Dáng đẹp

Mình giảm cân thành công bằng bí đao

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 301K Lượt đọc
  • 488 Trả lời

• 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ em ngày nào cũng ép bí đao ra uống, uống được mấy tháng rồi bụng thon hẳn lại cơm ăn nhiều mà chả lên cân gì mới hay chứ
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nguyên liệu:

- 300g bí đao

- 1 thìa cà phê muối

- 4 thìa đường

Cách làm:

- Bí đao gọt vỏ, bỏ ruột, rửa thật sạch rồi thái miếng, cho vào máy ép lấy nước.

- Hòa thêm chút muối và đường rồi khuấy đều cho hai thứ nguyên liệu này tan hết.

- Bạn có thể chia ra uống vài lần trong ngày sẽ rất tốt cho sức khỏe.

Chúc bạn ngon miệng !
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngày nào em cũng hì hụi ép, rùi hì hụi uống. Cả nhà em ai cũng uống vì bí đao còn chống xơ vữa động mạch nữa nên chẳng phải người có nhu cầu giảm cân mới nên uống đâu ah. Tiện một công ép thì chia sẻ với các mẹ luôn với giá hữu nghị cho các mẹ ở HN. Mẹ nào muốn dùng thì ới em nhé! Có có 20k/ bình 0,9l thôi.
    • 213 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Mình thấy đơn giản nhất là trước khi ăn uống cốc nước lọc, lúc ăn vẫn tì tì đến no cùng gia đình mà vẫn ít bị béo.
    • 136 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình thì thế này:
    Sáng: ăn bình thường, đủ chất thôi chứ đừng ăn nhiều quá. Thường thì mình ăn một cốc sữa chua và 1 khúc bánh mì bagette.
    Trưa: tùy hoàn cảnh, nhưng thường là mình ăn hết suất để đủ sức làm việc (mình huyết áp thấp). Nếu ngày nghỉ ở nhà thì mình ăn giống bữa tối.
    Tối: ăn nhiều rau (1/2 mớ rau muống luộc hay 3 bát cơm canh rau....), thường là ăn gần no, rồi mới ăn 1/2 bát cơm và ít thức ăn.
    Mình vốn dễ tăng cân, hồi sinh bé xong, cao 1m6 mà nặng hơn 70kg :Sick:. Nhờ kiên trì ăn uống điều độ, quan trọng nhất là duy trì thói quen ăn nhiều rau, hạn chế ăn thịt và da động vật, nên mình xuống cân khá nhanh.
    6 năm sau sinh mình còn 51,5kg (mặc dù một tháng có đôi lần hội hè ko hãm :Smiling
    • 475 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi em ở Hà nội thì mua bí đao ở đâu ạ, nhà em gần mỹ đình ạ.
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PigAries1983 Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi em ở Hà nội thì mua bí đao ở đâu ạ, nhà em gần mỹ đình ạ.
    Bí đao là bí xanh hay ăn đó bạn ơi, chợ nào cũng có à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở Mỹ đình nếu gần chợ đầu mối bạn ra đó mua sẽ rẻ hơn rất nhiều......... Bí đao mà ép không hết thì dùng một miếng nilon đặt lên đầu bí đã cắt rùi miết xuống cho dính vào rùi để tủ lạnh cũng được mấy ngày đấy bạn ạ.
    Mùa này nóng, nước bí ép ra thì nên uống ngay nếu không thì cho vào tủ lãnh sẽ tránh được hiện tượng bị chua vì bí đao khi ép ra khả nhiều bột.
    Hạnh nguyên - 0982423868
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

sao ma hay vậy minh cung dang dinh giam 15kg day ne. ban chi minh voi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nivoyeuyeu Xem bài viết
    em toàn ép bí đao với dứa uống thơm lắm,mà giảm cân cũng ác,giảm đến nỗi bụng lèo nhèo 1 đống da thừa:Sad:.Trước khi sinh em 50kg cao 1m6 ,đẻ xong 65kg béo như con lợn.1 tháng giời chỉ có bí đao ép dứa+rau xanh+ nước mía triền miên thì em xuống đc 14kg,ko bị mệt 1 tí nào mỗi tội lười tập thể dục nên da ko săn chắc hic hic.Mục tiêu là giảm thêm 3kg nữa hihi
    • 13 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hôm nay minh moi bat đầu uống buoi dau tien ne, thay no cũng ngon ngon. minh ep cung voi dua nen thay de uong lam, tuy mui hoi kho ngui ti.kết hop voi an bi buoi chieu nua, để minh thu 1 tuan xem sao. hi vong la se giam duoc kg
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhang92 Xem bài viết
    Mai em cũng bắt đầu, sau 1 tuần sẽ thông báo kết quả cho mọi người.
    Chúc các chị em giảm cân thành công( 1m62, 49kg ạ)
    • 517 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em đánh dấu vì cũng uống buổi thứ hai rồi, tuần sau công bố kết quả

• 141 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng đã thành công!!!!
    Mỗi ngày mình ép 2 quả bí ( loại bí nhỏ mà dân SG vẫn nấu canh) cùng với 1 quả dứa dc 03 cốc đầy. Chiều đi làm về uống 1 cốc, sáng sớm sau khi ăn sáng uống 1 cốc (còn 1 cốc khuyến mãi cho OX cũng bụng bự). 2 tuần mình giảm có > 1kg thôi, nhưng vòng bụng thì giảm hẳn. Sướng, đi khoe khắp nơi. Mấy cái đầm phải mang ra tiệm chiết lại eo hết. Sau 2 tuần uống phải tạm nghỉ vì đi xuyên Việt mất 2 tuần, ngồi xe hơi nhiều, ăn uống lộn xộn nên lại có vẻ tăng lên. Trở về tiếp tục uống như cũ trong 01 tháng, mức giảm chỉ là 2kg và ko giảm thêm, nhưng những chỗ mỡ thưà thì giảm hẳn, cái bụng thì vẫn chưa hết được vì ngồi nhiều quá và tích tụ suốt cả chục năm còn gì.
    Báo cho các mẹ ko thích nước bí nhé: nước bí ép với dứa cực ngon, để hơi mát uống cực khoái, cứ như nước giải khát ấy.
    Nhưng ngưuời xung quanh tớ bây giờ cũng mê món đó hết rồi :Laughing:
    • 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui, sao mẹ Bonsai giảm nhanh thế. Mình uống nước bí 1 tháng nay rồi, mà chỉ thấy ng mát mẻ ra thôi, chứ bụng vẫn thế. hic. ghen tị quá. :Battin ey:
    • 517 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em tạm dừng rồi vì chuẩn bị có bầu bí, đợi sinh xong bé thứ hai sẽ thực hiện. Chúc tất cả các mẹ giảm béo thành công, hiệu quả, không ảnh hưởng tới sức khỏe bằng bí xanh.

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình muốn giảm vòng đùi. Ăn bí đao luộc k biết giảm được vòng đùi k hay chỉ giảm bụng thôi ?
    • 79 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Dưa chuột là dưa leo phải ko bạn?
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em ăn bí đao luộc vào bữa chiều được 1 tuần rồi, giảm 1,5 kg rồi (kết hợp cả cách uống mật ong của chị Linh Phan nữa ). Phải cảm ơn cách của chị chủ top thui . Chúc các chị giảm cân thành công nhé.

Cố lên nào để mặc váy cưới :Laughing:
    " Sống trong đời sống cần có một tấm lòng ...."
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thành công mĩ mãn luôn. 10 ngày , xuống 3kg. Mình uống thay nước lọc luôn. Thêm nữa là phải kết hợp ăn ít tinh bột và đường nhé. Phổ biến k.nghiệm này nhé: Nếu mẹ nào thấy khó uống thì nên mua quả già. Quả già ít nước hơn quả non nhưng rất là ngọt, dễ uống. Để phân biệt quả già, các mẹ quan sát thấy vỏ quả bí có 1 lớp trắng trắng ở ngoài vỏ, đấy gọi là phấn. Quả nào càng già càng nhiều phấn. Còn các quả non, vỏ thường xanh ngắt, ép nhiều nước hơn nhưng mùi ngai ngái, khó uống.
    P.p này đúng là hiệu quả, dễ làm mà chi phí thấp nhất trong tất cả các loại giảm cân đấy các mẹ ạ. Cảm ơn chủ Topic này nhé.
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthien144 Xem bài viết
    Em ăn bí đao luộc vào bữa chiều được 1 tuần rồi, giảm 1,5 kg rồi (kết hợp cả cách uống mật ong của chị Linh Phan nữa ). Phải cảm ơn cách của chị chủ top thui . Chúc các chị giảm cân thành công nhé.

Cho mình hỏi mỗi bữa ăn 1 quả hay ăn 1/3 thôi vậy
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthien144 Xem bài viết

Hi,mình cũng áp dụng cách của bạn LP dc 2 ngày rùi,trc kia mình cũng từng thử nước ép bí với thơm dc 1,2 tuần gì đó giảm dc 1 kg,vì bận nhìu việc wa' nên dừng.Thấy nàng nói kết hợp cùng với pp của LP là kết hợp sao nàng?
    Mình định uôg MONA buổi tối,còn trưa mình uôg nước ép bí(2 bữa trưa trc mình cũng làm bí nhưng mình nấu canh bí ăn với 1/3 - 1/2 chén cơm + 1 ít đồ mặn). Mình định để bao tử wen rùi thì sẽ bỏ hẳn cơm buổi trưa,thay vào đó là nước ép bí hoặc là canh bí lun.Nàng thấy cách mình ổn ko?