Dáng đẹp

Mình giảm cân thành công bằng bí đao

Đến trả lời mới nhất
  • 23 Lượt chia sẻ
  • 293K Lượt đọc
  • 486 Trả lời

57 Người đang theo dõi

• C_T
    • 4 năm
    • 194 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em cũng tẩm ngầm sử dụng biện pháp này và đã giảm đc 1.5kg rồi ạ, vẫn cần giảm khoảng 8kg nữa ạ.

Nhưng theo kinh nghiệm của em sau khi đã LC, mật ong chanh và bí đao thì em thấy :

- Nếu ai tạng người nóng thì nên dùng bí đao mới có hiệu quả ạ. Nếu dùng LC thì có giảm nhưng sẽ kéo theo táo và cơ thể ko khỏe và bị chững kg ạ, và nói chung là ko thể theo đc vì dễ bị trĩ ạ. Còn Mật ong chanh cũng là biện pháp tốt nhưng cũng dễ nổi mụn ạ. =>>> Với những người tạng nóng nên dùng bí đao và phải dùng liên tục, uống thay nước cả ngày ạ. Em cũng làm theo các mẹ là xay cùng dứa và 1 chút nước chanh ạ, nếu cần tỉnh táo thì cho 1 chút cafe cũng đc ạ. Quan trọng là uống cả ngày thay nước ạ, và tối cũng ko nên ăn gì nhiều ạ
    - Em giảm đc 2kg nhờ LC và ko thể giảm thêm mà cơ thể càng nhiệt, sau đó sử dụng mật ong chanh, cơ thể phản ứng khá tốt nhẹ nhàng và giảm 0.5 kg nữa ạ, giờ dùng bí đao thì da đẹp ko mụn mà sáng dậy lại rất nhẹ nhàng mát mẻ ạ

- Ah, 1 điều nữa là nên mua dưa chuột để ăn lúc bị đói và cần ăn vặt ạ, hiệu quả lắm ạ !

Em cần giảm 8kg nữa....ko biết có đc ko ạ vì tạng người di truyền của mẹ là hồi trẻ béo, đẻ xong thì gầy nhom ạ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • C_T
    • 4 năm
    • 194 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Ah, còn 1 điều nữa là uống bí đao lâu dài được và ko hại sức khỏe đâu ạ, chỉ tốt thôi ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,679 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

mình ăn bí đao 5 ngày rồi, hic hic mục tiêu giảm 10kg, haha ko biêt có được ko? chị bạn chỉ sáng tối uống sữa đậu nành thay cơm, mà đêm mình phải chăm con sợ ko đủ sức, mà sau này con lớn tí mình đi tập thể dục thui, chứ nhịn ăn sao mà giảm 10kg nổi, ai cũng bảo đẻ xogn 1 năm mới giảm được
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị C_T cho em hỏi là trong thời gian chị uống bí đao, chị có ăn ít đi không ạ. Với lại uống bao nhiêu lâu thì giảm đc 1,5 kg thế ạ.
    • 91 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mình cũng phải thử thôi, mình cao 1m65 nặng 56kg, xuống 50kg là vừa các nàng nhỉ. Bí đao muôn năm!
    • C_T
    • 4 năm
    • 194 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mikko Xem bài viết
    Chị C_T cho em hỏi là trong thời gian chị uống bí đao, chị có ăn ít đi không ạ. Với lại uống bao nhiêu lâu thì giảm đc 1,5 kg thế ạ.

Có phải điều chỉnh ăn ít đi đấy ạ. Mình ăn đủ chất buổi sáng, xong uống bí đao . Trưa ăn ít, tối thì chọn đồ ăn nhẹ, hạn chế ăn tinh bột ah. Ăn vào hôm là quen thôi. Mình uống gần 2 tuần thì giảm 1.5kg ah . Khuya mà có đói quá vì phải làm việc hay j thì ăn dưa chuột
    Chỉnh sửa lần cuối bởi C_T; 27/05/2011 vào lúc 11:15 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

theo em nghĩ, ko nhất thiết ăn bí đao , kinh nghiệm of em sau khi giảm 18kg là hoạt động nhiều ,ăn rau nhiều ,sáng ăn như vị vua, trưa ăn như tên quan và chiều thành kẻ ăn mày
    chủ yếu là vận động cho ra mồ hôi

nửa năm em giảm dc 18kg

bây giờ cố gắng 10kg nữa
    Nick yahoo : yuri_chan0704

call: 0939610531

* Cái khó không phải là bắt đầu,mà là phải bắt đầu làm lại từ đầu *
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thiếu máu thi co áp dụng dược cai bí dao này o ạ?
    • 22 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đọc topic này từ chiều qua đến giờ...đọc mà nghiện luôn ấy
    Các mẹ quyết tâm thật nhỉ,mình cũng đang uống nước ép bí đao,nhưng toàn uống sau 13h chiều,lúc chuẩn bị đi làm lại ấy...vì vừa về đến nhà(đã là 12h kém rùi ấy) là đã phải bay vào làm bếp,nấu cơm trưa cho kịp nên chỉ sau khi cả nhà ăn cơm mình mới có thời gian chế biến nước ép này rùi mới để trong tủ lạnh tầm 30p cho lạnh,dễ uống :Smiling:
    Giờ thì cố gắng làm sớm để uống trc bữa ăn,thế mới hiệu quả phải ko ạ?
    Trước giờ nếu ko kịp mua bí đao mình hay uống nước ép bưởi để thay thế( gần nhà mình có quán bưởi ép mà, họ vắt bưởi bằng máy vắt cam ấy ạ, đứng nhìn họ làm lun nên cũng ko sợ họ pha thêm tạp chất j, 13k/250ml)
    Sáng mình cũng uống CMO, pha trà chanh ( pp của chị maianh83) uống hết buổi sáng.
    Trưa mình thêm dưa leo và mướp đắng làm rau sống ăn kèm ( mình ko ăn được ruốc nên toàn chấm với muối mè đen thôi)..chỉ ăn 1/2 đến 1 chén cơm thui ạ
    Tối thì hạn chế ăn tinh bột đến mức có thể,nhưng ko để bụng đói(thường ăn nhiều rau xanh,canh rau ngót-nghiện món này ạ,:Battin ey
    Trước mình cao 1m63,nặng 55kg
    Giờ mình cao 1m63,nặng 52kg ,mình mới áp dụng pp này gần 1 tháng nay thui ạ
    Nhưng mà công nhận uống nước ép bí đao,da mình đẹp hơn hẳn.Thích lắm,nhất định sẽ duy trì.
    Nơi mình ở chỉ có 5-6k/kg bí xanh thui.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giảm mỡ vòng 2 đơn giản với trà chanh

Tôi rất thích mặc váy ôm sát cơ thể nhưng từ sau khi sinh con vòng 2 của tôi cứ lồ lộ, đầy mỡ....

• 8 bí quyết để giảm cân thành công

(Webtretho) Não là một trong những “cơ bắp” mạnh mẽ nhất trong cơ thể bạn. Và khi nói đến việc ăn kiêng, bạn thật sự cần phải khai thác sức mạnh của bộ não của mình, bởi vì yếu tố tinh thần đóng một vai trò rất quan trọng trong quá trình kiểm soát cân nặng. 1. Thời điểm thích hợp Bạn chỉ có thể...

• Vì sao em không thể giảm cân thành công?

Sao em thử giảm cân nhiều lần nhưng vẫn không được hả mọi người? Có phải tại em thiếu quyết tâm không? em cũng tập, cũng ăn kiêng này nọ nhưng duy trì được vài tháng, thấy không hiệu quả mấy em từ từ 'ngựa quen đường cũ'. Có cách nào khắc phục tình trạng này không mọi người?

• Món quà của mẹ...

Từ nhỏ, tôi thường hay theo mẹ vào bếp. Đôi lúc còn ngộ nghĩnh hỏi “Mẹ ơi! Tại sao mẹ lại vào bếp...

• Đi tìm sự thật về thuốc giảm cân Yanhee

Các bạn thân mến. Vào khoảng quý ba năm 2013, mọi người bắt đầu biết đến một loại thuốc giảm...

• 22 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

@ Mjmun : mình nghĩ bí đao chứa ít kalo,lại giúp no lâu,ngăn chặn chuyển hóa mỡ trong cơ thể...bạn vẫn có thể áp dụng pp này mà,chỉ cần ăn ít tinh bột,còn thì thịt,cá,hải sản bạn vẫn có thể ăn nhiều để đảm bảo đủ chất.
    Mình đọc đc trên mạng bài báo này,mong là giúp đc ít nhiều cho bạn nha :

"Các bác sĩ đều khuyến nghị một chế độ ăn giàu chất sắt để phòng các bệnh thiếu máu do sắt, chẳng hạn như: gan bò, thịt gia cầm, cá, mầm lúa mỳ, hàu, hoa quả khô, ngũ cốc bổ sung sắt, trứng( mình đọc đc ở đâu đó là nếu cùng 1 suất ăn sáng,nhưng người ăn kèm thêm 1 quả trứng luộc thì có khả năng giảm cân tốt hơn...buổi sáng mình cũng hay ăn thêm trứng đấy-lại là theo pp của chị maianh83 hihi.

Dưới đây là khuyến nghị đã được công nhận đối với những người thiếu máu “dinh dưỡng” của Felicia Busch:

- Ăn đa dạng các loại thực phẩm, đặc biệt là các thực phẩm giàu sắt và axit folic, chẳng hạn như thịt bò, thịt lợn, thịt gia cầm (chọn thịt nạc) và các loại rau lá xanh.

- Cung cấp vitamin C cho cơ thể: ăn các loại quả giàu vitamin C như cam, chanh…giúp hấp thụ chất sắt tốt hơn.

- Dùng đồ nấu bằng gang khi nấu ăn sẽ tốt hơn cho những người bị thiếu máu.

- Không hút thuốc: hút thuốc làm tăng nhu cầu vitamin của cơ thể vì thế nên tránh hút thuốc.

- Dùng viên bổ sung chất sắt: uống viên nang bổ sung chất sắt có thể gây khó chịu ở dạ dày, gây buồn nôn và táo bón vì thế nên uống thuốc sau khi đã ăn no và nên ăn nhiều rau xanh và hoa quả.

Những thức ăn có nguồn gốc động vật như thịt, cá trứng ... có nhiều sắt và sắt có chất lượng cao, dễ được cơ thể hấp thu và sử dụng. Vì vậy một chế độ ăn có ít thức ăn động vật thường hay bị thiếu máu.
    Những thức ăn nguồn gốc thực vật như ngũ cốc, gạo, ngô, một số loại rau có nhiều chất xơ ... thường có lượng sắt thấp và sắt chất lượng kém, làm cơ thể khó hấp thu và sử dụng."
    Chúc bạn thành công trong công cuộc giảm cân đầy "gam go" nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi simsim8x; 02/06/2011 vào lúc 08:19 AM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)