Dáng đẹp

Mặt gầy phải làm thế nào cho béo và đầy đặn ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 36.9K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cao 1m63 nặng 49-50kg .Mọi người bảo em hơi gầy phải tẩm bổ nhiều vào.Em ăn uống cũng không đến nỗi nào mà sao em lại không béo lên được mới khổ chứ.Mà điều em lăn tăn nữa vì cái mẹt của em ngày càng hốc hác má hóp vào mắt trố ra,da thì xám xịt,trông em già đi thấy rõ.:Crying:Hôm qua gặp đứa bạn hồi đại học nó phán 1 câu xanh rờn làm em suốt đêm không ngủ được.Nó bảo sao dạo này già thế?!:Crying:Bây giờ em phải tìm mọi cách để tút lại nhan sắc thôi các mẹ ơi.Mẹ nào có kinh nghiệm ăn uống tẩm bổ gì mà cho trẻ đẹp ra chỉ cho em với.Em sợ già lắm.Hu hu...
    "Với em anh mãi là người tình trăm năm!":LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bị mất sữa phải làm thế nào?

mọi người giúp em với, bé nhà em dc 1 tháng tuổi, mấy ngày đầu khi sinh em có rất nhiều sữa và sữa rất đặc nhưng khoản được 20 hôm sữa của em tự nhiên ít hẳn đi, ngực nhỏ đi rất nhiều vắt cả ngày chỉ dc 120ml. em thấy mọi người bảo đi qua cây dâu là bị mất sữa và em xũng có đi qua cây dâu. có ai...

• Giảm mỡ vòng 2 đơn giản với trà chanh

Tôi rất thích mặc váy ôm sát cơ thể nhưng từ sau khi sinh con vòng 2 của tôi cứ lồ lộ, đầy mỡ....

• Mình muốn học tại California Fitness Yoga Center- Láng Hạ??

Mình định đi tập tại California Fitness Yoga Center 88 Láng Hạ Hà Nội. Qua đó hỏi thì thấy có vẻ...

• Em phải làm thế nào để mẹ và chị dâu vui vẻ như xưa?

Hôm nay, em nhờ đến diễn đàn WTT để mong các anh chị có kinh nghiệm giúp giùm em. EM luôn biết không thể làm sao tránh cho khỏi chuyện giữa mẹ chồng và nàng dâu. Có điều, đối với cả 2 người (mẹ và chị dâu), em đều thương và quý. Em lấy chồng rồi đi xa. Ngày em đi, trong lòng em luôn cảm thấy an...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• 289 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mặt e cũng hơi gầy, e cứ ăn uống đủ chất nhưng hạn chế đường, mỡ...Sáng nào cũng tập aerobic, vừa giữ dáng chuẩn lại vừa khỏe mạnh. Còn cứ ăn nhiều ko thôi thì chỉ béo bụng , béo người, mặt chẳng lên bao nhiu.

LOLA,your style is so great !
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sao cao 1m63 nặng 49-50kg mà vẫn gầy nhỉ? Em cao 1m63, nặng có 47-48kg mà còn béo đây này.
    Nhưng cái mặt thì gầy.
    Em có khóc đâu anh
    Là nụ cười tan ra đấy chứ
    Một nụ cười quắt quay nỗi nhớ
    Một nụ cười dai dẳng niềm đau
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pandabeo Xem bài viết
    Em cao 1m63 nặng 49-50kg .Mọi người bảo em hơi gầy phải tẩm bổ nhiều vào.Em ăn uống cũng không đến nỗi nào mà sao em lại không béo lên được mới khổ chứ.Mà điều em lăn tăn nữa vì cái mẹt của em ngày càng hốc hác má hóp vào mắt trố ra,da thì xám xịt,trông em già đi thấy rõ.:Crying:Hôm qua gặp đứa bạn hồi đại học nó phán 1 câu xanh rờn làm em suốt đêm không ngủ được.Nó bảo sao dạo này già thế?!:Crying:Bây giờ em phải tìm mọi cách để tút lại nhan sắc thôi các mẹ ơi.Mẹ nào có kinh nghiệm ăn uống tẩm bổ gì mà cho trẻ đẹp ra chỉ cho em với.Em sợ già lắm.Hu hu...
    Uh, sanh xong rồi cái mặt nó cứ gầy đi, trong khi đó mình nặng 48-50kg cao 1m55. Ko biết làm sao cho mặt nó mập lên đây
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trai_tim_lanh Xem bài viết
    Sao cao 1m63 nặng 49-50kg mà vẫn gầy nhỉ? Em cao 1m63, nặng có 47-48kg mà còn béo đây này.
    Nhưng cái mặt thì gầy.
    Chị em mình cao 1m63 thì cân nặng ít nhất phải 52kg.Cơ mà đúng từ hồi sinh con đến giờ không làm sao cho cái mẹt nó béo lên được 1 tí.Mà người nào mặt gầy má hóp trông cũng già và thiếu sức sống.:Worried: Về cái khoản chân tay người ngợm thì em cũng không đến nỗi thế mà cái mẹt ăn bao nhiêu cũng không bù đắp được.Nhiều lúc nghĩ ra đủ lý do để khắc phục như thức khuya,lo nghĩ,mải làm ăn nhưng rồi cũng đâu lại vào đấy.Chả biết làm thế nào nữa.Hu hu ...
    • 5,644 Bài viết

• 3,436 Được cảm ơn

tham gia top này vì cái mẹt hình tam giác ngượcc nhưng người vẫn tròn.
    1m52 nặng 46,5kg:Sigh:
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Tớ cũng bị mặt gầy hóp này. Nhìn người mặt quắt đúng là chán đời. Tớ cũng cao 1m64, nặng 48, 49 kg. Khổ nỗi cái người thì tự mình thấy ổn (dù mọi người kêu sao gầy quá), nhưng cái mặt thì chả thấy có tí thịt má đâu hết. Người gầy mặt cũng gầy theo mới chán. Giờ muốn béo mặt thì chỉ có tăng cân thôi chứ chẳng có cách nào khác đâu.
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cao 1m58 nặng 46kg tự thấy người ko đến nỗi nhưng mặt thì gầy :Crying: Vốn khuôn mặt em nhỏ, kể cả khi mặt đầy đặn cũng bé xíu nhưng lúc nào ốm, mất ngủ, mệt mỏi thì mặt đúng là tam giác ngược :Crying:
    Em thấy không fải tăng cân là mặt sẽ béo lên đâu, chỉ có bụng béo lên thôi. Muốn mặt đầy đặn hơn chỉ có ngủ đầy đủ, bớt lo nghĩ. Da xấu thì cải thiện chế độ, uống nhiều nước lên, ăn nhiều hoa quả và dưỡng nhiều hơn thôi vậy. Mấy hôm đi biển về xong lại ốm, giờ da đen thui, mặt gầy choắt đi, xấu quá :Crying:
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì ngược lại người thì gầy nhưng mà mặt lại phúng phính mới chết chứ. Chả hợp với nhau gì cả hic hic:Smiling:
    • 215 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Oài, vài hôm nay mình cũng thế, chả hỉu sao mặt cứ móp vào, ko đến nỗi tam giác nhưng nhìn cái mặt phinh phính của mình quen rùi, giờ nhìn dư lày hơi sợ! :Sick:
    • 1,399 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pandabeo Xem bài viết
    em cũng thế.cao 1m50,nặng 45 kg mà ai gặp cũng bảo sao gầy thế. ặc ặc..:Silly: gầy gì mà gầy,chân tay to như con voi,có mỗi cái mặt là làm gì cung ko béo hơn dc. nếu sút cân thì giảm mặt còn nếu tăng cân lại tăng mỡ ở mông và đùi.:Crying: thế có chết ko cơ chứ? em chán lắmm. hu hu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Dạo này em cũng ăn uống tẩm bổ nhiều lắm.Uống cả Homtamin và vitamin E cho đẹp da nữa thế cơ mà nhưng vẫn chưa thấy có dấu hiệu cải thiện.Mà đúng thật ăn bao nhiêu cũng vào bụng vào mông hết chả vào tí má nào cho mình mừng.:Sad:Có cách nào cho má phúng phính không nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng cao 1m63 nè nhưng có 46kg thui, huhu người e cũng gầy lắm nhưng mặt thì to thôi rồi,chán quá mọi người ơi!!!:Sad: Mà e tăng cân thì vào mặt vs v2 hết, chân tay bé tí mà mặt to má phính.....Sướng mỗi mùa đông mặc nhìu áo lộ mỗi kái mặt to nên ko bị mọi người chê là gầy,hjhj
    Chỉnh sửa lần cuối bởi goldfish2760; 12/10/2009 vào lúc 10:22 AM.
    • 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ôi,mình đang than thở bên hội gầy, mặt đúng là má hóp đít tóp như các cụ nói, chẳng biết làm sao bây giờ, nhưng mình nếu béo là béo mặt và gầy là gầy mặt trước tiên, khổ quá .
    • 137 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, có e đây cũng mặc gầy. E cao 1,56m nặng 44 kg. thấy cũng ko đến nỗi mà ai cũng kêu gầy. Cơ bản là do cái mặt dài nên nhìn ko được đầy đặn lắm. Mà mặt đã gầy rồi thì ng có ko gầy cũng quy vô gầy thui.
    E đọc sách thẩm mỹ thấy bảo hàng ngày tập " phồng mang trợn mắt" lên thì sau thời gian mặt sẽ tròn đầy. Ko biết đúng ko nữa. E chỉ có khi nào ngủ nhiều thì nhìn nó mới đỡ đỡ tí thui
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chị ơi em bày cách cho béo lên nhé :
    - Bũa sáng nhé : 1 bát bún, 1 gói xôi, khoảng 10h sáng 1 cốc sữa nữa
    - Bữa trưa : ăn 1 suất cơm VP, tầm 3h chiều 1 cốc bột đậu xanh ( pha thêm sữa tươi nhé ), 5h chiều trước khi tan làm em xơi thêm bánh quy, hoa quả tùy thích.
    - Bữa tối : ăn cơm binh thường, tối trước khi đi ngủ em uống thêm sữa tươi và ăn linh tinh nhưng thứ mình thích nữa.
    ăn như thế đảm bảo 1 tháng sau sẽ tăng cân, em được cái cũng chăm chỉ tập thể dục và đi bộ nên người hơi tròn tròn chút nhưng săn chắc lắm, vòng nào ra vòng đấy hehe:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,197 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

