Dáng đẹp

Làm sao để đùi nhỏ lại

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 67.6K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 514 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Em thích mặc quần ngắn để đi bar , nhưng do đạp xe nhiều cơ đùi to ra nhât là phần gần đầu gối , không có tự tin để mặc quần ngắn nữa :Crying: Mọi người bảo là vô phương cứu chữa :Crying: , các mẹ có cách nào để hãm hoặc phá cơ đùi không chỉ em với :Angel:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 452 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

mấy chị toàn sờ đúng nhược điểm của em làm sao em ng trên trông thời cũng thon thả ..phần dưới cứ núc na núc ních....đi chọn quần khổ lắm các mẹ ạ..có mẹ nào biết cách nào nhỏ đùi thid chỉ em với
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 318 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Ôi, chẳng bù cho em, cái đùi nó mà to thêm 1 tẹo nữa thì ổn, tập tành đủ kiểu rồi mà cũng chẳng thêm tẹo nào, chán wa:Sad:, mà muốn nó to ra mới khó chứ làm nhỏ lại thì khó gì, chị đến mấy trung tâm thẩm mỹ í, em thấy mọi người còn đi giảm cả bắp tay, bắp chân nữa mà
    • 115 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e thấy giảm đùi + bắp tay là khó nhất. có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giùm đi ạ, nhất là vụ bắp tay:Sigh:
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi chạm đúng chỗ ngứa của e rồi , bắp chân e thì k to lắm, nhưng mà bắp đùi thì thôi rồi,đi mua quần đến khổ mà e lại thích mặc váy ngắn mới trái ngang chứ.có mẹ nào có bí kíp thì share cho e với nhé .E k biết tập aerobic có nhỏ đc k ah ?
    • 477 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _zinnie_ Xem bài viết
    e thấy giảm đùi + bắp tay là khó nhất. có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giùm đi ạ, nhất là vụ bắp tay:Sigh:
    em giống mẹ này, thật là đau khổ:Crying:
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Haizzzzz, chạm đúng chỗ đau :Sad: Hồi bé em đá bóng suốt, con gái nhưng tòan chơi trò con zai thui, nên h chân cũng toa toa :Sad::Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi _Bimbimcua_; 12/02/2009 vào lúc 10:33 AM.
    • 2,919 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Đùi em cũng vậy, có cách nào làm nó thon thon nhỏ nhỏ lại ko nhỉ?
    • 514 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

em chỉ biết 1 cách hãm là nằm xuống đưa chân thẳng lên trời 90 độ , em thường để lên tuờng .Cách này giúp cơ chân căng và hạn chế việc to ra, chứ còn nhỏ đi thì em chịu , ai cũng chê chân em như gà di mà em thì lại thấy to
    • 63 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đi tập thể dục đi bà con ơi.Kiểu đùi đó gọi là đùi dế đấy ạ, em cứ lên cân 1 cái là ôi thôi vòng 3 và đùi là nhìn thấy đầu tiên.Giải pháp của em là mặc váy đẹp hwon mặc quần, các mẹ thử xem:Rose:
    • 3,058 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Mình cũng đùi to số 1 nè, chồng cứ chọc mình là chân cầu thủ đó, cũng có vài động tác mình hay tập, nhưng phải kiên trì mới có kết quả, tốt nhất là vừa xem tivi hay xem phim vừa tập sẽ không nản và tập lúc nào cũng được.
    Động tác 1:
    Nằm ngửa, chân đá rộng dang ngang đến eo, đá chân trái trước sau đó đá chân phải, ,mỗi lần đá ít nhất 30 cái, đá càng nhiều càng tốt nhưng mấy ngày đầu thì đá ít thôi, tăng dần theo mỗi ngày.
    Động tác 2:
    Nằm nghiêng, chân đá lên vuông góc với eo 90 độ, đá lặp lại nhiều lần như đá ngang.
    Động tác 3:
    Nằm nghiêng, đá quạt chân bắt đầu đá cao trên trước mặt, quạt chân ra sau lưng (nói vậy các mẹ hiểu không nhỉ).

3 động tác này là dễ tập nhất, lúc nào cũng có thể làm được nếu đang nằm. Mình còn vài động tác tập chân đùi nữa mà nói ra đây khó hình dung quá, các động tác này tập khi đứng. Có thời gian mình nói sau nhé.
    Win của mẹ 4 ngày tuổi - 3m - 6m - 9m - 12m - 15m :LoveStruc:
    • 2,362 Bài viết

