• 0 Lượt chia sẻ
  • 44.4K Lượt đọc
  • 170 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em chào cả nhà ạ,
    Em muốn hỏi vấn đề trên, muốn nhờ các chị các mẹ thông thái của diễn đàn giúp với.
    Chả là em mới biết cái món ZUMBA này (bác nào nghe tên lần đầu thì search google phát ra ngay ạ). Hình như cũng mới xuất hiện ở VN mình. Em ở Hà Nội thì em chỉ biết có cái Aspara hình như cũng mới mở lớp dạy zumba, còn thì em o biết chỗ nào nữa ạ. Mà Aspara thì xa quá, nhà em khu NCThanh cơ ạ, muốn tập buổi tối 1 chút cho nó khoẻ mạnh cân đối tý, dạo này đi làm về mệt muốn xỉu
    Bác nào đã tập zumba rồi cho em xin tý kinh nghiệm với, có have fun mà lại hiệu quả như quảng cáo o ạ? Em cảm thụ âm nhạc cũng o tốt lắm thì có khó tập o ạ?
    Bác nào ở HN cũng khoái món này thì mình cùng săn lùng nơi tập nhé.
    Em cảm ơn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dieuhoa293; 16/07/2010 vào lúc 12:33 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 225 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình cũng tính học cái này nhưng ở sg,có ai bít ở đâu họ thì chỉ mình với

• 873 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Sài gòn hiện nay mình biết có California Wow dạy, thứ 2 và Cn, giờ thì mỗi tuần mỗi khác, ở CaliWow Hùng Vương tuần này là 5h chiều Cn mình học, bạn tới đăng kí tập thử, nhớ tới trước giờ học 15 phút. Học rất vui

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yennho Xem bài viết
    mình cũng tính học cái này nhưng ở sg,có ai bít ở đâu họ thì chỉ mình với

• 52 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hihi, nghe các chị nói, em mới lên mạng mò thử, đọc thấy hấp dẫn quá, rồi em tiếp tục lên youtube xem thấy cái này đúng là có vẻ enjoyable lắm. Ở hn em mò ra một chỗ dạy là aspara, nhưng em xem cái lịch học ở web của nó chả thấy ghi học phí cho zumba, rồi thì ghi là học cá nhân hay học riêng gì đó em không nhớ lắm. Em hồi muốn đi học jazz dance thấy chỗ này cũng dạy mà học phí cao hơn các chỗ khác, có chỗ em xem học 50-60k/buổi thì chỗ này đến 100k lận. Em sv hông có nhiều xiền, nên, em đã tìm thử dvd của bọn nè. Kết quả là đã tìm ra, chỉ có file torrent thôi, gần 2gb, không biết down mấy ngày mới xong, mà cũng chỉ biết là dvd zumba fitness, lạy trời nó đúng là dvd dạy cách tập. Để vài ngày tới down xong, nếu nó là dvd dạy tập thật thì em sẽ sao ra đĩa cho mọi người :Smiling:. Ôi, em yêu thời đại internet quá, tuy đây là dùng chùa cũng hối lỗi ghê, nhưng em lên web của zumbafiteness thấy 4 cái dvd nó bán tầm 50$, ựa :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng rồi, tớ cũng vào website của Zumba Fitness, nó có video các loại nhạc zumba luôn, hình như Waka waka của Shakira khi dựng cũng tham khảo nhiều từ các lớp Zumba?
    Tài liệu thì trên mạng có nhiều lắm, nhưng down về thì oải thật, mà chắc ngoài hàng cũng bán đĩa đấy nhỉ. Nếu tìm đc chỗ tập giá cả phải chăng thì thích hơn, vì tập có không khí mà lại bài bản.
    Các bạn tham khảo 2 lớp tập ở HN và SG này nhé:
    http://www.apsaradancestudio.com
    http://www.cfyc.com.vn/

Up lên để hỏi thông tin tiếp

• 5,473 Bài viết

• 9,857 Được cảm ơn

• 52 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

em cũng chả chắc ngoài hàng có bán đĩa không nữa, tại từ mấy năm nay quen down các thứ về rồi tự burn ra đĩa, cái này cũng mới có ở việt nam, chả biết có đĩa không nhỉ?

• 53 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

có đoạn này dạy Zumba cơ bản bằng tiếng Việt: http://www.youtube.com/user/CaliFitn.../7/n05B3Xy4cXg

• 2,018 Bài viết

• 6,535 Được cảm ơn

Nhất Dáng Nhì Da cũng đang có nhưng hình như chỉ có ngày 2-4-6 hay sao đấy .Mình tập thẩm mỹ nên cũng không để ý lắm. Các bạn điện thoại xem.

• 616 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã mua đĩa Zumba Fitness từ Za's SHOP tại TPHCM chưa?