mọi người ơi, chia sẻ bí quyết giảm cân cùng em nhé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chào mọi nguời, em là nữ. em cao1m62,nặng 62 kg, giờ e muốn giảm khỏang 14kg trong vòng 2 tháng,liệu có thể không ạ. truớc đây e chỉ 56 kg thôi,trong 10 tuần e không ăn cơm,chỉ ăn rau thôi,nhảy dây 3000 cái mỗi ngày, e còn 44kg,lúc đó nguời tòan xuơng thôi,ai cùng chê nhìn giống ma, thế là e ăn lại và giờ thế đấy,giờ e muốn giảm thì không còn động lực như truớc nữa, mong mọi nguời giúp e với,e định thứ2 tới sẽ bắt đầu giảm cân lại,săp đi ăn cuới mà không có đồ nào mặc vừa hết,e buồn quá,mong mọi nguời ủng hộ tạo động lực cho e với ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO; 02/10/2015 vào lúc 04:12 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

cung co gang ban oi!!! minh kung giong ban luon.gay xuong roi lai tag len.buon qua di

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
    _Phải Cố Gắng Thôi_
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthao158 Xem bài viết
    chào mọi nguời, em là nữ. em cao1m62,nặng 62 kg, giờ e muốn giảm khỏang 14kg trong vòng 2 tháng,liệu có thể không ạ. truớc đây e chỉ 56 kg thôi,trong 10 tuần e không ăn cơm,chỉ ăn rau thôi,nhảy dây 3000 cái mỗi ngày, e còn 44kg,lúc đó nguời tòan xuơng thôi,ai cùng chê nhìn giống ma, thế là e ăn lại và giờ thế đấy,giờ e muốn giảm thì không còn động lực như truớc nữa, mong mọi nguời giúp e với,e định thứ2 tới sẽ bắt đầu giảm cân lại,săp đi ăn cuới mà không có đồ nào mặc vừa hết,e buồn quá,mong mọi nguời ủng hộ tạo động lực cho e với ạ
    tuần tới em cũng giảm cân đây 10.03 -> 17.03. Em quyết lần này phãi thành công. Em 165cm 55kg quyết loại 5kg. Chị cho em xin sdt để cùng giảm nào. 5ting. ^^
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kris22exotic Xem bài viết
    tuần tới em cũng giảm cân đây 10.03 -> 17.03. Em quyết lần này phãi thành công. Em 165cm 55kg quyết loại 5kg. Chị cho em xin sdt để cùng giảm nào. 5ting. ^^
    1 tuần giảm 5kg đuợc k bạn,truớc mình tậpdữ lắm,mà tuần đầu hình như k xuống nữa đó.
    sđt m nè 01648399724,ak mình sinh năm 94 ah,mà m thấy 55kg được rồi mà bạn
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cao 1m60 mà nặng đến 60kg huhu cũng mún giảm cân lắm đây . Mọi người chia sẻ bí quyết giúp mình với
    • 1,465 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Sáng 1ly mật ong + chanh+ nước ấm lớn, tối trước khi đi ngủ cũng vậy, ăn 1 chén cơm thôi, còn lại là thịt thà, rau của quả, giảm tinh bột, đường, dầu mỡ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng ih chang bạn giờ đang ăn lowcarb. Hix đi học đi làm cả ngày ko có tgian tập tduc
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thanh lý lại 1 ít thực phẩm hỗ trợ giảm cân Herbalife, mua về cho gđ dùng mà ng dùng ng k, lại mua nhiều. e để giá hữu nghị thôi.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthao158 Xem bài viết
    1 tuần giảm 5kg đuợc k bạn,truớc mình tậpdữ lắm,mà tuần đầu hình như k xuống nữa đó.
    sđt m nè 01648399724,ak mình sinh năm 94 ah,mà m thấy 55kg được rồi mà bạn
    Thấy vậy chứ béo lăm 55kg lận. Mấy đứa bạn mình toàn <51. Buồn. Giảm cân là tuần đầu không xuống kg hả bạn??
    • 167 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bạn đừng ăn cơm hay các thứ có tinh bột ,ăn nhiều thức ăn vào thay thế cơm cho no .. thức ăn cũng phải hợp lí chứ ngọt hay dầu mỡ quá cũng ko nên . .đấy là phương pháp giảm cân nhanh nhất mình biết và chã cần tập luyện gì hết ( mình siêu lười , kể cả làm việc nhà )

