Dáng đẹp

Nhật kí giảm cân theo phương pháp truyền thống của nhà S ( Tầng 18 )

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 91.1K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 551 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Chào cả nhà, vì nhà cũ đã hết nên em xây nhà mới để chị em tám tám tám đây ạ Hi vọng là các chị em sẽ đạt được số kilogram mong muốn trong tầng này

Tặng cả nhà một bó hoa thiệt to, mừng nhà mới

Kể từ post thứ 2 em sẽ post lại những kinh nghiệm giảm cân theo phương pháp giảm calo truyền thống mà chị apu-api đã tổng hợp được, cám ơn chị apu rất nhiều vì đã tổng hợp những kinh nghiệm quý giá cho chị em nhà S ạ

1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 551 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Nguyên tắc giảm cân truyền thống nhà S ( được tổng hợp bởi cao thủ là chị apu – api, em chỉ post lại để mọi người cùng ngâm cứu thôi ạ )

I. Những nguyên tắc chung !
    Đa số các trường hợp thừa cân béo phì đều do ăn uống quá mức nhu cầu và ít vận động tiêu hao năng lượng so với mức năng lượng đã nạp vào hàng ngày, và năng lượng dư thừa này cũng thường tập trung ở vòng eo hay vùng bụng.

----> Việc giảm cân chính là làm giảm bớt vòng eo nhờ tiêu hao phần mỡ thừa ở bụng. Nếu Bạn kiểm soát vấn đề ăn uống đúng cách và vận động hợp lý, tất nhiên sẽ giảm cân thành công và sẽ có được một vòng eo thon thả. Vấn đề không phải là hạn chế tinh bột hay thậm chí cả chất béo, mà là ăn sao để không bị thừa năng lượng đầu vào so với đầu ra.

----> Hiệu quả giảm cân chủ yếu phụ thuộc vào việc kiểm soát đầu vào (ăn uống) chứ không hẳn chỉ do tăng đầu ra (vận động).

---->có thể hiểu nôm na kiểu của nhà S là ăn kiêng ngày <1000kcal (cách tính kcal ở đây:
    Bắt đầu tính nhu cầu cần thiết của cơ thể kcal/ngày: http://vansu.vn/?part=dinhduong&opt=...nmenu=kienthuc

Tính toán thức ăn nạp vào theo bảng dinh dưỡng: http://vansu.vn/?part=dinhduong&opt=...nmenu=kienthuc

Bảng calories trong 100g các loại rau củ quả thường gặp: http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=833

****1. Rà soát lại nguyên nhân chững cân:

http://www.webtretho.com/forum/wttsh...postcount=1403

1. ăn ngày <=1bát cơm/100g thịt, ko ăn thịt với tinh bột, chỉ ăn tinh bột+rau, ăn thịt+rau

2. ăn sáng trước 7h, trưa trước 12h, tối trước 6h. sáng ăn đủ, trưa ăn vừa phải, tối ăn tiết chế---> và bữa tối quan trọng nhất: ko ăn tinh bột.

3. các bữa ăn tránh tối đa: đường, dầu mỡ.... + tránh hoa quả ngọt (mít, soài, dưa hấu, nhãn...) tập trung vào hoa quả nhạt (cam, bưởi, thanh long, bơ...)

4. không ăn theo cách ăn thông thường (ngồi vào mâm cơm xới 1 bát cơm, ăn thịt với cơm, ăn rau, uống canh tráng miệng hoa quả, uống 1 cốc nước súc miệng---> xong);

mà ăn ngược lại: (uống 1 cốc nước ấm, ăn hoa quả trước khi ngồi vào mâm cơm--> ngồi vào mâm cơm: uống 1-2 bát canh rau-->ăn rau luộc/xào--> ăn thịt-->ăn cơm)

5. Ngày ăn/uống thứ gì đó có tác dụng tiêu mỡ: ăn: sữa chua/ăn trứng luộc/cà tím/bắp cải/cần tây/đỗ/ bí đao ...uống: chà xanh/mo... têu mỡ mạnh nhất phải là mona

