Dáng đẹp

Làm sao để giảm cân sau sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 90.1K Lượt đọc
  • 188 Trả lời

• 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trước khi sinh tướng mình cũng "mi nhon" lắm, cao 1.65m nặng 50kg vậy mà bây giờ sau khi sinh bè Li Sa xong minh không thể tưởng tượng được là minh lại XẤU thế này. Con 8.5 tháng rồi mà nặng 60kg, bụng bự như người có bầu 2-3 tháng, mình lại không có thời gian tập thể dục. Bây giờ mình phải làm sao đây?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

nhà em thì cả nhà cùng béo. Sau khi thực hiện chế độ ăn kiêng 7 ngày và 14 ngày đều không thành công em chuyển sang mua miến Phú Hương và lần này thì cả nhà cùng ăn. Các mẹ biết không sau 1 tháng cậu em trai của em đang từ 83kg xuống còn 78kg. Bố em xuống 3kg , mẹ em xuống 2kg , còn riêng em thì đứng yên vì vẫn ăn nhiều quá. Ăn miến nhưng vẫn ăn các thức ăn khác như mình ăn cơm. Các mẹ cùng tham khảo nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,185 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tôi đây thì xin cung cấp thêm 1 kinh nghiệm là nhịn ăn bữa tối, thay vào đó uống nước cam và nước sinh tố, hoặc sữa tươi không có đường. cảm giác là k thấy đói, ngủ ngon giấc và tới nay hình như đã quen với nếp sinh hoạt là k ăn tối, kể cả k ăn tí gì vẫn k thấy đói ạ.
    Buổi sáng ăn uống thấy ngon miệng và đi làm hoàn toàn tỉnh táo.
    Thể trạng đang từ 62 kg, sau 2 tháng đã hạ xuống chỉ còn 54 kg thôi, đặc biệt vòng bụng giảm đáng kể, từ 84 cm nay may quần chỉ có 70 cm thôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,364 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTin
    Tôi đây thì xin cung cấp thêm 1 kinh nghiệm là nhịn ăn bữa tối, thay vào đó uống nước cam và nước sinh tố, hoặc sữa tươi không có đường. cảm giác là k thấy đói, ngủ ngon giấc và tới nay hình như đã quen với nếp sinh hoạt là k ăn tối, kể cả k ăn tí gì vẫn k thấy đói ạ.
    Thể trạng đang từ 62 kg, sau 2 tháng đã hạ xuống chỉ còn 54 kg thôi, đặc biệt vòng bụng giảm đáng kể, từ 84 cm nay may quần chỉ có 70 cm thôi.
    Thế cơ à? Nghe mà ham quá đi mất.
    Thế ngoài nhịn bữa tối ra, còn phải làm gì khác nữa không MeTin ơi?
    Tất cả vì con em chúng ta
    • 2,070 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng thực hiện y như chị, nhưng còn dã man hơn là nhịn hoàn toàn bữa tối. Quả thực sau 2 tháng từ 68kg xuống còn 60kg, nhưng chỉ dừng lại ở đấy, không xuống thêm tí tẹo nào nữa ạ.
    Nhưng thực ra vì lấy lý do bữa tối không ăn gì nên bữa sáng với trưa em đánh chén đến no căng thì thôi, đúng là phản khoa học nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA
    Trước khi sinh tướng mình cũng "mi nhon" lắm, cao 1.65m nặng 50kg vậy mà bây giờ sau khi sinh bè Li Sa xong minh không thể tưởng tượng được là minh lại XẤU thế này. Con 8.5 tháng rồi mà nặng 60kg, bụng bự như người có bầu 2-3 tháng, mình lại không có thời gian tập thể dục. Bây giờ mình phải làm sao đây?
    Mình cũng đang khổ lắm đây không biết phải làm ntn, cao 1.62m, 62kg, tăng 12kg so với lúc chưa có em bé, mà mình ăn mỗi cử chỉ 1 chén cơm thôi mà sao vẫn mập như có bẩu 5 tháng vậy . Thấy mấy mẹ sanh xong mà vẫn minhon mình rất ganh tị.... làm sao đây.
    • 85 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi2004
    nhà em thì cả nhà cùng béo. Sau khi thực hiện chế độ ăn kiêng 7 ngày và 14 ngày đều không thành công em chuyển sang mua miến Phú Hương và lần này thì cả nhà cùng ăn. Các mẹ biết không sau 1 tháng cậu em trai của em đang từ 83kg xuống còn 78kg. Bố em xuống 3kg , mẹ em xuống 2kg , còn riêng em thì đứng yên vì vẫn ăn nhiều quá. Ăn miến nhưng vẫn ăn các thức ăn khác như mình ăn cơm. Các mẹ cùng tham khảo nhé
    Hình như ăn miến dong giảm cân phải không ạ? em nghe nói như thế. Mà em mỗi lần ăn miến thay cơm thấy mau đói và xót ruột lắm.Chắc có tác dụng thật.. Có mẹ nào có kinh nghiệm ko ạ???
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anatomysu
    Hình như ăn miến dong giảm cân phải không ạ? em nghe nói như thế. Mà em mỗi lần ăn miến thay cơm thấy mau đói và xót ruột lắm.Chắc có tác dụng thật.. Có mẹ nào có kinh nghiệm ko ạ???
    Ăn miến giảm cân tốt lắm. Có chị mình quen chỉ ăn miến với cá (kiểu như bún cá) mà giảm 8 kg. Tuy nhiên miến đó là miến dong, còn miến Phú Hương thì lại làm bằng bột đậu xanh nên ko biết có hiệu quả như miến dong ko??
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ cứ từ từ một năm sau khi con ko còn bú nữa thì bạn giảm cân là vừa.
    Mình lúc chưa sinh 45-46kg kg sau sinh 58kg và bi giờ thì 44-45 kg thôi. Mình ko có bí quyết gì đâu nhé chỉ bớt ăn, ngủ thì 1 đêm mình chỉ ngủ có vài tiếng, 4h sáng là fãi cho bé bú lại rồi. 5h30 dậy lo vệ sinh và nấu cháo cho con rồi dọn dẹp xong đâu đấy thì cũng 6h30.
    Chỉ có thế thôi đó các mẹ. Từ từ nha, đâu cũng vào đấy thôi mừ.
    Hân Hân
    :554:
    [
    • 1,035 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hân Hân
    Các mẹ cứ từ từ một năm sau khi con ko còn bú nữa thì bạn giảm cân là vừa.
    Mình lúc chưa sinh 45-46kg kg sau sinh 58kg và bi giờ thì 44-45 kg thôi. Mình ko có bí quyết gì đâu nhé chỉ bớt ăn, ngủ thì 1 đêm mình chỉ ngủ có vài tiếng, 4h sáng là fãi cho bé bú lại rồi. 5h30 dậy lo vệ sinh và nấu cháo cho con rồi dọn dẹp xong đâu đấy thì cũng 6h30.
    Chỉ có thế thôi đó các mẹ. Từ từ nha, đâu cũng vào đấy thôi mừ.
    Ôi nhưng mình thì bé ăn sữa ngoài mà không bú mẹ thì làm thế nào để gầy đi nhỉ. Hay là bọn mình tổ chức ăn kiêng, thi đua với nhau một chút, mỗi ngày thông tin trao đổi về vụ ăn kiêng để lên tinh thần được không? Mình muốn ăn kiêng lắm mà không có nghị lực, chắc có vài người cùng thực hiện sẽ ổn hơn. :4: Mình cao 1m59 mà nặng 63 kg cơ. Em bé 5,5 tháng rồi mà mẹ ko gầy đi
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LI SA
    Các mẹ ơi,

Em cũng vậy nè. Bữa nay con đã được 6.5 tháng rồi mà mẹ vẫn còn 57-58kg ( mà em chỉ cao 1.50m thôi). Em sinh mổ và vẫn cho con bú nên không dám tập thể dục mạnh. Mấy bữa nay tranh thủ buổi tối Chíp ngủ xong là em chạy tại chỗ ở nhà, nhưng có lúc em thấy đau ở vết mổ, nên không biết thế nào???

Mà thú thật em chẳng tìm thấy thời gian nào thích hợp để tập thể dục cả. Chiều tối đi làm về thì chỉ muốn chạy về với con thật nhanh thôi, buổi sáng thì 5.30am đã phải dậy rồi ( mọi ngày khoảng 5.30 - 6.00 am là bé Chíp thức rồi). Làm mọi việc linh tinh thì 7.30am ra khỏi nhà đi kiếm cơm.

Các mẹ cho biết thêm ý kiến và hướng giải quyết tình trạng nhạy cảm này nhé.....

maicindy
    • 853 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anatomysu
    em cũng đã hỏi nhiều người rồi nên mới dùng miến Phú Hương vì công nghệ Nhật Bản ( thấy ghi thế ) làm từ đậu xanh , còn miến dong của mình làm thì em thấy mọi người bảo bây giờ họ cho nhiều chất tẩy lắm nên em sợ. Mà mỗi lần đi lễ ở các tỉnh em thấy họ phơi miến nói chung là không sạch lắm
    • 1,904 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mẹ Bi2004 ơi, thế cả nhà bạn ăn ngày 3 bữa miến Phú hương luôn à?
    Tớ cũng đang áp dụng ăn trưa bằng miến Phú hương đây. Sáng thì ăn ít, tối chỉ ăn rau, thế mà chả giảm được cân thịt nào.
    • 379 Bài viết

• 783 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Mình sinh bé thứ hai được hơn 11 tháng rồi mà vẫn còn béo nhưng vì bé vẫn ti mẹ nên chưa ăn kiêng được và sinh mổ nên bụng cũng xổ hơn là sinh thường. Hơn một tháng nay mình đã ăn ít hơn và theo chế độ như thế này :
    ăn ít cơm, mỗi bữa một hoặc hai bát cơm, ăn nhiều rau, ít thức ăn, uống nhiều nước lọc, nước luộc rau, uống nhiều sữa tươi không đường đã tách bơ và giầu can xi, ăn nhiều hoa quả. Buổi sáng thì tranh thủ tập thể dục trên máy đi bộ và ghế tập bụng khoảng 10 phút, buổi tối lúc đi ngủ hoặc lúc chơi với con thì tập trên sàn nhà những động tác gập bụng, nói chung là tranh thủ mọi lúc mọi nơi để thót bụng lại. Cân nặng thì chưa giảm được nhiều nhưng bụng đã nhỏ hơn, và mình còn bôi kem tiêu mỡ để da bụng đỡ tích mỡ.Còn ngủ thì mình không hạn chế, lúc nào được ngủ là ngủ luôn vì thiếu ngủ da mặt dễ bị xạm và quầng mắt bị thâm. Cứ từ từ để giảm dần vậy thôi.
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mẹ Hà Linh ơi, chị đang bôi kem tiêu mỡ hiệu gì vậy? Chỉ em với.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ạ, trên báo Thanh niên hôm kia có bài về cách giảm cân, rất đơn giản như thế này : bữa tối chỉ ăn nửa ký bí đao luộc ( không cho gia vị ) và uống nước bí luộc. Ăn như thế trong 20 ngày sẽ giảm được 2 kgs. Không hiểu có hiệu quả không nhưng mình cũng đã bắt đầu ăn như vậy được 2 hôm rồi.Cungx ổn thôi vì bình thường thì mình cũng không ăn cơm mấy mà chỉ ăn rau và ít thịt cá cần thiết nữa thôi. Buooir sáng thì chạy 4 vòng quanh hồ Hale và tập thể dục luôn ở đấy thêm gần 1 tiếng nữa.Khoor thân chị em chúng mình thế nhểy,cứ sinh con xong cứ béo lên thì dễ thế, mà muốn gầy đi thì hì hục mãi cũng chả thấy xuống lạng nào.
    Chỉ có điều ăn bí không thôi thì sáng dễ thấy đói hơn.
    Các mẹ thử xem thế nào nhé.Chuws nhịn hẳn thì không nên lắm.
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuehip
    Các mẹ ạ, trên báo Thanh niên hôm kia có bài về cách giảm cân, rất đơn giản như thế này : bữa tối chỉ ăn nửa ký bí đao luộc ( không cho gia vị ) và uống nước bí luộc. Ăn như thế trong 20 ngày sẽ giảm được 2 kgs. Không hiểu có hiệu quả không nhưng mình cũng đã bắt đầu ăn như vậy được 2 hôm rồi.Cungx ổn thôi vì bình thường thì mình cũng không ăn cơm mấy mà chỉ ăn rau và ít thịt cá cần thiết nữa thôi. Buooir sáng thì chạy 4 vòng quanh hồ Hale và tập thể dục luôn ở đấy thêm gần 1 tiếng nữa.Khoor thân chị em chúng mình thế nhểy,cứ sinh con xong cứ béo lên thì dễ thế, mà muốn gầy đi thì hì hục mãi cũng chả thấy xuống lạng nào.
    Chỉ có điều ăn bí không thôi thì sáng dễ thấy đói hơn.
    Các mẹ thử xem thế nào nhé.Chuws nhịn hẳn thì không nên lắm.
    Tớ cũng đọc bài đó rồi và đọc thêm 1 bài về bí đao nữa nhé: 100g bí đao chỉ có 15KCal (cực thấp) lại cực nhiều vitamin, khoáng chất nên ăn bí đao cực tốt (Sao lại nhiều "cực" thế nhỉ). Ăn nhiều bí cũng ko có hại. Các mẹ thử xem nhé.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thế có thử trà giảm cân MGa T gì chưa? em đang định mua dùng thử không biết có nên không? Ai có kinh nghiệm về loại trà này cho em biết với. Tình hình là em quá tròn và mãi chẳng giảm được cân nào cả, buồn quá.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 3,475 Bài viết

• 1,378 Được cảm ơn

Muốn giảm cân mà ko sợ bị tăng lại, các chị cứ ngày 3 bữa miến, thịt bò và cho thêm cả cần tây vào nữa thì càng tốt! Lúc đầu thì sẽ đói lắm nhưng mà khoảng 5 ngày là ok thôi! Khi nào đói quá và để đảm bảo vitamin ở rau, các chị ăn bí đao luộc (ko muối, ko mắm ) và uống nc luộc đó, cũng sẽ ko bị thiếu chất đâu!

Lưu ý là khi giảm cân, cần dùng kem dưỡng da thật thường xuyên để tránh bị nhăn nheo da khi giảm cân quá nhanh! Và sau khi giảm đến số cân cần thiết, tránh ăn lại quá hăng , buồi tối ko ăn gì hoặc ăn nhẹ trc 6h là tốt nhất

Em bị cả nhà gào lên là béo quá, nên sau khi ăn kiêng 13 ngày, e chuyển sang ăn soup 7 ngày, sau đó em sẽ ăn miến :4:

Nếu chưa ok em sẽ dùng biện pháp mạnh là Cambrige Dite cho triệt tận gốc
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các bác ới ời, thế đã ai dùng trà MGaT chưa nhỉ? chả thấy bác nào lên tiếng cho em ít kinh nghiệm với. Tks
    "Cả nhà thương nhau "