Dáng đẹp

Mình giảm cân thành công bằng bí đao

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 301K Lượt đọc
  • 488 Trả lời

• 97 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ăn bí đao không chỉ giảm cân mà còn chữa đái rắt nữa đó. Đợt trước nóng quá mình bị đái rắt, tìm mua râu ngô và rau má để dùng mà không được, search google thì biết ăn bí đao rất mát. Mình ăn liền 2 bữa, mỗi bữa 2 bát bí đao luộc và uống hết nước thì thấy đỡ hơn hẳn. Nói chung bí đao rất tốt, nhất là trong mùa hè này. Giờ lại đang rẻ nữa
    • 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình LC 5 tháng giảm được 10kgs, nhưng giờ không có điều kiện LC vì ăn trưa tập thể, nghiên cứu môn này để theo mới được. chỉ lăn tăn nhiều mẹ nói huyết áp thấp ko nên giảm cân theo phương pháp này...có đúng vậy không các mẹ?
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

tớ uống + ăn bí đao liền trong 1 tháng, giảm dc 2kg hà
    mệt quá nên tớ ko ăn bí nữa, với lại cũng tốn tiền quá, thế là tớ ăn uống như thế này nhé : ăn rau, trái cây, thịt cá thoải mái, nói chung là ăn tất cả mọi thứ nhưng những thứ tinh bột như cơm, bún, khoai....tớ ăn ít hoặc ko ăn nữa
    1 tháng giảm 4kg luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình LC đến nay vẫn đang ở giai đoạn đầu tiên, giảm được 3kg, chắc bây giờ kết hợp uống bí đao ép sẽ hiệu quả hơn đấy nhỉ. Nhưng 2 hôm nay nhiều người doạ là uống nước bí sẽ bị loãng xương, rồi lại bị khớp nên lo quá, có mẹ nào chia sẻ đièu này không?
    • 93 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em cũng đã thực hành ăn bí được 1 tháng. Và giờ đã giảm được 3 kí. Kinh nghiệm của em là

- Sáng: ăn bình thường, đầy đủ không để bị no quá, cung cấp năng lượng cho cả ngày làm việc
    - Trưa: em ăn bình thường rau cá củ hoa quả các kiểu.... Nhưng cơm chỉ nên ăn ít thôi ạ. Em ăn vừa phải rau củ quả chủ yếu, thịt cá bình thường. ăn xong đi lại 1 chút để tiêu cơm rồi làm việc hay ngủ ngồi cho bụng dễ tiêu
    - Tối: Em ăn không ăn cơm nhé. còn mẹ nào thèm cơm thì cứ ăn một ít thôi trước 7h là tiêu hóa tốt. Em ăn bí chiều tối thôi, hoặc ăn rau xanh thôi.

Ngoài ra kết hợp tập thể dục hoặc yoga hoặc môn thể thao cho da dẻ săn chắc các mẹ nhé. Vì theo kinh nghiệm của e là gày đi da dẻ sẽ không đẹp như trước lại bị sệ bụng nên các mẹ nên chăm tập thể dục cho săn chắc.

Em cao 1m64 nặng còn 52 kí thôi. Quyết tâm giảm 3 cân nữa như hồi sinh viên là ngon ạ.

Các mẹ cùng cố gắng lên dây cót để tập luyện nhé, vì thân hình thon nhá. . Chúng ta cùng nhau chia sẻ thêm nhé.
    • 175 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em đang mong giảm cần mà ăn ít đi không biết em có chịu được không còn đi tập tành thì em không đi được vì chiều đón con về là em phải trông con rồi cơm nước rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xuxixu Xem bài viết
    Em cũng đã thực hành ăn bí được 1 tháng. Và giờ đã giảm được 3 kí. Kinh nghiệm của em là

- Sáng: ăn bình thường, đầy đủ không để bị no quá, cung cấp năng lượng cho cả ngày làm việc
    - Trưa: em ăn bình thường rau cá củ hoa quả các kiểu.... Nhưng cơm chỉ nên ăn ít thôi ạ. Em ăn vừa phải rau củ quả chủ yếu, thịt cá bình thường. ăn xong đi lại 1 chút để tiêu cơm rồi làm việc hay ngủ ngồi cho bụng dễ tiêu
    - Tối: Em ăn không ăn cơm nhé. còn mẹ nào thèm cơm thì cứ ăn một ít thôi trước 7h là tiêu hóa tốt. Em ăn bí chiều tối thôi, hoặc ăn rau xanh thôi.

