Dáng đẹp

Mình giảm cân thành công bằng bí đao

Đến trả lời mới nhất
  • 24 Lượt chia sẻ
  • 298K Lượt đọc
  • 487 Trả lời

58 Người đang theo dõi

• 177 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

em vừa ăn bí luộc vừa uống bí ép xen kẽ, chứ ăn bí luộc ko thì ngán kinh khủng, vừa ngồi ăn vừa lên diễn đàn đọc cái này cái kia đi cho quên, em cũng đang tập thể dục, cũng 2 tuần rùi, còn bí thì được 1 tuần, mặc quần thì thấy bị tuột tuột, không biết có giảm được kí nào hôn, em cân ở phòng tập thì thấy y vậy mà cân ở phòng tập thì k được chính xác lắm,e nghĩ vậy
    em thấy ép rồi uống cũng ngon mà, mùi vị cũng ok, đang khát nước mà uống thì tuyệt. còn luộc thì đừng luộc chính quá, để sống sống ăn đỡ hơn
    • 141 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng đã thành công Mình uống nước bí ép với dứa. Khoảng hơn 1 tháng mình giảm được 1,5Kg và từ đó đến nay khoảng 6-7 tháng mình vẫn uống đếu ngày 2 ly nhưng không giảmthếm kg nào nữa cả. Thế nhưng các phần phình ra 2 bên hông khi mặc quần jeans, và bên lưng chỗ mặc áo ngực thì lặn mất hết nhé. Bụng thì vẫn còn to lắm, nhưng v=các loại váy, áo, quần đều phải đi bóp vào mỗi bên 2cm. Bây giờ mặc đầm, quần tây cắm thùng tự tin hẳn (chứ trước đây thì đố dám cắm thùng). Mới sắm lại 1 loạt thời trang công sở, làm mấy em trong VP ganh tỵ quá trời. Cố lên các mẹ nó ơi!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu e có 1m58 mà nặng những 55k , e muốn cho bay bớt 8kg ạ , hôm nay vừa thử nghiệm nước bí ép với dứa , bsang e ăn mỳ hay xôi j đó ( vì đi học) , buổi trưa 1 ly nước ép + 1 chén cơm + rau + trái cây, buổi chiều 1 ly nước ép+1/2 chén cơm+ đồ mặn . các chị thấy thực đơn như thế có ổn k ạ.e thường ăn 3 4 trái quýt thái ( nhỏ nhỏ màu vàng sậm) sau khi ăn cơm , quýt đó có bị mập k ạ. em ép nước 1 lần vào buổi trưa rồi để vào tủ lạnh uống dần trong ngày có bị biến chất k ạ. chứ khi nào uống mới ép mất côgn quá. có ai tư vấn giúp em.huhu. mập khổ quá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meconbonsai Xem bài viết
    Mình cũng đã thành công Mình uống nước bí ép với dứa. Khoảng hơn 1 tháng mình giảm được 1,5Kg và từ đó đến nay khoảng 6-7 tháng mình vẫn uống đếu ngày 2 ly nhưng không giảmthếm kg nào nữa cả. Thế nhưng các phần phình ra 2 bên hông khi mặc quần jeans, và bên lưng chỗ mặc áo ngực thì lặn mất hết nhé. Bụng thì vẫn còn to lắm, nhưng v=các loại váy, áo, quần đều phải đi bóp vào mỗi bên 2cm. Bây giờ mặc đầm, quần tây cắm thùng tự tin hẳn (chứ trước đây thì đố dám cắm thùng). Mới sắm lại 1 loạt thời trang công sở, làm mấy em trong VP ganh tỵ quá trời. Cố lên các mẹ nó ơi!!!
    em ép 1 lần rồi uống dần trong ngày được k chị , có bị biến chất k . mỗi ngày 2 ly chắc ổn rồi chị nhỉ . À khi chị ép thì có cho thêm nước lọc vào ép chung k , hay chỉ có bí và dứa thôi hả c. e thì e cứ cho 1/4 quả dứa+ 1/2 quả bí+ 500ml nước vào ép 1 lần được 1 ly rưỡi. bỏ nước nó có giảm chất k ạ
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị làm ơn cho em hỏi, uống nước bí lâu ngày (khoảng một vài tháng) có gây tác dụng phụ không ạ? Tại bạn em kiên trì uống nước bí mỗi ngày, sau khoảng 2 tháng thì bảo là kinh nguyệt rất không bình thường, không hiểu là do nước bí hay là do cơ thể nó thôi :-s nên mọi người đã ai trải nghiệm rồi thì nói cho em với ạ. Em cũng muốn theo làm, nhưng nghe đứa bạn sợ cũng không dám.
    Nhà em nhận ship US - HN. Hàng về hàng tuần. Phục vụ chuyên nghiệp và tận tình lắm. Các mẹ ủng hộ em nhééé
    Chỉ cần theo link này là mọi khó khăn khi các mẹ muốn mua hàng xịn sẽ biến mấtttt
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả nhà không ai quan tâm mục này nữa ạ (
    Nhà em nhận ship US - HN. Hàng về hàng tuần. Phục vụ chuyên nghiệp và tận tình lắm. Các mẹ ủng hộ em nhééé
    Chỉ cần theo link này là mọi khó khăn khi các mẹ muốn mua hàng xịn sẽ biến mấtttt
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các mẹ thông thái cho em hỏi tí,hồi mới sanh em bé em lên 18kg,có ép bí đao uống mỗi ngày 1 trái,tuần đầu thì mọi thứ đều ổn,nhưng 2-3 tuần em lại có cảm giác bị say sẫm và mất ngủ,có phải do không hợp không,hay do cơ thể em yếu quá
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hu, hôm nay mình chính thức gia nhập hội nhà bí đây ạ, hihi
    Tối qua lụi cụi đi xách về 3kg bí, luộc 500g với 1 lít nước, ăn bí luộc với 1 chén cơm, còn nước luộc thì uống thay nước
    sáng nay ép 1.5kg bí được 1 ca lớn ( chắc khoảng 500ml ) uống luôn, chẳng dứa diếc gì cả, uống xong buồn ói kinh khủng luôn
    không biết chịu đựng được tới bao giờ, hic,
    chiều nay lại tiếp tục đi khuân bí về dự trữ,
    chắc phải chế biến, nấu canh này, canh kia thôi, chứ luộc không ăn ngán quá mấy chị ơi
    ngày xưa cao 1.59 có 42kg, giờ sinh xong 62 kg luôn òi, như con lợn, mong rằng dùng phương pháp này sẽ giảm đi vài kg, vài ký thôi, không cần nhiều đâu, huhuhu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meocon_xauxi; 16/12/2011 vào lúc 12:22 PM.
    • 158 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Hic. Sau 1 lần thử nghiệm thì em phát hiện dứa+bí ép đúng là ngon kinh khủng, ngon và dễ uống ko thua gì nước cam cả. (Em ép tỷ lệ 1 trái bí+1/2 trái dứa)

Uống bí ép lọc xác bằng khăn sữa/vải mùng thêm 1 lần nữa thì đỡ lợn cợn hơn lấy nguyên xi từ máy ép ra, uống đỡ buồn ói hơn nhiều
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cho em hỏi tí các mẹ ơi, em đang cho con bú uống nước bí ép này có ảnh hưởng gì ko nhỉ? em đang ú quá mà chưa có cách nào giảm cả hichic. làm gì cũng lo ảnh hưởng đến con nên cứ giậm chân tại chỗ thui huhuhuhu
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kenza Xem bài viết
    các mẹ thông thái cho em hỏi tí,hồi mới sanh em bé em lên 18kg,có ép bí đao uống mỗi ngày 1 trái,tuần đầu thì mọi thứ đều ổn,nhưng 2-3 tuần em lại có cảm giác bị say sẫm và mất ngủ,có phải do không hợp không,hay do cơ thể em yếu quá
    tớ cũng bị vậy này, mấy bữa nay xay sẩm, hay chóng mặt, mà vừa ăn bí luộc + uống bí ép cả hơn nửa tháng mà em vẫn ko xuống kg nào, hic,
    • 79 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng bắt đầu thử nghiệm đây, vừa uống nước bí ép, vừa ăn bí luộc vào buổi tối, không ăn cơm mà chỉ ăn thức ăn ít và rau luộc thôi....đặt nhiều hi vọng nhưng không biết có giảm được kg nào không, vì mình dễ béo vô cùng...hi vọng có kết quả!
    ....Xin Anh đừng chúc em hạnh phúc
    ....Vì Anh là hạnh phúc của đời em!!!
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haphan7388 Xem bài viết
    Mình cũng bắt đầu thử nghiệm đây, vừa uống nước bí ép, vừa ăn bí luộc vào buổi tối, không ăn cơm mà chỉ ăn thức ăn ít và rau luộc thôi....đặt nhiều hi vọng nhưng không biết có giảm được kg nào không, vì mình dễ béo vô cùng...hi vọng có kết quả!
    Bạn giảm được bao nhiêu kg rồi ? Mình ăn bí đao đựoc 3 tuần, kết quả là giảm 5kg đấy! Lúc đầu thì quyết tâm lắm, thực đơn của mình nè:
    Sáng: 1 lát bánh mì + bí luộc + quả cam
    Trưa: 1 lát bánh mì +bí luộc + 1 quả cam ;
    ngủ trưa dậy: 1 hũ sữa chua + 1 quả chuối( chuối trộn với sữa chua ngon lắm nhé!)
    Tối: bí luộc + 1 quả chuối, khoảng 30-45 phút sau ăn 1 hũ sữa chua , trước khi đi ngủ mà thấy đói quá thì uống thêm 1 ít sữa tươi không đường.
    => THÀNH CÔNG MỸ MÃN, CHỒNG MÌNH CŨNG NGẠC NHIÊN VÌ NGHỊ LỰC PHI THƯỜNG (lúc trước 1 ngày không ăn cơm thì....thà chết còn hơn!)
    bgiờ thì bữa sáng và trưa khều thêm mấy hạt cơm chứ lâu không ăn cơm thèm lắm !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cài này chuẩn đấy!
    Có điều mình huyết áp thấp nên không thực hiện được, chỉ chịu được tới 9h tối, là bụng sôi ùng ùng, hoa mắt và run hết chân tay rùi!
    Tẩy độc cơ thể trước khi mang bầu để hạn chế dị tật ở thai nhi
    Thanh lọc cơ thể định kỳ cho da sáng dáng xinh, phòng ngừa bệnh tật
    http://zaodich.com/forum/f2490/giai-.../#post23808808
    • 911 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happystar1703 Xem bài viết
    Bạn giảm được bao nhiêu kg rồi ? Mình ăn bí đao đựoc 3 tuần, kết quả là giảm 5kg đấy! Lúc đầu thì quyết tâm lắm, thực đơn của mình nè:
    Sáng: 1 lát bánh mì + bí luộc + quả cam
    Trưa: 1 lát bánh mì +bí luộc + 1 quả cam ;
    ngủ trưa dậy: 1 hũ sữa chua + 1 quả chuối( chuối trộn với sữa chua ngon lắm nhé!)
    Tối: bí luộc + 1 quả chuối, khoảng 30-45 phút sau ăn 1 hũ sữa chua , trước khi đi ngủ mà thấy đói quá thì uống thêm 1 ít sữa tươi không đường.
    => THÀNH CÔNG MỸ MÃN, CHỒNG MÌNH CŨNG NGẠC NHIÊN VÌ NGHỊ LỰC PHI THƯỜNG (lúc trước 1 ngày không ăn cơm thì....thà chết còn hơn!)
    bgiờ thì bữa sáng và trưa khều thêm mấy hạt cơm chứ lâu không ăn cơm thèm lắm !
    CÔng nhân phải quyết tâm thật! Thứ 2 mình sẽ thực hiện giống bạn xem sao! Cho mình hỏi 1 lát bánh mì của bạn là bánh mỳ gối à? Ngày nào thực đơn của bạn cũng thế à hay thay đổi rau và hoa quả có được ko nhỉ??? kể ra ăn mai bí luộc cũng stress nhỉ? Bạn đã giảm được số cân như ý chưa? Thế bạn dự định duy trì thì ăn như thế nào? Mình xin kinh nghiệm luôn! CHo mình hỏi bạn ăn sữa chua có đường hay không có đường? Bí có cần phải ăn bao nhiêu g hay ít hay nhiều không quan trọng? Cám ơn bạn nhiều nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bob&T; 17/03/2012 vào lúc 10:34 PM.
    Ước mơ 48kg còn xa hay ko là do nghị lực của mình! Phải quyết tâm vì mùa hè thôi!
    • 911 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

