Dáng đẹp

Nhật ký giảm cân theo phương pháp DAS,29/4/2012 - Ngày đầu tiên

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 144 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã dành cả ngày để nghiền ngẫm phương pháp giảm cân DAS của em Ha_misi, thật là như được chắp thêm đôi cánh, hiện tại cảm thấy vô cùng thoải mái....Mai mình bắt đầu lộ trình giảm cân, hạ quyết tâm cao độ mặc dù bình thường ăn kiêng vài ngày là lại bỏ, lần này sẽ ko thế nữa!
    Hiện tại số đo của mềnh như sau:
    V1 ko tính vì đang cho con bú (con mình mới được 5 tháng)
    V2: 81 (quá kinh dị so với hồi còn son, chỉ có 68,huhu...
    Vòng bụng (tức là bụng dưới, chỗ rún í ạ - 92, cả 1 rổ mỡ, như là chửa 6 tháng luôn,bèo nhèo trông phát gớm, mặc đồ toàn phải hóp bụng cả ngày, quả là cực hình.
    V3: 91 (bé hơn cả vòng bụng)
    Cân nặng hiện tại = 53, có lúc 54.
    Nào, bắt đầu thôi!
    Quyết tâm! Quyết tâm! hí hí hí...
    Mai sẽ là ngày đầu tiên, cố lên tôi ơi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 144 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

haizzz,thế là đã qua ngày đầu tiên,
    Buổi sáng 2 trứng ốp
    9h 1 trứng ốp
    13h 3 cánh gà rán
    19h 2 lạng thịt nạc lẫn mỡ (ăn lợm cả họng)
    Sau 1 ngày chinh chiến thì đến đêm mò mẫm vào topic của em ha_misi mới biết coca và coca light khác nhau. Mà cả ngày mình cứ chiến thật lực hết cả 1chai coca 1,5L.
    Thế là công toi, hôm nay lại tính là ngày đầu tiên, hix hix...
    Sáng ngủ dậy thấy ko còn tí sức sống nào, mỏi và đói dã man.
    Thời gian trước nhìn đồ ngọt thấy bình thường,mà hn nhìn bánh trái, hoa quả cứ thèm nhỏ dãi ra...
    huhu...
    kiên trì kiên trì,
    hôm nay lại bắt đầu lại ngày đầu tiên, ko được phá giới, huhuhuhu.......
    • 389 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zuliqn Xem bài viết
    Mình đã dành cả ngày để nghiền ngẫm phương pháp giảm cân DAS của em Ha_misi, thật là như được chắp thêm đôi cánh, hiện tại cảm thấy vô cùng thoải mái....Mai mình bắt đầu lộ trình giảm cân, hạ quyết tâm cao độ mặc dù bình thường ăn kiêng vài ngày là lại bỏ, lần này sẽ ko thế nữa!
    Hiện tại số đo của mềnh như sau:
    V1 ko tính vì đang cho con bú (con mình mới được 5 tháng)
    V2: 81 (quá kinh dị so với hồi còn son, chỉ có 68,huhu...
    Vòng bụng (tức là bụng dưới, chỗ rún í ạ - 92, cả 1 rổ mỡ, như là chửa 6 tháng luôn,bèo nhèo trông phát gớm, mặc đồ toàn phải hóp bụng cả ngày, quả là cực hình.
    V3: 91 (bé hơn cả vòng bụng)
    Cân nặng hiện tại = 53, có lúc 54.
    Nào, bắt đầu thôi!
    Quyết tâm! Quyết tâm! hí hí hí...
    Mai sẽ là ngày đầu tiên, cố lên tôi ơi!
    í mẹ này đang cho con bú mà cũng áp dụng pp giảm cân đc à? em cũng đang cho con bú, mập ú luôn. mẹ này ơi chỉ cho em với ạ tặng hoa nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 670 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho con bú , cũng thử ăn theo phương pháp này gần 1 tuần . Mình không ăn cơm , mỳ hay uống nước ngọt . Mỗi bữa mình làm thêm 1 món rau và thức ăn thì tăng lượng lên , mình chỉ ăn ngày 3 bữa . Mình ăn thức ăn thay cho cơm nhưng đến đêm k hề thấy đói . Sau 1 tuần thực sự là cảm thấy bụng nhẹ nhõm hơn vì trước mình ăn nhiều cơm ăn song cứ thấy no quá mà k ăn thì vẫn thèm lắm .
    Đan Móc & Pà tám
    Face book : http://www.facebook.com/media/albums...00002922432439
    Bin newborn : 3k7 1m : 4k7 - 55CM 2m : 5k3 - 59cm 3m : 5k8 - 63cm . 4m : 6,3kg - cm : 5m : 6,5kg : 6m ; 7kg / 70cm 7m ;
    12m : 9kg 14m : 9,5kg
    • 389 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhien88 Xem bài viết
    Mình cũng đang cho con bú , cũng thử ăn theo phương pháp này gần 1 tuần . Mình không ăn cơm , mỳ hay uống nước ngọt . Mỗi bữa mình làm thêm 1 món rau và thức ăn thì tăng lượng lên , mình chỉ ăn ngày 3 bữa . Mình ăn thức ăn thay cho cơm nhưng đến đêm k hề thấy đói . Sau 1 tuần thực sự là cảm thấy bụng nhẹ nhõm hơn vì trước mình ăn nhiều cơm ăn song cứ thấy no quá mà k ăn thì vẫn thèm lắm .
    Bé nhà mẹ ngochien bao nhiu tháng rồi?? Mẹ nó ăn thế có bị giảm sữa ko? bé con có ổn ko?
    • 670 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Mình thấy k có vấn đề gì cả ,con vẫn bú đủ không quấy khóc gì cả . Ngày trước mình có xem 1 chương trình phỏng vấn hồ ngọc hà ( k thể nhớ được là lúc nào ) chị Hà có nói là sau khi sinh song vẫn cho con bú bằng sữa mẹ nhưng mỗi bữa cũng chỉ ăn có 1 chén con nhỏ thôi . Giờ mình cũng vậy mỗi bữa chỉ ăn 1 chút cơm thui còn lại là ăn rau và cá tôm là chủ yêu , thịt vẫn ăn nhưng ít hơn bữa nào mà ăn thịt mình sẽ xen thêm 2-3 cái trứng . Giờ mình giảm 1 kg nhưng mọi người đều bảo mình gọn hơn rồi . Trước mình còn k nhận ra eo nằm ở chỗ nào cơ .... hi hi ....
    Đến giờ mình cũng chưa biết rõ nếu mình bỏ hẳn ăn tinh bột thì liệu có ảnh hưởng gì đến dinh dưỡng của con k ? Vậy nên mình bỏ tinh bột 1 tuần giờ lại phải ăn thêm 1 chút cơm nè mặc dù 1 tuần k ăn TB thì k thấy con có vấn đề gì cả .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọc vân Xem bài viết
    Bé nhà mẹ ngochien bao nhiu tháng rồi?? Mẹ nó ăn thế có bị iowf mình cũng vâygiảm sữa ko? bé con có ổn ko?
    Đan Móc & Pà tám
    Face book : http://www.facebook.com/media/albums...00002922432439
    Bin newborn : 3k7 1m : 4k7 - 55CM 2m : 5k3 - 59cm 3m : 5k8 - 63cm . 4m : 6,3kg - cm : 5m : 6,5kg : 6m ; 7kg / 70cm 7m ;
    12m : 9kg 14m : 9,5kg
    • 144 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnhien88 Xem bài viết
    Mình thấy k có vấn đề gì cả ,con vẫn bú đủ không quấy khóc gì cả . Ngày trước mình có xem 1 chương trình phỏng vấn hồ ngọc hà ( k thể nhớ được là lúc nào ) chị Hà có nói là sau khi sinh song vẫn cho con bú bằng sữa mẹ nhưng mỗi bữa cũng chỉ ăn có 1 chén con nhỏ thôi . Giờ mình cũng vậy mỗi bữa chỉ ăn 1 chút cơm thui còn lại là ăn rau và cá tôm là chủ yêu , thịt vẫn ăn nhưng ít hơn bữa nào mà ăn thịt mình sẽ xen thêm 2-3 cái trứng . Giờ mình giảm 1 kg nhưng mọi người đều bảo mình gọn hơn rồi . Trước mình còn k nhận ra eo nằm ở chỗ nào cơ .... hi hi ....
    Đến giờ mình cũng chưa biết rõ nếu mình bỏ hẳn ăn tinh bột thì liệu có ảnh hưởng gì đến dinh dưỡng của con k ? Vậy nên mình bỏ tinh bột 1 tuần giờ lại phải ăn thêm 1 chút cơm nè mặc dù 1 tuần k ăn TB thì k thấy con có vấn đề gì cả .
    hix...tớ thì đói điên lên,có lẽ vì quen ăn rồi,giờ ko ăn là ko chịu được,đang cố để không phá giới đây,hé hé...
    • 144 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

