Dáng đẹp

Không đơn giản chỉ là ăn kiêng (tầng 6)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 210K Lượt đọc
  • 1.57K Trả lời

• 951 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

ôi 1 tuần mình xõa là 1 tuần ko vào đây, thế mà nhà mình đã leo lên tận t.6 rồi hehe ... mong nhà DAS còn phát triển dài dài. 1 tuần này vì con ốm nên mình chẳng có đk theo DAS thành ra xõa tưng bừng, tranh thủ ăn đc cái gì là ăn thôi ý ... nhưng có 1 điều nhận thấy là mình bi h ăn carb vào nhiều nhiều là rất dễ đầy bụng buồn nôn. Chắc là cơ thể nó quen với fat rồi, giờ quay ra ăn carb nó ko chịu đc. Đang hô hào từ mai DAS lại mà ko biết có đc ko
    mẹ yêu "321" của mẹ nhất ... muahzzzz
    • 508 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr.Anh Xem bài viết
    Ăn như thế ko khác gì ăn kiêng truyền thống hậu quả là sẽ xấu da ( vì ko có chất đạm và chất béo ).

Hơn nữa, nếu ăn quá nhiều hoa quả chắc chắn sẽ béo bởi vì hoa quả rất nhiều đường.

Ăn hoa quả làm đẹp da là quan niệm cực kì sai lầm từ trứoc đến nay của đa số rất nhiều người ( cũng giống như nhiều người quan niệm ăn thịt mỡ là bị béo vậy ) .
    Cái này cực đúng luôn, mình chuột bạch rồi. Muốn đẹp da đẹp dáng không còn sự lựa chọn nào khác là duy trì LC-HC theo tỉ lệ phù hợp thôi.
    • 75 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin hỏi Das và các chị em về Heo quay, hôm nay mua heo quay về ăn vô thì có cảm giác là mặn mặn ngọt ngọt và nghe người ta nói là da heo quay co tẩm bột để cho được giòn...thế là kg giám đụng vô nữa vì sợ uổng công mấy ngày nay...mấy sis ăn heo quay có giống như heo quay em diển tả kg ạ ?
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Ăn heo quay có chút đường thôi ở ngoài Bắc thì ăn được còn trong Nam thì tớ ko bít vì thường các món ăn trong Nam có nhiều đường.
    Bạn Thich_shushi ơi tớ cao có 1m50 mà giờ chạy lên cân 48kg mà còn thấy là gầy lắm rùi ko biết cái mục tiêu 45kg của nàng có thành vơ det của làng mẫu ko đây.
    Các mẹ đừng nêu vấn đề cân nặng ra cứ chui vừa size S hoặc XS là okie.
    Ở phòng tớ có 1 bạn cao 1m60 mà nặng hơn tớ có 1kg thôi ( mọi người nhớ nhé cao hơn tớ hẳn 10p) mà trong quá béo. Trong khi nhìn tớ ai cũng bảo quá gầy. Nói cái so sánh này để mọi người lựa chọn mức sao cho phù hợp. Đừng quá quan trọng chuyện cân nặng.
    • 95 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zuyeu Xem bài viết
    Ngày ngày cứ vác trứng luộc đi bọn bạn ko hỏi mới lạ í! Giải thích qua qua thui! Nếu mà bị nói nhìu quá thì c nói "Mỗi ng có cách ăn kiêng khác nhau, đừng dè bỉu cũng như đừng nói gì nữa nhé"
    Hoặc nếu bị nói nhìu quá, chị cứ cười thui, kệ, để rồi xem thành quả của mình nhé
    đúng rồi đúng rồi phải đánh vào cái kết quả cuối cùng...cố gắng lên c ạ ..tập thể dục nữa đi giảm cho nhanh mà ng mình cũng khỏe hơn nữa
    thế trường c k có hàng quán ji à mà phải mang đồ ở nhà đi?
    trg e thì xung quanh toàn hàng quán thôi...xong e cứ ăn thịt bò xào vs trứng ốp,thỉnh thoảng đi ăn trứng cút rán nữa hehe
    đc cái ở Hà Nội ng ta k thích thêm đường vào đồ ăn..chỉ có gia vị thoaii nên cũng yên tâm
    à..dạo này e đeo gen bụng thấy hiệu quả cũng cao hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi roxy_kute; 06/03/2011 vào lúc 08:04 AM.
    • 95 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dr.Anh Xem bài viết
    Google chả có đoạn nào bảo như thế cả. Em check lại đi.

Hơn nữa, những người như Z, như Hell ko có kiến thức căn bản để hiểu rằng: antiketosis ko có nghĩa là sẽ ảnh hưởng đến giảm mỡ.

Protein nếu tính hiệu của hỗ trợ và chống đi thì chỉ còn 16 % thôi. Trong khi đó fat tính hiệu ra là 80 % hỗ trợ cơ. Như thế tính chung quy lại vẫn là giảm mỡ bình thường.

Còn 1 điều đơn giản mà ai cũng thấy rằng ăn nhiều fat thì giảm càng nhanh ví dụ như tỉ lệ 80 % fat chẳng hạn, đó chẳng qua là thúc đẩy quá trình ketosis mạnh hơn. Nhưng ko có nghĩa là protein làm hại đến quá trình đó.

Mọi người ở đây đa số ko ai ăn theo tỉ lệ 50 fat- 50 protein cả. Mà hầu như fat chỉ khoảng 30-40 % thôi. Thế mà tất cả mọi người đều giảm bình thường.

Như thế có phải là cái lí thuyết của Hell đáng bị cho vào sọt rác ko ?

Hơn nữa, ko có ai ăn được theo kiểu High fat và low protein cả. Ăn kiểu đó có mà đứt cứoc sớm.

Do đó, cái ketogenic diet hoàn toàn ko phù hợp với người VN.
    Nhưng còn chỗ này e chưa hiểu lắm...đó là ăn càng nhiều thì càng giảm nhanh nhưng sao lại có trường hợp phải cutting mới giảm ?
    a giải thích cho em vớiiii
    Chỉnh sửa lần cuối bởi roxy_kute; 06/03/2011 vào lúc 08:21 AM.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay là ngày DAS thứ 5 của tớ nhưng là mùng 1, tớ phải ăn chay thế là từ sáng đến tối cứ gọi là ko biết gì để ăn, đụng vào cái này thì high carb, đụng vào cái kia thì không phải đồ chay... Hic, cuối cùng ko chịu nổi phải nhón hết vài quả nho. Bạn nào có món nào chay mà low carb cho tớ xin với, tớ tặng hoa cho này :Rose:
    • 95 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khalii Xem bài viết
    Hôm nay là ngày DAS thứ 5 của tớ nhưng là mùng 1, tớ phải ăn chay thế là từ sáng đến tối cứ gọi là ko biết gì để ăn, đụng vào cái này thì high carb, đụng vào cái kia thì không phải đồ chay... Hic, cuối cùng ko chịu nổi phải nhón hết vài quả nho. Bạn nào có món nào chay mà low carb cho tớ xin với, tớ tặng hoa cho này :Rose:
    c ăn rong biển mà cuốn gimbab mua loại sấy khô ăn như snack í ạ
    hoặc là mua bột thạch về làm thạch ăn vậy )
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 349 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi roxy_kute Xem bài viết
    đúng rồi đúng rồi phải đánh vào cái kết quả cuối cùng...cố gắng lên c ạ ..tập thể dục nữa đi giảm cho nhanh mà ng mình cũng khỏe hơn nữa
    thế trường c k có hàng quán ji à mà phải mang đồ ở nhà đi?
    trg e thì xung quanh toàn hàng quán thôi...xong e cứ ăn thịt bò xào vs trứng ốp,thỉnh thoảng đi ăn trứng cút rán nữa hehe
    đc cái ở Hà Nội ng ta k thích thêm đường vào đồ ăn..chỉ có gia vị thoaii nên cũng yên tâm
    à..dạo này e đeo gen bụng thấy hiệu quả cũng cao hơn
    Có! Nhưng toàn bún phở miến mì cháo kưng ạ! Ko thì cũng xôi bánh mì các kiểu! Tại ăn căng tin trong trường nên phải mang đồ đi, chứ nếu ra ngoài thì chị chơi trứng vịt lộn!
    Hé he! chị cũng deo đai nịt bụng nè :P Cũng công nhận là có hiệu quả hơn nhềy!
    • 349 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puccabeo Xem bài viết
    mục tiêu của zuyeu giống chị thế. còn 4kg nữa ối trời ơi, cái sự nghiệp làm đẹp
    Ới ơi! Em tăng mục tiêu lên thành 6kg rùi c ạ! Máu máu máu :Battin ey:rooling:
    • 1,109 Bài viết