6. chỉ ăn/ chỉ vận động khi đói (dị hóa), và khi đói uống 1 cốc nước ấm/ có thể 1 cốc mona, sau đó >1h mới lại ăn tiếp.
    ....
    và còn nhiều điều nữa, hãy bình tĩnh rà soát lại xem mình thực hiện ntn nhé! sai ở đâu, và thử điều chỉnh lại ở 1 khâu, 1 đoạn nào đấy thử xem

------> Link khuyên thử điều chỉnh cả chế độ ăn và tập luyện:
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...postcount=1058

***2. Cách ăn uống, và vận động:

------>1. Kỹ thuật ăn chậm: http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=928

Nhiều người cho rằng muốn ốm phải bớt ăn, thậm chí nhịn ăn càng tốt, điều này sai hoàn toàn bởi vì khi ăn bình thường trở lại sẽ bị tăng cân ngay.

---->Hãy ăn đúng cách để ăn nhiều vẫn ốm tương tự như "sống chung với lũ" vậy

Làm thế nào để bắt hệ tiêu hóa tiêu hao nhiều năng lượng mỡ thừa, chỉ có một con đường duy nhất là: ĂN CHẬM

Kỹ thuật ĂN CHẬM như sau:

--->1. Ăn chậm: trên 30 phút mỗi bữa ăn

---> 2. Nhai kỹ: thức ăn phải thật nhuyễn trên miệng mới nên nuốt xuống dạ dày

--->3. Ăn đúng giờ: theo giờ hoạt động hiệu quả của hệ tiêu hóa (Ăn sáng xong trước 7 giờ, ăn trưa xong trước 12 giờ, ăn chiều xong trước 18 giờ)

--->4. Ăn ngược: thứ tự các món ăn theo qui trình ngược, uống 1 lý nước lọc trước, ăn trái cây tráng miệng trước, ăn chén canh hoặc đĩa rau trước rồi mới ăn đến chén cơm/thịt-cá

--->5. Không ăn những món có xương hay sườn như các món có nước lèo (phở, hủ tíu, mì...) hay nước chan (nước thịt, nước ram, nước sốt...)

--->6. Ăn xong phải chải răng ngay không được để trễ quá 10 phút

**** 3. Điều chỉnh Thời gian tập để giảm thịt

http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=536

1./ Thời gian tập để giảm thịt: = là khi quá trình dị hóa trao đổi chất

--------> nếu như thông thường , khi ăn vào , cơ thể sẽ hấp thu các chất dinh dưỡng để "nuôi" cơ thể .
    Bây giờ làm ngược lại :khi đã đạt đến được dị hóa thì chỉ cần duy trì nhịn hoặc bắt đầu tập các bài tập làm nhỏ thì đó là lúc tốt nhất để có thể giảm độ lớn của thịt. thịt dùng chính thịt để hoạt động

-----> quá trình này sẽ làm tiêu bớt lượng thịt, là ngược với quá trình tự nhiên nên được gọi là dị hóa . cứ 4 -5h mà cơ thể không được cung cấp thêm một chút chất dinh dưỡng nào cả thì quá trình dị hóa sẽ xảy ra .

----> Vấn đề là có "giữ mình" được mình ko??? ----> ít cũng nhón 1 cái bánh quy / hay một miếng bưởi ---> thế là xong phim , khỏi dị hóa dị hiếc----> to vẫn hoàn to ---> vậy ko đc ăn vặt 4-5h sau ăn nhé.

2./ tập vào buổi sáng khi chưa ăn gì - để ship lượng insulin (mỡ béo tích dưới da, sần lên như vỏ cam í) ở mức thấp nhất .

----> tập xong rồi đi tắm rồi nghĩ ngơi cỡ 30' rồi mới ăn: ăn j cũng đc, ko đc nhịn ăn sáng nhưng không đụng vào đường và bột trong buổi sáng nhé .

-----> nếu tập đúng theo yêu cầu thì cơ thể cả ngày hôm đó sẽ ở trạng thái fat-metabolism = tự động dùng mỡ làm năng lượng

chứ không phải như hiện giờ , cơ thể đang ở chế độ carb-metabolism = chế độ dùng đường và bột (vì người VN ăn rất nhiều bột-cơm, bún miến, phở) để làm năng lượng

-****** 4. Bài tập vận động tĩnh :

http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=403

còn bài tập thể dục trong nhà thì đơn giản lắm, cái này c vẫn hay làm: e thử làm xem nhé, có thể tập trên giường í. lúc chuẩn bị đi ngủ và lúc ngủ dậy.

Nguyên tắc: ứng dụng động tác yoga, chỉ cần giữ yên tư thế trong tối thiểu 5 phút là được

Động tác trước khi ngủ đêm: nằm giữ yên tư thế tối thiểu 5 phút, hít thở bình thường

:

Động tác sáng sớm ngủ dậy: ngồi giữ yên tư thế tối thiểu 5 phút, hít thở bình thường

:

Nếu Bạn biết phối hợp thêm với cách hít thở 4 thì (hít sâu từ từ-nín thở-thở ra chậm rãi-nín thở) sẽ gia tăng hiệu quả của động tác.

Ngoài ra, nếu bạn muốn tăng tốc độ giảm cân, bạn có thể tăng thêm mức độ khó của bài tập tĩnh, bằng cách kéo căng người hơn để các cơ gồng cứng tối đa:

:

:

------->cách hít thở 4 thì (hít sâu từ từ-nín thở-thở ra chậm rãi-nín thở):

Thông thường chúng ta thở theo kiểu 2 thì: hít vào và thở ra nên thời gian để quá trình trau đổi O2 và CO2 là rất ít nên tần suất thở cũng nhiều hơn, từ đó cơ thể chúng ta sẽ luôn cảm thấy "thiếu" năng lượng trong khi thực chất việc nạp năng lượng qua đường tiêu hóa đã thừa, chưa kể hô hấp nhanh dễ khiến chúng ta vận động mau mệt và chóng đói, điều này ảnh hưởng đến quá trình giảm cân hiệu quả,

nên cần thiết phải hít sâu-thở chậm theo kiểu thở 4 thì (Yoga), cụ thể như sau:

----> 1. Hít vào chậm và tối đa: phình bụng từ từ để hít không khí vào. Cơ hoành từ từ hạ thấp và lồng ngực từ từ nở cho đến hết mức

---->2. Nín thở tối đa: tạm giữ lồng ngực và bụng đầy khí trong một lúc

---->3. Thở ra chậm và hết khí: từ từ co dần lồng ngực và thót bụng đẩy khí ra. Cơ hoành nâng cao tối đa

---->4. Nín thở tối đa: tạm giữ lồng ngực và bụng ép rỗng trong một lúc lâu nhất có thể

Đây là cách thở dưỡng sinh rất có lợi cho sức khỏe và tinh thần, tuy nhiên cần phải mất một thời gian dài để làm quen. Nếu Bạn biết bơi lội sẽ là một thuận lợi để nắm vững nguyên lý thở 4 thì, Bạn sẽ thấy ngay hiệu quả của việc kiểm soát chuyện thèm ăn và kéo dài thời gian vận động không thấy mệt;

-----> Chú ý: Bài tập tĩnh có nghĩ là những bài tập gồng cơ, đưa tay chân và thân thể về một vị trí sao cho các khối cơ cần thiết ở vào trạng thái gồng cứng. Ở tư thế này thường năng lượng tiêu hao sẽ đạt cao hơn các vận động co duỗi khác, tất nhiên với điều kiện thời gian giữ yên tư thế càng lâu càng tốt
    Các động tác thể dục tất nhiên Chị tập luyện càng nhiều càng tốt, tuy nhiên nếu mình tập gắng sức thái quá sẽ mau chóng mỏi mệt hoặc hạ đường huyết, đói và ăn bù sau đó gây hiệu ứng ngược. Nên theo ý kiến riêng của tôi, chỉ nên tập luyện vừa đủ để làm sao mỗi ngày đều mỗi tập, thời gian kéo dài càng lâu càng tốt. Hiệu quả giảm cân chủ yếu phụ thuộc vào việc kiểm soát đầu vào (ăn uống) chứ không hẳn chỉ do tăng đầu ra (vận động).
    KEEP GOING !
    • 551 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

II. Mẹo hạn chế thèm ăn, ăn vặt:

http://www.webtretho.com/forum/wttsh...postcount=1133

TẬP NÓI “ KHÔNG ” VỚI CẢM GIÁC THÈM ĂN

Càng cố gắng giảm ăn thì lại càng thèm ăn, đó là điều nghịch lý thường xãy ra ở người thừa cân béo phì. Để giúp bạn dễ dàng khống chế cảm giác thèm ăn và theo đuổi đến cùng chương trình giảm cân, bạn hãy cố gắng thực hiện những “ mẹo nhỏ ” dưới đây :

. ------->1. Đừng sợ bị “ đói ” khi giảm ăn, không bao giờ nên đáp ứng những cơn “ đói tâm lý ” của cơ thể.

-----> 2. Thèm ăn là một phản ứng tâm lý, khi bạn thèm ăn một món nào đó, cảm giác thèm ăn cứ quanh quẩn trong đầu bạn hãy chống lại cảm giác thèm ăn bằng những “ mẹo ” như sau :

**** Nếu bạn thèm ăn các lọai thực phẩm ngọt : chè, bánh….. hãy tự nhắc nhở mình không thể ăn nó, vì đây là những lọai thực phẩm giàu năng lượng không có lợi cho chương trình giảm cân.

**** Tìm ngay những món ăn năng lượng thấp thay thế như trái cây tươi ít ngọt, có nhiều nước . **** Hãy tập trung vào công việc để quên đi cảm giác thèm ăn.
    **** Nên có một người bạn đồng hành trong quá trình giảm cân, để được nhắc nhở khi bạn muốn thỏa mãn cơn thèm ăn.

**** Nếu tất cả các cách trên đều không thành công, bạn có thể nhượng bộ nhưng không có nghĩa là đầu hàng.

**** Hãy ăn một miếng nhỏ, nhấm nháp thật lâu để tăng cảm giác no.

-------> 3. Hãy cương quyết nói “ không ” với những cơn thèm ăn, tuy nhiên trong trường hợp bạn không thể vượt qua được, bạn vẫn có thể khống chế cơn thèm ăn bằng thuốc. Tuy nhiên, để sử dụng thuốc hiệu quả và đúng cách, hãy hỏi Bác sĩ hay dược sĩ để được hướng dẫn thêm.

KHỐNG CHẾ ĂN VẶT
    http://www.webtretho.com/forum/wttsh...postcount=1039

---> oài, chị trộm nghĩ chắc tại e hay ăn vặt nên mới dễ béo thế.

----> nói là dị hóa thì nghe có vẻ khó: Bình thường mình ăn thức ăn vào, vượt quá lượng cơ thể cần, nên dư ra, mà dư ra lại ko vận động để tiêu hao phần dư đấy

. .....thế là nó cứ tích lại , tích lại từng lớp mỡ dưới da..... chờ mình tiêu hao nó đi.....

lớp mỡ í chờ mãi chờ mãi.... mình thì ăn liên tục chẳng cho nó có cơ hội đc tiêu hao.... ui ui....thế là thành béo béo;

----> Vậy giải pháp là cố gắng đợi: cứ cho là mình ăn thừa lượng cơ thể cần, vậy mình dừng ko ăn nữa, để cho cơ thể có cảm giác đói, khi đó cơ thể tự động lấy phần mỡ thừa đó nuôi mình.... ka ka nó là dị hóa, đơn giản vậy thôi.

@cả nhà S: post lại bài khống chế ăn vặt cả nhà tham khảo:

KHỐNG CHẾ ĂN VẶT

Có thể nói “ ăn vặt ” là thói quen của rất nhiều người đặc biệt là phái nữ. Sự buồn chán, rảnh rỗi, sự “ quyến rũ ” của các món ăn….đôi khi làm cho chị em không thể kiềm chế được cảm giác thèm ăn “ một chút ” gì đó, chẳng hạn như vài cái bánh ngọt, một chén chè….cho đỡ buồn miệng, với “ một chút ” để thỏa mãn thói quen ăn vặt cũng có thể mang đến sự “ phì nhiêu ” ngày càng tăng cho cơ thể bạn.

Thật ra ăn vặt không phải là hoàn toàn có hại, thậm chí ngay cả trong giai đọan giảm cân bạn vẫn có thể được quyền ăn vặt nếu bạn biết ăn đúng cách.

Để làm được đều đó bạn cần nhớ những nguyên tắc sau: vẫn phải đảm bảo ĂN CHẬM - NHAI KỸ link tham khảo đây: http://www.webtretho.com/forum/wttsh...&postcount=986

1. Hãy tính lượng calori cho mỗi khẩu phần ăn vặt và cộng vào tổng năng lượng khẩu phần ăn mỗi ngày. Kiểm soát tổng năng lượng không được phép vượt qua mức giới hạn ;

2. Sau khi đã lên kế họach, nếu bạn bỏ được khẩu phần ăn vặt thì không ảnh hưởng gì mà còn có lợi cho chương trình giảm cân.

3. Cần đặt ra cho mình một khỏang thời gian nhất định trong ngày được phép ăn vặt (như lúc giải lao 10 phút buổi chiều)

4. Nên chọn các lọai thức ăn vặt có lợi cho sức khỏe, không nên chọn các lọại có năng lượng cao như chè, bánh ngọt, chocolate.

Bạn có thể tham khảo một số thức ăn vặt cung cấp 100 Kcal sau đây :

----> Táo, lê 1 trái 250 gr.

---->Hồng dòn 3 trái.

---->Mận 9 trái ( 700gr).

----> Dâu tây 200gr

----> Thơm ½ trái to

----> Bưởi 10 múi

---->Đu đủ 1 miếng 300gr

----> Dưa hấu 1kg

---->Chuối xiêm 2 trái nhỏ

---->Mít 10 múi

Nếu ăn vặt đã trở thành một thói quen khó bỏ, và tổng năng lượng từ các thức ăn vặt còn nhiều hơn cả năng lượng của bữa ăn chính, bạn cần phải thay đổi hành vi ăn uống nếu muốn đạt kết quả giảm cân tốt.

http://www.webtretho.com/forum/wttsh...stcount=1473//

@MShoaloaken: hayza, tớ đã nói là đồ ăn vặt cực kì nguy hiểm màh, hix, nó kiểu ăn linh tinh, thành ra, ăn rất nhiều, cứ nghĩ là ít, đến lúc ngẫm lại mới thấy thật kinh khủng. Mọi ng toàn kiêng cơm vì nghĩ nó béo.

---> E tính đơn giản mọi ng thấy: 3,3 bò=1kg gạo, 1 bò được 3 bát. Vậy tức là 1 bat xấp xỉ 350kcalo. Như vậy, nếu cả ngày ăn 1 bát, thịt 1 lạng, hoa quả, rau các loại chưa đến 1000kcalo.

But, nếu nhịn cơm, thay vào đó là đi ăn vặt, ngày 5 6 bữa, mình đảm bảo là hơi choáng với lượng kcalo đã tiêu thụ đấy.

---> Nếu muốn giảm kg, đầu tiên hãy học cách tiết chế cái mồm. Hạn chế đi ăn vặt, tập làm quen với việc ăn ở mức vừa phải. Khi cảm giác bụng đã lưng lửng, ngưng, ko ăn nữa. Với hoa qua, các loại ít đường, t đã post hình bên nhà kia.

>>>>Nhưng t chọn củ đậu cho tg ăn kiêng, 100g củ đậu có 5g đường, ăn hẳn nửa kg là 25g, chỉ chưa đến 100kcalo, cả ngày giỏi lắm ăn được 3 củ to, nửa kg, hết hơi. Ăn củ đậu nhiều nc, rất mau no. H ấy ăn ngày 3 bữa cho tớ, tuyệt đối ko ăn vặt. Sáng, ăn bún phở j j cũng được, trưa 1/2 bát, 1/2 lạng thịt, rau thả phanh. Chiều đói, ăn hoa quả cầm hơi. Tối: như trưa và đi đánh răng.