01/5: Mình đã qua được 1 ngày, hôm qua quả là ngày kinh hoàng, mình quen ăn bữa 2 bát cơm rồi, giờ ko ăn nữa thấy người nó mệt lả đi, đói dã man,nhưngminfh đang cố vì thấy mẹ Ha_misi nói cơ thể quen dùng tinh bột để nuôi hoạt động nên giờ bỏ hẳn đi, lấy mỡ nuôi hoạt động thì 3 ngày đầu sẽ ko quen.
    Bình thường chả thích ăn bánh ngọt mà giờ bị cấm nên theo phản xạ tự nhiên, cứ nhìn thấy bánh ngọt là thèm nhỏ dãi ra, huhuhu, thèm quá, tối qua tí nữa thì tặc lưỡi chén 1 cái chocopie , may mà cầm lên đặt xuống chán rồi ném veo vào góc tủ.
    Hạ quyết tâm, còn 12 tiếng nữa là hết ngày thứ 2 rồi
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các cô! Cho cháu tham gia với, cháu mới bắt đầu ăn LC đến hnay là ngày thứ 2. Hqua lượn lờ Internet thì thấy cô mới bắt đầu viết nhật kí giảm cân theo pp DAS, cháu thì nghe nói pp này lâu rùj mà bây giờ mới bắt đầu thực hiện cũng chưa biết gì vô đây mong các cô chỉ giáo cho cháu với
    • 245 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zuliqn Xem bài viết
    01/5: Mình đã qua được 1 ngày, hôm qua quả là ngày kinh hoàng, mình quen ăn bữa 2 bát cơm rồi, giờ ko ăn nữa thấy người nó mệt lả đi, đói dã man,nhưngminfh đang cố vì thấy mẹ Ha_misi nói cơ thể quen dùng tinh bột để nuôi hoạt động nên giờ bỏ hẳn đi, lấy mỡ nuôi hoạt động thì 3 ngày đầu sẽ ko quen.
    Bình thường chả thích ăn bánh ngọt mà giờ bị cấm nên theo phản xạ tự nhiên, cứ nhìn thấy bánh ngọt là thèm nhỏ dãi ra, huhuhu, thèm quá, tối qua tí nữa thì tặc lưỡi chén 1 cái chocopie , may mà cầm lên đặt xuống chán rồi ném veo vào góc tủ.
    Hạ quyết tâm, còn 12 tiếng nữa là hết ngày thứ 2 rồi
    Chị ơi ( cho phép em gọi là chị cho trẻ ạ) chị uống cocalight đi cho bớt thèm ngọt ạ. Em theo DAS đc gần 10 ngày rồi nhưng 5 ngày trước do thiếu hiểu biết nên vẫn tống 1 đống carb vào mà ko biết nên mới tính là 5 ngày thôi ợ. Nhưng tối qua đột nhiên thèm ăn kem ko thể chịu đựng đc nên dắt xe ra đi tìm đồ làm kem LC nhưng ko có nên mua tạm cocalight, uống thích lắm ạ
    • 873 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Các mẹ cho con bú ko nên áp dụng phương pháp này đâu, thời gian đầu sữa vẫn bình thường nhưng dần dần sẽ giảm đến gần như mất hẳn đấy, hiện tại chưa giảm đâu khi cơ thể vào trạng thái kenton sữa mới giảm, nhất là những mẹ nào cho con bú hoàn toàn 100%. Nên giảm ăn lượng tình bột xuống thôi rồi từ từ cơ thể sẽ giảm hoặc đợi khi cai sữa cho con xong đã rồi hãy áp dụng. Phương pháp giảm cân atkin này chống chỉ định cho bà mẹ mang thai và cho con bú.
    • 389 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

ẹ 1,5 ngày theo pp này, đói run hết cả chân lẫn tay. Bê chậu quần áo mà suýt rơi vào chồng con ngồi dưới đất. Bé nàh mình mới 8 tháng, chắc là thôi ko theo đc rùi. Tớ nghĩ bây giờ nên cắt giảm bớt tinh bột, ăn thêm nhiều rau củ quả, cá tôm. Mẹ nào đồng ý cho em xin tràng pháo tay ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọc vân Xem bài viết
    ẹ 1,5 ngày theo pp này, đói run hết cả chân lẫn tay. Bê chậu quần áo mà suýt rơi vào chồng con ngồi dưới đất. Bé nàh mình mới 8 tháng, chắc là thôi ko theo đc rùi. Tớ nghĩ bây giờ nên cắt giảm bớt tinh bột, ăn thêm nhiều rau củ quả, cá tôm. Mẹ nào đồng ý cho em xin tràng pháo tay ạ
    bạn bị đói chắc là buổi sáng sớm à, hồi đầu tớ cũng vậy, nên giờ cứ sáng dậy là vệ sinh xong việc đầu tiên tớ phải măm cái đã, hôm đầu tiên măm xong còn phải nằm một lúc mới hết choáng. Mà tớ đang mỗi bữa 3 bát cơm đầy nhé, thế mà theo LC cắt luôn, giwof cũng quen rồi, tớ đc gần 20 ngày rồi, nhưng tớ thấy trong 10 ngày đầu tớ giảm nhiều nhất (4kg), giờ chẳng thấy giảm nữa, hi vọng giữ đc cân, tớ đang cân nhắc thời gian tới chắc chuyển qua MONA quá!

