Dáng đẹp

Làm thế nào để giảm mỡ ở bụng dưới???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 23 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các chị ơi, em không béo nhưng tại ngồi nhiều từ hồi đi học nên bụng dưới (phần dưới rốn) tương đối to.
    Em tập thể dục tập trung nhiều vào các động tác bụng nhưng nó chỉ làm thon bụng trên & bụng trên có cơ thôi chứ bụng dưới vẫn nhiều mỡ .

Các chị có biết bài tập nào hoặc cách nào để giảm mỡ ở bụng dưới không ạ? Em cám ơn :Rose::Rose::Rose:
    Hope for the best Prepare for the worst
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 829 Bài viết

• 1,693 Được cảm ơn

Bạn chỉ cần nằm dưới sàn làm mấy động tác sau:
    http://www.myfit.ca/exercisedatabase...xercises&ID=97
    http://www.myfit.ca/exercisedatabase...xercises&ID=95
    http://www.myfit.ca/exercisedatabase...ercises&ID=133
    Bạn có thể tham khảo các bài tập khác tại đây (xem hình là có thể tập được).
    http://www.myfit.ca/exercisedatabase...er%20Abdominal
    Thường thì với mỗi động tác bạn tập từ từ 10 -15 lần (gọi là 1 hiệp) , nghỉ tầm 30 giây, rồi tập thêm hai hiệp nữa, sau đó chuyển sang động tác khác.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 417 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

mình sinh xong cũng thế to khủng khíêp bây giờ đi đâu mặc quần áo cũng mất hết tự tin
    ba là cây nến vàng mẹ là cây nến xanh lá là lá la la thắp sáng một gia đình
    • 760 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Nếu bạn phải ngồi nhiều, luôn luôn trong tư thế ngồi thẳng lưng và thóp bụng dưới. Đây là kinh nghiệm của mình. Ban đầu chưa quen cũng hay quên, nhung khi thành thói quen thì luôn thế. Mình chẳng tập thể dục bụng trên bụng dưới vẫn phẳng. Tuy nhiên, sinh con xong hay bị mỏi lưng. Nếu có thời gian tập thì tốt hơn cho sức khỏe!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

hic cái vụ này em cũng đang ngán ngẩm
    ko hiểu sao mới ngồi có mấy tháng muh bụng cứ to, ăn xong phải đứng 1 hồi lâu mới dám ngồi, ngày nào cũng ngồi 8 tiếng riết nhìn lại cái bụng buồn luôn
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mỡ đúng là kẻ thù chung của chị em mình,hehe.
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

xài clarins có giảm mỡ được ko mấy chị?
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

em thi dùng Tho cho rẻ, thêm cái máy rung nữa
    thấy cũng đỡ các chị ạ, vì em chỉ ngồi hơi nhiều nên cũng ko đến nỗi
    • 549 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

e thi ko bít boi hic... em xài tho voi máy rung cung ko xinhe gì....
    • 63 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tập gập bụng kết hợp với Clarins Shaping Cream đi bạn, đảm bảo bụng nhỏ eo thon hihi
    • 1,790 Bài viết

• 5,816 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi only_love_393 Xem bài viết
    em thi dùng Tho cho rẻ, thêm cái máy rung nữa
    thấy cũng đỡ các chị ạ, vì em chỉ ngồi hơi nhiều nên cũng ko đến nỗi
    THO là cái gì mẹ nó? mua ở đâu? dùng có hiệu quả ko? mình đang dùng kem vichy cũng thấy da bụng mịn hơn chứ chưa thấy giảm.
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 1,535 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cốm 2006 Xem bài viết
    THO là cái gì mẹ nó? mua ở đâu? dùng có hiệu quả ko? mình đang dùng kem vichy cũng thấy da bụng mịn hơn chứ chưa thấy giảm.
    hiệu thorakao chị ạ, hàng VN thôi, chị vào các siêu thị là thấy, giá khá mềm luôn hihi
    em đang xài thử chị ạ, phải kết hợp massage hoặc máy rung, bôi ko sẽ ko thấy hiệu quả đâu chị
    em thấy cũng ko hiệu quả lắm, chỉ thấy đỡ hơn chút thôi à
    Chỉnh sửa lần cuối bởi only_love_393; 28/03/2010 vào lúc 01:30 PM.
    • 91 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kun_kun Xem bài viết
    Các chị ơi, em không béo nhưng tại ngồi nhiều từ hồi đi học nên bụng dưới (phần dưới rốn) tương đối to.
    Em tập thể dục tập trung nhiều vào các động tác bụng nhưng nó chỉ làm thon bụng trên & bụng trên có cơ thôi chứ bụng dưới vẫn nhiều mỡ .

