Dáng đẹp

Làm sao để giảm béo khi đang cho con bú?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thế này các mẹ ạ, tình hình của em khá là tình hình rồi đây. Con em đã gần 6 tháng rồi, nhưng em không giảm 1 cân nào so với khi có bầu (khi có bầu nhé, không phải khi mới đẻ đâu), vì sau mấy tháng nằm nhà em lên cân trở lại, mỗi tháng lên 1 kg, đi làm, tưởng đâu vất vả thì gầy đi, không ngờ, 2 tháng vẫn lên tiếp 2kg nữa Sao thế nhỉ?
    Em muốn đi tập TD quá, vì ăn kiêng thì không thể rồi (cả vì thương con, cả vì không nhịn thèm được), nhưng mà ai cũng gàn, em chán cái bụng béo của em quá rồi.
    Híc, trưa nay đi qua Tràng tiền Plaza, có 2 cô bé bán mỹ phẩm bảo nhau: "Ôi sao có người béo thế nhỉ?" híc, nói gì mà to thế, làm cho người ta nghe thấy.
    Các mẹ ơi có ai có chiêu gì giúp em tý đi?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 222 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Camchi ơi, tập thể dục thôi đừng kiêng keng bé còn cần sữa mẹ mà. Khi nào cai sữa hãy ăn kiêng. Đừng buồn nữa ko phải chỉ có mình bà là béo bụng đâu. Tui cũng thế nè dù cai sữa cho bé những 4 tháng rùi.
    Hân Hân
    :554:
    [
    • 3,805 Bài viết

• 6,411 Được cảm ơn

Sao lại không ăn kiêng được??? Bạn vẫn có thể ăn kiêng để giảm cân trong quá trình cho con bú. Bạn nên kiểm tra chế độ dinh dưỡng của bạn xem mỗi ngày bạn nạp vào bao nhiêu Kcal. Bình thường, bạn cần 2500-2700Kcal thì khi cho con bú bạn cần nạp thêm 500Kcal nữa cho việc tạo sữa. Đừng nạp vào nhiều hơn chỗ đó. Trái cây cũng có thể khiến bạn tăng cân nên bạn nên lưu ý đến TẤT CẢ MỌI THỨ BẠN CHO VÀO MIỆNG. Quan trọng nhất là bạn phải ăn uống phong phú, cân đối dinh dưỡng và uống rất nhiều nước. Ngoài 0,5L sữa (bạn có thể uống sữa gầy) bạn cần thêm 2L chất lỏng các loại nữa (nước - cái này tốt nhất, không chứa Kcal nào lại làm sạch các cơ quan đoàn thể, juice - nhưng cái này có thể làm bạn tăng cân, canh, trà/cà phê - cái này nên hạn chế vì ảnh hưởng đến sữa mẹ). Nếu vết thương do sinh của bạn đã lành hẳn, bạn có thể tập thể dục trở lại. Nếu thậm chí không có thời gian tập thì thay vì đi thang máy bạn leo cầu thang bộ, đi lại và làm việc nhà kết hợp các động tác thể dục.

Nếu bạn kiên quyết từ bỏ những thứ bồi dưỡng không cần thiết thay vào đó chế độ ăn kiêng hợp lý thì mình tin là bạn vẫn có thể xuống vài Kg trong quá trình cho con bú. Mình xuống 5kg trong 7 tháng đầu đấy. (tiếc là sau đó tuy không cho con bú nữa nó vẫn không xuống thêm )
    Success is a journey, not a destination.
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

