Dáng đẹp

Nhịn ăn giảm cân - làm sao để không mệt?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34.8K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 68 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em đang có dự tính nhịn ăn để giảm cân.
    Sau đợt rét khủng khiếp vừa qua thì em đã bị tăng cân, giờ béo như khúc giò mỡ.
    Có mẹ nào ở đây từng nhịn ăn mà giảm cân thành công cho em chút kinh nghiệm đi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 761 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

chỉ cho bạn , sợ bạn k làm được thôi hà , ăn rau, rau và chỉ rau ,uống nước lọc , không tinh bột chút nào cả ( cơm , bún , phở ....) đảm bảo bạn xuống kg trông thấy mỗi ngày , mà không thấy mệt vì rau ít năng lượng mà no lâu, mình đã thực hiên và mỗi ngày xuống 300 gr
    Chỉnh sửa lần cuối bởi valentina_nhatrang; 09/02/2012 vào lúc 11:37 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Vyy
    • 4 năm
    • 1,008 Bài viết

• 1,184 Được cảm ơn

Ko cần phải nhịn ăn đâu bạn. Chỉ cần kiên trì một chút xíu thì có thể giảm cân đơn giản mà ko mệt.

Buổi sáng ngủ dậy, vệ sinh xong, 1 cốc nc ấm + 1 thìa mật ong + nửa quả chanh hòa chung để uống : Thanh lọc cơ thể, đẹp da, giảm cân.
    Ăn sáng = 1 hũ yaourt vinamilk + 1 quả táo
    Buổi trưa ăn canh rau hoặc canh cá nấu chua và dưa leo, cà chua hoặc rau luộc
    Buổi tối : 500ml bí đao ép
    Trước khi đi ngủ : 1 cốc nc ấm + 1 thìa mật ong + nửa quả chanh hòa chung để uống.

Trong cả ngày nếu đói, hãy ăn Bưởi / dưa leo/ cà chua/ hoặc táo xanh. Khi thấy có dấu hiệu chóng mặt, khó thở thì ngậm 1 muỗng mật ong để ổn định đường huyết. Ko nên cố gắng tập thể dục nặng, chỉ cần tập nhẹ các động tác hít thở ở cơ bụng, hoặc khi nằm trên giường thì tập đá cắt kéo chân.
    Trong vòng 10 ngày bạn có thể giảm đc 2-3kg mà ko hề mệt mỏi.

Thân.
    • 336 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Có tớ đây tớ đã qua rất nhiều pp giảm cân của các mẹ ở trên này
    Lần 1 sau khi sinh đứa I: 7 ngày giảm cân với súp tiêu mỡ, từ 68kg xuống 52-53 kg, nhưng có một lần bị xỉu.
    Lần 2: đứa thứ 2 từ 62 xuống còn 56-57 nhờ ăn rau, uống dấm táo ngâm đỗ đen, chanh muối….
    Lần 3 sau vụ vỡ kế hoạch – nạo thai và tết vừa rồi lại 62 kg, giờ đang nhịn ăn đây.
    Tớ đang ở cái lần 3 này nhé, khởi điểm 62 giờ về được 60 kg sau 10 ngày ăn kiêng.
    Tớ ăn thế này này:
    Sáng nhịn
    Trưa: rau luộc + 1 -2 miếng thịt
    Tối: rau luộc
    Tuyệt thực với ăn vặt
    Thỉnh thoảng có ăn thêm: cam, bưởi, roi, chôm chôm
    Tối tập td khoảng 30 phút
    Tớ cũng đói lắm, thèm ăn lắm lắm, nhưng phải cố thôi.
    Cố lên bạn nhé, quan trọng là nghị lực.
    Nói thêm với bạn là tớ vẫn đi làm, chăm 2 con bình thường.
    Mục tiêu của tớ lần này là về 54-55kg, còn 5kg nữa, ko đến hè rồi, mặc hở trông từng khúc thịt, kinh lắm lắm.
    Thỉnh thoảng động viên tớ nhé
    Các bạn cũng cố lên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

mình đây có bầu 2 nhóc đều lên 25kg từ 50kg 75kg hix, anh đầu lúc 3 tháng uống cafe giảm cân xuống 6kg chả nhớ lúc đó là bao kg uống đâu 1 tháng , sau đó đến khi anh ý đc 9 tháng giảm tiếp uống viên nang phục linh thì về 51 - 52 gì đó , tới khi có bầu cô thứ 2 thì cũng là 50kg đến ngày lên bàn đẻ 75kg , lúc cai sữa cô 2 là 66kg tức là cô 2 được 5 tháng , tính ra dư tận 15kg mới về 50kg , mình giảm từ đó tới giờ giảm đc 14kg rồi tức là giờ 51kg mục tiêu tới hè xuống 47kg cho gầy chút mặc đồ cho đẹp ( cao 1m56 ) , mình cũng thử qua nhiều phương pháp rồi : uống chanh mật ong ( cái tội tham cho lắm chanh bị đau da dày dã man ) sợ bỏ chạy luôn sau 1 tuần uống , ăn chế độ LC tiêu mỡ gần gần 2 tháng chả giảm mà còn tăng mất gần 2kg , lanh quanh vẫn phải nhịn ăn và thuốc giảm béo hix chế độ ăn như sau :
    Sáng : thích ăn gì thì ăn (nhưng mình ko ăn xôi , bánh trưng hầu như toàn miến , bún ) làm viên giảm cân nhờ mua chả hiểu hiệu gì nhưng ko mệt và khó chịu như viên phục linh , uống thời gian đầu cho dễ vào chế độ sau tự chịu đc thì ko uống thuốc nữa
    trưa : ít hoa quả : bưởi , cam , quýt , củ đậu nói chung hoa quả ko ăn mấy loại hoa quả ngọt nhiều đường tối : ăn cùng cả nhà ăn tý rau , thi thoảng 2-3 miếng thịt nếu thèm , hoa quả
    lâu lâu tự thưởng cho 1 bữa đi ăn đập phá tóe khói ,tính ra từ lúc đó tới giờ là 6 tháng mình gần như ko ăn cơm cùng lắm đc 1 bát cơm thì phải
    Mới đầu thì khá mệt sau quen dần nên thấy bt , da chả xấu đi tý nào vì uống nước và ăn hoa quả như điên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 940 Bài viết

