Dáng đẹp

Kinh nghiệm để bắp chân to hơn

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 49.2K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 263 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bắp chân em nhỏ quá, mặc váy và quần bò ko đẹp chút nào hết các me a? mẹ nào có kinh nghiệm để bắp chân to ra thì chia sẻ với em nhé, em xin cảm ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình cũng từng hỏi về vấn đề này nhưng hình như không ai bị như vậy, hôm nay mơi thấy bạn hỏi như vậy, đồng cảnh ngộ rồi, có gì chia xẻ nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Mình cũng thế, nhìn cũng không gầy lắm vì mình mặc quần jean cũng ok, nhưng mình lại muốn nó to một chút trông sẽ hay hơn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hehe, các mẹ cho em tí kinh nghiệm để bắp chân bé hơn thì em sẽ tiết lộ kinh nghiệm để bắp chân to hơn nhé, tặng hoa cho các mẹ này :Rose::Rose::Rose:.
    Không đồng cảnh ngộ tẹo nào, bắp chân em thì to khủng hoảng luôn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tràmy Xem bài viết
    Bắp chân em nhỏ quá, mặc váy và quần bò ko đẹp chút nào hết các me a? mẹ nào có kinh nghiệm để bắp chân to ra thì chia sẻ với em nhé, em xin cảm ơn nhiều!
    Các mẹ chú ý nhé!Đứng ở mép cầu thang bằng 1 chân (nửa bàn chân thôi nhé), chân kia co lên 1 chút, tay vịn tường hoặc tay vịn cầu thang, bắt đầu nhún lên nhún xuống 15 lần, sau đó đổi chân, khi nào thấy mỏi thì nghỉ ( một ngày ít nhất 45 lần/1 chân, sau đó tăng lên tùy khả năng).Ps.Đây là kinh nghiệm của Bố nhé. Muốn mau có kết quả thì cố gắng hạ và nâng bàn chân hết mức có thể.Thân.
    • 786 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

hihi mình cũng đồng cảnh ngộ với các mẹ ở đây, hỏi rất nhiều rồi mà ko biết làm thế nào cả, mong các mẹ đồng cảnh ngộ share kinh nghiệm nhé
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Hay là các mẹ thử đi bộ nhiều xem có ok không. Em thì ngược lại ăn bao nhiêu nó vào hết chân hay sao ý người rất gầy mà chân thì to vật :-ss
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cách tốt nhất để có bắp chân to khỏe là đạp xe và đạp thật nhiều, thật lực. Đừng dại mà dùng các loại thuốc tăng cường cơ bắp hoặc thứ gì đó tương tự như thế. Thể thao là tốt nhất.
    Chỉ cần 3-4 tháng đạp xe chăm chỉ là bắp chân mẹ tràmy sẽ to nhanh đáng ngạc nhiên đấy.
    Cố lên nhé, vài dòng san sẻ với các mẹ.
    • 786 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Hình như cách này ko hiệu quả lắm vì bốn năm đi học đại học mình đạp xe ngày nào cũng gần hai chục cây số mà chả ăn thua gì cả đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyentt Xem bài viết
    Cách tốt nhất để có bắp chân to khỏe là đạp xe và đạp thật nhiều, thật lực. Đừng dại mà dùng các loại thuốc tăng cường cơ bắp hoặc thứ gì đó tương tự như thế. Thể thao là tốt nhất.
    Chỉ cần 3-4 tháng đạp xe chăm chỉ là bắp chân mẹ tràmy sẽ to nhanh đáng ngạc nhiên đấy.
    Cố lên nhé, vài dòng san sẻ với các mẹ.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Nhìn mọi người mặc váy mà mình thèm quá, hồi học phổ thông cũng đạp xe suốt, trường cách nhà 07 km mà bắp chân vẫn bé.
    • 786 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kevin Ho Xem bài viết
    Các mẹ chú ý nhé!Đứng ở mép cầu thang bằng 1 chân (nửa bàn chân thôi nhé), chân kia co lên 1 chút, tay vịn tường hoặc tay vịn cầu thang, bắt đầu nhún lên nhún xuống 15 lần, sau đó đổi chân, khi nào thấy mỏi thì nghỉ ( một ngày ít nhất 45 lần/1 chân, sau đó tăng lên tùy khả năng).Ps.Đây là kinh nghiệm của Bố nhé. Muốn mau có kết quả thì cố gắng hạ và nâng bàn chân hết mức có thể.Thân.
    Mọi người ơi, ai ở tình trạng như mình thử tập bài tập theo kinh nghiệm của bố Kenvin xem có hiệu quả không nhé. Nếu nhà chung cư không có bậc thang thì có thể tìm 1 cái ghế, bục, hoặc bất kỳ cái gì có thể đứng an toàn...
    Trưa nay trao đổi với bố Kevin Ho thì nghe nói: "1 tuần là thấy khác ngay, chỉ cần tập cách ngày trong tuần đầu tiên, quá sức không tốt đâu"
    Mình cũng phải về tập thử mới được, nghe nói một tuần đã thấy khác làm mình háo hức quá :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em vẫn chưa hiểu cách đứng ntn, đứng nhìn lên cầu thang hay nhìn xuống cầu thang hả mẹ Kity?
    ĐỒ CHƠI - ĐỒ DÙNG ĐỨC, ĐAN MẠCH
    http://mgod.webtretho.com/forum/f275...on-nh-1901234/
    • 8,540 Bài viết

• 2,868 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tràmy Xem bài viết
    Chả bù cho em, bắp chân lại quá to nên mặc gì cũng khó, cũng xấu :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::C rying::Crying:
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    Hay là các mẹ thử đi bộ nhiều xem có ok không. Em thì ngược lại ăn bao nhiêu nó vào hết chân hay sao ý người rất gầy mà chân thì to vật :-ss
    Sáng nào mình cũng thức dậy từ 5h sáng đi bộ mà chả kết quả gì
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Chắc phải tập thử bài này thôi, cám ơn bố Kevin nhé
    • 786 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesocden Xem bài viết
    Em vẫn chưa hiểu cách đứng ntn, đứng nhìn lên cầu thang hay nhìn xuống cầu thang hả mẹ Kity?
    Chắc là nhìn lên cầu thang chứ, chắc bản chất là để mình bước lên cao nhưng chỉ bằng nửa bàn chân thôi mà
    • 2,601 Bài viết

• 9,431 Được cảm ơn

Eo ơi, nghĩ đến váy và short mà thèm. Đúng là đạp xe đạp chân to lên mà các mẹ. Vì hồi cấp III đạp xe nhiều chân to (vừa thôi, bây giờ chỉ muốn được vậy), tuy nhiên lúc đó lại đọc được tờ báo nào ý là tắm bằng nước nóng và xát muối tinh vào phần đùi và bắp chân sẽ nhỏ đi. (Đấy, mẹ sweetbee308 thử cách này xem). Đến bây giờ hậu quả là chân em còi cọc, như chân gà ấy, huhu. Em đang định mua máy tập loại đạp xe ý thử xem thế nào. Còn chạy bộ thì chỉ làm săn chắc chân thôi chứ chả to lên đâu các mẹ ạ.
    Cám ơn vì con đến bên mẹ

• 162 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi light.ah Xem bài viết
    Eo ơi, nghĩ đến váy và short mà thèm. Đúng là đạp xe đạp chân to lên mà các mẹ. Vì hồi cấp III đạp xe nhiều chân to (vừa thôi, bây giờ chỉ muốn được vậy), tuy nhiên lúc đó lại đọc được tờ báo nào ý là tắm bằng nước nóng và xát muối tinh vào phần đùi và bắp chân sẽ nhỏ đi. (Đấy, mẹ sweetbee308 thử cách này xem). Đến bây giờ hậu quả là chân em còi cọc, như chân gà ấy, huhu. Em đang định mua máy tập loại đạp xe ý thử xem thế nào. Còn chạy bộ thì chỉ làm săn chắc chân thôi chứ chả to lên đâu các mẹ ạ.
    Xát muối vào bắp và đùi làm chân nhỏ đi thì chỉ áp dụng với chân nào to nhưng do nhiều mỡ chứ ko phải nhiều cơ phải ko bạn? Ko hiểu mình làm thế nào mà chân to thế trong khi tay và ngừoi thì bé tẹo, chả bao h dám mặc váy cả. Thấy mn bảo nguyên nhân là hồi tuổi dậy thì mình chạy nhảy nhiều quá, đạp xe cũng ác chiến luôn nên giờ mới tang thuong thế
    • 124 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kit Ty Xem bài viết
    Chắc là nhìn lên cầu thang chứ, chắc bản chất là để mình bước lên cao nhưng chỉ bằng nửa bàn chân thôi mà
    Nhìn lên đấy các mẹ à, 1 chân đứng thẳng đầu gối nhé, chân kia co lên 1 chút.Thân.
    • 786 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Nhìn lên đấy các mẹ à, 1 chân đứng thẳng đầu gối nhé, chân kia co lên 1 chút.Thân.
    Bố Kevin Ho cho mình hỏi thêm với, cách tập có phải như mình kiễng chân lên ko? Việc phải bước lên bục cao hơn để làm gì? Chỉ cần kiễng chân ko có được ko?
    Cả nhà đã ai tập chưa vậy???? Thật ra bài tập này tưởng đơn giản nhưng đau chân ra phết đấy... nhất là gan bàn chân
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5