me kiki oi lam the nao ma biết dước bao nhiêu kcal de ma tinh day!
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm xương máu của tớ nhé, đừng có kiêng. Mình cứ nghiến răng và chịu khó mặt dày 1 tý, như tớ đây, đi đến đâu cũng bị nói, em đến thì nhớ báo bảo vệ mở cổng to (cổng ôtô vào í). Vậy mà tớ mắt cứ trơ ra, vâng dạ nhiệt tình lắm, họ chán chẳng thèm nói và trêu mình nữa.
    Rồi sau khi cai sữa cho con, tớ mới có chế độ ăn giảm chất đạm, tập thể dục và sinh hoạt điều độ, các mẹ có tin không, từ 62 kg (cao có 1.57cm) sau 4 tháng, xuống còn 55 kg, sau 10 tháng xuống còn 50kg như hiện tại, về lại như cũ rồi đấy.
    Các mẹ đừng lo, cứ con khỏe, mẹ vui là phớt đời hết, các mẹ ah. :1:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e nghenoi ma mung. bay gio e cu so beo nen ko dam an nhiêu. con e dước 5 thng ma. thoi nge các chi doi khi cai sua xong an kiêng 1 the vay.
    • 594 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Lại vào nỗi đau của tớ rồi. Chẳng dám khuyên mẹ Camchi cái gì cả vì tớ cũng béo lắm, ai cũng thương thằng con tớ mới bé tẹo thế kia mà mẹ đã có bầu rồi! Có điều tháng vừa rồi, tớ cũng giảm được 1,5kg (tuy vòng bụng vẫn thế), hiện tại tớ cũng đang nuôi con bú, cách của tớ là: Buổi sáng, buổi trưa ăn uống bình thường, buổi tối chỉ ăn 1 bát cơm, uống sữa không đường thật lực, có vẻ không ảnh hưởng gì lắm đến lượng sữa, vì bình thường tớ cũng ít sữa mà! Hy vọng đấy là tác dụng của việc ăn uống, cầu trời mỗi tháng cho con giảm xuống 1 kg, vòng 2 con giảm được vài cm. Con Nam mô a di đà phật!
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thank you các mẹ nhé, chị kiki ơi, thế làm thế nào để tính được lượng kcal mình nạp vào? Em cũng chú ý ăn nhiều rau, thịt nạc, không ăn mỡ nhiều, nhưng đúng là em ăn nhiều trái cây (vì ở đâu đó nói là trái cây thì gầy nhỉ?), ở cq thì em toàn đi bộ, không đi thang máy bao giờ, thế mà em vẫn béo thì lạ thật. Nói ra thì hoá ra quá khủng khiếp, chứ chắc các mẹ ở WTT không tưởng tượng được em bao nhiêu kg đâu. Khi lên bàn đẻ em 77kg, đẻ xong còn 71kg, bây giờ lại 76kg rồi em cao 1.68m
    Lúc đầu em stress về thân hình mình ghê lắm, ngày trước em chỉ có 58kg thôi, không đến nỗi nào, thế mà bây giờ.... Nhưng bây giờ thì em cũng biết quen với việc mình béo rồi, hiểu ra rằng không nên ngồi đấy mà stress, tìm cách giảm béo và phớt lờ những lời trêu chọc đi thôi. Có lẽ em phải thu xếp thời gian để đi tập thể dục, đi bộ chẳng hạn, các chị nhỉ? Nhưng các chị cũng biết đấy, đi làm về, con mọn, khó thu xếp quá.
    Híc, nghe các chị kể quá trình giảm cân mà em thèm quá, nghe dễ như ăn kẹo.

• 3,805 Bài viết

• 6,411 Được cảm ơn

Các bác để ý trên nhãn mác thực phẩm ấy. Ví dụ hộp sữa người ta cũng ghi là 66Kcal/100ml. Ngày uống 0,5L là 330Kcal rồi nhé. 1 ly kem là khoảng 200Kcal nhé. Nếu thèm của ngọt thì ngậm 1 viên kẹo cứng, chỉ có 15Kcal/viên thôi. Các thứ khác thì xin mời mua cuốn 555 Món ăn Á Âu chẳng hạn hay thậm chí cuốn Nuôi con mau lớn. Người ta sẽ chỉ cho các bác biết 100g thịt lợn nấu chín thì tương đương với bao nhiêu Kcal. Tất tần tật các thứ bác cho vào miệng, trừ nước trắng đều có ít nhiều năng lượng trong đó. Trái cây ăn vào nó gấy ấy là khi bác đừng ăn thịt mỡ, bánh ngọt mà chỉ ăn trái cây thôi. Chứ cái gì cũng ăn đủ lại thêm nhiều trái cây thì cân vẫn tăng tốt. Các bác cũng đừng nghĩ thịt nạc là không có mỡ, nó vẫn chứa mỡ như thường. Tuy nhiên, để cho khôn ngoan thì thịt nạc của gà sẽ chứa ít mỡ hơn nạc của lợn. Dầu ăn thì tốt hơn mỡ và bơ nhưng ăn nhiều dầu ăn là lên cân tốt.