• 1,692 Được cảm ơn

Muốn nhịn ăn mà không mệt chỉ có cách nhịn từ từ từng bước một thôi chị ạ, đừng đùng một cái bỏ bữa luôn mà ăn ít dần. Nhưng phải thật kiên nhẫn, đừng nóng vội.

- Cách đây hơn 1 năm em cũng thực hiện chế độ ăn kiêng để ép cân xuống vì trông mũm mĩm quá, em cũng không theo bất kì 1 phương pháp nào cụ thể. Sáng em ăn sáng bình thường những món : trứng vịt lộn, đĩa bánh cuốn hoặc bánh mì...Trưa em chỉ ăn miến (loại miến ăn liền Phú Hương ý ạ), chiều mà thấy háo hoặc buồn mồm thì chỉ ăn thêm ít hoa quả. Tối về ăn 1 bát cơm. Ngoài ra em ko kiêng cữ gì quá nhiều, hôm nào cuối tuần mà đi ăn uống ở ngoài thì em ko ăn cơm ở nhà nữa. Cứ dần dần như thế trung bình 1 tháng em giảm được 1 kg. Sau 1 thời gian khá dài thì em từ 54kg xuống còn 44kg.
    - Hiện giờ sau hơn 1 năm em cũng quen với mức độ ăn như vậy luôn, nghĩa là kiểu quen dạ, 1 bữa chỉ ăn được nửa đến 1 bát cơm, ăn hơn 1 chút là đầy bụng không thể chịu được. Phần lớn em ăn canh hoặc thức ăn ít béo. Nên sau ngần ấy thời gian em không bị tăng cân như trước nữa, thậm chí đợt cao điểm mà bận bận ăn uống thất thường 1 chút là bị tụt cân tiếp.
    - Nói chung giảm kg em thấy tốt nhất là giảm từ từ từng chút một thôi nhưng phải kiên trì, sau đợt gần 1 năm trời ăn miến đến mức em phát ớn luôn nhưng cứ nghĩ đến cảnh béo quay béo cút là sợ, nên cứ cố gắng tiếp tục Tuy nhiên em thấy muốn dáng đẹp hơn thì chị em nên kết hợp tập thể dục, nếu ko có thời gian ra phòng tập thì chạy bộ thôi cũng tốt, vì giảm cân mà kết hợp tập tành bao giờ người cũng săn chắc hơn rất nhiều
    • 68 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã reply nhiệt tình.

Em quá chán ngán với thân hình giò mỡ của mình rồi nên đợt này quyết tâm một phen. Em đang cần giảm nhanh, khổ sở một tí cũng được.

1. Đợt trước em theo Low Carb - hiệu quả phết cả nhà ạ. Mặt thon hẳn, bắp tay cũng thon hẳn dù cân nặng không xuống nhiều.
    Tuy nhiên LC không phải là một PP em có thể theo lâu dài, thứ nhất là thời gian của em không cho phép chế biến nấu nướng nhiều, thứ hai là tự dưng đến một giai đoạn em ngửi mùi thịt là thấy sợ, cơ thể ra tín hiệu không thể hấp thụ thêm protein nữa, ăn vào là thấy khó chịu vô cùng. Với cả cá nhân em thấy, LC dễ bị hiệu ứng Yo Yo lắm. Thế nên em thôi LC.

2. Nhịn ăn - em tính là khó thành công dù tuyệt thực thì xuống khá nhanh, nhưng người cứ lờ vờ như bóng ma, mệt mỏi vô cùng, mà em còn phải làm việc hoạt động chứ không thể ép xác cả ngày được. Chưa kể em còn huyết áp thấp, đói xây xẩm là y như rằng đau đầu khủng khiếp, có khi lại xỉu đi cấp cứu thì chết, chả khác quái gì chữa lợn lành thành lợn què.

3. Em đang tính sẽ cắt hẳn tinh bột, đường - theo kinh nghiệm của em, nếu không cắt hẳn thì vẫn sẽ giảm, nhưng tốc độ chậm lắm các mẹ ạ.
    Và sẽ thử ăn rau triền miên, uống nước lọc cộng thêm cố gắng đi bộ hoặc chạy bộ xem sao. Có gì sẽ vào báo cáo với mọi người.

Có mẹ nào ở đây dùng sữa chua trắng không đường ít fat để giảm cân triệt để chưa vậy?