em 1,56m nặng 46kg, cũng kogầy đâu dù bị chê gầy, e cũng ko muốn béo cơ mà cái mặt em gầy xấu quá, cười trông vẩu hơn và già hơn, bf em bảo "mặt kưng gầy trông xấu kinh":Sick::Sick::Sick: ôi em chết mất, bbè, bố mẹ cũng chê, em chỉ ước j mặt em tròn như hồi 49kg mà cân nặng thì như bjo ko lên nữa. ôi niềm mơ ước
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

NB : 3.1 kg, 1M : 4.5 kg 58 cm, 2M : 5.5 kg 60 cm, 3M : 6.3 kg 63 cm, 4M : 7 kg 65 cm, 5M : 7,5 kg 67 cm
    • 848 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Sao mà mọi người dáng đẹp thế, toàn cao trên 1m6 mà nặng thì dưới 50kg, thế mặt gầy là phải. Mình cao có 1.55 m mà nặng tới 53kg, nhìn mặt vẫn gầy, thôi đành ăn nhiều cho mặt béo và đi mỹ viện giảm các vòng cần giảm.
    • 372 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Ngủ nhiều mặt sẽ to hơn đấy. Mình người gầy lắm, ai cũng kêu, chả làm thế nào mà béo lên đc, vì lừoi ko bjo ăn cơm đúng bữa đúng giờ. Nhưng đc cái mình ngủ nhiều nên mặt mình ko hốc hác đâu. Cố lên vì sự nghiệp làm đẹp
    • 103 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhjmyeuhtc Xem bài viết
    Ngủ nhiều mặt sẽ to hơn đấy. Mình người gầy lắm, ai cũng kêu, chả làm thế nào mà béo lên đc, vì lừoi ko bjo ăn cơm đúng bữa đúng giờ. Nhưng đc cái mình ngủ nhiều nên mặt mình ko hốc hác đâu. Cố lên vì sự nghiệp làm đẹp
    ôi bạn ơi, mình ngủ nhiều lắm, hơn cả tiêu chuẩn qui định. vậy mà nó vẫn gầy và hốc hác, trông rõ rất là già,....ôi thật là khổ cho mặt gầy, người gầy, v1 lép,........khổ quá đi thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2