Dáng đẹp

Lưu ý cho chị em giảm cân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 741 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dạo này tự nhiên thấy chị em mình đua nhau giảm cân nhiều quá, chắc có lẽ là do "dư âm" cua Noel và Tết cổ truyền.

Nhiều bạn có kinh nghiệm và ý kiến rất hay, tuy nhiên mình vẫn muốn chia sẻ với các bạn kinh nghiệm của mình. Và 1 điều quan trọng là mình muốn nhấn mạnh 1 số ý kiến mà mình nhận thấy là ko đúng trong phương pháp giảm cân của chị em. Mình ko cố tình chỉ trích ai đâu nhe. Vì đúng chuyên ngành mình biết sao nói vậy thôi.

Đầu tiên là bí quyết của mình nhe!

Sáng: 1 ly nước lọc (có thể pha thêm chanh), cái này ai cũng biết rồi hen. Bạn nào đau bao tử thì tốt nhất đừng vắt chanh.
    Ăn sáng: Ko nên ăn quá ít, bạn sẽ ăn nhiều hơn nữa thôi. Tốt nhất là các món bún & rau sống nhiều, khoảng vài lát thịt xào với giá. Thịt chỉ gây cho mình cảm giác dễ ăn thôi, tốt nhất là độn thêm rau & bún cho đến khi no. Trong bún rất ít tinh bột & năng lượng nhe.
    Ăn xong ko được uống nước liền, phải 30' sau nhe, ko thì giãn bao tử ra đó.

Nếu đói hoặc buồn miệng thì ăn 1 hũ sữa chua.

Trưa: 1 chén cơm + rau luộc + trứng luộc (hoặc cá kho, gà kho ko da) + canh càng nhiều càng tốt

Bữa xế: ko biết chị em sao chứ mình thì hoạt động rất tích cực vào giấc 13h-17h, đói khiếp. Bí quyết là pha 1 ca cafe sữa.
    Cách pha như sau:
    1 tách cafe (tùy các bạn muốn uống đậm hay nhạt) => gần như 0kcal
    1 gói sữa tươi ko đường (loại nào cũng có dung tích 220ml) => khoảng 120kcal thôi
    2 gói đường ăn kiêng (loại nào cũng được)
    Các bạn pha trong 1 cái ca 500ml nhe, cứ cho mọi thứ vào khuấy đều rồi cho đá đầy ca.
    Cứ như vậy vừa làm việc, vừa hút nhâm nhi thì sẽ qua được buổi chiều.

Cf sẽ giúp cơ thể hạn chế hấp thu thức ăn, tiêu mỡ dưới da, hạn chế cảm giác đói.
    Sữa tươi giúp đẹp da.

Chiều: 1 chén cơm + rau luộc hoặc canh, hoặc salad trộn (ăn bao nhiều cũng được) + tàu hủ luộc.
    Nếu muốn ăn đồ chiên, nhớ kỹ quy tắc sau nhe: dầu thật nóng => cho thực phẩm vào => chiên lửa lớn suốt thời gian, cho đến khi vớt ra dầu vẫn còn nóng.

1ly nước ấm pha mật ong trước khi đi ngủ => no, da ko mất nước trong quá trình ngủ.

Như vậy mà trong 1 tháng mình đã giảm 2kg rồi đó, da tóc vẫn ok, chị em thử xem nhe.

CÁC NGUYÊN TẮC CẦN LƯU Ý:

1) Một số bạn uống trà xanh hoặc trà đá để GC, tuyệt đối ko được uống trước khi ăn và sau khi ăn 2h nhe.
    2) Lưu ý gia vị trong món salad trộn (có thể thay thế đường bằng đường ăn kiêng), ít dầu thôi.
    3) Ko nên cắt bỏ lượng cơm quá nhiều. Lý do chúng ta là ng VN, cơm là lương thực chính, các bạn sẽ ko thể ko ăn cơm hoặc ăn 1/2 chén cơm 1 ngày mãi được. Một khi GC xong, quay lại ăn 1 chén cơm là cơ thể biêu tình ầm ầm luôn. Khi đó thì hậu qua còn thê thảm hơn nữa.
    4) uống ít nhất 2,5l nước mỗi ngày (tổng cộng)
    5) Rau là thực phẩm chính
    6) Mật ong cực tốt cho da và sát trùng hệ hô hấp, tiêu hóa. Nhưng các bạn đang ăn kiêng thì chỉ nên uống buổi tối trước khi đi ngủ để tránh tác dụng ăn ngon miệng.

.....còn gì thắc mắc các bạn cứ hỏi mình nhe. Theo hoàn cảnh sinh hoạt, cơ địa mỗi ng có phù hợp ko nữa.

Chúc mọi ng thành công nhe!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyen_ct; 25/04/2013 vào lúc 06:22 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)