Dáng đẹp

Làm sao cho đôi chân thon?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.3K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Tình hình là em đang là sinh viên ạ. Thích ăn diện lắm, nhưng cứ mỗi khi nhìn bọn bạn diện váy là em lại thấy tủi thân.:Sad: Chả là em có đôi chân to lắm, bắp chân to nhìn cứ như chân voi ý. huhu. Có mẹ nào có kinh nghiệm làm đôi chân thon gọn lại một chút chỉ em với ạ. Em cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 863 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

em mang giày cao gót í, cao tầm 7f trờ lên sẽ nhìn bắp chân thon hơn, đừng đi giày bệt trông sẽ thấp và bắp chân to hơn nữa, ngoài ra mặc váy ngắn cũng sẽ tạo cảm giác chân thon và dài hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongxd Xem bài viết
    em mang giày cao gót í, cao tầm 7f trờ lên sẽ nhìn bắp chân thon hơn, đừng đi giày bệt trông sẽ thấp và bắp chân to hơn nữa, ngoài ra mặc váy ngắn cũng sẽ tạo cảm giác chân thon và dài hơn
    Dưng mà em có thử rồi mẹ nó ạ. Mặc váy ngắn thì có thử nhưng mà chân to quá. Em thấy mấy mẹ rỉ tai nhau tập theo phương pháp gì đó, mà cũng quên mất rồi. chứ cứ leo cầu thang thì ngủ bị chuột rút chết.hichic
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

đùi em cũng to nè, nhìn xấu xấu lắm mỡ :Crying: chả dám mặc quần soóc hay váy viếc gì, em thấy bảo chăm tập thể dục, lắc chân thì có thể đỡ hơn ạ
    • 914 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Đùi to do nhiều mỡ thì vẫn cải thiện dc nhờ tập thể dục or hút mỡ, chứ đùi to do di truyền từ bé (sờ vào toàn thịt chắc lọi ý) là ko có cách gì đâu :-s
    • 115 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

rung bằng mấy cái máy rung , rùi bôi kem tan mỡ, có hiệu quả j không nhỉ , hic, mình cũng đùi to dạng khủng long
    • 146 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

đi tập aerobic đá chân liên hồi, ấy vậy số đo vẫn y nguyên! trừ cái eo nó cứ xuống , nản dzồi đấy đùi ạ
    http://tomai92.wordpress.com/
    :Smiling::Smiling:

01/06: 89 - 72 - 106
    07/06: 88 - 72 - 104
    11/06: 86 - 71 - 103,5
    14/06: 85 - 70 - 103,5
    08/09: 88 - 70 - 102,5
    04/10: - - 101,7
    mùa đông đến lại quay về dáng vẻ xưa
    v1 88 - v2 72 - v3 103
    bdau DAS từ mồng 8 tháng giêng (AL) -> 12 tháng giêng (AL)
    04/02/2012: 88 - 70,5 - 101
    phấn đấu phấn đấu :cool::cool: DAS muôn năm
    • 2,308 Bài viết

• 6,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongxd Xem bài viết
    Em thấy bắp chân to mà đi giày cao gót thì nhìn cơ chân sẽ cuộn lên trông kinh lắm ạ e chỉ dám đi giày <5ph thui, đi tiệc mới dám đi giày cao. Mà vẫn vô tư mặc váy, mặc short, đẹp mà, căn bản là chai mặt roài:">
    Beauty is how you feel inside, and it reflects in your eyes. It is not something physical. (Sophia Loren)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,760 Bài viết

• 1,227 Được cảm ơn

Nói đến chân thon lại thèm, chân mình vừa to vừa ngắn. Ao ước có đôi chân như e Thủy Tiên :LoveStruc:
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hí hí. Giờ mới có thời gian đọc lại lời khuyên của các mẹ. Em nói thật chứ lắc vòng á, chỉ to mông, to chân thêm thui.hix Còn chân to mà đi giày cao gót thì cũng không khả quan lắm. đi chơi là chạy nhảy mà mang giầy cao gót thì ôi thôi.T_T Mà đùi em không chắc đâu, cũng nhũn lắm à.
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bắp chân em cũng to nên hạn chế mặc váy lắm dù rất muốn. Cơ mà người em chắc nên mặc quần ôm tối màu cả đi guốc cao thì vẫn nuột ) mặc váy thì nên mặc trên gối 10cm, nên có hoa văn hay họa tiết ở trên áo còn phần chân váy đơn giản thôi, như thế người ta cũng không tập trung nhìn vào bắp chân mình đâu mà bắp chân to do cơ như em thì vô phương cứu chữa. Hehe
    • 127 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

