Dáng đẹp

Làm thế nào để giảm cân nhanh nhất?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.3K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 250 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ai biết thì cùng vào tham gia cho vui nhé. Sau sinh em bé xong tui còn dư trong người 7kg, tập thể dục rồi ăn kiêng này nọ nhưng ko duy trì được lâu, giảm 2-3kg rồi tăng ngược trở lại. Chán quá, hình như ko có kiên trì được.
    Vừa rồi đọc báo thấy Jenifer Lopez sinh đôi bé trai bé gái xong thì diet trong vòng 4 tuần giảm 18kg. Sao kinh khủng như thế nhỉ? Đọc tiếp thì thấy toàn ăn nho ướp lạnh. Mẹ nào đã diet bằng pp này chưa? Hay có pp nào hay hơn ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 758 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahoctro Xem bài viết
    Ai biết thì cùng vào tham gia cho vui nhé. Sau sinh em bé xong tui còn dư trong người 7kg, tập thể dục rồi ăn kiêng này nọ nhưng ko duy trì được lâu, giảm 2-3kg rồi tăng ngược trở lại. Chán quá, hình như ko có kiên trì được.
    Vừa rồi đọc báo thấy Jenifer Lopez sinh đôi bé trai bé gái xong thì diet trong vòng 4 tuần giảm 18kg. Sao kinh khủng như thế nhỉ? Đọc tiếp thì thấy toàn ăn nho ướp lạnh. Mẹ nào đã diet bằng pp này chưa? Hay có pp nào hay hơn ko?
    Mẹ nó ơi! "sao" mới gày nhanh như thế vì ngoài ăn kiêng còn kèm theo hàng trăm thứ bà rằn để tăng tốc như kem giảm mỡ, massage, xông hơi... Mình thì hàng ngày còn chồng con, đối nội, đối ngoại đủ thứ làm sao ăn kiêng kiểu đó được.
    Mẹ nó thích gày nhanh thì thử áp dụng chế độ 13 ngày (search) trong mục lục) chủ yếu tập trung vào protein và rau, hạn chế tối đa tinh bột. Tuy nhiên kinh nghiệm của riêng mình cho thấy ăn kiêng kiểu này mệt lắm, bụng lúc nào cũng cồn cào chẳng đủ sức làm nổi việc gì.
    Hôm trước mình đọc trên báo thấy nói là ăn khoai lang thay thế 1/2 bữa cơm hàng ngày cũng có tác dụng giảm béo từ từ vì calories từ khoai ít hơn từ gạo. Mẹ nó thử xem. Mình cũng đang áp dụng cách này.
    • 250 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty 2110 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi! "sao" mới gày nhanh như thế vì ngoài ăn kiêng còn kèm theo hàng trăm thứ bà rằn để tăng tốc như kem giảm mỡ, massage, xông hơi... Mình thì hàng ngày còn chồng con, đối nội, đối ngoại đủ thứ làm sao ăn kiêng kiểu đó được.
    Mẹ nó thích gày nhanh thì thử áp dụng chế độ 13 ngày (search) trong mục lục) chủ yếu tập trung vào protein và rau, hạn chế tối đa tinh bột. Tuy nhiên kinh nghiệm của riêng mình cho thấy ăn kiêng kiểu này mệt lắm, bụng lúc nào cũng cồn cào chẳng đủ sức làm nổi việc gì.
    Hôm trước mình đọc trên báo thấy nói là ăn khoai lang thay thế 1/2 bữa cơm hàng ngày cũng có tác dụng giảm béo từ từ vì calories từ khoai ít hơn từ gạo. Mẹ nó thử xem. Mình cũng đang áp dụng cách này.
    Khoai lang cũng là dạng tinh bột mà kitty?
    • 758 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Khoai lang cũng là dạng tinh bột mà kitty?
    Mẹ nó đọc bài giảm béo bằng khoai trong link này nhé http://lamdep.com.vn/index.php?optio...339&Itemid=158
    • 90 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E có 1 mẹo giảm béo như vầy, nhưng chắc các mẹ không ai làm được đâu, họa chăng là ca sĩ diễn viên hay các thiếu nữ còn rảnh rang tung tăng mới làm được, đó là ngủ nướng và không ăn sáng, (chỉ có ngủ nướng thì khi dậy mới ko thèm ăn sáng, chứ dậy sớm thì e cũng đói lém, hichic), người mẫu Hiền Mai cũng đã từng có lần chia sẻ kinh nghiệm này trên báo netmode.
    • 2,204 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi coffeefree Xem bài viết
    E có 1 mẹo giảm béo như vầy, nhưng chắc các mẹ không ai làm được đâu, họa chăng là ca sĩ diễn viên hay các thiếu nữ còn rảnh rang tung tăng mới làm được, đó là ngủ nướng và không ăn sáng, (chỉ có ngủ nướng thì khi dậy mới ko thèm ăn sáng, chứ dậy sớm thì e cũng đói lém, hichic), người mẫu Hiền Mai cũng đã từng có lần chia sẻ kinh nghiệm này trên báo netmode.
    Các mẹ giảm cân lưu ý, da sẽ bị nhăn nheo và đặc biệt ngực là bộ phận gầy nhanh nhất đó nhé
    • 389 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ơ ơ, đã mẹ nào ăn miến để giảm cân chưa?
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 3,702 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Có mẹ nào có cao kiến gì ko? Em cũng đang trong tình trạng thừa 4-5kg đây. Mà con em 3 tuổi rồi, hết hy vọng giảm cân rồi giờ chỉ sợ ko những ko giảm mà còn tăng vù vù nữa cơ. Soi gương mà cứ tưởng nhìn thấy bà bán thịt đấy ạ. Em lại thuộc dạng lười vận động, thể dục tập được tối đa 2 tuần là bỏ, ăn uống thì thấy cái gì cũng ngon (may mà ko thèm đồ ngọt)... thế mới chết chứ.....
    • 3,702 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

ah, mấy hôm nay thấy trên TV có quảng cáo Viên giảm cân gì gì đấy "Thon thả dáng nhà" ấy, liệu có ăn thua gì ko các mẹ nhỉ?
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em củng thuộc dáng thừa cân đây em nặng 58kg mà con đc 14 tháng rồi, em nghe nói nhiều đến các loại thuốc giảm cân có mẹ nào dùng thuốc gì có hiệu quả mà không có tác dụng phụ nhiều chỉ cho em với nhé cám ơn các mẹ nhiều. À em nghe thuốc Reductil it tốt lắm có mẹ nào dùng loại này rồi cho em lời khuyên với nhé
    • 321 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Giảm rồi lại có lúc ko lên được đâu các mẹ ạ! Dù sao có da có thịt tí vẫn hơn
    Cho một người........Một người
    Như thế.....Có nghĩa là chẳng phải một người đâu!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uhm, em xin chia sẻ cùng mẹ các bé một chút về chuyện ăn kiêng nhé:
    - Không nên nhịn ăn, bỏ bữa (sẽ làm cơ thể sinh bệnh , mất cân bằng nghiêm trọng đấy do dột ngột thiếu chất) mà chỉ nên giảm khẩu phần ăn thôi.
    - Uống nước trước khi ăn , có không được ngon miệng lắm nhưng sẽ là ta có cảm giác no
    - Nhai chậm, kỹ, cũng làm ta có cảm giác no.

Và có một cách hết sức ...tiêu cực, có mẹ bé nào dám thử không này: Làm cho mình bị...Tào Tháo đuổi(!) Bảo đảm sẽ mất vô sô chất trong cơ thể, mất lượng lớn ca-lo do cả cơ thể huy động chất cho "vụ này" rồi còn đâu. Chắc chắn sút cân.
    Nếu là Xanh_Trà_cobal thì không dám thử đâu hihih. (Nhưng mà có mẹ bé nào dại dột chọn cách này thì lưu ý đừng để mình bị ngộ độc thức ăn nặng quá nhé, vô cùng nguy hiểm)
    • 37 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình là người đã trải qua việc giảm đến 25 kg (nhiều quá nhỉ) để lấy lại vóc dáng như hồi trước khi sinh. Vì thế nên cũng xin vào đây chia sẻ cho các mẹ một số ý kiến.
    Hồi con gái, mình 52 kg, cao 1,6 m, nhìn cũng tạm ổn. Không biết sao có bầu và sinh em bé xong. Mình nặng 77 kg, ai nhìn cũng sợ. Nhưng nếu cứ để thân hình như vậy thì ăn mặc rất khó khăn, mất thẩm mỹ và từ đấy cũng sinh ra lắm bệnh nữa. Thế nên mình quyết chí giảm cân.
    Sau khi cai sữa con, mình tiến hành ngay việc giảm khẩu phần ăn. Sáng mình ăn bình thường, trưa ăn một bát cơm và tối ăn nửa bát cơm. Kết hợp với tập thể dục thẩm mỹ rất đều đặn. Mới đầu hết sức gian nan và mệt mỏi, có lúc mình tưởng đã phải bỏ cuộc. Người đau ê ẩm, bụng đói meo...Nhưng phần thưởng cho sự quyết tâm là giai đoạn này mình sút được 10 cân.
    Nhưng sau giai đoạn này, mình hầu như không sút được nữa vì cơ thể quá quen với bài tập và chế độ ăn rồi. Thế là mình lại phải tiến hành phương pháp tiếp theo. Mình chỉ ăn sáng thoải mái thôi, còn trưa và tối mình chỉ ăn 1 bát rau (Bất kỳ loại rau hay loại canh nào mà nhà mình ăn + cá (cá biển hay cá đồng cũng được). Mình vẫn duy trì tập TD thẩm mỹ và thêm buổi tối đi bộ nhanh hoặc chạy (tùy theo sức khỏe từng ngày, thời gian khoảng 1 tiếng). Hàng ngày, nắng cũng như mưa, mình cố gắng k bỏ kế hoạch đề ra. Mình lại sút được gần 10 kg nữa.
    Sau đấy thì mình lại tiếp tục thấy sút rất chậm hoặc cân nặng đứng yên. Thế là mình lại chuyển sang giai đoạn khác :Smiling: .
    Mình đọc được topic "7 ngày giảm cân với súp tiêu mỡ". Đang thừa thắng vì đã quen với chế độ ăn uống kham khổ, mình thực hiện ngay. Và kết quả thật bất ngờ, mình giảm tiếp được 5 cân còn lại nữa trong vòng thời gian rất ngắn. Và giờ mình đã lấy lại được vóc dáng như xưa. Rất hạnh phúc vì được mặc đầm đẹp, quần bò, áo phông như hồi con gái, ông xã cũng mừng ra mặt khi vợ lại thon gọn.
    Giờ mình đang chế độ dần dần ăn lại bữa và vẫn tập TD để giữ số cân nặng như hiện tại.
    Từ kinh nghiệm của mình rút ra: Khi muốn giảm cân, các mẹ nên ăn kiêng + tập thể dục. Nếu chỉ ăn kiêng mà không tập thì sút đấy nhưng khi ngừng ăn kiêng, cân nặng sẽ trở lại như cũ rất nhanh. Còn nếu tập TD mà không ăn kiêng thì hầu như k sút được vì đi tập xong, mình có nhu cầu ăn rất khoẻ. Nếu mình hạn chế ăn thì cân nặng sẽ giảm (đây là thời điểm quyết định). Còn nếu mình ăn theo nhu cầu cơ thể đang đòi thì tập TD cũng chẳng có tác dụng gì mà có thể còn mập hơn nữa. Đấy là lý do tại sao ở phòng tập TD thường có cả người mập và người ốm.
    Với lại giảm cân bằng ăn kiêng và có tập TD, người sẽ săn chắc lại và rất khỏe mạnh chứ không ốm yếu và nhão như chỉ ăn kiêng.
    Mình có một vài kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ vậy. Chúc các mẹ thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 670 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị Yeuhaibocon ơi, cảm ơn chị đã chia sẻ kinh nghiệm nhé. Em đẻ xong cũng lên gần 20kg so với trước khi có bầu, sợ quá chị ạ. Em cũng đang đi bơi và dần dần ăn kiêng nhưng lại cũng thương con quá vì bé mới có gần 9 tháng. Chị cho em hỏi topic "7 ngày giảm cân với súp tiêu mỡ" ở đâu thế chị ? Mua súp tiêu mỡ ở đâu ạ ? Có ảnh hưởng xấu đến sữa không ạ ?
    Mời các bạn ghé thăm Blog của Quỳnh Trang :
    http://360.yahoo.com/profile-LVMSqvE..._MunfrQ--?cq=1

• 952 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Con ai bú đêm (bú bình và cả ti mẹ) như con tớ thì sẽ giảm được cân nhanh thôi. Sau sinh tớ còn 7kg so với thời con gái và cách đây 2 tháng thì tớ mặc vừa quần jean hồi chưa cưới còn để lại rồi vì 18 tháng nay chưa đêm nào tớ ngủ trọn đêm cả.
    • 952 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Con ai bú đêm (bú bình và cả ti mẹ) như con tớ thì mẹ sẽ giảm được cân nhanh thôi. Sau sinh tớ còn 7kg so với thời con gái và cách đây 2 tháng thì tớ mặc vừa quần jean hồi chưa cưới còn để lại rồi vì 18 tháng nay chưa đêm nào tớ ngủ trọn đêm cả.
    • 37 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

@cuHai: Em sướng thật đấy, sút cân rất dễ dàng. Đúng là hầu hết mọi người đẻ con ra và nuôi con vất vả sẽ rất nhanh gầy. Thứ nhất là do tăng ít cân (7 cân là rất ít em à), thứ 2 em phải chăm sóc con vất vả. Còn cu tí nhà chị rất ngoan, lại có bà giúp việc và bà ngoại nên chị cũng khá nhàn. Cộng với việc đẻ xong tăng một mức cân kỷ lục là 25kg nên việc sút cân cũng khá gian nan. Và chị cũng có một số chị bạn cũng tăng cân nhiều như vậy và trong thời gian nuôi con không thể nào sút được, chứ không phải ai cũng may mắn như mẹ cuHai đâu. Chúc mừng em nhé :LoveStruc: .
    @DUMI: Em à, em tuyệt đối đừng ăn kiêng khi chưa cai sữa cho bé nhé. Nói gì thì nói, sức khoẻ con là trên hết em à, em nên bảo đảm cho cháu nguồn sữa mẹ. Chị đã phải chịu thân hình quá khổ cho đến khi cu tí đựơc 18 tháng, cai sữa. Nhưng trong thời gian cho con bú, chị vẫn đi bộ, chạy bộ để cho người bớt sồ sề.
    Khi cai sữa cho cháu xong, em áp dụng chế độ ăn kiêng "Súp tiêu mỡ" + tập TD, chị chắc chắn em sẽ nhanh chóng sút thôi. Súp tiêu mỡ k phải mua ở đâu hết, chỉ là các loại rau rất sẵn có mua ngoài chợ mình nấu lên: Bắp cải, hành tây, cà chua, hành, mùi, cần tây. Cụ thể chế độ ăn thế nào, em vào đường link của mẹ Ốctiêu này, cũng ngay trong mục Kinh nghiệm hay chăm sóc bố mẹ này thôi: http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=5452. Trong đấy, các mẹ trao đổi rất sôi nổi về cách giảm cân đấy. Ngoài súp tiêu mỡ cũng còn có rất nhiều thực đơn khác các mẹ đưa ra.
    Nhưng dù sao chị cũng nhắc lại mẹ Dumi 1 lần nữa là em tuyệt đối không được ăn kiêng trong thời gian cho con bú. Nói gì thì nói, con cái vẫn là số 1 em à. Sau khi cai sữa xong, em nhanh chóng tìm một phòng tập TD thẩm mỹ gần nhà và lựa 1 ca tập phù hợp với thời gian em sắp xếp được (Nếu có thời gian tập 2 ca càng tốt). Kết hợp với 1 trong số các thực đơn ăn kiêng của các mẹ trong link chị đánh ở đây. Ngoài ra, ở các phòng thường có phòng xông hơi. Em nên xông hơi để thoát bớt lượng nước ra ngoài vì những người đẻ xong mà mập như chị em mình thì có 1 lượng nước rất đáng kể trong cơ thể.
    Nếu chị nhớ không nhầm thì chị đã đọc đâu đấy là người mẫu Thúy Hạnh lấy lại vóc dáng sau khi sinh bằng cách xông hơi và ngày uống 1-2 ly nước bưởi ép.
    Cố gắng lên em nhé, gian nan đấy chứ không phải đơn giản đâu. Nhưng phần thưởng đang đợi cuối con đường. Có gì chưa rõ, cứ hỏi nhé. Thân
    • 493 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuHai Xem bài viết
    Con ai bú đêm (bú bình và cả ti mẹ) như con tớ thì mẹ sẽ giảm được cân nhanh thôi. Sau sinh tớ còn 7kg so với thời con gái và cách đây 2 tháng thì tớ mặc vừa quần jean hồi chưa cưới còn để lại rồi vì 18 tháng nay chưa đêm nào tớ ngủ trọn đêm cả.
    Con tớ cũng bú đêm mà tớ vẫn beo sắc đây này. :mad: Bây giờ con đã gần 5 tuổi rồi mà mẹ vẫn thừa đến cả chục kg. :Crying: :Crying: :Crying:. Mỗi bữa cơm, tớ cũng chỉ ăn có một bát mà sao vẫn béo. Chắc tại bộ máy tiêu hóa tốt quá.:Crying:
    Mẹ nào có bí quyết giảm cân nhanh chia sẻ tiếp đi nào. Tks :Kiss:
    • 107 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuHai Xem bài viết
    Con ai bú đêm (bú bình và cả ti mẹ) như con tớ thì sẽ giảm được cân nhanh thôi. Sau sinh tớ còn 7kg so với thời con gái và cách đây 2 tháng thì tớ mặc vừa quần jean hồi chưa cưới còn để lại rồi vì 18 tháng nay chưa đêm nào tớ ngủ trọn đêm cả.
    cuHai nói đúng đấy. Theo kinh nghiệm của mình thì cho bé bú nhiều là một cách giảm cân nhanh nhất. Mặc dù khi mình vừa sinh em bé xong mình lên tới 12 kg nhưng bây giờ mình đã mặc vừa quần trước khi có bầu rồi. Tập thể dục cũng rất tốt, mình thường tranh thủ lúc bé ngủ để tập, thường chỉ 1tiếng/ngày thôi nhưng phải đều đặn. Hơn nữa mình luôn tranh thủ làm việc nhà và tìm mọi cơ hội để vận động (mặc dù có chị giúp việc), ngay cả khi đứng nấu ăn mình cũng lắc lư, nhún nhẩy...:Smiling: vậy là giảm cân ngay thôi!
    • 2,991 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Nhắc đến vụ này là chán như con gián í. :Sad: Ăn ít được đâu độ 1 tuần thì giảm 1kg nhưng ăn nhiều 2-3 ngày thì tăng zọt lên 2kg. :Crying:

Khoe hình gia đình đi mọi người ơi.
    Ai hok tham gia ủng hộ Vote ấn nút Cám ơn cho ảnh dự thi của nhà rongcon với nhé. Mã số hình: MS0237 - Cám ơn mọi người nhiều nhiều.
    Hình này nè: :Rose::Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    Link Vote nè: http://www.webtretho.com/forum/f713/...62/index2.html
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2