vấn giúp mình. Cảm ơn các mẹ nhiều.

• 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình hay mua nước hoa ở nhà Xuân Thuỷ, có đủ loại để lựa chọn, được giảm giá 5%. Xuân Thuỷ ở đầu Bạch Mai và ở KHâm Thiên.

• 2,347 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

ở tầng 1 của Tràng Tiền Plaza, có một shop MP rất lớn, mình thấy có rất nhiều nước hoa, toàn của các hãng nổi tiếng, chắc là chất lượng đảm bảo, chỉ có tiền thì .
    Ngoài ra, tầng 1 của Vincom cũng bán rất nhiều nước hoa.

• 1,590 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh-nt
    Các mẹ ơi, mình đang định mua nước hoa tặng sinh nhật cô bạn thân nhất nhưng không biết mua ở đâu tại Hà nội? Mà mình cũng không biết chọn như thế nào? Mình nghe nói hàng tại các cửa hiệu không đảm bảo. Ai biết về món này thì tư vấn giúp mình. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Chị ra thử cửa hàng Liên thắng ở Hàng trống xem. ở đấy có nhiều loại lắm. giá cả cũng tàm tạm. Hoặc chị ra cửa hàng mỹ phẩm canh Fivimart,cổng sau ý.

• 293 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thấy ở cửa hàng Tracy (Trên đường Hàng Bông) có bán nhiều loại nước hoa lắm, cũng có rất nhiều loại lọ nhỏ xinh xinh để tặng đây, chi thử ra xem sao .
    Dù xăng có thể cạn,
    Lốp có thể mòn,
    nhưng số khung, số máy thì không bao giờ thay đổi được.... :4:

• 1,212 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh-nt
    Nếu muốn chắc chắn và đảm bảo là hàng thật để tặng thì bạn vào Vincom, ngay tầng trệt bán rất nhiều nước hoa của các hãng nổi tiếng do 1 cty VN làm nhà phân phối độc quyền.

• 1,501 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nước hoa thì chịut hui,vì ở Vn mua nước hoa chán lắm,mua ở đâu cũng thế,hôm mua 1 chai Hót Givenchy ở vincom,dùng chán ui là chán vì 1 tý đã chẳng thấy tăm hơi đâu ( rõ ràng là "au de parfum".Híc toàn mùi cồn thui,tính ra sao nước hoa ở Vn rẻ thế không biết
    Duy yêu của mẹ ơi - Duy di Tuân Chau

• 584 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BAODUY
    Nước hoa thì chịut hui,vì ở Vn mua nước hoa chán lắm,mua ở đâu cũng thế,hôm mua 1 chai Hót Givenchy ở vincom,dùng chán ui là chán vì 1 tý đã chẳng thấy tăm hơi đâu ( rõ ràng là "au de parfum".Híc toàn mùi cồn thui,tính ra sao nước hoa ở Vn rẻ thế không biết
    Nước hoa nào cũng phải có cồn đấy mẹ BAODUY à! Mình k sành về NH nhưng có đứa bạn thân làm quản lý của 1 cty chuyên phân phối nước hoa xịn (Paris CL France, hình như là ở Vincom cũng có đó) nên cũng biết ít nhiều về NH. Mỗi loại NH có mùi khác nhau, có thời gian lưu mùi khác nhau. Có khi cùng là Eau de Parfumerie nhưng ở nhãn hiệu này thì nồng nàn nhưng ở nhãn hiệu khác thì lại thoang thoảng mát... hoặc cùng là Eau de toilette nhưng chai này thì lại hắc hơn chai kia... và cũng còn tuỳ thuộc vào cách dùng NH của mình nữa, chẳng hạn, xịt hoặc bôi NH vào những chỗ da hay nhăn, gấp thì (sau tai, dưới cằm, cổ tay, khe ngực onttella )sẽ lưu mùi lâu hơn là bôi, xịt vào các nơi khác trên cơ thể. Mà cũng có thể do mẹ BAODUY dùng NH có thâm niên rồi, nên bị "lên đô", mùi nhẹ thì sẽ k cảm thấy gì trong khi mọi người thấy rất rõ :1:
    Mà hình như bạn mình cũng tham gia WTT đấy. Để mình check lại her nick rồi post lên cho các mẹ hỏi cho tiện nhé. Hoặc các mẹ có thể qua chỗ Paris CL France 33 Tràng Thi xem cũng được. Hỏi đích danh Lan quản lý (Lan gầy :4: ) (9am - 3pm), bảo là bạn của Hoa (béo) thì Lan sẽ hướng dẫn và trả lời chi tiết cho các mẹ. Còn nếu muốn được giảm giá, ưu đãi gì gì đó thì phải alo riêng cho mình để mình dặn trước nhé. :3: Và giá cả thì cũng tuỳ nhưng hình như thấp nhất là 100k/chai nhỏ xíu hay sao ý. Còn mẹ nào muốn mua để dùng thì nên hỏi xem có chai nhỏ 2mil (dùng trong các đợt KM ý) thì tính ra sẽ rẻ hơn mua chai 30-50-70-100mil cực kỳ nhiều luôn. Bọn mình toàn dùng cách này đấy
    Mong ước bình dị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 807 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn mình mở công ty phân phối các loại nước hoa nổi tiếng nhu Dior, CK, DKNY, Hugo, Polo... ở P108 K4 Bách Khoa, công ty Tuấn Khôi. Các bạn gọi điện đến 8683622 sẽ có người mang đến tận nơi
    Còn nếu đắt thì các bác cứ vào Vincom. Chất lượng ruột nước hoa thì như nhau, có chăng thì khác cái vỏ thôi. Giá cả thì cực hợp lý, hàng hiệu giá rẻ mà.
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo

• 440 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

khác cái vỏ là cả một vấn đề đấy mẹ minhmoc ạ . thường chai tester giá rẻ hơn nhiều chai có vỏ nguyên hộp.