• 2,300 Được cảm ơn

em thấy làm nhỏ bắp khó lắm , tập thể dục chỉ làm săn cơ lại thôi , ít có tác dụng làm nhỏ , nếu không thẩm mỹ thì chỉ còn cách dùng trang phục che lại khuyết điểm và làm lộ ưu điểm :Battin ey:
    chân em cũng rất ...''voi'' nhưng nhờ có V1 oki nên toàn kín dưới hở trên ( hehehe):Laughing::Laughing:
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emsomeo Xem bài viết
    em chỉ biết 1 cách hãm là nằm xuống đưa chân thẳng lên trời 90 độ , em thường để lên tuờng .Cách này giúp cơ chân căng và hạn chế việc to ra, chứ còn nhỏ đi thì em chịu , ai cũng chê chân em như gà di mà em thì lại thấy to
    Cách này e có nghe nói đến. Mí e chuyển đổi giới tính bên Thái Lan thường hay làm như vậy để tập đùi đó. Nằm, để chân 90 độ sát tường, cứ thế vừa nằm vừa đọc báo. Nghe bắt ham, nhưng hễ lưng chạm giường là..khò mất tiêu roài.hèhè..
    • 2,919 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamadung Xem bài viết
    Mình cũng đùi to số 1 nè, chồng cứ chọc mình là chân cầu thủ đó, cũng có vài động tác mình hay tập, nhưng phải kiên trì mới có kết quả, tốt nhất là vừa xem tivi hay xem phim vừa tập sẽ không nản và tập lúc nào cũng được.
    Động tác 1:
    Nằm ngửa, chân đá rộng dang ngang đến eo, đá chân trái trước sau đó đá chân phải, ,mỗi lần đá ít nhất 30 cái, đá càng nhiều càng tốt nhưng mấy ngày đầu thì đá ít thôi, tăng dần theo mỗi ngày.
    Động tác 2:
    Nằm nghiêng, chân đá lên vuông góc với eo 90 độ, đá lặp lại nhiều lần như đá ngang.
    Động tác 3:
    Nằm nghiêng, đá quạt chân bắt đầu đá cao trên trước mặt, quạt chân ra sau lưng (nói vậy các mẹ hiểu không nhỉ).

3 động tác này là dễ tập nhất, lúc nào cũng có thể làm được nếu đang nằm. Mình còn vài động tác tập chân đùi nữa mà nói ra đây khó hình dung quá, các động tác này tập khi đứng. Có thời gian mình nói sau nhé.
    Bài tập này em cũng đã tập, mấy ngày đầu chân cứ căng ra nhưng em chỉ thấy chân mình chắc hơn chứ ko thon nhỏ hơn, mà sau ko tập nữa chân lại nhão hơn :Crying::Crying::Crying:
    • 3,464 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

em cũng bị bắp đùi và bắp tay to, ox cứ chê hoài:Crying:

http://huyenbibo.wordpress.com/ ghé nhà em ủng hộ nhé
    • 1,547 Bài viết

• 2,358 Được cảm ơn

em thì cả đùi cả bắp chân đều cần resize cho nhỏ đi cả, mà em lại rất thích mặc váy!!! Hic, có chị nào có kinh nghiệm về vụ này không?
    • 282 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

hjc, thế có cách gì mà cho đùi to ra và bắp chân nhỏ lại hok hả các chị, đùi em thì mặc quần toàn bị rộng vì nhỏ nhưng bắp chân lịa không nhỏ, huchuc,mà mặc váy thì hở mỗi bắp chân mà, đùi nhỏ mặc quần nó cứ như bị háng rộng ý, khiếp chết,to cho đẹp các chị ạ
    • 433 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Em đọc được thông tin này trên trang http://www.diendan.*******/lam-sao-d...ay-t61590.html
    Có gì mọi người tham khảo nha:

Có nhiều người có dáng người bẩm sinh, phần cơ thể phía trên thì bình thường nhưng đùi lại rất to. Tập thể dục hoặc uống thuốc giảm cân chỉ mang lại hiệu quả cho những trường hợp béo toàn diện. Đi bộ nhiều sẽ làm cho chân to hơn, tự massager thì hầu như ít kết quả vì không đúng kỹ thuật, có khi còn làm cho vùng đùi bị nhão hơn. Tập yoga rất tốt cho sức khỏe nên duy trì, nhưng muốn giảm số đo ở vùng đùi thì phương pháp duy nhất là phải theo một quy trình đặc biệt: Giảm béo từng vùng.

Việc giảm béo và số đo cho vùng này được tiến hành với một số phương pháp trị liệu sau:

- Vacucum massager là thế hệ máy mới và có sức công phá mạnh nhất vào các mô mỡ cứng đầu. Máy được áp dụng theo nguyên lý hút chân không liên tục xoắn bóp, quá trình này sẽ làm tiêu huỷ các tổ chức mỡ ngoan cố, chuyển hoá mỡ thành dạng lỏng.

