• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.44K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 225 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

e mới tập lắc vòng được 3 ngày nay,e đeo nịt bụng rồi lắc nhưng e thấy vòng va vào cục xương 2 bên hông đau quá,bị bầm lun,e sợ lâu ngày chỗ đó sẹ bị bầm đen thì xấu lắm ạh huhu:Sick:. mà bây giờ e đau wa cũng kô lắc được nữa,mấy chị lắc lâu năm chỉ cho e cách nào để lắc vòng lâu dài ko ạh? và lắc vòng như vậy thì chỗ 2 cục xương có bị thâm đen kô?. E thanks các chị nhìu hen:Battin ey::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,047 Bài viết

• 8,515 Được cảm ơn

Ko thâm đâu chị ơi ! ngày trước e cũng mới tập lắc, đau quá chừng luôn, e nghĩ khoảng mấy ngày cho hết đau rùi tiếp tục lắc mà e chẳng thấy nó bị thâm đen gì hết, chắc do chị lắc mạnh quá nó vòng nó đập vào 2 cục xương đó mà. Cố lên chị!
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng mún lắc vòng nhưng ko biết cách lắc, chỉ em với
    • 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

em thấy mắc vòng nhỏ bụng trên to bụng dưới tổn thương đến cột sống nếu các chị lắc quá mức nữa.
    • 225 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình thì chỉ sợ bị thâm đen thôi,còn đau wa thì mình sẽ nghỉ vài ngày vậy,mình cũng mới lắc nên cũng ko nhuần nhuyễn nữa huhu,chắc fa3i cố lên thui hự hự
    • 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em thấy lắc vòng sẽ bị đau ở ngày thứ 2 và từ thứ 3 trở đi sẽ thâm ở xương hông. Nhưng chỉ bị tầm 2 ngày là hết thôi ạ, em lắc cũng bị thâm khi hóp bụng vào, muốn vòng đánh vào bụng dưới,:Smiling:, chứ nếu các chị muốn giảm eo không thôi thì khi lắc vòng có bị va vào xương đâu nhỉ:Thinking:.
    em vừa lắc vòng vừa ăn kiêng nên giảm vòng eo rõ, hồi trước bụng em 70:Sigh:, giờ chỉ 65. Cơ mà vẫn thấy bụng dưới bị to, dù không còn tình trạng bèo nhèo, ai từng lắc vòng chỉ em cách nào giảm được bụng dưới với,
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đã thử lắc mà ko lắc dc
    có ai chỉ em cách lắc ko?
    • 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

@Wiki: bạn nên nhờ ai biết lắc dạy trức tiếp cho 1 tý là học đc ngay thôi chứ dạy trên này thì khó tả lắm hì hì.đơn giản thôi mà cố lên nha.

lắc vòng để giảm eo thôi chị à còn bụng dưới chị phải nằm tập ke thôi. bụng dưới của mình 2 bên là xương hông lắc sao đc vòng vào chỗ đó ạ đau xương là đúng rồi. các chị nên quấn thêm mấy lớp băng dính vào lắc sẽ êm hơn mà lúc toát mồ hôi đỡ bị trượt. chúc các chị thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Lắc vòng zậy có tác hại gì ko nhỉ ? :Thinking:
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yennho Xem bài viết
    mình thì chỉ sợ bị thâm đen thôi,còn đau wa thì mình sẽ nghỉ vài ngày vậy,mình cũng mới lắc nên cũng ko nhuần nhuyễn nữa huhu,chắc fa3i cố lên thui hự hự
    chị ơi lắc vòng chủ yếu thon bụng trên thôi, chị có thể xen kẽ 5p ở eo 5p bụng dưới, nhưng chị chưa quen dễ bị bầm tím lắm. chị để vài ngày hết đau rồi tập tiếp, cũng vài lần là thành thạo ah
    • 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hinhin123 Xem bài viết
    @Wiki: bạn nên nhờ ai biết lắc dạy trức tiếp cho 1 tý là học đc ngay thôi chứ dạy trên này thì khó tả lắm hì hì.đơn giản thôi mà cố lên nha.

lắc vòng để giảm eo thôi chị à còn bụng dưới chị phải nằm tập ke thôi. bụng dưới của mình 2 bên là xương hông lắc sao đc vòng vào chỗ đó ạ đau xương là đúng rồi. các chị nên quấn thêm mấy lớp băng dính vào lắc sẽ êm hơn mà lúc toát mồ hôi đỡ bị trượt. chúc các chị thành công.
    Nằm tập ke là nằm thế nào ạ:Sad:,
    • 100 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tiện thể các mẹ cho mình hỏi, chỗ nào bán vòng kiểu hạt hạt to to. Vòng kiểu hạt đấy mình tìm mãi ko thấy.Chỉ thấy vòng mây kiểu truyền thống đơn hoặc chập lại thôi.
    • 226 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Mình cũng lắc vòng được 2 tuần rồi, bụng bự quá keke. Bầm tím thì khoảng 1 tuần là hết hà. Cứ lắc đi bạn, ko ít thì nhiều cũng giảm dc mà. Nhưng mà chỉ giảm bụng trên hà, bụng dưới phải tập gập người. khổ sở quá. huhu. Ăn cho nhiều, ngồi cho đã rồi h ôm cái bụng bự. kaka
    • 226 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wiki Xem bài viết
    em cũng mún lắc vòng nhưng ko biết cách lắc, chỉ em với
    Cái này dễ lắm, bạn cứ mua cái vòng lắc thử, lần đầu, lần 2 rớt, cứ lắc là biết cách lắc hà. Mình biết lắc vòng từ lúc học mẫu giáo :Laughing: cứ lắc đều hông, để vòng cọ xát người là ko rớt đâu. Cố lên
    • 225 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hihi,thanks mấy bạn nha,mình lắc mới có 3 ngày thui àh nên lắc và giữ được vòng trên người đã là mình lắm rùi hehe. vòng cứ va vào mấy cục xương đau wa kô lắc được,nhà mình ko có ai bít lắc vong cả nên ko nhờ ai chỉ giùm được,có cách nào mà để khi lắc vòng ở trên phần eo mà kô rớt xuống phần xương không ha,chắc phải quấn cái khăn ngay cục xương cho khỏi đau,không bít có được không nữa
    • 2,829 Bài viết

• 5,673 Được cảm ơn

Mình cũng có cái vòng to ở nhà, gồm 2 cái nhỏ chập lại. Lúc đầu thì tập siêng lắm, mỗi ngày mỗi lắc, hở tay ra là lắc, giờ thì lười ra, vài ngày lắc 1 lần, mỗi lần 15 phút là cất vào gầm giường :d. Giờ đọc topic này mình cũng phải lên dây cót lại.

Bạn Wiki chưa biết lắc vòng thì có thể tập trước với Wii cho đỡ bị đau chân hay vướng víu mỗi khi vòng rớt xuống. Đến khi bạn điều khiển được cho vòng trên màn hình giữ nguyên trên eo thì lúc đó hãy thử với vòng thật .

Àh, cả nhà mình có ai chơi Wii Fit hay sports ko ? Mình thấy tập cái đó cũng vui lắm, vừa tập thể dục vừa giải trí luôn thể
    • 567 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em lắc vòng đc 13 ngày roài, mỗi ngày nửa tiếng
    Chẳng bị đau hay bầm tím gì. Có lẽ do bụng béo quá nên chưa vào phần xương chăng?

Lắc vòng k hại gì đâu
    Mà lắc vòng chỉ nhỏ bụng trên và eo thon thoai
    Bụng dưới k thấy nhỏ đi tẹo gì
    Cái đói rồi sẽ qua...
    11.03.2013 -> 18.3.2013: Giảm 2kg
    • 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViVienneRuby Xem bài viết
    Nằm tập ke là nằm thế nào ạ:Sad:,
    Đơn giản thôi mà bạn bạn nằm thẳng ng ra 2 tay đặt sau gáy duỗi thẳng 2 chân nâng lên cao nhất có thể ít nhất cũng đc vuông góc với người nhé. giữ như vậy khoảng 3 đến 5 giây sau đó hạ dần dần xuống cách mặt đất khoảng 20cm lại giữ ở đó 3 đến 5giây. lặp lại động tác đó nhiều lần. nghe đơn giản nhưng để tập đúng cũng ko phải chuyện đùa đâu hì hì động tác này phải chú ý là 2 chân khép chặt, tuyệt đối ko đc co đầu gối, lúc hạ phải hạ từ từ, đầu tiên tập sẽ đau cơ bụng nhưng dần sẽ quen thui mỗi lần cố gắng ke 30 cái ke 2 lần 1 ngày. động tác này đặc biệt nhỏ bụng dưới luôn nên bạn chịu khó nha. chúc bạn thành công với vòng 2 chuẩn hì
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hinhin123; 30/03/2010 vào lúc 07:14 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 932 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Mình cũng đang lắc vòng, được 1 tuần thì bị QKD. Hic! Nhưng mình thấy lắc vòng này phải kiên trì mà mình chỉ mong cái bụng giảm nhanh thế mới khổ chứ! Hồi đầu mình mới lắc cũng bị bầm nên nghỉ mấy ngày lắc tiếp thấy OK. Chắc phải tập thêm bài tập bụng của mẹ Hin mới được! Có ai kiên trì lắc mà giảm eo nhiều nhiều thì lên tiếng cho mọi người mừng nhé! CỐ LÊN!
    • 217 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

hì chị ơi em chưa có gia đình ạ. các chị lắc vòng nên kết hợp với ke bụng vì em thấy nếu chỉ lắc vòng ko thôi bụng dưới như kiểu bị to ra í ạ. vòng để lắc cũng nên chọn loại bản to các chị nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2