Dáng đẹp

Nước ép bí đao giảm cân, giảm mỡ, làm đẹp da

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 93 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nói là uống nc bí đao thì sẽ giảm cân, ko biết có chính xác ko?
    Trc m cũng tự ép uống nhưng lười lắm, làm đc có vài ngày thì nghỉ Ko biết bao giờ mới giảm cân đc đây =.=
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nước ép bí đao chữa bệnh

Bí đao là một loại quả có rất nhiều công dụng, từ thực phẩm đến chữa bệnh và làm đẹp, nhất là vào mùa hè. Có nhiều cách sử dụng bí đao dưới dạng dùng tươi, nấu chín, sắc hoặc tán bột uống. Trong bài viết này xin giới thiệu một số cách dùng nước ép bí đao để chữa bệnh và làm đẹp da. - Giải nhiệt,...

• Uống nước ép bí có giúp giảm cân không?

Mình thấy nhiều mẹ sau khi sinh thừa cân hay có con cân nặng quá ngưỡng thường sử dụng nước ép từ bí đao để giảm cân. Thức uống này có thật có tác dụng như vậy không các mẹ? Mình thử uống 1 lần rồi nhưng khó uống lắm. Nếu không có tác dụng thì lại mất công.:(

• Đi tìm sự thật về thuốc giảm cân Yanhee

Các bạn thân mến. Vào khoảng quý ba năm 2013, mọi người bắt đầu biết đến một loại thuốc giảm...

• Ngôi nhà của các mẹ giảm cân cùng vs cháo yến mạch

chào các mẹ. Mình là một single mom, đang định cư ở Tokyo, Japan cùng vs bé Bánh Gạo, con mình....

• Có nên ăn vỏ kiwi?-Chuyên gia đã trả lời

Thưa bác sỹ, Theo các chuyên gia, vỏ trái kiwi cũng có nhiều dưỡng chất có ích cho sức khỏe,...

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mới đầu t cững lười lắm ý nhưng lấy động lực sắp tới đi biển để giảm cái đống mỡ ở bụng. hj. Với cả 2 mẹ con cùng uống nữa nên cũng thấy có phong trào, uống nhiều thành ra lại thấy ngon ngon, thích cả cái khoản đắp mặt nạ ý. Cố gắng lên bạn
    • 50 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Bạn ơi nước ép rồi thì để mấy ngày phải uống hết nhỉ? Mình thử đặt 4 chai nhé, nhà mình ở khu Việt Hưng, bạn mang đến giùm nhé, số điện thoại 0906288915, mình tên Thủy
    Today is a gift, that's why it is called present!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui,tiếc quá.Mình lại ở SG,bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm nước ép bí đao ngon cho mình ko?
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

kinh nghiệm của em là mình ép bí đao sau đó cho vào tí xíu muối rùi bỏ vô tủ lạnh , uống ngon lắm lun ! cơ mà em lười làm dc mấy ngày lại thôi nên ko biết bao giờ mới ốm dc hjhj
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn có thể chia sẻ với mình cách ép bí đao được không z. mình củng đang muốn giảm cân bằng bí đao nek tks sm
    • 99 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nghe các mẹ bảo bí đao ép xong nên uống luôn mới k bị mất vitamin mà chị. Nếu mua như vậy liệu có hiệu quả k ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 179 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

nước bí đao khó uống không các mẹ
    • 636 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Giờ mình thấy họ toàn bán bí xanh chứ có thấy bí đao đâu nhỉ,hic
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E tưởng 2 bí đấy là 1 :s
    • 610 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Ơ, thế bí xanh vẫn ăn k phải là bí đao à? mẹ nào giải đáp hộ cái để mình cũng quyết tâm ra chợ vác mấy cân bí về, đắng cay thế nào cũng nuốt. tình hình là nhà mình quá béo!
    Hãy quay lại với Bố Mẹ đi nhé! Bố Mẹ sẽ yêu con nhiều thật nhiều, Con yêu!

ID: Khanhthaoqv Pass: 3004
    • 610 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Search trên mạng thì đúng là 1 mà ^^
    Mà để ép 500ml thì cần dùng bn kg bí các bạn nhỉ?
    Hãy quay lại với Bố Mẹ đi nhé! Bố Mẹ sẽ yêu con nhiều thật nhiều, Con yêu!

ID: Khanhthaoqv Pass: 3004
    • 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

khó uống lắm các bạn ơi...
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

cũng dễ uống mà, nếu muốn ngon hơn thì bạn cho thêm một miếng dứa vào sẽ thấy ngon hơn, đặc biệt để lạnh
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em có ăn thử bí đao luộc nóng ăn liền,nhưng ép uống thì em chưa dám uống sợ khó uống thôi chị
    • 636 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Bí xanh vỏ nó xanh đen, to và dài gần bằng quả bầu ấy,giờ bán đầy ngoài chợ ấy các mẹ, còn quả bí đao nó ngắn chừng 40-50cm thôi, vỏ màu xanh nhạt, có phấn trắng và có lông phủ dày, khó ăn hơn bí xanh vì nó có mùi nồng nồng (là quả trong clip quảng cáo trà bí đao Wonderfam ấy các mẹ, đó mới là bí đao.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Cunconthichmua82; 19/08/2013 vào lúc 09:21 AM.
    • 436 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha.huynhcong Xem bài viết
    khó uống lắm các bạn ơi...
    Em mới ực xong 300ml nước bí đao ép. Lần đầu uống đấy. Cũng khá dễ uống nhưng khuyên các mẹ không nên ực 1 phát hết như em (em sợ nó khó uống nên nhắm mắt làm 1 lèo), nên ngồi nhâm nhi, y hệt như uống sinh tố, mát lạnh luôn.
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, con là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, lá là lá la la, nấu với mì ăn liền

• 3 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình không có máy ép thì bỏ vào máy xay sinh tố có đc ko các mẹ nhỉ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không khó uống đâu linh.tyt ơi. Hôm trước 1 chị gần nhà chỉ cho mình làm, mình làm uống thấy ngon nên làm luôn cho cả nhà uống. Giờ bà chị của mình còn uống thay nước hàng ngày nữa cơ. Không biết có tác dụng giảm cân không nhưng mà thấy không còn nặng bụng nữa hihi. Trong Sài Gòn buổi trưa nóng nên mình hay lấy nước bí ép và thơm ép trộn chung rồi uống, mùi vị khá ngon mà màu nước cũng đẹp nữa
    • 341 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Theo mình bít thì bí đao và bí xanh là 1. Lúc mới uống mình ép từng ngày uống. Sau nhỏ bạn chỉ mình ép 1 lần 10 trái bỏ tủ lạnh uống 2,3 ngày. Uống sau ăn. Rất hiệu quả, người nhẹ hẵng. Mình uống 2 tuần sụt 1 kg rưỡi. Mình thì ko dám uống bình thường, lần nào cũng bịt mũi T.T
    Vẫn đang cố gắng! Các mẹ thử xem
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2