Dáng đẹp

Không đơn giản chỉ là ăn kiêng (tầng 6)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 199K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

28 Người đang theo dõi

• 226 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhat_tinh Xem bài viết
    Theo đường link chân dung của Chuối chị tức ghê, sao mà mấy tấm hình sau bị cấm chỉ định cho chị em > 40 tuổi, hic?

À, cho chị hỏi trong đồ hộp, ví dụ cá ngừ ngâm dầu, cá sốt cà … tỷ lệ bao nhiêu carb/100g thì dùng được, có trừ phần xơ ra không?

Cái vấn đề mà Chuối bảo :ướp chút xíu đường khi nấu ở ngòai hàng í, thực khó mà biết họ ướp bao nhiêu là nhiều, bao nhiêu là ít … Dù Chuối đã nói không sao mà vỡn cứ lo lo …
    còn tùy loại đồ hộp. Nhưng mà e thấy cứ đồ hộp là dễ bột với đường lắm. Cả thịt thà ở ngoài hàng nữa.
    Đối với những thứ như thế thì chị có 2 sự lựa chọn
    1. Ăn >> Được : ăn ngon/ Mất : giảm chậm hơn 1 chút.
    2. Nhịn >> Được : quyết tâm cao (nên tự nhủ "hãy đợi đấy, chờ dẹp xong đống mỡ rùi mày chết với bà") / Mất : rỏ dãi.
    Cái gì cũng có giá của nó :Laughing:

...
    .....
    Thân em vừa trắng lại vừa tròn
    Bảy nổi ba chìm với món ngon
    Dáng xấu nên đành đi thể dục
    Mà sao vẫn giống hình cái lon

• 95 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choong Xem bài viết
    từ tết đến giờ rõ ràng là có nhỏ tí ti.
    Thế mà hôm qua đứa bạn kêu dạo này béo lên à, hồi trc thấy gầy lắm cơ mà. huhu. Đấy là hôm lựa chọn quần áo chán chê cho gầy bớt rồi nữa chứ. :Crying:
    Hôm nay thì chị ở lớp aerobic bảo e tăng cân hả, trc nhìn gầy hơn. :Crying:. Buồn tập 2.

Hãy đợi đấy. Nhất định hè này thoát xác :Crying:
    hic hic... nếu ng ta kêu mình béo ra thì phải xem lại chế độ bạn đang ăn đi chứ cứ tiếp tục vs chế độ cũ thì đến hè sẽ thoát xác ..nhưng thoát xác thành hòn bi đó

• 259 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

còn tùy loại đồ hộp. Nhưng mà e thấy cứ đồ hộp là dễ bột với đường lắm. Cả thịt thà ở ngoài hàng nữa.
    Đối với những thứ như thế thì chị có 2 sự lựa chọn
    1. Ăn >> Được : ăn ngon/ Mất : giảm chậm hơn 1 chút.
    2. Nhịn >> Được : quyết tâm cao (nên tự nhủ "hãy đợi đấy, chờ dẹp xong đống mỡ rùi mày chết với bà") / Mất : rỏ dãi.
    Cái gì cũng có giá của nó :Laughing:

Hic, hic, hic ….
    Thôi, sẵn đây cho mình hỏi, mấy món dưa cải, dưa món muối chua ý (không phải muối ngọt như củ kiệu đâu) …….. thì công thức của nó là 1l nước, 2 muỗng muối, 2 muỗng đường …ặc ặc vậy mọi người có dùng không, có ảnh hưởng đến quá trình DAS không ạ.
    Nếu như vế 1 bạn nói, ăn được mà vẫn giảm, dù chậm thì mềnh xin ủng hộ 2 tay, chứ chờ chiến đấu xong với đống mỡ thì … Mềnh chỉ sợ hễ “dính” tí carb vào là nó toi đi ấy chứ
    Không có chữ ký

• 226 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi roxy_kute Xem bài viết
    hic hic... nếu ng ta kêu mình béo ra thì phải xem lại chế độ bạn đang ăn đi chứ cứ tiếp tục vs chế độ cũ thì đến hè sẽ thoát xác ..nhưng thoát xác thành hòn bi đó
    chế độ đang ăn là DAS chứ chế độ gì =__= ????

...
    .....

• 226 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhat_tinh Xem bài viết
    Hic, hic, hic ….
    Thôi, sẵn đây cho mình hỏi, mấy món dưa cải, dưa món muối chua ý (không phải muối ngọt như củ kiệu đâu) …….. thì công thức của nó là 1l nước, 2 muỗng muối, 2 muỗng đường …ặc ặc vậy mọi người có dùng không, có ảnh hưởng đến quá trình DAS không ạ.
    Nếu như vế 1 bạn nói, ăn được mà vẫn giảm, dù chậm thì mềnh xin ủng hộ 2 tay, chứ chờ chiến đấu xong với đống mỡ thì … Mềnh chỉ sợ hễ “dính” tí carb vào là nó toi đi ấy chứ
    Mình cũng hay lựa chọn 1 đối với những món k kiềm chế nổi :Laughing:. Cơ mà quyết tâm lắm, tự nhủ là đợi relax rồi xả 1 thể nên cũng nhẹ lòng cho qua :LoveStruc:
    Nói chung là bạn cứ thoải mái, hạn chế tối đa bột và đường. Dưa cải theo công thức đấy là 1 kg à? Nếu là 1 kg thì b cứ chia thử xem, 100g chỉ có 1/5 muỗng đường. Tí ti, xíu xiu. Kệ nó vậy :Battin ey:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi choong; 05/03/2011 vào lúc 01:15 PM.

...
    .....

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 836 Bài viết

• 990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.huong1970 Xem bài viết
    Zuyeu: Ở HN thì mua bọt thạch con cá dẻo ở đâu bạn ơi?
    Vào BigC hay ở đâu chả có, ở chỗ bột các loại í. Tớ ko nhớ tên nhưng nhìn cái nhận ra ngay, gói nhỏ, 50g dùng cho 5000g thạch, được nhiều lắm. À tên là Aga Aga, 17.000 đ 1 gói. Hoặc chỉ cần loại mà ko pha sẵn đường ở trong là được mà.
    Chĩn 2

Chĩn 1

• 1,164 Bài viết

• 920 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loigiove Xem bài viết
    Em âm thầm theo dõi và đã thực hiện ngày thứ 3, anh HA có thể xem giúp em thực đơn và trả lời cho em một số vấn đề được không ạ? Vô cùng cảm ơn anh! Em cũng mong các mẹ ở đây góp ý cho em với. Thank các mẹ!

Ngày 3/3
    7h30: 2 trứng ốp la kèm mayo
    10h: 2 bơ lạt Pre
    12h: 1 đùi gà chiên kèm mayo + 250g cải ngọt luộc
    3h: 1 trứng luộc
    6h: 1 trứng luộc
    10h: 1 đùi gà chiên kèm mayo + 1 bát canh muống nấu tép khô + 1 Cocalihgt

Tổng cộng: 4 trứng + 2 bơ Pre + 400g gà + 250g cải ngọt + 100g rau muống + 1 cocalihgt + 1 ít tép khô
    Trạng thái: Không thèm ăn, ngấy.
    Điểm trừ: Uống ít nước, ăn hơi mặn, không tập thể dục

Ngày 4/3:
    8h: 2 trứng luộc
    11h: 2 bơ Pre
    12h: 1 đùi chiên kèm mayo (ít)
    3h: 2 Pre
    5h30: 2 trứng luộc + 100g gà rang gừng xả
    7h30: trót ăn 2 miếng ba chỉ nướng ngoài hàng có ướp đường nhưng không biết (huhu)
    10h30: 300g ba chỉ rán + 200g rau muống xào tỏi

Tổng cộng: 4 trứng + 4 bơ Pre + 300g gà + 300g ba chỉ + 200g rau muống
    Trạng thái: Không mệt mỏi, nhưng có lúc bị đói do đang làm việc không ăn được.
    Điểm trừ: Uống ít nước, không tập thể dục, ăn mặn

Ngày 5/3:
    9h: 2 trứng lộn tần ngải cứu
    10h30: 2 bơ Pre
    …..