up lên tí nào!
    Ước mơ 48kg còn xa hay ko là do nghị lực của mình! Phải quyết tâm vì mùa hè thôi!
    • 911 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Happy star 1703 ơi trả lời cho mình với! Huuu
    • 221 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Oánh dấu, chiều sẽ đi mua bí đao. Trước khi ăn bí đao thì sẽ ăn đậu đen ngâm dấm nhật. Mục tiêu của mìh chỉ còn 3kg thôi ... Cố lên
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà ạ.e là mem mới.e cũng đọc về giảm kg bằng bí đao rồi nhưng chưa áp dụng.giờ muốn giảm cân wá.e cao 1m58 mà nặng 55kg.khổ nỗi bụng và bắp tay to wá.k biết áp dụng pp này có giảm đc k ạ?vì e béo chắc, thấy khó giảm lắm.lắc vòng hơn 1 tuần mà bụng vẫn y nguyên ạ.thanks cả nhà !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sorry mọi người nha ! Mấy bữa nay bận đi đám ma nhà ông anh, bánh mì trắng mềm mềm đó bạn, bí đao ăn bao nhiêu cũng được, bạn mua bí càng non càng tốt, rửa sạch rồi luộc cả vỏ luôn, cho chút xíu muối thôi, và nhớ là luộc bí vừa chín tới thôi, sôi khoảng 30giây tắt bếp vớt ra được rồi( để vỏ bí ăn giòn giòn dễ ăn lắm, còn bí luộc chín quá sẽ bị chua)! ăn thay cơm hoặc ăn lúc đói vì 100g bí chỉ có 12calo thôi.Thỉnh thoảng bạn cũng ăn thêm rau hoặc hoa quả khác cho đỡ ngán( tốt nhất nên ăn những loại ít calo như củ sắn, táo, lê, uống sữa tưoi không đường thay sữa chua) nhưng bí vẫn là món ăn chính, mình ăn sữa chua có đường luôn.Có gì thắc mắc cứ hỏi mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm cho.