• 979 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khalii Xem bài viết
    hôm qua e cũng ăn chay nên từ sáng đến ối toàn rau với rau thui ah,1 tháng e ăn chay 2 ngày thôi nên chịu khó 1 chút cũng k sao
    • 841 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecun_08 Xem bài viết
    Ăn heo quay có chút đường thôi ở ngoài Bắc thì ăn được còn trong Nam thì tớ ko bít vì thường các món ăn trong Nam có nhiều đường.
    Bạn Thich_shushi ơi tớ cao có 1m50 mà giờ chạy lên cân 48kg mà còn thấy là gầy lắm rùi ko biết cái mục tiêu 45kg của nàng có thành vơ det của làng mẫu ko đây.
    Các mẹ đừng nêu vấn đề cân nặng ra cứ chui vừa size S hoặc XS là okie.
    Ở phòng tớ có 1 bạn cao 1m60 mà nặng hơn tớ có 1kg thôi ( mọi người nhớ nhé cao hơn tớ hẳn 10p) mà trong quá béo. Trong khi nhìn tớ ai cũng bảo quá gầy. Nói cái so sánh này để mọi người lựa chọn mức sao cho phù hợp. Đừng quá quan trọng chuyện cân nặng.
    Hihi tớ 1m55 nặng 50kg, trụ ở hạng cân này đã 10 năm rồi, rất ổn định. Lúc nào trông cũng rất phì nhiêu
    Mấy bữa LC đợt trược còn 48kg, sau 5 ngày HC lại lên 50.

Thanks mẹ nó đã nhắc tớ, đúng là cơ bản giảm mỡ thôi. Tớ thì cơ thể 70 % là mỡ:Laughing::Laughing:mặc dù chỉ số MBI bình thường nên chắc để giảm được gần hết mỡ thì tớ cũng xuống hạng cân tầm đấy:Laughing::Laughing: J/K

Thực đơn ngày 5:
    5 lạng thịt gà
    1 thìa dầu oliu
    2 lạng thịt lơn rán cuộn lá rong biển
    2 trứng
    ( Hôm nay big party ko biết đi ăn thêm j và bị dính carb ko nữa)

tráng miệng: dưa chua và nước dưa chua, lá rong biển, trà 2 lít các loại

Tình trạng: Chưa thấy tiến triển gì, cảm thấy nặng nề hơn mấy ngày đầu?
    Chĩn 2

Chĩn 1
    • 2,389 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

Sáng ra đã làm 1 ly cafe sữa rùi , ngày mai sẽ bắt đầu vậy .Thanks chủ top. mình đang có nhu cầu giảm mỡ ( chứ ko cần giảm cân :Battin ey: ) nên thấy top này như bắt được vàng rooling:.
    Thứ 2 là ngày đầu tuần mình sẽ chính thức ra vào nhà này :Angel: , chúc mọi người CN thật vui.:Smiling:
    • 1,164 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGỌC K'MI Xem bài viết
    Sáng ra đã làm 1 ly cafe sữa rùi , ngày mai sẽ bắt đầu vậy .Thanks chủ top. mình đang có nhu cầu giảm mỡ ( chứ ko cần giảm cân :Battin ey: ) nên thấy top này như bắt được vàng rooling:.
    Thứ 2 là ngày đầu tuần mình sẽ chính thức ra vào nhà này :Angel: , chúc mọi người CN thật vui.:Smiling:
    s
    Chúc m ừng thành viên mới hình như nàng này ở Daklak hay sao nhỉ. Nếu thế thì ox mình có họ là nie đấy. OX mình mê trong đó lắm đấy.
    To all : Thực ra sau 1 thời gian ăn LC khi quay lại phá giới tình trạng đầy bụng là đương nhiên vì cơ thể đã quen với việc đốt mỡ = LC giờ nạp /hc vào mà lại nạp thỏa thích thì bảo sao ko khó chịu.
    Tớ nhứng ngày ăn xõa cũng ko dám ăn đẫy tễ đâu vì ăn vào thì khó chịu cả ngày.
    • 2,389 Bài viết