Ngoài ra kết hợp tập thể dục hoặc yoga hoặc môn thể thao cho da dẻ săn chắc các mẹ nhé. Vì theo kinh nghiệm của e là gày đi da dẻ sẽ không đẹp như trước lại bị sệ bụng nên các mẹ nên chăm tập thể dục cho săn chắc.

Em cao 1m64 nặng còn 52 kí thôi. Quyết tâm giảm 3 cân nữa như hồi sinh viên là ngon ạ.

Các mẹ cùng cố gắng lên dây cót để tập luyện nhé, vì thân hình thon nhá. . Chúng ta cùng nhau chia sẻ thêm nhé.
    • 208 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Em đang thực hiện tập thể dục giảm cân 30 ngày của jillian michaels kết hợp uống nước ép bí đao! Hjhj! Chắc chắn sẽ hiệu quả vì em tham khảo nhìu lắm rồi í!
    Thấy oki lắm!

*kế hoạch hàng ngày của em:
    .1 cốc nước ép bí đao
    .3 bữa nhà có j ăn nấy, ăn đủ no, hạn chế tinh bột, dầu mỡ, đồ ngọt.

.tập ăn nhạt và thậm chí sẽ thử ăn ko muối

.1 hộp sữa chua vinamilk

.uống 2l~3l nước mỗi ngày

.thể dục 30' jillian micheals - chị này cam đoan có thể giảm tới 20 pounds (9 kgs) nếu kiên trì tập luyện và ăn uống điều độ (1200kcl~1500kcl/day) trong 30 ngày!

~~~

ABOUT ME
    .Cân nặng hiện tại là 58kg (em cao 1m60)

.Cân nặng mong muốn sau 30 ngày là 51kg

.Cân nặng đích là 49kg (dành cho mục tiêu sau 51kg)
    Sở hữu 1 trái tim có nhiều ngăn
    Chạy đua ~> 22/8
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang giảm cân bằng bí đao, bắt đầu từ ngày 17/06 - mình 66kg lúc đói (cân buổi sáng khi vừa ngủ dậy), hôm nay chưa được 10 ngày mình còn 63,5kg. ten ten mừng kinh khủng. Buổi sáng thức dậy mình ép 1kg bí đao, uống 1 nửa nước ép được, ăn 1/2 bát bún hoặc 2 quả trứng luộc, trong ngày thỉnh thoảng (lúc thấy đói) ăn thêm hoa quả hoặc rau xanh. Buổi trưa mình ăn ít thịt, cá (thịt bò càng tốt), 1/2 - 1 chén cơm, rau thoải mái hoặc mình uống meiji protein dạng 7 mùi vị của Nhật ấy với sữa ko đường, ăn rau luộc và hoa quả nữa nhé. Buổi tối thì ko có tý cơm nào luôn, uống nốt số bí đao còn lại, thèm quá ăn ít đạm, ăn rau thoải mái hoặc mình pha meiji protein với bí đao và ăn thêm rau., cấm chỉ ăn sau 7h tối nếu ăn chỉ ăn rau hoặc hoa quả thôi nhé, nhớ cũng phải chọn hoa quả mà ăn nữa. Buổi tối mình cho con lên xe đẩy đi chơi long dong tầm 1 tiếng coi như tâp thể dục, trước khi ngủ đắp mặt nạ 30 phút bằng bã bí xanh + ít mật ong + sữa, tranh thủ lấy tay xoa bụng theo chiều kim đồng hồ. 2 ngày đầu tiên thấy lâng lâng khó chịu, bây giờ mình thấy bình thường, nhiều lúc nhìn đồ ăn cũng thấy thèm nên mình cũng phá rào tí xíu thôi, mới 10 ngày mình thấy người nhẹ nhõm hắn, quần áo mặc chật bây giờ vừa rồi, nhất là bụng thấy đỡ xồ xề hơn nhiều. Mình đang cố giảm xuống còn 55kg thui vì tạng mình béo từ bé nên ko ham xuống đầu 4, các mẹ cố lên, mình sẽ lên khoe tiếp mọi người khi nào giảm xuống 60kg.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 762 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

mình uống 10 ngày, sáng 1 cốc chiều 1 cốc to, hết 1 ngày 1 quả bí to to, ko nhớ chắc 2kg
    cũng chả thấy giảm gì cả
    mình bỏ ko ăn cơm 4-5 tháng nay rồi, ko ăn tinh bột, chỉ ăn thịt và rau thôi
    vẫn đang 62kg, cao 1,55m buồn quá
    • 1,385 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buiqthg Xem bài viết
    mình uống 10 ngày, sáng 1 cốc chiều 1 cốc to, hết 1 ngày 1 quả bí to to, ko nhớ chắc 2kg
    cũng chả thấy giảm gì cả
    mình bỏ ko ăn cơm 4-5 tháng nay rồi, ko ăn tinh bột, chỉ ăn thịt và rau thôi
    vẫn đang 62kg, cao 1,55m buồn quá
    kết hợp tập thể dục ,tập gym hiệu quả mới cao
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mica Xem bài viết
    ui, hôm nay em bắt đầu gia nhập diễn đàn, các mẹ giỏi quá đi, em cũng thử đi ăn bí đao đây ạ. Tình hình là người em nó quái chiêu lắm, 3 vòng của em 85-64-96, í ẹ cái vòng 3. em đang muốn giảm 4kg trong 2 tháng, ko bít mẹ nào có thực đơn giảm cân ko giống cái loại 13 ngày ko ạ, làm ơn mách cho em với. thanks các mẹ nhìu nhìu.:Smiling:
    Hixx uoc j e co con so ly tuong v2 của chị,3 vòng của e 90-72-85 hixx bùn dễ sợ.
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhaitsbl Xem bài viết
    Hi cả nha! em uống bí đao ép đc 1 tuân rui cân nặng không giảm nhưng vong hai của em giảm đc 2cm rui hic zui quá đi phải cố gắng mới đc
    chị có tập tdục k mà v2 nó giảm vậy chị, e thì can nang k giam cung duoc, giam v2 la e mung rui hixxx
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho mình hỏi nếu uống nước ép bí đao khoảng 500ml mỗi ngày nhưng vẫn ăn như bình thường thì có bị giảm cân không?
    Chữ ký size lớn - được sửa bởi Admin.
    LOST AND FOUND
    • 477 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ép nước bí từ tối hôm trước để hôm sau uống đc không nhỉ?

• 329 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Ăn binh thường và uống nước ép bí thì có giảm cân ko nhỉ? Đang muốn giảm cân cho con zai, béo quá cơ, lớp 4 mà 48 kí, hơn mẹ rùi
    • 269 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Vẫn đang cho con bú thì có dùng cách này giảm cân đc ko các mẹ? con em mới gần 4 tháng. mà bụng em thì to như bầu 5 tháng, ko vừa quần áo nào mà đi làm cả, hic
    • 247 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

e muốn giảm 6kg từ 56 xuống 50 hoặc 49 thoii vì em cao 1m62, đợt này mọi người chê béo
    em tập aerobic mãi không giảm, thậm chí còn tằng. Hôm qua em đọc ở đâu đó giảm bằng bí đao
    Định sáng ăn bình thường, trưa và tối uống bí đao ép thôi, ngày đầu giờ cảm thấy hơi mệt rồi nè, cố lên chút, hix
    • 471 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình ép bí đao bỏ vào chai rùi để tủ lạnh uống cả tuần có sao không cả nhà ui. Mình uống được 1 tháng rùi mà thấy vẫn như cũ chẳng giảm được tí nào, hay là do mình để tủ lạnh không uống liền thì nước bí mất chất dinh dưỡng , không còn tác dụng nữa .
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng uống nước ép bí, được 1 tháng rồi, nhưng không giảm được kg nào cả. Mình cũng áp dụng 1 trái bí khoảng 400gram ép ra, chia uống thành 2 lần, sáng và chiều trước bữa ăn. Có ai tư vấn giúp mình không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng giống chị vậy đó, nhưng khác là mỗi ngày em đều xay và uống cho cả ngày. Suốt 1 tháng, em không xuống được kg nào? em buồn quá. em cao 1,52m, nặng tới 54kg, e muốn xuống khoảng 8kg thôi, lúc trước e chưa có gia định em nặng khoảng 45-47kg hà, từ ngày có chồng e tăng cân lên đến 54kg, e sợ quá trời và đang giảm cân nè.