Dáng đẹp

Máy tập thể dục của Bestbuy. Mẹ nào dùng rồi cho em xin kinh nghiệm với !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tình hình là em dạo này tăng cân hơi nhiều, hậu quả của 1 thời gian vùi đầu vào công việc, ăn uống vô độ và tiệc tùng hơi nhiều. Nay muốn giảm cân , thấy Best buy có quảng cáo trên ti vi loại máy đa năng Aerobatron vừa đi bộ, vừa leo núi, vừa đạp xe hay quá nhưng ko biết dùng có tốt ko, có hiệu quả ko. Mẹ nào dùng rồi cho em xin tí kinh nghiệm với ạ . Xin cảm ơn và tặng hoa cho các mẹ :Smiling::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

không hiệu quả
    là nam
    nhưng cũng để tâm mấy cái này lắm
    thà rằng mua một cái máy chuyên về đạp xe đạp tại chỗ có chức năng hẹn giờ , set lịch tập , set mức độ còn tốt hơn
    nếu như có ý định giảm cân bằng mấy cái máy đó thì cứ mua cái máy đạp xe có mấy chức năng trên kia đi
    zzanga cho lịch tập 16 phút để tranform toàn bộ cơ thể sang fat-metabolism cả ngày cho .
    chứ đừng mua tập lung tung , tốn thời gian tốn tiền mà chẳng được ích lợi gì hết .
    • 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

không nhớ tên máy
    nhưng có hình đây
    • 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có sẵn 1 cái xe đạp kiểu vận động được cả tay rồi nhưng ko hiệu quả, cũng có chứ năng hẹn giờ, đo năng lượng tiêu hao. Thế máy này tập thế nào ạ ? Tác dụng mạnh phần nào ? Ngồi đạp hay sao ạ ? Giá cả thế nào và mua ở đâu? zzanga trả lời giúp nhé. Cảm ơn nhiều
    • 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có sẵn 1 cái xe đạp kiểu vận động được cả tay rồi nhưng ko hiệu quả, cũng có chứ năng hẹn giờ, đo năng lượng tiêu hao. Thế máy này tập thế nào ạ ? Tác dụng mạnh phần nào ? Ngồi đạp hay sao ạ ? Giá cả thế nào và mua ở đâu? zzanga trả lời giúp nhé. Cảm ơn nhiều
    máy này được thiết kế dành cho bài tập siêu giảm mỡ trong 16 phút
    ngồi đạp , và không cần phải sử dụng tay - thật ra là tay cầm vào thành ghế cho chắc chắn hơn thôi .
    nó có 2 chức năng quan trọng là :
    1 . set được thời gian chuyển đổi bài tập
    2 . set được thời gian tập
    cái set thời gian tập thì chắc máy nào cũng có
    nhưng cái set thời gian chuyển đổi bài tập thì không biết ở việt nam có không
    bài tập dùng cho máy này được set tùy theo độ nặng của máy
    ví dụ lv 1 thì đạp nhẹ nó vẫn chạy bình thường
    nhưng qua lv5-lv6 thì phải đạp cật lực nó mới chạy
    Giá cả thế nào và mua ở đâu?
    không nhớ tên của cái máy này nên tìm không ra chỗ nào bán :Straightf:

ocbien thử chạy một vòng quanh các phòng tập thẩm mỹ xem sao
    không cần phải giống 100% đâu
    đáp ứng được những điều kiện sau đây là được :

1 . nhất thiết phải là máy đạp xe đạp . vì bài tập 16 phút mà zzanga có được thiết lập với rate chuyển hóa mỡ rất cao , yêu cầu không được hụt nhịp khi tập , nếu tập các máy tập kia nó mà chạy hụt nhịp một cái là ảnh hưởng đến rate ngay .

2 . phải có chức năng chỉnh độ nặng . bài tập 16 phút này thay đổi độ nặng liên tục , không thể tập với các máy bình thường không có chức năng này được đâu , vì cường độ thay đổi lên xuống rất thất thường - buộc cơ thể bị rối loạn , không thể thích nghi , từ đó rate đốt mỡ - đốt năng lượng tăng lên rất cao (chạy bộ bình thường 1 giờ là khoảng vài trăm calorie , trong khi tập cái này chỉ 15 phút là đến gần 500 calorie rồi).
    ít độ nặng cũng phải có từ 5 lv --- 9 lv khác nhau

3 . có chức năng tự động hẹn giờ để tự chuyển độ nặng . cái này có thể làm bằng tay
    nhưng nếu máy làm thì nó sẽ chuyển êm và nhẹ nhàng hơn làm tay . cái này có cũng được mà không có cũng không sao .

nếu có đủ 3 điều kiện trên đó thì quá tuyệt
    còn nếu không thì 2 cái đầu cũng không sao .
    ocbien thử chạy đi tìm xem có cái máy nào ở mấy phòng tập thẩm mỹ đáp ứng được những điều kiện ấy không .
    • 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

tìm được rồi
    cái máy này nè
    loại rẻ thì khoảng 150$ không có chức năng đo tốc độ
    còn loại xịn nhất là khoảng 450$ full option
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bạn ơi tất cả chỉ là quảng cáo thôi, bản thân gđ mình và nhiều ng xung quanh dùng sp của Best buy, nghe quảng cáo thì hay lắm, rước về vừa tốn tiền vừa chật nhà...
    • 2,362 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

mama mình hay xem best buy , gặp thứ gì cũng mua hết , cái ghế thể dục bi jờ chỉ còn công dụng làm cái tựa lưng buổi trưa à :Sad::Sad::Sad: