Dáng đẹp

Làm sao để giảm cân sau sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 87.4K Lượt đọc
  • 189 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 1,066 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trước khi sinh tướng mình cũng "mi nhon" lắm, cao 1.65m nặng 50kg vậy mà bây giờ sau khi sinh bè Li Sa xong minh không thể tưởng tượng được là minh lại XẤU thế này. Con 8.5 tháng rồi mà nặng 60kg, bụng bự như người có bầu 2-3 tháng, mình lại không có thời gian tập thể dục. Bây giờ mình phải làm sao đây?

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

nhà em thì cả nhà cùng béo. Sau khi thực hiện chế độ ăn kiêng 7 ngày và 14 ngày đều không thành công em chuyển sang mua miến Phú Hương và lần này thì cả nhà cùng ăn. Các mẹ biết không sau 1 tháng cậu em trai của em đang từ 83kg xuống còn 78kg. Bố em xuống 3kg , mẹ em xuống 2kg , còn riêng em thì đứng yên vì vẫn ăn nhiều quá. Ăn miến nhưng vẫn ăn các thức ăn khác như mình ăn cơm. Các mẹ cùng tham khảo nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,186 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Tôi đây thì xin cung cấp thêm 1 kinh nghiệm là nhịn ăn bữa tối, thay vào đó uống nước cam và nước sinh tố, hoặc sữa tươi không có đường. cảm giác là k thấy đói, ngủ ngon giấc và tới nay hình như đã quen với nếp sinh hoạt là k ăn tối, kể cả k ăn tí gì vẫn k thấy đói ạ.
    Buổi sáng ăn uống thấy ngon miệng và đi làm hoàn toàn tỉnh táo.
    Thể trạng đang từ 62 kg, sau 2 tháng đã hạ xuống chỉ còn 54 kg thôi, đặc biệt vòng bụng giảm đáng kể, từ 84 cm nay may quần chỉ có 70 cm thôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,358 Bài viết

• 1,283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTin
    Tôi đây thì xin cung cấp thêm 1 kinh nghiệm là nhịn ăn bữa tối, thay vào đó uống nước cam và nước sinh tố, hoặc sữa tươi không có đường. cảm giác là k thấy đói, ngủ ngon giấc và tới nay hình như đã quen với nếp sinh hoạt là k ăn tối, kể cả k ăn tí gì vẫn k thấy đói ạ.
    Thể trạng đang từ 62 kg, sau 2 tháng đã hạ xuống chỉ còn 54 kg thôi, đặc biệt vòng bụng giảm đáng kể, từ 84 cm nay may quần chỉ có 70 cm thôi.
    Thế cơ à? Nghe mà ham quá đi mất.
    Thế ngoài nhịn bữa tối ra, còn phải làm gì khác nữa không MeTin ơi?
    Tất cả vì con em chúng ta

• 2,070 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTin
    Chị ơi, em cũng thực hiện y như chị, nhưng còn dã man hơn là nhịn hoàn toàn bữa tối. Quả thực sau 2 tháng từ 68kg xuống còn 60kg, nhưng chỉ dừng lại ở đấy, không xuống thêm tí tẹo nào nữa ạ.
    Nhưng thực ra vì lấy lý do bữa tối không ăn gì nên bữa sáng với trưa em đánh chén đến no căng thì thôi, đúng là phản khoa học nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA
    Trước khi sinh tướng mình cũng "mi nhon" lắm, cao 1.65m nặng 50kg vậy mà bây giờ sau khi sinh bè Li Sa xong minh không thể tưởng tượng được là minh lại XẤU thế này. Con 8.5 tháng rồi mà nặng 60kg, bụng bự như người có bầu 2-3 tháng, mình lại không có thời gian tập thể dục. Bây giờ mình phải làm sao đây?
    Mình cũng đang khổ lắm đây không biết phải làm ntn, cao 1.62m, 62kg, tăng 12kg so với lúc chưa có em bé, mà mình ăn mỗi cử chỉ 1 chén cơm thôi mà sao vẫn mập như có bẩu 5 tháng vậy . Thấy mấy mẹ sanh xong mà vẫn minhon mình rất ganh tị.... làm sao đây.

• 80 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi2004
    nhà em thì cả nhà cùng béo. Sau khi thực hiện chế độ ăn kiêng 7 ngày và 14 ngày đều không thành công em chuyển sang mua miến Phú Hương và lần này thì cả nhà cùng ăn. Các mẹ biết không sau 1 tháng cậu em trai của em đang từ 83kg xuống còn 78kg. Bố em xuống 3kg , mẹ em xuống 2kg , còn riêng em thì đứng yên vì vẫn ăn nhiều quá. Ăn miến nhưng vẫn ăn các thức ăn khác như mình ăn cơm. Các mẹ cùng tham khảo nhé
    Hình như ăn miến dong giảm cân phải không ạ? em nghe nói như thế. Mà em mỗi lần ăn miến thay cơm thấy mau đói và xót ruột lắm.Chắc có tác dụng thật.. Có mẹ nào có kinh nghiệm ko ạ???

• 407 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anatomysu
    Hình như ăn miến dong giảm cân phải không ạ? em nghe nói như thế. Mà em mỗi lần ăn miến thay cơm thấy mau đói và xót ruột lắm.Chắc có tác dụng thật.. Có mẹ nào có kinh nghiệm ko ạ???
    Ăn miến giảm cân tốt lắm. Có chị mình quen chỉ ăn miến với cá (kiểu như bún cá) mà giảm 8 kg. Tuy nhiên miến đó là miến dong, còn miến Phú Hương thì lại làm bằng bột đậu xanh nên ko biết có hiệu quả như miến dong ko??
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA

• 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ cứ từ từ một năm sau khi con ko còn bú nữa thì bạn giảm cân là vừa.
    Mình lúc chưa sinh 45-46kg kg sau sinh 58kg và bi giờ thì 44-45 kg thôi. Mình ko có bí quyết gì đâu nhé chỉ bớt ăn, ngủ thì 1 đêm mình chỉ ngủ có vài tiếng, 4h sáng là fãi cho bé bú lại rồi. 5h30 dậy lo vệ sinh và nấu cháo cho con rồi dọn dẹp xong đâu đấy thì cũng 6h30.
    Chỉ có thế thôi đó các mẹ. Từ từ nha, đâu cũng vào đấy thôi mừ.
    Hân Hân
    :554:
    [

• 1,035 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hân Hân
    Các mẹ cứ từ từ một năm sau khi con ko còn bú nữa thì bạn giảm cân là vừa.
    Mình lúc chưa sinh 45-46kg kg sau sinh 58kg và bi giờ thì 44-45 kg thôi. Mình ko có bí quyết gì đâu nhé chỉ bớt ăn, ngủ thì 1 đêm mình chỉ ngủ có vài tiếng, 4h sáng là fãi cho bé bú lại rồi. 5h30 dậy lo vệ sinh và nấu cháo cho con rồi dọn dẹp xong đâu đấy thì cũng 6h30.
    Chỉ có thế thôi đó các mẹ. Từ từ nha, đâu cũng vào đấy thôi mừ.
    Ôi nhưng mình thì bé ăn sữa ngoài mà không bú mẹ thì làm thế nào để gầy đi nhỉ. Hay là bọn mình tổ chức ăn kiêng, thi đua với nhau một chút, mỗi ngày thông tin trao đổi về vụ ăn kiêng để lên tinh thần được không? Mình muốn ăn kiêng lắm mà không có nghị lực, chắc có vài người cùng thực hiện sẽ ổn hơn. :4: Mình cao 1m59 mà nặng 63 kg cơ. Em bé 5,5 tháng rồi mà mẹ ko gầy đi