Hồi trước em có đọc một tip cũng khá hay, là buổi sáng nên ăn một quả trứng luộc để làm cho bụng có cảm giác no. Và một cốc sữa tươi ít fat buổi sáng giúp cho mình không bị nhăn nheo khi ép cân quá nhanh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi na_und; 09/02/2012 vào lúc 08:04 PM.
    • 336 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Đầu giờ sáng tớ tranh thủ vào đây tý cho có tinh thần, các cậu cùng nhau up lên đây thông tin ngày hôm qua hôm nay ăn uống thế nào nhé, để cùng nhau quyết tâm.
    Tớ hôm qua hơi phá rào một tý rồi:
    Sáng nhịn.
    Trưa: su hào + cà rốt luộc + 1 quả bưởi diễn
    Tối: ½ quả táo, xúp lơ luộc (can tội ăn thêm 1 nhân của cái bánh gai – vì cho con gái ăn nó ko ăn nhân – cú thế, đập vỡ cái mồm, nhìn nó ăn ngon quá ko kìm chế được).
    Hôm này ngày 10.2.2012
    Sáng: nhịn
    Cố lên, khó khăn nhất là cuối tuần đây, cố gắng tuần sau xuống còn 58-59 kg nào
    • 68 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Sao sáng lại nhịn hả bạn?
    Về nguyên tắc thì sáng nên ăn đấy, giảm mới nhanh, đừng ăn cái gì có tinh bột với đường thôi - vì hai cái này có một đặc tính là càng ăn vào thì cơ thể càng thúc mình xơi nó nhiều hơn.
    • 336 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thực ra tớ cũng biết sáng phải ăn nhiều và giảm dần (do nhiều kinh nghiệm giảm cân rùi mà, hi hi), thank cậu, nhưng vì sáng tớ ko phải cùng ăn với mọi người, nên tớ nhịn luôn.
    Trưa, tối thì ăn cùng mọi người nên ko thể nhịn được, hi hi
    Trưa nay: rau cải luộc + 2 miếng thịt + 1 con cá diếc kho (bé tý)
    Hiện tại đang làm việc + cắn hạt bí và uống nước
    • 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thì không ăn sáng và tối, chỉ ăn trưa thôi, 1/2-1 chén cơm và ít đồ ăn, nhưng vẫn xuống cân chậm lắm, mà có vẻ mình không xuống được nữa rồi, bão hòa rồi hay sao í, dù có cố nhịn thêm nữa thì cân vẫn như vậy.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi chị uống thử viên giảm cân nang phục linh đi(lishou) y.mấy mẹ mẹ nào cũng bảo xuống cân rất hiệu quả.bản thân e cung~ vừa uống 8vien trong 8 ngày xuống ót nghét 3 cân ạ( nhưng pai? cái loại cũ y' chứ loại mẫu mã mới 4v 1 ngày ko ăn thua đâu mọi người kêu nhiều vê` cái mẫu mới ra ko bằng cái thuốc cũ đấy ạ) cái thuốc này giảm ác liệt luôn bản thân em công nhận điều nay` cách đây 1 năm e cung uống 1 đơt giảm hắn 8 cân liền. bi h thỉnh thoảng khi nao` cần giảm cân em chỉ trung thành với thuốc này thui.b h ko cần giảm nữa rui`.đợt này em uống 8 viên là ok rui`.em còn 5 viên ạ em mua ở nhà thuốc la` 14 ỏ 15nghin/v. mẹ nào co' nhu cầu dùng thử muốn giảm cân cấp tốc thì em để lại cho a. em để lại 12nghifn/v (5v la` 60ngh a.) sdt cua? e 0915 580 797
    • 129 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi na_und Xem bài viết
    Các mẹ ơi em đang có dự tính nhịn ăn để giảm cân.
    Sau đợt rét khủng khiếp vừa qua thì em đã bị tăng cân, giờ béo như khúc giò mỡ.
    Có mẹ nào ở đây từng nhịn ăn mà giảm cân thành công cho em chút kinh nghiệm đi!
    Bạn ơi, tôi cũng đang thực hiện phương án giảm cân đây. Đọc nhiều tài liệu và cũng áp dụng nhiều cách rồi và tôi thấy phương pháp Low Cardbonhyrat là phương pháp hợp lý. đang sử dụng.

Theo tôi thấy, phụ nữ có khuynh hướng giảm cân bằng cách nhịn ăn, đó là cách mà bạn sẽ ko làm đc đâu! Đói thì nhu cầu bản năng là phải tìm kiếm đồ ăn, trừ khi trong hoàn cảnh thiếu ăn mới nhịn đc, chứ mà có cơm gạo thì chả ai nhịn đc (với ng bình thường, có cảm giác thèm ăn đến mức tăng kg)

Nhịn ăn thì cơ thể bị hạ đường huyết, mệt là pư sinh lý bt. Ko mệt thì mới là kỳ lạ. Hệ quả việc nhịn ăn: nhịn>> đói>> cố nhịn>> hết nhịn nổi>> ăn bù ăn ko kiểm soát >> lên kg>> stress>> mất lòng tin >> stress>> ăn nhiều hơn.

Tệ hại hơn là ngất xỉu, mất sức làm việc do hạ đường huyết.

Khuyên bạn ko nên nhịn ăn và ko nên giảm ăn 1 cách đột ngột, cơ thể bạn sẽ bị sốc phản vệ.

Để giảm trọng lượng:

Tôi áp dụng cách ăn kiêng dầu mỡ gần như hoàn toàn! Tôi vốn thích ăn béo nhưng tự nhủ là ko ăn béo thì cũng chả chết! Trong khẩu phần ăn của tôi ko có dầu mỡ, thịt mỡ cũng bỏ phần mỡ, nước thịt kho thì hớt váng mỡ bỏ đi. Tôi tập đc thói quen ko ăn dầu mỡ, bây giờ mà món ăn có dầu mỡ nhiều, tôi cảm thấy ko thích ăn.

