Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dáng đẹp

Nhịn ăn giảm cân - làm sao để không mệt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.5K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 68 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đang có dự tính nhịn ăn để giảm cân.
    Sau đợt rét khủng khiếp vừa qua thì em đã bị tăng cân, giờ béo như khúc giò mỡ.
    Có mẹ nào ở đây từng nhịn ăn mà giảm cân thành công cho em chút kinh nghiệm đi!

• 698 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

chỉ cho bạn , sợ bạn k làm được thôi hà , ăn rau, rau và chỉ rau ,uống nước lọc , không tinh bột chút nào cả ( cơm , bún , phở ....) đảm bảo bạn xuống kg trông thấy mỗi ngày , mà không thấy mệt vì rau ít năng lượng mà no lâu, mình đã thực hiên và mỗi ngày xuống 300 gr
    Chỉnh sửa lần cuối bởi valentina_nhatrang; 09/02/2012 vào lúc 11:37 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Vyy
    • 4 năm
    • 988 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Ko cần phải nhịn ăn đâu bạn. Chỉ cần kiên trì một chút xíu thì có thể giảm cân đơn giản mà ko mệt.

Buổi sáng ngủ dậy, vệ sinh xong, 1 cốc nc ấm + 1 thìa mật ong + nửa quả chanh hòa chung để uống : Thanh lọc cơ thể, đẹp da, giảm cân.
    Ăn sáng = 1 hũ yaourt vinamilk + 1 quả táo
    Buổi trưa ăn canh rau hoặc canh cá nấu chua và dưa leo, cà chua hoặc rau luộc
    Buổi tối : 500ml bí đao ép
    Trước khi đi ngủ : 1 cốc nc ấm + 1 thìa mật ong + nửa quả chanh hòa chung để uống.

Trong cả ngày nếu đói, hãy ăn Bưởi / dưa leo/ cà chua/ hoặc táo xanh. Khi thấy có dấu hiệu chóng mặt, khó thở thì ngậm 1 muỗng mật ong để ổn định đường huyết. Ko nên cố gắng tập thể dục nặng, chỉ cần tập nhẹ các động tác hít thở ở cơ bụng, hoặc khi nằm trên giường thì tập đá cắt kéo chân.
    Trong vòng 10 ngày bạn có thể giảm đc 2-3kg mà ko hề mệt mỏi.

Thân.

• 337 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Có tớ đây tớ đã qua rất nhiều pp giảm cân của các mẹ ở trên này
    Lần 1 sau khi sinh đứa I: 7 ngày giảm cân với súp tiêu mỡ, từ 68kg xuống 52-53 kg, nhưng có một lần bị xỉu.
    Lần 2: đứa thứ 2 từ 62 xuống còn 56-57 nhờ ăn rau, uống dấm táo ngâm đỗ đen, chanh muối….
    Lần 3 sau vụ vỡ kế hoạch – nạo thai và tết vừa rồi lại 62 kg, giờ đang nhịn ăn đây.
    Tớ đang ở cái lần 3 này nhé, khởi điểm 62 giờ về được 60 kg sau 10 ngày ăn kiêng.
    Tớ ăn thế này này:
    Sáng nhịn
    Trưa: rau luộc + 1 -2 miếng thịt
    Tối: rau luộc
    Tuyệt thực với ăn vặt
    Thỉnh thoảng có ăn thêm: cam, bưởi, roi, chôm chôm
    Tối tập td khoảng 30 phút
    Tớ cũng đói lắm, thèm ăn lắm lắm, nhưng phải cố thôi.
    Cố lên bạn nhé, quan trọng là nghị lực.
    Nói thêm với bạn là tớ vẫn đi làm, chăm 2 con bình thường.
    Mục tiêu của tớ lần này là về 54-55kg, còn 5kg nữa, ko đến hè rồi, mặc hở trông từng khúc thịt, kinh lắm lắm.
    Thỉnh thoảng động viên tớ nhé
    Các bạn cũng cố lên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,859 Bài viết

• 2,561 Được cảm ơn

mình đây có bầu 2 nhóc đều lên 25kg từ 50kg 75kg hix, anh đầu lúc 3 tháng uống cafe giảm cân xuống 6kg chả nhớ lúc đó là bao kg uống đâu 1 tháng , sau đó đến khi anh ý đc 9 tháng giảm tiếp uống viên nang phục linh thì về 51 - 52 gì đó , tới khi có bầu cô thứ 2 thì cũng là 50kg đến ngày lên bàn đẻ 75kg , lúc cai sữa cô 2 là 66kg tức là cô 2 được 5 tháng , tính ra dư tận 15kg mới về 50kg , mình giảm từ đó tới giờ giảm đc 14kg rồi tức là giờ 51kg mục tiêu tới hè xuống 47kg cho gầy chút mặc đồ cho đẹp ( cao 1m56 ) , mình cũng thử qua nhiều phương pháp rồi : uống chanh mật ong ( cái tội tham cho lắm chanh bị đau da dày dã man ) sợ bỏ chạy luôn sau 1 tuần uống , ăn chế độ LC tiêu mỡ gần gần 2 tháng chả giảm mà còn tăng mất gần 2kg , lanh quanh vẫn phải nhịn ăn và thuốc giảm béo hix chế độ ăn như sau :
    Sáng : thích ăn gì thì ăn (nhưng mình ko ăn xôi , bánh trưng hầu như toàn miến , bún ) làm viên giảm cân nhờ mua chả hiểu hiệu gì nhưng ko mệt và khó chịu như viên phục linh , uống thời gian đầu cho dễ vào chế độ sau tự chịu đc thì ko uống thuốc nữa
    trưa : ít hoa quả : bưởi , cam , quýt , củ đậu nói chung hoa quả ko ăn mấy loại hoa quả ngọt nhiều đường tối : ăn cùng cả nhà ăn tý rau , thi thoảng 2-3 miếng thịt nếu thèm , hoa quả
    lâu lâu tự thưởng cho 1 bữa đi ăn đập phá tóe khói ,tính ra từ lúc đó tới giờ là 6 tháng mình gần như ko ăn cơm cùng lắm đc 1 bát cơm thì phải
    Mới đầu thì khá mệt sau quen dần nên thấy bt , da chả xấu đi tý nào vì uống nước và ăn hoa quả như điên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 940 Bài viết

• 1,688 Được cảm ơn

Muốn nhịn ăn mà không mệt chỉ có cách nhịn từ từ từng bước một thôi chị ạ, đừng đùng một cái bỏ bữa luôn mà ăn ít dần. Nhưng phải thật kiên nhẫn, đừng nóng vội.

- Cách đây hơn 1 năm em cũng thực hiện chế độ ăn kiêng để ép cân xuống vì trông mũm mĩm quá, em cũng không theo bất kì 1 phương pháp nào cụ thể. Sáng em ăn sáng bình thường những món : trứng vịt lộn, đĩa bánh cuốn hoặc bánh mì...Trưa em chỉ ăn miến (loại miến ăn liền Phú Hương ý ạ), chiều mà thấy háo hoặc buồn mồm thì chỉ ăn thêm ít hoa quả. Tối về ăn 1 bát cơm. Ngoài ra em ko kiêng cữ gì quá nhiều, hôm nào cuối tuần mà đi ăn uống ở ngoài thì em ko ăn cơm ở nhà nữa. Cứ dần dần như thế trung bình 1 tháng em giảm được 1 kg. Sau 1 thời gian khá dài thì em từ 54kg xuống còn 44kg.
    - Hiện giờ sau hơn 1 năm em cũng quen với mức độ ăn như vậy luôn, nghĩa là kiểu quen dạ, 1 bữa chỉ ăn được nửa đến 1 bát cơm, ăn hơn 1 chút là đầy bụng không thể chịu được. Phần lớn em ăn canh hoặc thức ăn ít béo. Nên sau ngần ấy thời gian em không bị tăng cân như trước nữa, thậm chí đợt cao điểm mà bận bận ăn uống thất thường 1 chút là bị tụt cân tiếp.
    - Nói chung giảm kg em thấy tốt nhất là giảm từ từ từng chút một thôi nhưng phải kiên trì, sau đợt gần 1 năm trời ăn miến đến mức em phát ớn luôn nhưng cứ nghĩ đến cảnh béo quay béo cút là sợ, nên cứ cố gắng tiếp tục Tuy nhiên em thấy muốn dáng đẹp hơn thì chị em nên kết hợp tập thể dục, nếu ko có thời gian ra phòng tập thì chạy bộ thôi cũng tốt, vì giảm cân mà kết hợp tập tành bao giờ người cũng săn chắc hơn rất nhiều

• 68 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã reply nhiệt tình.

Em quá chán ngán với thân hình giò mỡ của mình rồi nên đợt này quyết tâm một phen. Em đang cần giảm nhanh, khổ sở một tí cũng được.

1. Đợt trước em theo Low Carb - hiệu quả phết cả nhà ạ. Mặt thon hẳn, bắp tay cũng thon hẳn dù cân nặng không xuống nhiều.
    Tuy nhiên LC không phải là một PP em có thể theo lâu dài, thứ nhất là thời gian của em không cho phép chế biến nấu nướng nhiều, thứ hai là tự dưng đến một giai đoạn em ngửi mùi thịt là thấy sợ, cơ thể ra tín hiệu không thể hấp thụ thêm protein nữa, ăn vào là thấy khó chịu vô cùng. Với cả cá nhân em thấy, LC dễ bị hiệu ứng Yo Yo lắm. Thế nên em thôi LC.

2. Nhịn ăn - em tính là khó thành công dù tuyệt thực thì xuống khá nhanh, nhưng người cứ lờ vờ như bóng ma, mệt mỏi vô cùng, mà em còn phải làm việc hoạt động chứ không thể ép xác cả ngày được. Chưa kể em còn huyết áp thấp, đói xây xẩm là y như rằng đau đầu khủng khiếp, có khi lại xỉu đi cấp cứu thì chết, chả khác quái gì chữa lợn lành thành lợn què.

3. Em đang tính sẽ cắt hẳn tinh bột, đường - theo kinh nghiệm của em, nếu không cắt hẳn thì vẫn sẽ giảm, nhưng tốc độ chậm lắm các mẹ ạ.
    Và sẽ thử ăn rau triền miên, uống nước lọc cộng thêm cố gắng đi bộ hoặc chạy bộ xem sao. Có gì sẽ vào báo cáo với mọi người.

Có mẹ nào ở đây dùng sữa chua trắng không đường ít fat để giảm cân triệt để chưa vậy?

Hồi trước em có đọc một tip cũng khá hay, là buổi sáng nên ăn một quả trứng luộc để làm cho bụng có cảm giác no. Và một cốc sữa tươi ít fat buổi sáng giúp cho mình không bị nhăn nheo khi ép cân quá nhanh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi na_und; 09/02/2012 vào lúc 08:04 PM.

• 337 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Đầu giờ sáng tớ tranh thủ vào đây tý cho có tinh thần, các cậu cùng nhau up lên đây thông tin ngày hôm qua hôm nay ăn uống thế nào nhé, để cùng nhau quyết tâm.
    Tớ hôm qua hơi phá rào một tý rồi:
    Sáng nhịn.
    Trưa: su hào + cà rốt luộc + 1 quả bưởi diễn
    Tối: ½ quả táo, xúp lơ luộc (can tội ăn thêm 1 nhân của cái bánh gai – vì cho con gái ăn nó ko ăn nhân – cú thế, đập vỡ cái mồm, nhìn nó ăn ngon quá ko kìm chế được).
    Hôm này ngày 10.2.2012
    Sáng: nhịn
    Cố lên, khó khăn nhất là cuối tuần đây, cố gắng tuần sau xuống còn 58-59 kg nào

• 68 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Sao sáng lại nhịn hả bạn?
    Về nguyên tắc thì sáng nên ăn đấy, giảm mới nhanh, đừng ăn cái gì có tinh bột với đường thôi - vì hai cái này có một đặc tính là càng ăn vào thì cơ thể càng thúc mình xơi nó nhiều hơn.

• 337 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thực ra tớ cũng biết sáng phải ăn nhiều và giảm dần (do nhiều kinh nghiệm giảm cân rùi mà, hi hi), thank cậu, nhưng vì sáng tớ ko phải cùng ăn với mọi người, nên tớ nhịn luôn.
    Trưa, tối thì ăn cùng mọi người nên ko thể nhịn được, hi hi
    Trưa nay: rau cải luộc + 2 miếng thịt + 1 con cá diếc kho (bé tý)
    Hiện tại đang làm việc + cắn hạt bí và uống nước

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4