Thôi thì trước mắt, nếu không biết cái gì bao nhiêu Kcal thì cố gắng chọn ăn cái thứ mình biết sẽ chứa ít năng lượng hơn. Ví dụ giữa 1 bát cơm và 1 bát miến thì ăn miến. Giữa 1 miếng pho mát cứng và 1 cục bò cười thì cố nhai cục cứng cho nhiều can xi va chất đạm. Bữa cơm đáng ăn 3 bát thì chỉ ăn 2 rồi ăn thêm rau và trái cây. Thay đổi trật tự các thứ mình cho vào miệng. Vào bữa cơm thì ăn rau trước, rồi ăn thịt/trứng/cá thấy cái bụng ổn ổn thì thêm lưng cơm cho đủ chất hoặc nấu gạo lức rồi ngồi nhai kỹ no lâu, giàu vitamin. Khi định ăn cái gì đó rồi mới uống nước thì uống luôn 1 cốc nước to rồi áng chừng cái bụng ăn được nữa hay không rồi ăn.

Mỗi ngày một chút, mong các mẹ chóng thấy kết quả nhé. Sau 6 tháng thực hiện thì kể cho cả nhà cùng vui nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Sao cứ nhìn thấy đồ ăn là mình quên hết chẳng nghĩ ngợi đến giảm cân nữa vậy, ăn xong mới thấy ân hận.
    Thực ra theo 1 chị chuyên gia chỗ mình thì không nhất thiết phải ăn nhiều mới có sữa cho bé bú đâu, cơ thể sẽ tự điều chỉnh, túm lại là kể cả Somali đói ăn thì các bà mẹ vẫn có sữa cho con bú, chỉ có điều là sữa sẽ không chất lượng bằng sữa của người ăn đầy đủ dinh dưỡng được. Mình nhớ cách đây hơn 2 năm khi mình chuẩn bị sinh bé thứ 2 chị ấy gom 1 lũ bụng to ở vp vào để hướng dẫn cách cho con bú, chế độ ăn của mẹ. Chị ấy nói rằng bọn mình chỉ cần ăn như bình thường đủ các nhóm thực phẩm và uống thật nhiều nước.
    Cứ theo Kiki thì là đầy đủ dinh dưỡng rồi đấy, chẳng lo đói hay em bé không có sữa bú đâu.
    Mình chẳng có kinh nghiệm gì chia sẻ cả vì bản thân mình sinh con xong nặng bao nhiêu cân đến khi con 1 tuổi cai sữa vẫn gần ấy kg, lại còn lười không tập thể dục nữa chứ.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,453 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chị ơi chịu khó 1 chút khi đi thêm khoảng 12 tháng nữa là chị cai sữa em bé là ok rồi, lúc đó thì chị thoải mái ăn kiêng, tấp thể dục.
    Em cũng mới đi tập được 2 tháng đây 18 tháng em cai sữa khi cu Tom dựoc 20 tháng thì em đi tập từ 56 cân giảm xuống còn 52 cân trong vòng 1 tháng ( tập kết hợp với ăn giảm đi) bây giờ quần áo cũ em mặc ngon lành, em vẫn tiếp tục đi tập nhưng để giữ người thôi vì cân bằng thời con gái rồi.
    Em thấy chỗ em tập cũng có mấy chị con được 6 tháng đi tập nhưng chỉ đựoc 1-2 tuần thì phải nghỉ vì con nhỏ quá ( Mà mấy chị này không cho con bú đâu nhé.)
    Cố lên chị nhé ai cũng phải có thời nuôi con nhỏ mà.
    • 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em còn hơn 1 tháng nữa mới sinh nhưng cũng quan tâm tới mấy vấn đề này lắm! Nếu có giảm béo sau khi sinh thì bụng với ngực sẽ như thế nào hả các mẹ? Có thể nào trở lại được như cũ không? Híc, em sợ mấy vụ bụng bèo nhèo và ngực thì thành mướp lắm!
    • 488 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hxinh