Giảm thiểu chất bột đường (Low Card). Tôi hoàn toàn ko ăn kẹo, bánh ngọt, nước ngọt, thậm chí cả bánh mì lạt. Mỗi bữa ăn, dùng chén đong 2 chén cơm và chỉ ăn nhiu đó thôi. Ngày ăn ba bữa. Việc ăn bún, phở, cơm tấm buổi sáng ở quán tôi cũng hạn chế vì e ko kiểm soát đc lượng Cardbonhyrat và các chất protein, vitamin cho cân đối để ko bị đói.

Ban đầu, tôi tự hỏi là làm sao có thể ăn 2 chén cơm mà no đc? Bí quyết là độn rau xanh vào, có tể thay đổi các loại thực vật rau cải khác nhau, luộc xào nấu canh.... Sau khi lường mỗi bữa 2 chén cơm, ăn thấy ko no thì cứ ăn rau cho đầy bao tử.

Thật ra ăn rau và cơm rất mau đói. Sử dụng thực phẩm giàu protein mới cho cảm giác no lâu. Độn các sản phẩm từ thịt, cá. Phương pháp Low Card cho phép ăn thịt mỡ thả ga (ăn no thì thôi), nhưng tôi kiêng luôn mỡ. Định lượng 2 chén cơm, thực tế tôi chỉ ăn hết 1,5 chén hoặc 1 chén.

Hãy uống nhiều nước nhưng đừng có cố nốc nước trước khi ăn hay sau khi ăn để cho no! Tôi thấy vẫn đói sau đó và làm cái bụng óc ách. Hồi lúc thiếu ăn thì tôi mới dùng cái hạ sách đó (ngại quá!)

Bạn có thể chia 3 bữa thành 5 bữa (cùng khối lượng cơm cá thịt rau của 3 bữa chia thành 5 bữa, chứ ăn thêm 2 bữa cho thành 5 thì.... Ăn nhiều lần như vậy sẽ khống chế tốt cảm giác đói hoặc thèm ăn. Việc cơ thể tiêu hóa 5 lần thức ăn cũng khiến cơ thể fai hao phí năng lượng hơn.

Đừng nghĩ ăn nhiều thịt cá sẽ mập. Sai lầm! Bản chất sinh lý là protein sẽ tạo cơ bắp, tạo tế bào và cung cấp năng lượng cho cơ thể. Phần dư sẽ tạo mỡ tích trữ dưới da. Đối với ng ăn kiêng và vận động viên họ đc tính toán lượng protein đủ. Bạn hãy an tâm vì dân Châu Á ko có thói quen ăn thịt nhiều, cơ thể bạn sẽ báo tín hiệu ngán và bạn sẽ tự ngừng ăn thịt cá lại thôi.

Tập ăn lạt! Rất quan trọng nhé! Na trong muối sẽ khiến cơ thể tích nước. Hiện giờ, tôi ko dùng nước tương nước mắm cho thêm vào cơm. Ăn trứng luộc cũng ko cần muối tiêu vì ko thấy lạt. Lượng muối trong thịt cá và lượng muối trong gia vị kho nấu đã đủ cho tôi dùng rồi.

Bạn phải tập thể dục! Đây là điều cốt yếu! Bạn đừng có ảo tưởng là ăn ít, nhịn ăn uống thuốc giảm cân sẽ cho bạn ốm lại. Ko bao giờ có! Thuốc làm ốm là dùng cho ng có bệnh lý. Nếu bạn mập sinh lý có nghĩa là năng lượng nạp vào nhiều hơn năng lượng tiêu hao và nó tồn trữ thành mỡ thì bạn phải đốt cháy nó bằng cách tập thể dục.

Tôi tập qua các dạng: đi bộ, chạy bộ, đạp xe... Nó làm tôi khỏe hơn nhưng ko ốm đc nhiu. Tôi tự rút ra các lý do vì sao như thế?
    - Tập 1 mình, buồn chán
    - Mệt do cơ thể nặng và phổi bị làm việc quá sức
    - Thiếu ý chí
    - Tập ko đủ đô
    Hiện tại tôi dùng cách đi bơi, tôi thấy vui thích với p pháp này nên tôi thêm phần quyết tâm. Bạn cũng nên chọn 1 cách nào bạn thấy vui thích.

Đối với tôi, đi bơi ko chưa đủ để làm ốm. Sau khi bơi, về nhà tôi tiếp tục chạy tại chỗ, hít đất, tập tạ để tăng cường độ. Vì khi đi bơi về, tuy mệt nhưng khi mình tập thể thao đến 1 ngưỡng nào đó, cơ thể sẽ tiết ra 1 chất làm hưng phấn thần kinh, lúc đó tinh thần tôi rất vui, rất sảng khoái và tay chân muốn vận động. Chứ chưa đi bơi, chạy tại chỗ với tập tạ cứ chán chán ì ì (chưa nóng máy )

Tôi nghiệm ra là: đi bộ chả có làm ốm nổi (trừ khi đi bộ bán vé số), theo các tạp chí nói là 1 giờ đi bộ hao tốn 500 calo nhưng bạn có đi nổi 1 giờ liên tục ko? Tôi đã đi nổi 1 giờ liên tục mỗi ngày nhưng cái kiểu đi tà tà thì phí thời gian , ko kết quả. Nguyên tác là bạn fai tập ra trò, tập cho vã mồ hôi ra, thở hộc hộc, nhịp tim tăng lên, chân tay mỏi mềm ra thì mới có hiệu quả. Nếu tà tà thì thôi ko nên, uổng công (ấn chứng theo bản thân tôi)

Tôi tìm đọc tài liệu thì phương pháp HITT cũng thực hiện như trên. HITT là chuỗi bài tập ép cho cơ thể bạn phải hoat động cường độ cao, khuyến khích các bài tập Carido (bài tập tim mạch như nhảy dây, chạy bộ, aerobic, bơi, thậm chí là bật cao). Bạn ko tập Carido thì rất khó ốm bớt. Để đạt đc thể hình đẹp hay đơn thuần cần sức bền, sức dai thì phải tập Carido.

Ngủ đủ và ngủ sớm:
    Khi cơ thể vào giấc ngủ sâu, việc đốt cháy mỡ tự nhiên diễn ra tốt hơn việc thức khuya. Đồng thời, việc tái tạo tế bào cũng diễn ra tốt hơn, hãy nhớ là việc tái tạo tế bào khi cơ thể ngủ cũng cần hao tốn năng lượng nhé! ---> Túm lại là khi ngủ cũng có thể làm ốm đó.

Cuối cùng: Đừng có bao h nghĩ mình sẽ ốm bao nhiu trăm gram trong 1 ngày, bao nhiu kg trong 1 tuần 1 tháng. Nghĩ như vậy, chỉ là tự gạt và an ủi rồi thất vọng.

Gửi ng cùng chung chí hướng
    Trích dẫn Nguyên văn bởi valentina_nhatrang Xem bài viết
    chỉ cho bạn , sợ bạn k làm được thôi hà , ăn rau, rau và chỉ rau ,uống nước lọc , không tinh bột chút nào cả ( cơm , bún , phở ....) đảm bảo bạn xuống kg trông thấy mỗi ngày , mà không thấy mệt vì rau ít năng lượng mà no lâu, mình đã thực hiên và mỗi ngày xuống 300 gr
    Ko tinh bột chỉ dùng với ng họ đã tập dần dần và quen với chế độ đó. Họ cân bằng đc lượng protein, vitamin và năng lượng (cardbonhyrat thông qua trái cây và rau quả, sữa dinh dưỡng). Lính mới vào là sốc liền. Quan trọng hơn nữa: người dùng p pháp "No Card" có sức khỏe rất tốt và bản thân họ chịu dc.
    Giảm 1 ngày 300gr là ko tưởng! Giảm như thế trừ khi bị bệnh. Nếu mà cố giảm dc như vậy thì lại càng nguy hiểm.
    Diễn viên họ ép cân đc như thế thì đều nhờ chuyên viên dinh dưỡng theo dõi, hỗ trợ của thực phẩm chức năng. Còn các dv giảm cân theo kiểu ốm như bộ xương thì ko bàn vì ko đẹp mà cũng ko khỏe.
    Ăn rau (nhất là dạng rau lá, rau củ thì có thể no lâu hơn) ko hề no lâu! Trái lại rất mau đói.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ankypham Xem bài viết
    Mình thì không ăn sáng và tối, chỉ ăn trưa thôi, 1/2-1 chén cơm và ít đồ ăn, nhưng vẫn xuống cân chậm lắm, mà có vẻ mình không xuống được nữa rồi, bão hòa rồi hay sao í, dù có cố nhịn thêm nữa thì cân vẫn như vậy.
    Bắt buộc bạn fai ăn đủ 3 bữa. 1 ngày bạn ăn 1 bữa thì ko đủ sức để kiên trì theo đuổi, đồng thời việc bỏ bữa rất dễ ăn tham. 1 lần ăn tham thì dễ có lần sau. Ko đói, đến giờ tôi vẫn ăn theo định mức hằng bữa, có thể ăn ít rau thịt hơn.
    Bằng chứng bạn cũng thấy, ăn như vậy có ốm dc đâu.
    Bạn nhịn hơn nữa mà ko ốm thì tôi đoán do bạn ko tập thể dục. Cơ thể hầu như vào chế độ nghỉ (bạn dùng từ "bão hòa" cũng đúng đó).
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Về khoản nhịn ăn giảm cân này em cũng từng làm rồi ạ, kết quả thì ngoài sức mong đợi nhưng cái chính là phải kiên trì lắm lắm ấy ạ. Có thời gian cách đây cũng k lâu, mùa hè năm ngoái em nặng 60kg - kết quả của việc nằm nhà tránh nắng cho một làn da baby. Chắc tại an dưỡng hạnh phúc quá nên em nảy tuừ 50kg lên 60kg trong vòng 1 tháng, đến mức da em rạn như bà bầu, mọi người ai cũng bảo em "lăn" nhanh hơn đi. Mà em lại chỉ cao có 1m60 nên nhìn em như mẹ sề. Với lại tạng người em cũng là người dễ béo, giảm cũng dễ nên kinh nghiệm giảm cân của em, em nghĩ phải gọi là ép cân mới đúng. Lúc đầu e cũng tìm đủ loại thuốc giảm cân, chỉ mong nó xuống 1-2kg cho đỡ tủi thân, nhưng mấy ngày sau lại đâu đóng đấy. Rồi em quay sang uống Lishou ấy ạ, 15 ngày em giảm 9kg, tóc em rụng như bị hóa trị, da nhăn nheo, mồm miệng khô khốc. Đến nỗi anh yêu bảo em cứ đẫy đà tí cũng được chứ giảm cân thế nhìn thương lắm (anh yêu của em k bao giờ dùng từ béo với em vì em cấm), và kết quả là em 50.5-51kg sau khi uống Lishou (loại 1 viên/ngày). Nhưng giờ Lishou ra loại 2-4 viên/ngày gì đấy nên em k dùng nữa. Giờ em lại lên cân rồi vì Tết ra nên nhìn đám đồ ăn thừa k nỡ vứt đi vì tiếc của, thế là 57kg (cân nặng trước tết của em là 50kg) Em vừa kết thúc đợt nhịn ăn, giờ giảm đc 4kg, còn 53kg hoàn toàn k dùng bất cứ thuốc gì. Nên em có kinh nghiệm nhịn ăn giảm cân cho những c e nào có nhu cầu:
    1. Đồ ăn, bánh kẹo, hoa quả nếu trong gia đình có (theo e) cứ để đấy, nhìn thôi, dặn lòng quyết tâm k ăn, nhìn rồi nuốt nước bọt cũng đc, tránh xa cơm, nhất là cơm ạ.
    2. Ngày đầu tiên là khủng khiếp nhất nhìn thấy gì cũng muốn ăn, cơ thể được feed quen rồi nên giờ nhìn sẽ vật vã lắm ạ, đi pha một tách trà đen (trà Dilmah, Lipton gì cũng đc, trà túi lọc ấy ạ), uống k đường càng tốt nhé. Đói quá thì ăn dưa chuột ạ 1-2 quả là no.
    3. Uống nhiều nước, để môi k bị khô nẻ, cơ thể k bị mất nước đột ngột nên từ đó sẽ k bị sạm hay nhăn da.
    Mẹ nào chưa quen thì cố qua ngày thứ nhất sang ngày thứ 2, vào buổi sáng có thể ăn nhẹ 1 tí xíu gọi là cho đỡ nhớ thôi nhé. Em cũng khuyên mọi người nên ăn dưa chuột, vì như em đã từng thử qua ăn dưa chuột giảm cân rất tốt, ý em là đói thì cứ ăn dưa chuột ấy ạ, vừa đẹp da mà k phải tinh bột, dễ ăn. Nếu giảm cân bằng dưa chuột không thì chia ra làm 3 bữa mỗi bữa 2-3 quả, hoặc k thì chia đều ra làm 6 lần ăn trong ngày, mỗi lần 1 quả cho dạ dày đỡ réo.
    Bonus thêm là nếu mẹ nào k thích dùng dưa chuột mà nhịn ăn ròng thì nhớ ngậm 1 viên kẹo nếu thấy chóng mặt hay hoa mắt (hạ đường huyết ạ).
    Mẹ nào quyết tâm nhịn thì nhớ đừng thấy giảm 1-2kg rồi lại ăn mừng thì công dã tràng lắm ạ, vì em thấy khi mình ăn nhiều trong một thời gian, cơ thể sẽ k lên cân ngay mà nó sẽ lên từ từ, rất chậm thôi ạ 1 ngày 2-3 lạng hoặc k lên. Nhưng khi mình đã quen với lượng đồ ăn nạp vào nhiều như thế và tiếp tục ăn thì BÙM!!! Đùng 1 phát nó sẽ lên như diều gặp gió ấy ạ 1 ngày/kg là chuyện bt.
    Những gì em viết trên đây đều là kinh nghiệm của bản thân em, nên có c e nào đọc thấy có điều gì tự mình cho là vô lý hay hoang đường hay bất cứ lý do gì ném đá em thì em xin nói lại tất cả là kinh nghiệm của bản thân em. Tin hay k thì tùy các c e.
    Nên em túm lại là nếu nhịn ăn ròng để giảm cân thì rất nhanh ạ (với tạng người như em) khoảng 4 ngày là đi 4kg rồi. Nên cứ giảm đến chừng nào các mẹ muốn. Nhưng đừng mẹ nào nhịn quá nhé, k khéo đột tử như chơi.
    Còn giảm cân = thuốc thì là em vừa dùng thuốc vừa nhịn, 2 ngày nhịn 1 ngày ăn (1 mớ rau luộc, 2 quả trứng/ngày) mới được kết quả như vậy.
    Trên đây là mấy k.nghiệm của em, mẹ nào có k.nghiệm gì hay hay thì post lên em tham khảo với.
    P/s vụ Lishou: em k quảng cáo, em k Pr, em k khóc thuê, em k có tội gì hết. Mod có đọc thấy thì chịu khó kéo xuống dưới đọc hết để đỡ ban nhầm em, tội em lắm.
    Chúc c em giảm cân thành công,ép cân cũng đc miễn là như ý.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • gek
    • 5 năm
    • 36 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

em giảm cân bằng cách nhịn từ từ cho bao tử mình wen dần,nhỏ lại nữa.e hầu như bỏ cơm luôn,có ăn 1 số món tinh bột(mà lâu lâu mới ăn),vì tạng người e rất dễ lên cân lun (tết vừa rồi về nhà 2 tuần tăng 3 kí lận >< ),ăn rau+ thêm 1 món cung cấp protein như trứng hay thịt(ít thoi) để cho có chất và no lâu nữa.dạo này e chuyển sang nhịn + uống nước nhiều + uống thêm tảo xoắn nữa (vì nghe nói tảo này cung cấp vitamin+ khoáng chất nên e nghĩ uống cái này sẽ bổ sung thêm hàm lượng vi chất thiếu hụt do mình nhịn ăn )
    thực đơn của e là:
    Sáng: uống chanh mật ong + tảo xoắn(nhưng mà tầm 2,3 tiếng là đói lại thì uống thêm nước /sữa đậu nành/nước hoa quả ép/sinh tố )
    Trưa:uống tảo + ăn tạm món j đó nhẹ nhàng (tầm chiều 2,3 h đói tiếp thì ăn bưởi/gặm dưa leo/ăn táo...chủ yếu là rau quả thôi)
    Tối :vẫn uống tảo 1 lúc xong mới ăn,ăn rau luộc + 1 ít thịt/trứng/cá
    Uống tảo trước khi ăn nghe nói giảm cảm giác thèm ăn vì nó cung cấp đầy đủ protein j đấy,mà e uống ko thấy giảm cảm giác thèm ăn @@ hix,nhưng vẫn ráng uống vì nó cung cấp thêm vitamin vs khoáng chất ~~.Phương pháp của e là như thế,tầm 1 tuần là e thấy có tác dụng rõ ràng rồi,2 tuần thì ng xẹp i như trước tết ^^.
    E kiêng nhất là các món dầu mỡ nhiều,bột đường nhiều,vừa gây tăng cân,nóng người dễ nổi mụn,mà còn ko tốt cho sức khỏe về lâu dài nữa ^^
    Ah,nghe nói để giảm mỡ bụng có bài yoga nằm ngửa ,tay để sấp 2 bên người(lưng thẳng),nâng chân lên 30 độ giữ càng lâu càng tốt,làm đều đặn sẽ giảm mỡ bụng đó các chị
    • 336 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennytran_hp Xem bài viết
    Về khoản nhịn ăn giảm cân này em cũng từng làm rồi ạ, kết quả thì ngoài sức mong đợi nhưng cái chính là phải kiên trì lắm lắm ấy ạ. Có thời gian cách đây cũng k lâu, mùa hè năm ngoái em nặng 60kg - kết quả của việc nằm nhà tránh nắng cho một làn da baby. Chắc tại an dưỡng hạnh phúc quá nên em nảy tuừ 50kg lên 60kg trong vòng 1 tháng, đến mức da em rạn như bà bầu, mọi người ai cũng bảo em "lăn" nhanh hơn đi. Mà em lại chỉ cao có 1m60 nên nhìn em như mẹ sề. Với lại tạng người em cũng là người dễ béo, giảm cũng dễ nên kinh nghiệm giảm cân của em, em nghĩ phải gọi là ép cân mới đúng. Lúc đầu e cũng tìm đủ loại thuốc giảm cân, chỉ mong nó xuống 1-2kg cho đỡ tủi thân, nhưng mấy ngày sau lại đâu đóng đấy. Rồi em quay sang uống Lishou ấy ạ, 15 ngày em giảm 9kg, tóc em rụng như bị hóa trị, da nhăn nheo, mồm miệng khô khốc. Đến nỗi anh yêu bảo em cứ đẫy đà tí cũng được chứ giảm cân thế nhìn thương lắm (anh yêu của em k bao giờ dùng từ béo với em vì em cấm), và kết quả là em 50.5-51kg sau khi uống Lishou (loại 1 viên/ngày). Nhưng giờ Lishou ra loại 2-4 viên/ngày gì đấy nên em k dùng nữa. Giờ em lại lên cân rồi vì Tết ra nên nhìn đám đồ ăn thừa k nỡ vứt đi vì tiếc của, thế là 57kg (cân nặng trước tết của em là 50kg) Em vừa kết thúc đợt nhịn ăn, giờ giảm đc 4kg, còn 53kg hoàn toàn k dùng bất cứ thuốc gì. Nên em có kinh nghiệm nhịn ăn giảm cân cho những c e nào có nhu cầu:
    1. Đồ ăn, bánh kẹo, hoa quả nếu trong gia đình có (theo e) cứ để đấy, nhìn thôi, dặn lòng quyết tâm k ăn, nhìn rồi nuốt nước bọt cũng đc, tránh xa cơm, nhất là cơm ạ.
    2. Ngày đầu tiên là khủng khiếp nhất nhìn thấy gì cũng muốn ăn, cơ thể được feed quen rồi nên giờ nhìn sẽ vật vã lắm ạ, đi pha một tách trà đen (trà Dilmah, Lipton gì cũng đc, trà túi lọc ấy ạ), uống k đường càng tốt nhé. Đói quá thì ăn dưa chuột ạ 1-2 quả là no.
    3. Uống nhiều nước, để môi k bị khô nẻ, cơ thể k bị mất nước đột ngột nên từ đó sẽ k bị sạm hay nhăn da.
    Mẹ nào chưa quen thì cố qua ngày thứ nhất sang ngày thứ 2, vào buổi sáng có thể ăn nhẹ 1 tí xíu gọi là cho đỡ nhớ thôi nhé. Em cũng khuyên mọi người nên ăn dưa chuột, vì như em đã từng thử qua ăn dưa chuột giảm cân rất tốt, ý em là đói thì cứ ăn dưa chuột ấy ạ, vừa đẹp da mà k phải tinh bột, dễ ăn. Nếu giảm cân bằng dưa chuột không thì chia ra làm 3 bữa mỗi bữa 2-3 quả, hoặc k thì chia đều ra làm 6 lần ăn trong ngày, mỗi lần 1 quả cho dạ dày đỡ réo.
    Bonus thêm là nếu mẹ nào k thích dùng dưa chuột mà nhịn ăn ròng thì nhớ ngậm 1 viên kẹo nếu thấy chóng mặt hay hoa mắt (hạ đường huyết ạ).
    Mẹ nào quyết tâm nhịn thì nhớ đừng thấy giảm 1-2kg rồi lại ăn mừng thì công dã tràng lắm ạ, vì em thấy khi mình ăn nhiều trong một thời gian, cơ thể sẽ k lên cân ngay mà nó sẽ lên từ từ, rất chậm thôi ạ 1 ngày 2-3 lạng hoặc k lên. Nhưng khi mình đã quen với lượng đồ ăn nạp vào nhiều như thế và tiếp tục ăn thì BÙM!!! Đùng 1 phát nó sẽ lên như diều gặp gió ấy ạ 1 ngày/kg là chuyện bt.
    Những gì em viết trên đây đều là kinh nghiệm của bản thân em, nên có c e nào đọc thấy có điều gì tự mình cho là vô lý hay hoang đường hay bất cứ lý do gì ném đá em thì em xin nói lại tất cả là kinh nghiệm của bản thân em. Tin hay k thì tùy các c e.
    Nên em túm lại là nếu nhịn ăn ròng để giảm cân thì rất nhanh ạ (với tạng người như em) khoảng 4 ngày là đi 4kg rồi. Nên cứ giảm đến chừng nào các mẹ muốn. Nhưng đừng mẹ nào nhịn quá nhé, k khéo đột tử như chơi.
    Còn giảm cân = thuốc thì là em vừa dùng thuốc vừa nhịn, 2 ngày nhịn 1 ngày ăn (1 mớ rau luộc, 2 quả trứng/ngày) mới được kết quả như vậy.
    Trên đây là mấy k.nghiệm của em, mẹ nào có k.nghiệm gì hay hay thì post lên em tham khảo với.
    P/s vụ Lishou: em k quảng cáo, em k Pr, em k khóc thuê, em k có tội gì hết. Mod có đọc thấy thì chịu khó kéo xuống dưới đọc hết để đỡ ban nhầm em, tội em lắm.
    Chúc c em giảm cân thành công,ép cân cũng đc miễn là như ý.
    Em này ăn giống mình, mình hồi giảm từ 68 về 52 lúc nào trong người cũng có dưa chuột hoặc củ đậu và cà chua, đói lại lôi ra ăn.
    Giờ lại bài cũ tái diễn đây.
    Sáng nay: nhịn
    Trưa: bắp cải luộc + 3 miếng gan lợn xào
    Tối…
    Được 1 tuần rồi, thấy nhẹ nhõm hẳn, cố lên
    • 17 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Giảm cần kiểu này có khi nào bị sụp sức khoẻ ko các mẹ ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe các mẹ nói những pp giảm cân ở đây mà em cũng thấy có nhiều cái đúng
    nhưng em ko giảm cân theo kiểu sáng nhịn,trưa và tối lại ăn đâu,như thế càng tăng cân
    em cứ theo pp là : sáng ăn như một bà hoàng "ví von tí " >>>>> trưa ăn như một người bt >>>>> tối ăn như một kẻ hành khất + thêm là uống nhiều nước một ngày,có những lúc đói em uống nhiều nước tạo cảm giác no ảo,3 tháng em giảm đc 5kg mà ko cần phải nhịn ( hồi tháng 11 em 58kg giờ em còn 53kg mà em cao 1m63,chẳng biết 53kg như vậy là hợp lí chưa hay là cần giảm thêm nữa ^^)
    mà ở đất nước lạnh giá như chỗ em thì chẳng có rau nhiều như ở vn,nên em cũng ko ăn rau mấy ,
    nói chung các mẹ nên hạn chế an buổi tối thôi,như kinh nghiệm giảm cân của ng nga em thấy nhiều ng muốn giảm cân họ ăn nhiều táo xanh và bưởi ,và ko động đến bất cứ đồ ăn nào sau 5h chiều
    chúc các mẹ thành công
    • 68 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Hic mấy hôm bận không vào thăm topic này được.

Sau 2 hôm thì em chịu không tuyệt thực được đâu các bác ạ, mệt vãi linh hồn, trời thì lạnh.

Em tính quay lại Low Carb nhưng lần này có sự điều chỉnh theo cơ thể em. Tức là sẽ ăn thịt cá trứng rau như bình thường, tiệt hẳn tinh bột với đường, và hạn chế đến mức tối đa chất béo dầu mỡ. Kết hợp chạy bộ nữa.

Em chịu chả ăn rau suốt ngày này qua ngày khác được. Chán bỏ xừ, mồm nhai rau mà đầu toàn thịt là thịt

"Mót đái bà già cũng phải chạy" thôi cả nhà ạ. Chứ em chán thân hình bèo nhèo của mình lắm rồi.
    • 214 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Chia sẻ một chút kinh nghiệm của mình với chủ top.
    Lần đầu tiên mình thực hiện phương pháp nhịn ăn giảm cân là cách đây 1 năm.Lúc đó ,chỉ trong vòng 1 tuần mình từ 52 kg ,xuống còn 48,5 kg.Mình chỉ uống soy protein ,sáng trưa ,chiều .Đến ngày thứ 4 thì thấy mỏi mệt ,nhưng mình vẫn kiêng trì ăn kiêng và đến phòng tập tập 1h mỗi ngày .
    Tết vừa qua mình cũng bị tăng gần 3kg.Mình hiện đang thực hiện biện pháp giảm cân bằng cách:
    Buổi sáng : 1 cốc sữa đậu nành khoảng 200ml
    Buổi trưa: 5 cuốn salad :bánh tráng ,rau sống nhiều loại (xà lách, rau thơm, rau răm, rau bạc hà ) cuốn với 80gr thịt nạc hoặc cá hấp .
    Buổi xế chiều :1 quả trứng luộc (khoảng 70 calories thôi à).
    Buổi tối ,sau khi đi tập ở phòng tập ,về đến nhà thì mình uống soy protein và 1 hũ da ua tự làm tại nhà .
    Đợt ăn kiêng này đã được 4 ngày rồi,mình cũng thấy khỏe hơn đợt trước,không bị mệt mỏi cho lắm .Mình chưa cân thử để biết giảm bao nhiêu, nhưng hiệu quả trông thấy rõ, vì phần mỡ ở bụng trên xuống 1 cách trông thấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nuhonjudas; 16/02/2012 vào lúc 07:30 AM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2