• 1,062 Được cảm ơn

@mecun 08 : mình ở SG được 34 năm rồi bạn ạ :Smiling: , tên con thì đặt theo tên chồng nên nhìu người cũng tưởng giống bạn hihi...
    chống spam :Battin ey: : ngày mai mới bắt đầu nhưng hnay mình sẽ tập dần :
    - trưa 3 trứng chiên
    - xế rau muống xào bò
    - chiều về nhà ngoại ăn cơm ( sẽ cố gắng kiếm thịt or tôm cá ăn chứ cương quyết ko đụng đến cơm or bánh mì :Smiling:.
    • 226 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amanda. Xem bài viết
    hôm nay là ngày phá giới, tuần trước lòng nhủ với dồi là sẽ ăn cơm tấm sườn nướng, nhưng sáng nay trót ăn món chè (cám nhợn) với nước cốt dừa rồi.

món chè gồm đỗ gì hạt to hơn hạt đỗ đen, nhỏ hơn hạt đỗ đỏ, màu không đen không đỏ í, có cả xôi hơi nát, chè ngọt đổ nước cốt dừa hơi mằn mặn. Bán 5k/ bịch ở coopmart, em thấy bịch bé quá, mua luôn 2 bịch dồn 1, đúng kiểu no bụng đói con mắt. :Laughing:

về ăn nửa đầu thấy ngon thế, đến nửa còn lại thì ngấy lên tận óc, cảm giác nước cốt dừa chạy rần rật từ đỉnh đầu tới gót chân.

đứa bạn em nó gọi món đó là món chè cám nhợn và nó không thèm ăn.

bây giờ thì đã hiểu vì sao người ta chỉ bán bịch 5k thay vì 10k. :Laughing:

tuần này chè Cám rồi, tuần sau cơm Tấm vậy. Dù sao thì Cám cũng hơi xấu gái hơn Tấm. :Laughing:
    ớ thế rì lách của chị chỉ là 1 món thôi à??
    mỗi ngày relax e đều ăn nhiệt tình siêu HC :Laughing:

...
    .....
    Thân em vừa trắng lại vừa tròn
    Bảy nổi ba chìm với món ngon
    Dáng xấu nên đành đi thể dục
    Mà sao vẫn giống hình cái lon

• 354 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Em thấy ngày relax ăn uống thoả thuê với đọc bài post của chị Amanda thấy đúng nghĩa chữ "relax" luôn. Dạo này bắt đầu sinh tật ngồi search bài post của chị. Coi bài nào cũng dễ thươngi quá trời, cảm giác như được coi Gala cười hàng ngày luôn ấy. :Laughing:
    • 1,067 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choong Xem bài viết
    ớ thế rì lách của chị chỉ là 1 món thôi à??
    mỗi ngày relax e đều ăn nhiệt tình siêu HC :Laughing:
    mình jống nàng này nè, hehe, hum nay từ sáng giờ miệng không được nghỉ chút nào
    Tập nhìn đời bằng con mắt rưng rưng
    Dấu kín mãi tình yêu thời nông nỗi…
    Gởi theo gió theo dòng sông vẫn chảy
    Để đôi bờ dào dạt lúa non thôi…
    • 95 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem89 Xem bài viết
    mình jống nàng này nè, hehe, hum nay từ sáng giờ miệng không được nghỉ chút nào
    đúng đúng..e cũng ăn dồn sau bao ngày bóp mồm trc các món HC
    mà sau những ngày HC hay bị níu kéo lắm toàn delay 1 2 ngày mới quay lại vs LC đc
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,647 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình DAS hôm nay là ngày thứ 10 rồi, giảm được có 2kg thôi.
    Cho mình hỏi là mẻ dùng để nấu canh chua có được coi là tinh bột nữa không? Vì mình nghĩ là nó đã chuyển hoá rồi, lại có đặc tính chua nữa nên chiều qua ăn canh đắng có mẻ. Không biết có sao không nhỉ?
    Blog nhà Bi & Sóc: http://vn.360plus.yahoo.com/van_lasuco/

DAS lại từ ngày 11/07. 55kg. Mục tiêu: 48kg
    11/8: 52,5kg.Vòng 2: 76cm :Crying:
    10/9: 51kg. Vòng 2: 71cm, :Smiling: