Dáng đẹp

Muốn tăng cân sau khi sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 207 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em ngược đời quá ạ. Thấy mọi người cần giảm cân sau sinh mà em lại muốn tăng cân đây. Em chửa tăng có 11kg và bây giờ sinh xong em còn lại 1kg. Cả người em là 39kg đấy ạ. Em cho con bú hoàn toàn bằng sữa mẹ. Em chuẩn bị về Vn và muốn tăng cân 1 chút không về bố mẹ nhìn lại xót con. Em ăn nhiều lắm mà không biết nó đi đâu hết, chắc vào sữa mẹ hay sao mà em phát sợ với quả ngực của em, lúc nào cũng như 2 cái bát ô tô úp ngược ấy. Các mẹ bày cách cho em giảm ngực, giảm bụng (vì từ hồi sinh em không ghen bụng) nhưng tăng cân với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamle
    Các mẹ ơi, em ngược đời quá ạ. Thấy mọi người cần giảm cân sau sinh mà em lại muốn tăng cân đây. Em chửa tăng có 11kg và bây giờ sinh xong em còn lại 1kg. Cả người em là 39kg đấy ạ. Em cho con bú hoàn toàn bằng sữa mẹ. Em chuẩn bị về Vn và muốn tăng cân 1 chút không về bố mẹ nhìn lại xót con. Em ăn nhiều lắm mà không biết nó đi đâu hết, chắc vào sữa mẹ hay sao mà em phát sợ với quả ngực của em, lúc nào cũng như 2 cái bát ô tô úp ngược ấy. Các mẹ bày cách cho em giảm ngực, giảm bụng (vì từ hồi sinh em không ghen bụng) nhưng tăng cân với nhé.
    Bạn gióng mình quá, sau khi sinh còn ga^`y hơn cả trước khi sinh. Trọm vía, đc cái nhiều sữa. Ăn cũng khoẻ lắm nhg cứ đi đau hét í. Cũng hi vọng vào sữa. Mình bay giờ cũng chỉ còn 41kg (trước khi có bàu là 43kg cơ). Nhg néu cai sữa mà giữ tóc đọ ăn thé này thì đảm bảo là sẽ béo đáy. Mình nghĩ gày ko sợ đau, bạn vãn cảm thãy khỏe mạnh là đc.
    • 86 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cũng giống các bạn rồi. Trước khi có bầu, mình được 46kg. Có bầu lên 13,5kg. Sau khi sinh va cho đến giờ con không thèm bú mẹ nữa thì xuống còn 43 kg. Minh thấy ăn uống vẫn bt, hay là tại thiếu ngủ nhiều hả các bạn (minh chỉ ngủ được khoảng 6 tiếng mỗi đêm thôi). Mình cũng đang muốn lên cân quá, chứ thế này về VN, mẹ lại bảo thôi đi học mà làm gì, ở nhà mẹ chăm cho béo. :4:
    Lại một hành trình mới và thử thách mới.
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zeolitee
    Minh cũng giống các bạn rồi. Trước khi có bầu, mình được 46kg. Có bầu lên 13,5kg. Sau khi sinh va cho đến giờ con không thèm bú mẹ nữa thì xuống còn 43 kg. Minh thấy ăn uống vẫn bt, hay là tại thiếu ngủ nhiều hả các bạn (minh chỉ ngủ được khoảng 6 tiếng mỗi đêm thôi). Mình cũng đang muốn lên cân quá, chứ thế này về VN, mẹ lại bảo thôi đi học mà làm gì, ở nhà mẹ chăm cho béo. :4:
    Thiếu ngủ cũng là mọt lý do đáy. Mình cũng ngủ rát ít, thường cũng chỉ đc 5.5h-6h/đem, ngày lại ko ngủ đc. Đáy là còn nhiều đáy. Hòi mới đe thì mõi đem ngủ đc 4h là cùng. Bay giờ đem thì con mình khóc ít nhát là 2 làn, cứ phải da^.y be^' len nó mới chịu ngủ tiếp, từ khi sinh con đã biết đem nào ngon giác là gì đau!
    • 207 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trời ạ, sao các mẹ lại giống em thế. Mỗi đêm em chỉ ngủ được khoảng 3 tiếng là nhiều nhất vì bé nhà em cứ dậy liên tục, bú, thay bỉm, trớ rồi lại bú. Có hôm cả đêm thức cùng bé ấy chứ. Ban ngày thì em lại không ngủ được, chán thế đấy. Đúng là suy dinh dưỡng mất nếu không ăn nhiều. Thế các mẹ không làm thế nào béo lên à, để em còn học tập chứ.
    • 104 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamle
    Trời ạ, sao các mẹ lại giống em thế. Mỗi đêm em chỉ ngủ được khoảng 3 tiếng là nhiều nhất vì bé nhà em cứ dậy liên tục, bú, thay bỉm, trớ rồi lại bú. Có hôm cả đêm thức cùng bé ấy chứ. Ban ngày thì em lại không ngủ được, chán thế đấy. Đúng là suy dinh dưỡng mất nếu không ăn nhiều. Thế các mẹ không làm thế nào béo lên à, để em còn học tập chứ.
    Nếu các mẹ mất ngủ thì uống lá nhân trần rất tốt. Nếu muốn tăng cân thì email cho tớ : hong_nga @email.com.
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ muốn tăng cân thì có thể dùng thực phẩm dinh dưỡng của Hebalife của Mỹ, rất tốt đấy. Nó giúp cân bằng dưỡng chất trong cơ thể tăng cường khả năng thiêu hoá và hấp thụ thức ăn. Nó không phải là thực phẩm giúp tăng cân hay giảm cân dâu mà chỉ giúp cung cấp cân bằng dưỡng chất cho cơ thể thôi. Vì vậy người nào béo thì sẽ gầy còn người nào gầy thì sẽ tăng cân. Ban mình dùng sp này đã giảm được 5kg trong vòng 1 tháng, còn nhà chị hàng xóm cho con ăn sp nay thi lại tăng cân vì nó bị suy dinh dưỡng mà. Hi hi thấy ham quá, chắc mình sẽ dung thử để cho người đẹp lên chút chút. Minh đang dùng kem đêm và mặt nạ của nó để trị trứng cá, thấy rất hiệu quả đấy. Bây giờ da đep và mịn hơn nhiểu, bớt hẳn mụn và dầu, đời lại vui rồi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thi chỉ muốn duy trì ở mức tầm 50-52 kg như hiện nay. Mình ko muốn bị sụt cân nữa, cung ko muốn béo lên. Nhung xem chừng như thế này tầm 1-2 tháng nữa, chắc mình sẽ tiếp tục sụt cân. híc
    các mẹ có lời khuyên gì không?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mihf luôn luôn thấy thiếu ngủ, dù rằng mình ngủ rất nhiều. :1:
    • 652 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ cũng chung tình trạng và đang muốn tăng cân. Có điều tớ ngủ rất tốt, ăn cũng khoẻ hơn hồi con gái (vì đang cho bé bú) thế mà vẫn gầy. Nga ơi, tớ gửi email cho ấy rồi đấy, cho tớ công thức để béo lên nhé. Thanks

PAPA, HE LOVES MAMA!
    • 814 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

bety cũng như các mẹ đây
    từ ngày Cún con của mình ra đời đến nay mình đã sụt cân từ 55kg xuống còn có 43.5kg
    thảm khốc chưa? Đêm ngủ thì chẳng có đêm nào trọn giấc cả, nhiều nhất là 5 tiếng nhưng hiếm lắm!
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

hôm trước em có vào topic muốn tăng cân,hôm nay mở ra tìm chảng thấy đâu cả.Em cũng đang muốn tăng cân đây.Gio gầy trông mặt mũi chán quá,sạm đi,nhăn lại......Oi,cứ tình hình thế này thì đi đâu mất tự tin lắm.
    • 1,748 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

• 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình nói thế này chắc mọi ngưòi khó tin chứ ngày trước khi mình sinh em bé xong, mỗi ngày mình uống khoảng 5-7 cốc sữa/ngày. Mà quả thực là lúc đó sữa của mình ko nhiều nhưng chất lượng, mặt khác mình cũng lên cân và đặc biệt là lúc đó da mặt mình căng hồng.