    Các mẹ ơi, em còn hơn 1 tháng nữa mới sinh nhưng cũng quan tâm tới mấy vấn đề này lắm! Nếu có giảm béo sau khi sinh thì bụng với ngực sẽ như thế nào hả các mẹ? Có thể nào trở lại được như cũ không? Híc, em sợ mấy vụ bụng bèo nhèo và ngực thì thành mướp lắm!
    Nếu bạn sắp sinh thì đây là kinh nghiệm của tớ: Sinh xong là phải gen bụng ngay, về nhà vẫn phải gen bụng liên tục nhé. Tớ rất kiên trì, và kết quả là bây giờ mặc váy ôm sát vào người mà cũng ko thấy bụng đâu.
    Nói túm lại vẫn cứ là 1 câu: kiên trì.
    Ba mươi tuổi bỗng... cù lần
    Nhà hàng bữa sáng, bình dân bữa chiều
    Đêm nằm giữa đống nồi niêu
    Tương tư ngắm... áo quần treo tứ bề!
    • 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em thông báo với các chị là em đã áp dụng ăn uống theo cách chị kiki chỉ, đi làm về, tranh thủ 1 tiếng cho con bú đi vòng quanh bờ Hồ 2 vòng, vì em làm ở Đinh tiên hoàng mà. Thế là hôm qua em thấy em giảm 2kg rồi đấy (nhưng mà lúc ấy cân là đang đói), nói chung là có vẻ ổn đấy, em sẽ cố gắng trường kỳ, nhớ mãi câu "kiên trì" ạ.
    Híc, đúng là hồi đẻ xong em không gen bụng, vì em đẻ tháng 5, trời nóng quá.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kem
    Nếu bạn sắp sinh thì đây là kinh nghiệm của tớ: Sinh xong là phải gen bụng ngay, về nhà vẫn phải gen bụng liên tục nhé. Tớ rất kiên trì, và kết quả là bây giờ mặc váy ôm sát vào người mà cũng ko thấy bụng đâu.
    Nói túm lại vẫn cứ là 1 câu: kiên trì.
    Cám ơn mẹ Kem nhé! Em sẽ áp dụng biện pháp này xem sao. May mà mùa đông nên gen bụng chắc thuận lợi.
    Híc, nhưng bụng em đang nứt toe nứt toét rồi. Không biết vụ này thì sau này có khả dĩ hơn không đây?
    • 2,425 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camchi
    Nói ra thì hoá ra quá khủng khiếp, chứ chắc các mẹ ở WTT không tưởng tượng được em bao nhiêu kg đâu. Khi lên bàn đẻ em 77kg, đẻ xong còn 71kg, bây giờ lại 76kg rồi em cao 1.68m
    Lúc đầu em stress về thân hình mình ghê lắm, ngày trước em chỉ có 58kg thôi, không đến nỗi nào, thế mà bây giờ.... Nhưng bây giờ thì em cũng biết quen với việc mình béo rồi, hiểu ra rằng không nên ngồi đấy mà stress, tìm cách giảm béo và phớt lờ những lời trêu chọc đi thôi. Có lẽ em phải thu xếp thời gian để đi tập thể dục, đi bộ chẳng hạn, các chị nhỉ? Nhưng các chị cũng biết đấy, đi làm về, con mọn, khó thu xếp quá.
    Híc, nghe các chị kể quá trình giảm cân mà em thèm quá, nghe dễ như ăn kẹo.
    Mình đọc thấy trường hợp của bạn giống mình quá, mà có khi mình còn béo hơn bạn cơ, vì mình thấp hơn nhiều (1,6m). Khi lên bàn là 68 kg, đẻ xong về nhà là 60 kg, còn bây giờ là 67 kg . Mình nhìn ảnh thấy em bé của bạn, trộm vía, rất bụ. Còn thằng cu nhà mình lười bú lắm, bà nội thì quá tích cực bồi dưỡng, kết quả là bao nhiêu vào mẹ hết. Đi đâu cũng bị hỏi là: đang có bầu à? Sau đó thì: mẹ ăn hết của con. Hu hu. Mình đẻ sau bạn 3 ngày, đúng thời kỳ nóng bức nhất nên cũng chẳng gen ghiếc gì, bụng xổ lắm.
    Thôi đành cứ tự an ủi, chờ đến lúc cai sữa sẽ tiến hành giảm cân vậy, chứ bây giờ con mọn khó lắm.

• 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy dùng sp Herbalife để giảm béo rất tốt. Ban minh dùng 1 tháng mà giảm được 5 kg, nó chỉ cung cấp đủ năng lượng cho cơ thể thôi nên không bị tích mỡ đồng thời hạn chế cảm giác thèm ăn và đốt bớt lượng mỡ thừa. Đây chỉ là thực phẩm dinh dưỡng thôi nên không có tác dụng phụ. Thấy nó dùng thích quá, đang định thử để mình làm chuột rồi sẽ báo lại kết quả. Còn kem đêm và mát na trị mụn của nó mình dang dung thấy tác dụng tốt phết he he.. bọn này được mình quảng cáo không công , sướng nhé.
    • 411 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Goldfish oi, em bé nhà mình sinh sau bé nhà bạn 2 ngày đấy (27/10/2003), kết bạn với nhau nhé, sp Herbalife hiện đang bán ở đâu vậy, bạn chỉ cho mình với, mình suốt ngày ngồi văn phòng mà công việc ko bận lắm nên cũng sợ béo lắm (thất nghiệp tham ăn mà hi..hi...), bạn chỉ cho mình với nhé. Mình hiện ở Hà Nội.
    maibts@yahoo.com
    :Rose: :Rose:
    :Rose::Rose:
    ...Con đừng quên con nhé
    Ba mẹ là quê hương...
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Nghé em 19W4d - 305gr, 22W1d - 530gr, 26W4d - 948g, 29W3d - 1336g, 31W5d - 1801g:Sad:, 33W2d - 2068g:Worried:, 35W5d - 2861g; 39w - Be Bong ra doi - 3400g, 1M - 4,3kg :Rose::Rose::Rose::LoveStruc::LoveStruc: :LoveStruc:
    • 3,805 Bài viết

• 6,411 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi goldfish
    Mình thấy dùng sp Herbalife để giảm béo rất tốt. Ban minh dùng 1 tháng mà giảm được 5 kg, nó chỉ cung cấp đủ năng lượng cho cơ thể thôi nên không bị tích mỡ đồng thời hạn chế cảm giác thèm ăn và đốt bớt lượng mỡ thừa. Đây chỉ là thực phẩm dinh dưỡng thôi nên không có tác dụng phụ. Thấy nó dùng thích quá, đang định thử để mình làm chuột rồi sẽ báo lại kết quả. Còn kem đêm và mát na trị mụn của nó mình dang dung thấy tác dụng tốt phết he he.. bọn này được mình quảng cáo không công , sướng nhé.
    Sau khi cai sữa cho con, mình cũng dùng một loại sản phẩm kiểu như herbalife xuống được 3kg trong vòng 1 tuần. Nhưng những sản phẩm kiểu này không dùng cho các mẹ đang cho con bú được. Các bác cho con bú cũng nên lưu ý là nếu mình không ăn gì, cơ thể mình vẫn "gạn" ở đâu đó ra tý sữa cho con mình nhưng chất lượng sữa thì không đảm bảo, mất cân đối và mình đọc đâu đó nói rằng cả một số chất không tốt, tích lũy trong cơ thể mình cũng theo sữa ra nữa nếu mình không ăn uống đầy đủ hợp lý. Thế nên kiểu gì nếu cho con bú cũng không thể để mình thiếu nước, thiếu thực phẩm nhé. Chỉ lưu tâm để không nạp thừa thôi. Bao giờ con cai thì mẹ nhịn chưa muộn.
    • 151 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ủa sao nhiều người đồng cảnh ngộ với mình vậy? Mình đang đau khổ với cái thân hình vuông chằn chặn đây, đi đâu cũng bị hỏi "lại đẻ nữa đấy à?". Có ai cao 1.53m mà nặng những 60kg không? Ăn nhiều mà sữa vẫn vậy chỉ có mẹ thì như cái lu. Nhưng đang cho con bú thì biết làm sao bi giờ các mẹ??? Đành chờ sau khi cai sữa theo bí kíp các mẹ truyền cho vậy.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3