Dáng đẹp

Mẹ nào dùng thực phẩm chức năng Cambridge diet để giảm cân chưa nhỉ !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 112 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tình hình là sinh xong, mà mỡ cứ ở lại nhiều quá, béo quá. Em đang tìm hiểu về thực phẩm chức năng này, mẹ nào đã sử dụng qua chia sẻ kinh nghiệm với nhe ! tks
    (Tất cả vì một thế giới toàn phụ nữ nhon nhon , xinh xinh hihi )
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 472 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Bạn tớ đang dùng đây mẹ nó ạ. Cũng mới sinh nên thừa nhiều kg quá. Thấy nó chỉ ăn 1 ngày 2 bữa = cambridge thôi, còn 1 bữa ăn với gđình bth nhg nó bảo hạn chế tinh bột, nó chỉ ăn rau và thịt cho đỡ thèm thui hihi. Mà thấy nó quyết tâm lắm. Hoa quả ngọt cũng hạn chế luôn í. Tớ cũng béo, cũng đang quyết tâm diet đây mà chắc k làm đc như con bé bạn. Chắc vẫn ăn hoa quả hoặc sữa chua. Mình k ăn cơm là đc chứ gì . Thấy chồng nó đi cta'c, mang hẳn từ nc ngoài về cho nó dùng nên chắc chắn k sợ hàng rỏm rồi . Mà chỉ uống 2 tuần thôi thấy nó giảm đc 6kg đấy. Thôi chắc tớ cũng phải lên giây cót để giảm cân giống nó vậy. Hihi. Gầy xinh hơn hẳn. Mẹ nó cố lên!!! . Mà cambridge diet thì yên tâm rồi còn gì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 472 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Vừa đth cho con bạn bảo để cho tao mấy hộp . Tớ với bạn cùng uống nhé. Có nhiều người uống cùng, cùng nhau giúp đỡ, chắc chắn sẽ làm đc. Cố lên nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathy123 Xem bài viết
    Vừa đth cho con bạn bảo để cho tao mấy hộp . Tớ với bạn cùng uống nhé. Có nhiều người uống cùng, cùng nhau giúp đỡ, chắc chắn sẽ làm đc. Cố lên nào
    Bạn ơi cho hỏi thăm bạn mua ở đâu vậy? Mình ở HCMc,

Thân,
    Tranguyen
    • 472 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranguyen Xem bài viết
    Bạn ơi cho hỏi thăm bạn mua ở đâu vậy? Mình ở HCMc,

Thân,
    Tranguyen
    ôi tớ cũng nhờ bạn tớ mua hộ thôi. hôm trc chồng nó đi công tác, mua về cho nó nhiều. nó dùng thấy k bị mệt, k tiêu chẩy hay gì gì hết nên tớ cũng ham quá. Tớ lấy 1 hộp về uống thử. tớ bị huyết áp thấp nên k dám dùng cả 3 bữa. tớ chỉ 2 bữa 1 ngày thôi (trưa vẫn ăn cơm bth). hic. 3 ngày đã thấy giảm đc 1kg rồi. hihi. đang cố gắng đây mặc dù rất thèm ăn vặt hihi. nếu bạn muốn mua thì để tớ hỏi xem bạn tớ còn nhiều k thì để lại cho bạn nhé.
    • 624 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Em đã thử cách đây 4 năm, và em khuyên chị k nên dùng
    • 2,633 Bài viết

• 4,959 Được cảm ơn

Chị có ăn 2 bộ cách đây mười mấy năm, khoang 17t-18t thì phải. Bộ đầu tiên xuống 5kg, bộ thứ hai chỉ 3kg thôi. Nhưng phần đông nghe nói bây giờ không chất lượng như xưa nữa. Lúc chị ăn là lần đầu tiên bán ở VN.
    • 112 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình dùng rồi và thấy bthg không hiệu quả bằng nc ép bí đao. Vẫn còn 2 hộp ở góc nhà. Khó ăn và đói kinh khủng. Các mẹ cân nhắc kỹ trc khi dùng không phí tiền nhé!
    • 472 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Công nhận là mình ăn nhiều quen rồi nên khi mới bắt đầu bước vào ăn cái này thấy đói và thèm ăn kinh khủng. hihi. nhg theo kinh nghiệm mấy hôm của tớ thì nếu ăn vào ngày nghỉ, chỉ ở nhà thôi k phải đi làm thì chả ăn gì cũng ok í. nhg mà mấy hôm đi làm thì thôi rồi là mệt . Nhg khoảng 1 tuần thì cũng quen. À tại tớ chỉ ăn 2 bữa 1 ngày thôi, bữa trưa tớ ăn bth nên k mệt như mấy mẹ ăn cả 3 bữa. Đúng là nếu phải ăn 3 bữa thì tớ vái cả nón luôn . Tớ chấp nhận giảm từ từ vậy. Mỗi người 1 thể trạng. Cái chính là mình phải biết bản thân mình chịu đc đến đâu. tớ ăn 2 bữa và tối đi làm về vẫn ăn hoa quả + 1 hộp sữa chua. Tớ thì cứ chiều khoảng 6h là đói hoa mày chóng mặt. thế là tớ uống 1 cốc. ok lắm. sau đó khi đến bữa cơm thì tớ ngồi ăn hoa quả, ít rau. thế là ok. tại tớ có em bé, vẫn phải ngồi xúc cơm cho nó. thế mới khó. nên ngồi mâm cơm k thể đừng lòng . đây là 1 vài chia sẻ của riêng tớ. chúc các mẹ sớm đẹp như ý muốn
    • 472 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoahaiduong Xem bài viết
    Mình dùng rồi và thấy bthg không hiệu quả bằng nc ép bí đao. Vẫn còn 2 hộp ở góc nhà. Khó ăn và đói kinh khủng. Các mẹ cân nhắc kỹ trc khi dùng không phí tiền nhé!
    À k hiểu các mẹ dùng loại gì? Tớ thì dùng mấy vị ngọt của Mỹ (vani, chocola và dâu). Cũng có khó uống đâu nhỉ? Như uống sữa thôi, mà dễ hơn sữa bầu í. Bạn tớ bảo mấy vị mặn thì khó uống nên tớ k mua mấy vị mặn. Mà mỗi người 1 kiểu. tớ uống nc bí đao chả thấy giảm kg gì cả. hic. lại còn khó uống nữa chứ. mất tgian nữa. nhg đc cái rẻ tiền
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Hôm nay mình bắt đầu dùng CD nè, mới uống một gói bổi tối và vẫn chưa có cảm giác gì khác lạ. Đã uống tầm 1 lít nước từ tối và giờ khò khò... Mình chỉ dùng loại shake thôi vì mấy loại kia không thích lắm.
    Có mẹ nào đang dùng thì update tình hình với mình nhé... Hihi. Mong giảm được 10kg...
    • 247 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chà, có người cũng như mình nhỉ

Mình cũng bắt đầu dùng tối hôm qua. Thấy no nhiều, không muốn ăn gì thêm

Trước giờ toàn giảm cân bằng thể dục thôi, mình không ủng hộ dùng thuốc hay TPCN. Nhưng lần này muốn xuống nhanh, thấy có chị hàng xóm trước đây cũng dùng nên đánh liều dùng thử.

Mình mua 1 hộp thôi (1,5 triệu), dùng xem thế nào đã.

À mình có tập thể dục buổi sáng 90 phút (đi bộ)

Có gì sẽ update cho các mẹ nhé
    • 247 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Sau 3 lần ăn rút ra được: khi mới ăn vào, tim sẽ đập nhanh hơn, khoảng 1h sau thì bình thường lại

Không thấy đói, cứ như một bữa ăn bình thường, đói lại sau 4 hoặc 5 tiếng

Vẫn duy trì đi bộ 90p (khoảng 6,5km/ngày)
    • 247 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Tính đến hôm nay là được 5 ngày. Sau 3 ngày không thấy tim đập nhanh sau khi ăn nữa.

Nói chung buổi trưa mình ăn hơi nhiều nên chắc xuống chậm, mình thích ăn mà (trưa: 2 chén cơm + đồ ăn nhiều + 2 chén canh)

Mình chỉ ăn Cambridge buổi sáng thôi, tối ăn một tô canh.

Hôm nay không biết nặng bao nhiêu (vì đi công tác nên không có cân), chắc xuống 1/2 kg
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Tố Nguyên; 30/05/2013 vào lúc 02:25 PM.
    • 247 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Chà hôm nay là ngày thứ 8. Nói chung chẳng có gì khó khăn (tại mình ăn có 1 gói mỗi ngày thôi)

Đến ngày thứ 6, 7 mệt nhiều không muốn làm gì. Đến ngày thứ 7 thì bị cảm (không biết do mắc mưa hay thiếu chất), uống một viên thuốc cảm, chiều thấy khỏe lại. Sáng ngày thứ 8 thấy bình thường, hết mệt mà khỏe ra - chắc do cơ thể quen rồi, không thấy đói, buổi trưa tự động ăn ít lại (trước ăn 2 chén - bây giờ ăn 1 chén là thấy no lắm không muốn ăn nữa)

Hôm nay mặc lại cái váy 8 ngày trước mặc bị chật, thấy vừa lại rồi, không có cân nên không biết sụt mấy kg, nhưng chắc chắn là có xuống

Dự định ăn đủ 2 tuần sẽ thôi. Ốm quá mất đẹp, chỉ cần tập thể dục là được rồi (vì vòng 2 mà xuống thì 2 vòng kia cũng đi theo mà)
    • 129 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Bạn mua ở đâu mà 1500/hộp thế
    Mình phải mua 5.280k/3hộp
    Đã dùng được 2 tuần.
    Tuần đầu xuống được 1 kg (hic)
    Tuần này xuống thêm 1 kg nữa

cứ 1 ngày 4 gói một ngày 3 gói (ngày 3 ăn sáng)
    Không đói nhưng bị táo bón kinh khủng vì CD nhiều chất lắm

Nói chung giảm chậm
    • 131 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Các mẹ cùng mình ghi nhật ký giảm cân bằng CD nhé. Mình muốn giảm 5kg, ăn 2 hộp không biết ok không. Cố gắng nhé
    • 247 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Được 3 tuần rồi. Tổng kết để các mẹ xem:

Nói chung giảm chậm, hơi uổng tiền. Sau khi dùng hết mình chuyển sang dùng hàng Việt Nam, cũng hiệu quả mả rẻ nữa

Mình uống sữa đậu nành không đường và ăn đậu nành sấy giòn. Một ngày chia ra, uồng tổng cộng 500ml (sáng 1 cữ 300ml, tối 1 cữ 200ml). Khi nào đói thì ăn đậu nành sấy. Ăn cái này no khủng khiếp, mình tưởng hao mua cho một lố, mỗi hộp 140g.

Mình tưởng sẽ ăn nhiều, ai dè ăn cái này no kinh khủng, chẳng muốn ăn thêm gì. 1 hộp mình ăn những 3 ngày. Khi nào thích ăn thêm chén canh hoặc miếng rau luộc cho đỡ nhớ thôi, chứ không hề đói nhé. Rẻ ghê không (sữa 1 hộp 1lit dùng 2 ngày/<30.000, đậu sấy 1 hộp 140g dùng 3 ngày/28.000)

À để cho săn cơ, mình thôi đi bộ mà chuyển sang chạy bộ. Vì ốm xuống thấy người lỏng lỏng
    • 247 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

@ bebubo và sparklingstars:

Mình search trên mạng ấy, tự nhiên quên mất tên chị ấy, chị ấy ở HN, ship vào cho mình. Tại lúc mình search không tìm được ai bán ở SG, nôn quá nên đặt hàng cho chỉ luôn. 1,5T là đã tính phí thu giùm tiền của bưu điện đó (vì mình đề nghị nhận hàng rồi mới trả tiền)

Chị đó tên Dung hay Vân gì đó mình quên mất rồi, số điện thoại mình không chắc. Mà hình như mình có PM số điện thoại cho sparklingstars đó, lúc đó còn trong nhật ký ĐT, bây giờ chắc mất rồi. Hai chị thử search nhé
    • 247 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sparklingstars Xem bài viết
    Các mẹ cùng mình ghi nhật ký giảm cân bằng CD nhé. Mình muốn giảm 5kg, ăn 2 hộp không biết ok không. Cố gắng nhé
    Chị ăn kiêng mà giảm 5kg sẽ mệt và lâu đó. Hồi đó mình giảm cân lúc mới sanh, cũng ăn kiêng + đi bộ. Nói chung đi bộ chả vất vả gì đâu, chị nên đi thì mới mau giảm được

Mình dễ nản, nên khi đi bộ mình chọn một tuyến đường (chọn đường nào mát mát đẹp đẹp ấy), không bỏ tiền vào túi, cứ vậy đi thôi, đi đến nơi đã định rồi đi về, vì không có tiền nên giá nào cũng phải lết về đến nhà . Cứ thế mỗi ngày mình đi 2 tiếng, giảm kinh luôn mà người không lỏng ra đâu nhé

Lần này nôn quá, với lại mỡ tích lâu rồi nên giảm chậm, vội nên mới cậy đến CD
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2