- Massager giảm béo: Không nên nhầm lẫn giữa “đánh bụng” thông thường với masager kỹ thuật, cũng không nên kỳ vọng hoàn toàn vào các loại máy móc hiện đại. Quy trình tiêu mỡ này là sự kết hợp hoàn hảo được dựa trên nguyên lý của sự vận động cơ và hệ bài tiết. Massager có tác dụng đưa tinh dầu trị liệu thấm sâu vào bên trong từng tế bào mỡ, các ngón tay miết sâu mềm mại theo đúng chiều làm mềm các mô mỡ.

- Máy Computerize System xoắn bóp giúp phần cơ thể này như đang tập thể dục, tác động sâu vào từng thớ cơ và các cellulite, chuyển hoá mỡ thành năng lượng tiêu hao. Máy còn có chương trình nén ép thu tạo dáng, chương trình ép xả tiêu độc đặc biệt là phá huỷ màng chắn toxin thúc đẩy quá trình tiêu đốt mỡ nhanh hơn.

- Clullite Clear Cream là hoạt chất tiêu huỷ các phần mỡ dày và săn chắc, loại bỏ tình trạng sần sùi vỏ cam trên da.

- Cuối cùng là bước kích thích mỡ đào thải ra ngoài bằng nguồn nhiệt từ thảm nóng chuyên dụng, lúc này nếu bạn để tay vao những vùng này sẽ thấy rất nhờn, đấy chính là phần mỡ hoá lỏng đang được đẩy ra ngoài qua hệ bài tiết.

Nếu như phần đùi chỉ to ở mức bình thường thì chỉ cần theo một quy trình trị liệu khoảng 20 buổi, mỗi buổi 120 phút, các số đo có thể giảm được: 2-5cm cho vòng đùi, 2-3 cm cho bắp chân. Nếu những người có thể trạng rắn chắc hoặc quá to thì cần phải kiên trì hơn rất nhiều, từ 1,5 tháng đến 3 tháng.

Bên cạnh chế độ ăn kiêng bạn cần luyện tập thể dục thường xuyên để có một cơ thể cân đối. Phương pháp tập thể dục 75 phút mỗi ngày sẽ giúp cho giảm cân đạt hiệu quả.

Tuy nhiên, vấn đề bạn quan tâm là tập sao cho vùng đùi và bắp chân thon gọn. Quá trình này bao gồm cả tập để tăng tỉ lệ cơ bắp và tập để giảm tỉ lệ mỡ có thể là đi bộ, chạy bộ, đạp xe, aerobic, lắc vòng.

Ngoài ra, bạn có thể tham khảo các bài tập sau, chắc chắn sẽ giúp cho bạn có được vòng đùi và bắp chân thon gọn:

Bài tập 1: Đầu gối cong co duỗi

Nằm trên sàn, ngửa mặt lên, hai cánh tay hai bên, đầu gối cong 90 độ. Các gót chân ở cách xa phần vai và tì lên 1 quả bóng chắc chắn. Nâng mông lên về phía trần nhà, cẩn thận đừng để cho lưng cong quá mức. Giữ nguyên vị trí (khoảng 3 lần đếm). Lặp lại động tác 8 tới 10 lần.

Bài tập 2: Ngồi tựa nâng chân

Ngồi trên sàn, lưng tựa vào tường, 2 chân duỗi ra phía trước mặt và bàn chân thả lỏng. Nâng chân phải lên khỏi sàn đến độ cao mà bạn thấy thoải mái nhất, bàn chân vẫn thả lỏng. Hạ chân xuống nhưng không cho chạm sàn, lặp lại 20 lần liên tục. Sau đó chuyển qua chân trái.

Bài tập 3: Kiểu cắt kéo

Nằm trên sàn, ngửa mặt lên, 2 cánh tay để 2 bên, lòng bàn tay úp xuống và chân duỗi ra. Nâng 2 chân lên khoảng 45 độ về phía đầu các ngón chân. Nhanh chóng mở và đóng 2 chân theo cách bắt chéo đùi phải qua bên trái và sau đó đảo chiều. Tiếp tục thực hiện khoảng 12 đến 15 lần cho mỗi bên.

Với việc luyện tập thể dục đều đặn theo những bài tập đã gợi ý kết hợp với chế độ ăn uống khoa học chắc chắn bạn sẽ có một cơ thể cân đối như mong muốn, để không còn phải mất tự tin khi mặc đồ đầm, đồ kiểu nữa. Tuy nhiên, làm đẹp cũng cần phải kiên trì. Để giữ được dáng hình thon thả lâu bền, nên kết hợp tập thêm các động tác ép cơ tại nhà để thể trạng không bị béo trở lại.

Thông tin được tư vấn bởi chuyên gia tư vấn giảm cân SlimOne.
    • 26 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hik, đến là khổ với cái sở thích mặc váy ngắn mà chân vừa ngắn vừa to, em thì đang bất lực vì vụ này huhu
    • 100 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình cũng cùng nỗi đau với mẹ này
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6