Câu hỏi:
    1, Thực đơn trong 2 ngày của em như vậy có sai sót gì không ạ? Em trót ăn 2 miếng thịt có ướp chút đường ở quán nướng thì có phải LC lại từ đầu không ạ?
    2, Hiện nay cân nặng của em là 60kg, cao161cm, muốn giảm 8kg mất khoảng bao lâu? (em nhiều mỡ, nhưng lại có người bảo béo chắc, híc).
    3, Vậy có nhất thiết phải tập thể dục không? Vì buổi sáng em thường dậy muộn, đi chạy sáng thì sợ không theo được, mà tối thì phải đi học muộn mới về nhà.
    4, Em muốn mua đường Splenda ở Hà Nội thì ở đâu có ah? Nếu hok thì có thể thay thế đường Aspartam bằng đường Halo hoặc ISOMALT không? (Vì em thấy đường ăn kiêng Aspartam là đường hóa học thì có hại gì không?). Hôm trước em qua BigC thì thấy đường ISOMALT nhưng ở thành phần hình như ghi >99% Carb, em hok mang điện thoại chụp lại cái bao bì. Nếu dùng được Halo thì mua ở đâu ạ?
    5, Giờ giấc ngủ của em có ảnh hưởng gì đến LC hok, vì em đi ngủ muộn (thường là 2h sáng) và dậy muộn (8h-8h30 sáng)?
    6, Ăn mặn có ảnh hưởng gì hok?

Chúc cả nhà mình lên lầu zui zẻ. :Rose::Rose::Rose:
    Thực đơn vậy là ukie rùi em.
    Trong giờ làm việc nếu đói thì mang hộp pho mai bò cười đi ăn. Trước c cũng vậy.
    Ko tâp thể dục cũng ko sao vì tập thể dục chỉ hỗ trợ và đẩy nhanh quá trình trao đổi chất trong người và làm cơ thể săn chắc ko sao.
    Ăn dính tý đường cũng ko cần LC lại đâu. Chỉ khi nào ăn đẫy tễ phá giới thì mới cần cancel ngày hôm đó nhé.
    Đường As là đường gluco nhé ăn được ko có hại.
    em vào Hapro mua đường equal cũng được.
    Đường splenda em thử qua Dan's shop trong bãi đỗ xe Ngọc Khánh xem nhé. Hình như lần trước c có thấy.
    ngủ muộn ko ảnh hưởng đến quá trình kentosis của em đâu.
    Ăn mặn quá thì ko tốt nói chung cái gì cũng có giới hạn của nó em ạ

• 349 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynh.huong1970 Xem bài viết
    Zuyeu: Ở HN thì mua bọt thạch con cá dẻo ở đâu bạn ơi?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thich_Sushi Xem bài viết
    Vào BigC hay ở đâu chả có, ở chỗ bột các loại í. Tớ ko nhớ tên nhưng nhìn cái nhận ra ngay, gói nhỏ, 50g dùng cho 5000g thạch, được nhiều lắm. À tên là Aga Aga, 17.000 đ 1 gói. Hoặc chỉ cần loại mà ko pha sẵn đường ở trong là được mà.
    Yeah :Applause:
    E hay mua loại con cá dẻo! ~~~>
    bột nó vừa dẻo,vừa zai, vừa giòn...nói chung là vô cùng khó tả! Bột í làm món thạch trà xanh ăn ngon hết biết :LoveStruc:

• 95 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chế độ đang ăn là DAS chứ chế độ gì =__= ????
    có nghĩa là phải xem lại xem có phải giảm bớt lượng mỡ và lượng thịt đi k ??? để ý một chút
    chứ như bạn là đang có dấu hiệu béo lên ?! mà cứ tiếp tục thực đơn như cũ k sợ béo lên nữa à T_______T

• 95 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuyeu Xem bài viết
    Yeah :Applause:
    E hay mua loại con cá dẻo! ~~~>
    bột nó vừa dẻo,vừa zai, vừa giòn...nói chung là vô cùng khó tả! Bột í làm món thạch trà xanh ăn ngon hết biết :LoveStruc:
    chị chịu khó mầy mò các món mới thế :X
    e cũng đang bị thèm ăn vặt quá...e lúc nào cũng sẵn sàng phá giới nên toàn phải tự kìm nó lại