hihi, em bắp chân cũng to, nhưng kể ra từ ngày giảm cân (4 năm đi làm em giảm từ 55kg xuống còn 47 kg) thì bắp chân cũng đỡ hơn tẹo. Riêng khoản bắp chân phải nói là rất nan giải. Các mẹ thử cách này xem có hiệu quả không nhé:
    - 1 chân làm trụ, 1 chân đá về trước mỗi bên 10 lần, tương tự đá sang ngang, đá ra sau. khi đá nhớ duỗi hết cả bàn chân nhé. Khoản đá sau vừa cao mông vừa thon chân, hơ hơ
    - trước khi đi ngủ co chân lên cao làm động tác đạp xe đạp.
    -... em mới nghĩ ra thế đã...he:Battin ey:
    Có giấc mơ nào êm đềm, khẽ lướt qua làn môi mềm, lấp lánh như ngàn tia nắng, sưởi ấm cõi lòng e...
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangoanh93 Xem bài viết
    hihi, em bắp chân cũng to, nhưng kể ra từ ngày giảm cân (4 năm đi làm em giảm từ 55kg xuống còn 47 kg) thì bắp chân cũng đỡ hơn tẹo. Riêng khoản bắp chân phải nói là rất nan giải. Các mẹ thử cách này xem có hiệu quả không nhé:
    - 1 chân làm trụ, 1 chân đá về trước mỗi bên 10 lần, tương tự đá sang ngang, đá ra sau. khi đá nhớ duỗi hết cả bàn chân nhé. Khoản đá sau vừa cao mông vừa thon chân, hơ hơ
    Ôi, Em đã làm như thế này cũng nhiều lần rồi, còn nhún chân như nghệ sĩ múa Pha lê cơ.hic nhưng mà mấy hôm sau hậu quả là chuột rút cho tưng bừng.:Sad:
    Em còn tập đạp xe như chị nữa, nhưng mà cũng được mấy hum thì chán, em mà giảm cân thì luôn luôn giảm phần trên người trước đến khi nào trên không giảm nữa mới giảm bắp chân mới ức chứ.huhu
    • 35 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangoanh93 Xem bài viết
    Em cũng hay tập như chị để giảm size đùi đó. nhưng em đá 40~50 cái mỗi lần sang trái sang phải sang ngang 1 chân. tập dần hằng ngày rồi tăng cường độ lên sẽ quen ngay. Em cũng giảm đc rồi đó^^
    • 718 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

chưng mình còn thảm hại hơn. đã to còn ..cong nữa. hix... mà ngộ lắm, người thì ốm cà tong cà teo, giơ xương cổ ra, ăn bi nhìu thì nó vào đùi hết với bắp chúi hết. kỳ cục !!! đang nghiên cứu coi có phải do chế độ ăn uống hok. chứ tập cả mấy năm nay rùi, cả thấy xuống tẹo nào !
    :554:
    • 43 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconbitboi1985 Xem bài viết
    chưng mình còn thảm hại hơn. đã to còn ..cong nữa. hix... mà ngộ lắm, người thì ốm cà tong cà teo, giơ xương cổ ra, ăn bi nhìu thì nó vào đùi hết với bắp chúi hết. kỳ cục !!! đang nghiên cứu coi có phải do chế độ ăn uống hok. chứ tập cả mấy năm nay rùi, cả thấy xuống tẹo nào !
    Hì, nếu mình hok nhầm thì cái này là cũng do di truyền nữa, bố mẹ chân to thì mình chân cũng to thôi, Mẹ giống em đó. Ăn bao nhiêu đắp hết vào đùi và chân à.T_T
    • 115 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

gọt chân chị ạ. chân sẽ thon và bé ngay thôi. em tập tánh đủ các kiểu mà chả thấy bé đi tẹo nào.. nhà em bếp tận trên lầu 5. leo lên ăn đủ chết leo nhiều cũng như tập thể dục chỉ thấy chân chắc rắn chứ có thấy bắp bé đi to nào đâu huhuhuh
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cũng đang rất đau đầu vì chân mình cũng to như chân voi a' huhuhu
    • 661 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

chân đã to lại còn cứng nữa, càng đi nhìu càng tập nhìu ( nhất là đạp xe) nó lại càng cứng, đến khổ huhu
    CHân ai trắng còn đỡ, chân mà đen thì nó còng bóng nhẫy, cong cong hình con cá chửa sợ lắm, huhu
    • 15 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Em có cách này vì em tập yoga mấy năm rồi và tập theo động tác này thấy chân nhỏ hẳn đi, đùi em là đùi ếch mà. Đứng dạng 2 chân ra, khoảng cách chân bằng vai nhé, giơ 2 tay ra trước rồi ngồi kiểu như mình ngồi ghế mà không có ghế đó. Tư thế đó bọn em gọi là đứng tấn, sau đó nhón chân lên, hít vào phình bụng ra, thở ra hóp bụng vào, đếm khoảng 10 lần như vậy nhé, đảm bảo đau mồ hôi như tắm nhưng nhanh xuống lắm. Có mấy kiểu nữa mà để em coi miêu tả như thế nào rồi em báo cáo sau nhé
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3