Gửi từ Mobiistar Touch Kem 402 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kris22exotic Xem bài viết
    Thấy vậy chứ béo lăm 55kg lận. Mấy đứa bạn mình toàn <51. Buồn. Giảm cân là tuần đầu không xuống kg hả bạn??
    uh, hồi lúc,khỏang tuần thứ 3 là mình xuống rõ rệt luôn, khỏang 5hay 6 tuần đầu giảm nhiều, thời gian sau xuống chậm hơn vì cơ thể mình bắt đầu quen việc ăn ít r đó bạn,nhà m mấy a chị e họ hàng đều ốm nhách, có mình lạc loài thôi ak,bọn nó tòan kêu m nguời mập nhất thế giới ,buồn ghê luôn
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thế b xuống nhiều kg không,tại m thầy nếu không tập thể dục thì không săn chắc
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bí quyết này hay quá, em cũng đọc được nhiều bí quyết ở http://www.khoedep.vn/tag/chia-se-bi-quyet-giam-can/. Kết hợp lại đã thành công ngoài mong đợi
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Từ ngày có cháu đầu eo mình lúc nào cũng xồ xề như 6-7 tháng, cao 1m6 mà 70kg nhìn phát rầu. Quyết tâm giảm cân lên cao vút, tháng đầu giảm được có 4kg nhưng kiên trì 5 tháng giờ đã xuống còn 55kg. Phương pháp của mình có thể xuống chậm nhưng mình thấy không mệt mỏi chút nào:
    Sáng: 1 cốc sữa yến mạch
    Trưa: 1 chút cơm (hơn nửa bát) + nhiều rau + trứng + 200gram thịt bò
    Bữa chiều (tầm 5h-5r): 1 cốc sữa yến mạch trước khi đi tập cùng ông xã (vừa tăng tình cảm mà còn kiểm soát ổng không đi la cà được)
    Bữa tối: thịt bò + củ quả luộc + rau. Loại bỏ hoàn toàn tinh bột.

Mình hạn chế tinh bột mà sử dụng các sản phẩm ngũ cốc, yến mạch để bổ sung vitamin, chất xơ. Ăn thịt bò, cá, tôm là chính, thịt lơn thèm lắm thì cũng là thịt nạc. Tập luyện lúc đầu khá là mệt nhưng quen rồi lại thích.
    • 40 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nếu bạn đã từng giảm được thì cứ giảm thôi, chủ yếu vẫn là chiến thắng bản thân.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xem bài này để biết các loại thực phẩm giảm mỡ nè các mẹ
    http://www.thehinhnam.com/2016/01/ph...-hieu-qua.html
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giảm cân là 1 quá trình tập luyện và kiên trì nhẫn nại để sỡ hữu 1 thân hình thon gọn săn chắc,cân nặng phù hợp với chiều cao của mỗi người.
    Trong quá trình giảm cân các bạn gái lưu ý một số điều (bản thân mình đã làm và thành công)
    Nên đặt mục tiêu cho chính mình (ví dụ :đặt mục tiêu giảm 3kg trong 2 tuần )
    Gia3m dần khẩu phần ăn,giảm dầu mỡ (chiên xào),giảm đồ ngọt,tăng cường ăn rau trái cây,rau luộc thịt( cá...) luộc,UỐNG NƯỚC NHIỀU
    Tập thể dục mà mình khuyên nên tập gym (tập vừa sức của mình dần dần bạn sẽ tập tốt hơn và tập bài tập nặng hơn)
    Trong quá trình tập eo bụng các bạn cố gắng hóp chặt bụng, hít bằng mũi và thở bằng miệng=> nhịp nhàng hít thở tập sẽ không bị mệt nhiều,tăng độ săn chắc cho cơ bụng.Tập đều các bài tập và chia các bài ra để tập trong tuần đủ cho các bộ phận (tay,chân .bắp chân,eo,mông,đùi,ngực)
    Sau 1 time tập nên xem xét cơ thể mình còn khiếm khuyết và bổ sung thêm ở phần nào thì các bạn tập tăng cường cho những bộ phận đó.
    KIÊN TRÌ MỘT CHÚT THÌ THÀNH CÔNG LÀ CHÁC CHẮN
    THANKS ALL