Dáng đẹp

Mình giảm cân thành công bằng bí đao

Đến trả lời mới nhất
  • 22 Lượt chia sẻ
  • 269K Lượt đọc
  • 485 Trả lời

53 Người đang theo dõi

• 3,150 Bài viết

• 5,592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nymzje Xem bài viết
    em cũng uống bí đao gần 2 tháng nay,ngày nào cũng 500ml nước ép bí
    Mà công nhận mới đầu khó uống lắm.nhưng riết rồi quen giờ lại thấy ngon.không uống lại thèm:LoveStruc:
    em cao m6 hồi trước 55,bi giờ là 45 ròi
    các chị uồng bí đao vừa xuống cân lại đẹp da lém ạ
    Bạn ơi cho hỏi, mỗi ngày chỉ uống nước bí thôi hay vẫn ăn cơm bình thường? Mà uống buổi nào thì hiệu quả hơn vậy? Cảm ơn bạn nhé:Rose:
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được

• 1,848 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Mình phải công nhận là phương pháp này hiệu quả thật, mình mới thực hiện được 1 tuần thôi, nhưng giảm được gần 2kg, quan trọng là da đẹp thật.

Mình không uống nước ép bí đao, thấy mùi vị sợ quá, mình làm theo cách của 1 bạn trên đây là nấu canh bí đao với tôm khô. Mình nấu 1 nồi buổi sáng, chia làm 2 bát to, buổi sáng ăn hết 1 bát trước khi đi làm, vì buổi sáng ăn sáng toàn món tinh bột nên mình phải cố gắng ăn bí. Trưa ăn cơm ở cty, mình cố gắng ăn nhiều rau và uống nước canh, hôm nào mệt, hoặc có ca làm tối mình ăn thêm 1 bát cơm, tối về ăn nốt bát bí còn lại.
    Mình thấy ăn bí rất ngon, canh tôm ngọt, hiện tại ăn 1 tuần mà chưa có cảm giác ngán. Mình mua 5kg bí về ăn dần, mua 0,5 kg tôm khô nữa, mỗi hôm ăn 1 chút, cố gắng từ giờ đến 30/4 xem thế nào, sau đó sẽ ăn bí để duy trì.
    Ăn như thế nhưng thỉnh thoảng vẫn ăn tinh bột, đi sn thì ăn 2 miếng gato, có hôm đi siêu thị thấy bánh mì ngon mình cũng mua 2 cái bánh chuột ăn, rồi bim bim, n thỉnh thoảng thôi nhé, không thì công cốc đấy, he he.
    I dream a dream

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, e nghe các chị giảm cân mà em ham quá đi mất:Smiling:
    Em cao 1m58 mà nặng 52kg(e chưa có gia đình):Crying:, mục tiêu của e là giảm được 4kg, chứ mùa hè rùi người nặng nề khó chịu lắm
    Em rất kết phương pháp dùng nước bí đao này,các chị tư vấn cho em với, em thấy có chị giảm 5-10-14 kg em ngưỡng mộ quá, nhưng các chị chỉ uống nước bí đao cả ngày thui không ăn uống gì khác ah(em sợ e chịu không nổi)
    Nếu em uống 500ml nước bí đao kết hợp với tập thể dục, ăn ít cơm(bình thường em cũng không ăn nhiều cơm), ăn nhiều rau và hoa quả thì có hiệu quả không các chị
    Em muốn tìm hiểu để cho mẹ em nữa, mẹ em hơi béo phần bụng, mà dùng đủ các loại thực phẩm chức năg rồi không ăn thua, kết nhất là mẹ em bị huyết áp và đại tràng nên dùng nước bí đao quá tốt
    Các chị có kinh nghiệm tư vấn cho mẹ con em với:Angel:
    Vì sự nghiệp làm đẹp:Applause:, tặng các chị :Rose: :Rose: thay lời cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 121 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemai_2011 Xem bài viết
    Các chị ơi, e nghe các chị giảm cân mà em ham quá đi mất:Smiling:
    Em cao 1m58 mà nặng 52kg(e chưa có gia đình):Crying:, mục tiêu của e là giảm được 4kg, chứ mùa hè rùi người nặng nề khó chịu lắm
    Em rất kết phương pháp dùng nước bí đao này,các chị tư vấn cho em với, em thấy có chị giảm 5-10-14 kg em ngưỡng mộ quá, nhưng các chị chỉ uống nước bí đao cả ngày thui không ăn uống gì khác ah(em sợ e chịu không nổi)
    Nếu em uống 500ml nước bí đao kết hợp với tập thể dục, ăn ít cơm(bình thường em cũng không ăn nhiều cơm), ăn nhiều rau và hoa quả thì có hiệu quả không các chị
    Em muốn tìm hiểu để cho mẹ em nữa, mẹ em hơi béo phần bụng, mà dùng đủ các loại thực phẩm chức năg rồi không ăn thua, kết nhất là mẹ em bị huyết áp và đại tràng nên dùng nước bí đao quá tốt
    Các chị có kinh nghiệm tư vấn cho mẹ con em với:Angel:
    Vì sự nghiệp làm đẹp:Applause:, tặng các chị :Rose: :Rose: thay lời cảm ơn
    Thì trước mắt cứ thử làm như bạn nói đi, sau khoảng 1-2 tuần xem kết quả ra sao rồi tính tiếp. Vì bí đao lành tính mà, nếu giả sử có không giảm được cân thì cũng tốt cho cơ thể. :X Ngày uống 500ml bí đao, ăn ít cơm ( theo mình thì cứ bỏ luôn cơm + bánh kẹo ngọt đi, chỉ ăn thức ăn +rau thôi), 1 tiếng thể dục. Không giảm hơi phí. Chúc bạn thành công nhé~

• 406 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

hi các mẹ,giảm cân nhiều hay ít lo do cơ địa mỗi người,em tạng người béo bỏng beo nên chắc dễ giảm hơn.Từ lúc uống bí đao để giảm cân em ko hề ăn cơm,chỉ có rau củ quả ít ngọt,nước lọc nước mía.Mấy ngày đầu tg ko qua đc,ko đói đâu nhưng thèm nhiều thứ lắm lúc nào đói là làm quả dưa leo,ổi.ngày 500gr rau xanh,các mẹ nên nhớ cắt giảm tinh bột và đồ ngọt tối đa nhé hiệu quả lắm lắm luôn,ai thích ăn ngọt thì ra hàng thuốc mua đường ăn kiêng nha.Nhưng giảm đc cân rồi thì nên giữ mồm miệng nhé, bh e cũng thèm nhiều thứ lắm nhưng chỉ dám 1 tuần ăn xả láng thôi 1 lan thui ko thì nó lên cân thì phí công quá.Hiện giờ em ăn uống bt rồi,sáng bún phở linh tinh trưa 1 chén cơm+thức ăn và nhiều rau,ăn nhiều rau quá nên no tới tối luôn.Tối làm nửa chén cơm+canh rau,đến 8h ko nạp thêm j nữa ngoài nước bí và nước lọc.
    Sự thật phủ phàng...bàng hoàng chấp nhận!
    Khốn nạn công khai còn hơn giả nai mà phát tởm.

• 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em uống trước khi ăn trưa và chiều khi đi học về
    tuyệt đối e không ăn cơm.chỉ ăn thức ăn thui
    ngày nào em cũng ép 2 trái uống:Smiling:chị cứ thử xem sao

• 3,150 Bài viết

• 5,592 Được cảm ơn

Mình hằng ngày chạy bộ bằng máy 40 phút và uống nửa lít nước ép bí đao, chỉ 1 tuần mà giảm 2kg rồi. Mỗi bữa ăn 1 bát cơm, ăn nhiều trái cây và uống thêm 1 hộp sữa tươi Anlene để xương chắc khỏe, hy vọng sẽ duy trì đc cân nặng.

• 5,493 Bài viết

• 6,022 Được cảm ơn

Bí đao giờ 20k/kg đấy. Miếng 5k đc mẩu tí tẹo tèo teo.
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''

• 3,150 Bài viết

• 5,592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Bí đao giờ 20k/kg đấy. Miếng 5k đc mẩu tí tẹo tèo teo.
    Bạn mua ở đâu mà đắt thế? Chỗ mình 7k /kg, ép đc hơn 500ml :Smiling:

• 406 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nivoyeuyeu Xem bài viết
    em toàn ép bí đao với dứa uống thơm lắm,mà giảm cân cũng ác,giảm đến nỗi bụng lèo nhèo 1 đống da thừa:Sad:.Trước khi sinh em 50kg cao 1m6 ,đẻ xong 65kg béo như con lợn.1 tháng giời chỉ có bí đao ép dứa+rau xanh+ nước mía triền miên thì em xuống đc 14kg,ko bị mệt 1 tí nào mỗi tội lười tập thể dục nên da ko săn chắc hic hic.Mục tiêu là giảm thêm 3kg nữa hihi
    chị ơi , chị ép dứa chung với bí luôn hay sao ah ? nước mía chị uống nguyên chất hay bỏ thêm ớt ah ? à chị có ăn cơm hay ăn thêm gì không chị ? người e cũng nặng nề quá , chị nhớ trả lời cho e nha , cảm ơn chị nhiều