---->Trong ngày, tập td thì đừng tập đến khi quá đói, khi ấy kiệt sức, nghĩ đc j là ăn luôn như bữa trước đó. Ấy ăn như thế này, trung bình 1 tháng sẽ tụt 1-2kg. Ăn kiểu này sẽ giảm kg hơi chậm, but cơ thể vẫn cung cấp năng lượng ở mức chấp nhận được, cơ thể ko trong trạng thái đói cồn cào, đòi ăn để thỏa mãn, như vậy, giảm kg đi liền với giữ kg
    KEEP GOING !
    • 144 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

nhiều kinh nghiệm thực tế quá . em cũng đnag muốn giảm 2kg nữa đây. mà có cách nào giảm vòng bụng k nhỉ?
    e ngồi nhiều, mà bản năng là vòng bụng hơi lớn rùi nên thấy càng lớn ak
    chúc mừng nhà mới
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

chào cả nhà, e hóng hớt cũng lâu rồi, e áp dụng phương pháp mona từ 65 kg còn 58 kg nhưng hiện nay không xuống được nữa mà mục tiêu của e là giảm còn 52 kg, các chị có thực đơn nào chuẫn cho e không . Xin cám ơn
    • 93 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chúc cả nhà giảm cân Thành Công (thành con công----> cho nó đẹp ^_^)
    26/9: 68; 26/10: 62; 26/11: 61; 26/12: 59.5; 26/01:58; 26/3: 57; 26/4: 56.5; 30/4: 56, 15/6: 55. Must see the number 52 again in life.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 426 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Xí mặt tiền kekeeke chúc cả nhà mình giảm cân thành công nha <3
    Love is a decision.
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hehe, vừa nãy mình không biết nên post thực đơn bên tầng 17, giờ xí xớn sang đây với cả nhà nè.
    Mình tàu ngầm cũng đã lâu, giảm cân và hiện tại khá hài lòng với cân nặng của mình rồi nên bây giờ mình đang cố gắng giữ cân. Vì về nhà nghỉ hè nên ngày nào mình cũng vào nhà S post thực đơn.
    Nhờ vậy mà mình đã tránh được sự cám dỗ bởi rất nhiều đồ ăn ngon (ở nhà với mẹ mà, hihi), từ lúc về nghỉ hè đến giờ đã gần 1 tháng mà chưa phá giới lần nào, yea yea.
    Cảm ơn nhà S, yêu nhà S nhiều lắm. Chúc cả nhà mình luôn xinh tươi và có được số cân nặng và body như mong muốn nha..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xí mặt tiền lun, chúc mọi người giảm cân thành công nhé!
    • 69 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Xí mặt tiền nhá, chúc cả nhà S giảm vả giữ cân thành công, em giảm cân không theo MONA nữa vì nóng, cứ bị nhiệt miệng rất đau, không ăn được gì, Uống nước đỗ thì đói tụt huyết áp, em chuyển sang uống sữa đậu nành trưa và tối, mỗi ngày không quá 500ml, lại có cảm giác no, giảm đc 1 kg rùi, còn 56 kg thôi ^^
    Nếu có ai đó chê bạn là 1 đứa béo, ko ai thèm yêu bạn...
    Đừng buồn! Tự tin lên, cười vào mặt kẻ vừa chê bạn và nói rằng:
    - Béo nhưng khéo léo thì vẫn lôi kéo được đầy người...!

Nếu ai đó chê bạn là 1 đứa gầy, hãy mỉm cười nhìn thẳng vào nó và đưa nắm đấm ra nói rằng:
    - Gầy nhưng đầy sức mạnh ...!

http://vansu.vn/?part=dinhduong&opt=...nmenu=kienthuc
    http://chaobacsy.vnweblogs.com/post/8364/97011
    http://www.thehinh.info/rau-cu-qua-h...inh-duong.aspx
    http://chaobacsy.vnweblogs.com/post/8364/93603#1505444
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Sáng nửa bát con mỳ trắng + 1 hộp sữa chua + 2 quả mắc cọp
    Bữa trưa lưng bát cơm + cá rán + nửa bìa đậu rán + mấy miếng mướp nấu
    Tráng miệng mấy quả hồng bì
    • 551 Bài viết

• 880 Được cảm ơn

Sáng : ngủ nướng nên nhịn luôn
    Trưa : 2/3 bát cơm, thịt nướng, canh rau dền và cà muối.
    Tối : sữa đậu nành với đường ăn kiêng. Em ngâm đậu rồi nên chắc chắn phải nấu uống thôi.

TRong ngày có uống trà xanh pha với 1 quả chanh, chiều tập thể dục 1 tiếng, em chạy máy ở nhà
    KEEP GOING !
    • 736 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Ngày 1: 49kg
    Sáng nhịn
    Trưa rau cải luộc + cá kho+ khoai ninh xương
    Chiều 1 quả sấu ngâm + 1 cái bánh đa
    Tối bí dứa ép
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chiều ngủ dậy uống nước đỗ đen có vài thìa đỗ không có đường
    Bữa tối lưng bát cơm + ít trứng rán + mướp xào + mấy miếng dưa chua
    • 1,026 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

vào muộn k xí mẹt tiền đc nhưng thôi lô 2 cũng k sao mong xây nhà cao tầng thì lô nào cũng ngó phố phường đc cả...chúc mọi ng tinh thần giảm cân vương cao nhé
    báo cáo tối T7 xế chiều ăn 1 ổ bánh mì và 1/2 cái đùi gà KFC tối nhịn nhưng đến 9h k hỉu sao luộc khoai lang làm luôn 3 củ be bé... buồn quá nhảy dây 500c để phạt mình đi bộ 2km để ăn năn
    Sáng CN: 1 tô bún chả nước tương,trưa 1 ổ bánh mì cà ri 3 miếng thịt gà trái cây vô tư thêm ít bánh kem vì SN con trai nên thả giàn,tối 2 bát canh bầu 1 củ khoai lang,vì tới ngày tới tháng nên bụng năng khó chịu quá.
    Sáng nay: 1 ổ bánh mì 1 ly trà gừng
    Người sống không có mục đích, như ngựa không cương, như thuyền không lái... :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Sáng 1/3 cái bánh mì + 1 quả trứng + sữa đậu nành
    Vài quả hồng bì
    Bữa trưa lưng bát cơm + canh măng + mấy miếng dưa chua + ít tiết luộc + hơi nhiều thịt vịt
    • 105 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Chào cả nhả, em hiện tại 57kg, mục tiêu về lại 50kg. Thực đơn hôm nay:
    Sáng: 1 quả trứng, 1 hộp sữa, 1.5l nước pha 1 quả chanh
    Trưa: 1 chén canh đu đủ hầm xương (3 miếng xương), 1 ít cà tím xào, 1 quả bắp
    Chiều: 1.5l nước pha 1 quả chanh
    Tối: 1 bắp, 1 sữa chua
    Cả nhà cho em hỏi, bắp ngô có mập không ah. Tình hình là e bị nghiện bắp kinh khủng, với cả e nghe nói ăn bắp đẹp da nên cả tháng nay ngày nào em cũng xơi 2 quả mới chịu được. hic
    Ai cũng có một khoảng trống mà suốt cuộc đời không một ai có thể chạm vào
    • 736 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Ngày 2
    Sáng sữa chua nha đam
    Trưa 1 cốc sữa đậu nành không đường+ rau cải luộc + trứng rán + 1 miếng cá kho
    Chiều 1 cốc sữaddaaunj nành
    Tối Bí dứa ép
    Khóa mỏ
    • 909 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Cho mình đăng kí giảm cân với! Hiện h buổi sáng tầm khoảng 51kg. Mong muốn giảm xuống 47kg.
    Sáng 1 quả trứng + khoảng 6 cái bánh lọc nhỏ (vì cq có bạn mang quà lên) + mực khô lai rai.
    Trưa ăn hoa quả nào dưa, bưởi, ổi no quá
    Chiều về 1 bát nhỏ bún và khoảng 5 miếng sườn nhỏ nhỏ (hic)
    H đang ngồi ăn dưa hấu! Hic mình vừa no vừa đau bụng.
    Chúc nhà mới thành công và ai ai cũng gầy gầy như các cô người mẫu nhé!
    Ước mơ 48kg còn xa hay ko là do nghị lực của mình! Phải quyết tâm vì mùa hè thôi!
    • 160 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chiều ngủ dậy ko ăn gì =)))
    Bữa tối lưng bát cơm + 3 miếng thịt vịt rang + mấy miếng dưa chua