Các chị có biết bài tập nào hoặc cách nào để giảm mỡ ở bụng dưới không ạ? Em cám ơn :Rose::Rose::Rose:
    Giảm mỡ bụng khó phết đấy. Mình đã từng giảm cân và tư vấn cho nhiều người rồi. Để giảm cân được thì phải kết hợp được nhiều yếu tố, đây là cách dành cho đa số mọi người đều có thể làm được
    1. Uống nước: uống nước lọc tinh khiết 0,4l/10kg thể trọng không kể rượu bia, nước canh...Uống rải đều trong ngày, mỗi lúc uống một ngụm thôi là hiệu quả nhất.
    2. Gia đình, người thân: ủng hộ về tư tưởng. Nấu ăn phải đa dạng sản phẩm, tăng cường rau củ quả vào bữa tối.
    3. Ăn uống: sáng, trưa ăn bình thường. Ăn đa dạng sản phẩm, không nên ăn quá no
    Bữa tối: ăn ít tinh bột đi, ăn tăng nhiều rau củ quả để no bụng nhưng cung cấp ít năng lượng cho cơ thể, tối hoạt động cần ít năng lượng thôi. Không ăn thêm bữa phụ vào buổi tối nhé
    4. Tập thể dục: Tập các bài tập thể dục, tăng cường các bài tập bụng: múa bụng, uốn lắc ...từ 30'-1h/ngày
    5. Nếu có điều kiện bạn sử dụng thực phẩm chức năng để hỗ trợ. Mình đã tư vấn dùng sản phẩm của Herbalife và AGEL của Mỹ rất hiệu quả. Có nhiều sản phẩm hỗ trợ hay thuốc giảm cân trên thị trường nhưng minh chưa dùng và không hiểu về nó nên mình không đưa ra ngoài AGEL và Herbalife
    6. Kiên trì thực hiện đều hàng ngày.

1 tháng nếu giảm từ 1-3 cân là an toàn nhất
    Sau khi giảm cân đến mức cân năng yêu cầu, thì phải dùng chế độ duy trì cân nặng ít nhất bằng thời gian giảm cân để cơ thể thích hợp với trọng lượng mới và mình tạo lại thói quen ăn uống, vận động hợp lý.
    Nếu cần tư vấn thêm thì gọi cho mình Thành 0917861722
    Chúc bạn thành công
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DIAMOND_BONG; 28/03/2010 vào lúc 02:23 PM.
    Dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho bé yêu :Smiling:
    Y!M: agelnguyenhaithanh
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn mình cũng là nạn nhân của mỡ , sau sinh cháu 2 bụng dưới to nhanh ma bụng tren phẳng lì lòi 2 cái xương sườn luôn nhưng làm cách nào cũng không giảm được bụng dưới , mình không sài thuốc hay gel hay phẫu thuật gì cả vì cái gì cũng có tác dụng phụ cả . Trước đây mình 53 ký đến 55 ký bây giờ còn 48 ký , mình bơi lội , chạy bộ , đi bộ , lắc vòng , yoga , pump it up with năng lượng cao , gập bu.ng ,nhảy dây , không ăn ba'nh ngo.t nhiều nhưng vẫn ăn chút để bù đắp năng lượng đã mất đi do tập luyện .. cơ bụng mình săn cứng lại tạo 6 múi nhưng bụng dưới thì mình đầu hàng do hồi đi học ngồi lâu tại giảng đường nên không sao làm nhỏ được nhưng mình tin câu : " kiên trì là mẹ thành công " nên các bạn nhớ tập luyện khoảng 3-5 năm sẽ được như ý muốn . Không dược bỏ cuộc nha .. hạn chế ăn ngọt vì sẽ bị sình bu.ng trên .. good luck . email mình nếu có thắc mắc : hadong_girl@yahoo.com
    • 56 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Mình sinh con xong giảm đc 10kg khá là nhanh vậy mà cái bụng vẫn đầy mỡ. Gập bụng có làm giảm mỡ bụng ko các mẹ nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hihihi Mình đã gập bụng nhiều đến nỗi thành 4 múi bụng trên .. làm bụng trên phẳng lì và săn chắc vậy mà bụng dưới vẫn bèo nhéo ra đó .. càng lớn tuổi thì khó chống đở mỡ bụng lắm .. bó tay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng rầu quá, sau khi sinh bé thứ 2 em cũng giảm ký bằng hoặc có khi ốm hơn lúc chưa có bầu nữa, eo giờ chỉ còn 63-64, mà bụng thì nhiều hơn 10cm so với eo, nản quá ko có cách nào lun.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

uhm, sao mà mình ghét cái bọn mỡ bụng quá đi
    • 343 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình thì cũng bị béo bụng dưới được bà hàng xóm mách dùng kem tiêu mỡ chỉ bôi vào bụng thôi cũng thấy giảm được mấy phân ạ
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bụng dưới thực sự là rất khó giảm, e cũng chung hoàn cảnh với mẹ nó, e nghĩ là chịu khó tập thẻ dục, múa bụng múa biếc, yoga, kết hợp ăn uống khoa học, dưng cơ mà vụ ăn uống hơi khó đối với em