Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dáng đẹp

Mình giảm cân thành công bằng bí đao

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 267K Lượt đọc
  • 481 Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đọc nãy giờ thấy ai uống bí đao cũng có kqua,chỉ có mình vừa nhịn vừa tập thể dục nhưng sao k thấy giảm mà còn có nguy cơ đau bao tử lại nữa .Bùn cho sự mập quá :Sad:

• 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catbui09 Xem bài viết
    Đọc nãy giờ thấy ai uống bí đao cũng có kqua,chỉ có mình vừa nhịn vừa tập thể dục nhưng sao k thấy giảm mà còn có nguy cơ đau bao tử lại nữa .Bùn cho sự mập quá :Sad:
    uống bí đao phải 1 thời gian lâu mới có kết quả chị ah.cố lên
    Mà chị cũng đừng kiêng ăn quá,chỉ nên giảm tinh bột thôi

• 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cái này mình đọc được trên mạng ^^
    - Bạn có thể dùng phương thuốc sau đây để giảm cân bằng thuốc đông y :
    Bí đao tươi : 500 gram
    + CÁCH BÀO CHẾ :
    - Bí đao rửa sạch, gọt bỏ vỏ, bỏ hạt, thái nhỏ, luộc với 1 lít nước cho chín, không bỏ gia vị.
    + CÁCH DÙNG :
    - Buổi chiều trong ngày không ăn cơm, chỉ ăn bí đao luộc và uống nước bí đao.
    + CÔNG DỤNG :
    - Ăn liên tục 20 ngày sẽ giảm được 2-3 kg. Cứ tiếp tục ăn cho đến khi số cân được giảm như ý. Phương thuốc này dùng càng lâu càng tốt. Không hại cho sức khỏe.
    + LƯU Ý :
    - Bạn nên tập thể dục mỗi ngày.
    - Bí đao tươi có bán tại các chợ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catbui09 Xem bài viết
    Thế thì có lẽ chị không hợp với phương pháp này rồi, còn nhiều cách khác mà, chỉ thử qua xem sao. Ví dụ như Low carb này (cái này nhiều người hợp lắm nha), chanh mật ong, nước mía.... Ở trong diễn đàn mình có hết đấy chị.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHOCTY Xem bài viết
    Sau khi tham khảo các cách giảm cân (thuốc, trà, sữa...), mình chọn cách đơn giản nhất, rẻ tiền nhất mà cũng khá an toàn là ăn bí đao (bí xanh) luộc vào mỗi chiều thay cơm ( bữa sáng và bữa trưa ăn bình thường, đầy đủ) theo hướng dẫn của BS mà mình đọc trên báo, hihihii, kết quả tháng rồi mình đã giảm được 3,5kg đấy. Tháng này tiếp tục phấn đấu 3 kg nữa là ổn. Các mẹ thử xem nhé, chúc thành công. :4:
    p/s: phải kiên trì đấy nhé, khoảng 1 tuần là đã thấy kết quả giảm rồi.
    @Các mẹ ơi: e đọc bài viết về bí xanh thấy hay quá, nhưng e đang trong thời kì cho con bú, e mún hỏi là liệu e có áp dụng được cách thức này không ạ? Con e được hơn 6 tháng rùi ah. Mọi người giúp e nhanh nhanh với nhé. E tăng nguyên 15 kí sau khi sinh. huhuhuhu

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetcandy8x Xem bài viết
    chị nào uống bí đao ko được thì uống thử cách này ngày nào em cũng uống thây ok lúm mà cách này là do pà bác sĩ gần nhà chỉ em đấy nửa trái bí đao, 1 trái dưa leo 1 trái táo nhỏ( trái bom i') 1 trái tắc nhỏ, 1 trái cà chua ép uống với nhau hì em uống thấy được lúm i'' nghe pà bác sĩ ấy nói là bí đao thì giúp giảm cân với săn chắc cơ, cà chua dưa leo thì đẹp da còn bom với tắc là cho thơm với có huơng vị để ác mùi bí đao^^
    liệu bà mẹ đang cho con bú uống mỗi ngày 1 cốc bí xanh ép thì có ảnh hưởng j ko hả chị? e béo ú mà hok bit xài cách j, chỉ sợ ảnh hưởng đến con thui.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nivoyeuyeu Xem bài viết
    em toàn ép bí đao với dứa uống thơm lắm,mà giảm cân cũng ác,giảm đến nỗi bụng lèo nhèo 1 đống da thừa:Sad:.Trước khi sinh em 50kg cao 1m6 ,đẻ xong 65kg béo như con lợn.1 tháng giời chỉ có bí đao ép dứa+rau xanh+ nước mía triền miên thì em xuống đc 14kg,ko bị mệt 1 tí nào mỗi tội lười tập thể dục nên da ko săn chắc hic hic.Mục tiêu là giảm thêm 3kg nữa hihi
    trời ơi, giảm cân hay vậy, bạn nói chính xác bạn ăn uống ntnao jup m với. mình cao 1,62 trước sinh 50kg, sau sinh 65kg. giờ bé đc 6th rùi mà vẫn hok giảm kí nào. hic. đg cho con bú chắc vẫn uống đc nước bí ép nhỉ? mình ko ăn luộc được. ép thì ngon lắm. eo...

• 360 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Em ở nước ngoài làm sao kiếm ra trái bí đao mà ép uống . Em cũng đã kinh qua hết mấy phương pháp giảm cân khác như LC , chanh mật ong , ăn chuối + uống nước ấm thay bữa sáng .....nhưng chưa phương pháp nào hợp với em hết , thế mới khổ . Em ăn uống kiêng khem đủ thứ và bóp mồm bóp miệng thì may ra còn giữ cân được . Em cao 1m58 mà nặng tới 57kg , béo ơi là béo, xấu ơi là xấu......
    chỉ có cách này là em chưa thử qua vì em ở nước ngoài ko tìm ra được trái bí đao :Crying:
    Nhưng em đang tìm kiếm được 1 loại rau thay thế trái bí đao là trái zucchini mà hay còn gọi là trái bí tây , hàm lượng calo cũng rất thấp nhưng em ko biết là nó có tác dụng giảm cân như trái bí đao ko . Tuần sau em cũng sẽ làm thử , nếu có kết quả tốt em sẽ báo cho mọi người biết .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi peheokute; 07/05/2011 vào lúc 01:51 AM.

• 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình nghe thấy bảo uống nhiều nước bí đao bị loãng xương đó

• 400 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Mai em cũng bắt đầu, sau 1 tuần sẽ thông báo kết quả cho mọi người.
    Chúc các chị em giảm cân thành công( 1m62, 49kg ạ)