mà tớ cũng nghĩ các mẹ cho con bú dưới 1 tuổi thì hãy khoan đã, cứ nghiên cứu các pp đi rồi sau 1 năm tiến hành thì hơn, mình nghĩ ít nhiều đều có ảnh hưởng tới sữa chứ, vì con yêu mẹ chịu béo 1, 2 năm có là bao nhỉ!!!!. tớ nghiên cứu chán chê, con tớ h 17m, cũng dặm thêm ít sữa tươi nữa tớ mới dám tiến hành đấy.

@ ngoc van:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lichuils; 02/05/2012 vào lúc 10:20 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

em sẽ quyết tâm cho con bú đến 2 tuổi rồi vào mở 1 nhật ký giảm cân, em béo hơn các mẹ nhiều, em cao 165 mà nặng gần 75 kg cơ, hic hic.......................................
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy cô ơi ăn Lc thì đc ăn khô bò, bưởi và trái thơm ko
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà

Các chị vui lòng nói rõ pp DAS lả gì? cụ thể phải ăn như thế nào được không?

Em cũng đang muốn giảm cân mà chưa biết áp dụng pp nào?
    Xin cám ơn các chị
    • 389 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lichuils Xem bài viết
    bạn bị đói chắc là buổi sáng sớm à, hồi đầu tớ cũng vậy, nên giờ cứ sáng dậy là vệ sinh xong việc đầu tiên tớ phải măm cái đã, hôm đầu tiên măm xong còn phải nằm một lúc mới hết choáng. Mà tớ đang mỗi bữa 3 bát cơm đầy nhé, thế mà theo LC cắt luôn, giwof cũng quen rồi, tớ đc gần 20 ngày rồi, nhưng tớ thấy trong 10 ngày đầu tớ giảm nhiều nhất (4kg), giờ chẳng thấy giảm nữa, hi vọng giữ đc cân, tớ đang cân nhắc thời gian tới chắc chuyển qua MONA quá!
    mà tớ cũng nghĩ các mẹ cho con bú dưới 1 tuổi thì hãy khoan đã, cứ nghiên cứu các pp đi rồi sau 1 năm tiến hành thì hơn, mình nghĩ ít nhiều đều có ảnh hưởng tới sữa chứ, vì con yêu mẹ chịu béo 1, 2 năm có là bao nhỉ!!!!. tớ nghiên cứu chán chê, con tớ h 17m, cũng dặm thêm ít sữa tươi nữa tớ mới dám tiến hành đấy.

@ ngoc van:
    Hí hí hí cảm ơn mẹ nó đã cho tận 2 tràng pháo tay. Tớ quyết tâm để khi nào con 1,5 tuổi mới thử lại ko thì tội nghiệp lắm!
    Nhất là hè này nóng nực bé chả ăn mấy. 2 hôm nay bé nhà mình ăn ít đã xót hết cả ruột. Hnay tớ phải cố nhồi thêm để cho con tu ti. Quan trọng con là số 1, bođì của mẹ là số 2, bố là số 3 (đc cái chồng vẫn nịnh là từ ngày sinh con xong vợ vẫn xinh và có phần mặn mà hơn) chả hiểu khen thật hay khen đểu nhưng nghe cũng sướng tai hi hi hi
    • 24 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cách này có hiệu quả ko mấy chị ? em dạo này chỉ ăn rau nấu canh mà mập vẫn mập
    • 28 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meofshin Xem bài viết
    cách này có hiệu quả ko mấy chị ? em dạo này chỉ ăn rau nấu canh mà mập vẫn mập
    mình nghĩ bạn cứ nên thử xem, chứ người dễ béo như chúng mình, ăn gì cũng mập, k ăn cũng mập (nhịn và chỉ uống nước không cũng vẫn mập) còn có những người " gầy thầy cơm" ăn rất nhiều cơm mà gầy lắm.
    • 28 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_lien Xem bài viết
    Xin chào cả nhà

Các chị vui lòng nói rõ pp DAS lả gì? cụ thể phải ăn như thế nào được không?

Em cũng đang muốn giảm cân mà chưa biết áp dụng pp nào?
    Xin cám ơn các chị
    có hẳn một top về chủ đề này mà, mẹ nó tìm đọc đi (đến tầng 16 rồi đó)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2