Dáng đẹp

Khám và kiểm tra sức khỏe định kỳ ở bệnh viện nào thì ổn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,168 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Chào cả nhà:Smiling:. Mình đang rất muốn đi khám sức khỏe định kỳ ít nhất là 1 năm 1 lần nhưng đang băn khoăn không biết nên khám ở đâu?
    Thực ra là mình muốn đi kiểm tra định kỳ ở chỗ mà có kết quả tin cậy cũng như việc khám được tập trung vào đúng mục đích kiểm tra. Các yêu cầu về xét nghiệm cũng như chụp chiếu nên gọn nhẹ chứ nhiều khi vào viện người ta cứ bắt mình chụp chiếu loạn lên mà chẳng liên quan gì mấy đến nội dung khám chính. Nhiều khi tiền thì mất nhiều mà kết quả nhận về thì chẳng có gì mấy. Việc kiểm tra định kỳ này thực sự rất quan trọng, nhưng mình cứ nghĩ phải qua mấy cái cửa ải khó chịu ở bệnh viện nên cứ nhùng nhằng mãi chưa muốn đi. Mọi người có ai có nhiều kinh nghiệm trong việc này thì cho mình xin lời khuyên. Cám ơn rất nhiều:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,109 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Tớ khám ở phòng khám tư trên đường Trần Duy Hưng. Không để ý nên không nhớ địa chỉ:Silly:. Dễ chịu lắm bạn ạ. Khám tổng thể, cả các bộ phận đặc thù của phụ nữ, xét nghiệm công thức máu, nước tiểu..., nhiều lắm, đâu gần 1tr. Xét nghiệm không thì tớ hay làm của một phòng khám trên phố Hàm Long, giờ chuyển rồi sao ấy:Thinking:, vì tớ toàn gọi điện cho anh bạn làm ở đó đến tận nhà lấy nên không rõ địa chỉ. Khám mà ra bệnh thì lúc đó mới chọn bệnh viẹn cho phù hợp chứ chỉ khám không mà vào viện thì oải lắm, chưa kể khả năng bị nhầm cao lắm đấy nhé. Bác tớ bị đưa nhầm kết quả bị tiểu đường của bệnh nhân khác lo gần chết, hic hic
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Công ty mình năm nào cũng cho nhân viên đi khám sức khỏe định kỳ ở bệnh viện Hòe Nhai. Mình thấy ở chỗ đó tốt lắm, bác sĩ khám nhiệt tình, máy móc hiện đại và sạch sẽ. Đặc biệt là không đông đúc.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,168 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ cục sắt và bố mẹ Kuty nhiều nhé, mình sẽ tìm hiểu 2 địa chỉ trên. Đúng là có hỏi có hơn chứ không hỏi mọi người sao mình biết được:Smiling:. Tặng hoa cho các mẹ này :Rose::Rose::Rose::570:
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ở tp HCM thì khám sức khỏe định kỳ ở bệnh viện nào tốt hả các mẹ?
    • 392 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMinky Xem bài viết
    mình cũng có câu hỏi giống mẹ này ,mong các mẹ chỉ giúp . xin cám ơn .
    Mẹ yêu con nhất trên đời này...
    • 2,675 Bài viết

• 4,428 Được cảm ơn

vừa rồi mình khám tổng thể ở PK đa khoa 92 thợ nhuộm Hà nôi, khá dễ chịu,các bsi tư vấn nhiệt tình hỏi thoải mái chắc cũng khoảng gần 1tr còn đơn giản thì thử máu ,siêu âm ổ bụng ,vú , thế cũng ổn thì mất khoảng 500k .các bác sĩ phát hiện mình có sỏi thận bé cho thuốc điều trị rồi bảo về nhảy nhiều vào thế mà sau 10 ngày tè ra 2 viên ,hú vía
    • 5,855 Bài viết

• 2,137 Được cảm ơn

BV ĐHYD cơ sở 1, đường Hồng Bàng ấy. Ở đây có thẻ khám bệnh điện tử đó, đi khám lần sau chỉ cần mang theo thẻ là được. Đầy đủ xét nghiệm, BS thì giỏi và tận tâm.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào ở TPHCM thì đến khám ở Trung tâm chẩn đoán Hòa Hảo ở đường Hòa Hảo, Q10. Khám ở đó OK lắm nhưng nhớ phải đi thật sớm vì rất đông (cả những người ở TP và ở các tỉnh đến khám). Mình cũng rất hay khám định kỳ 1 lần/năm ở đây đấy.
    Mẹ yêu con nhất trên đời!:LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:
    • 5,855 Bài viết

• 2,137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đông Nghi Xem bài viết
    Nếu mẹ nào ở TPHCM thì đến khám ở Trung tâm chẩn đoán Hòa Hảo ở đường Hòa Hảo, Q10. Khám ở đó OK lắm nhưng nhớ phải đi thật sớm vì rất đông (cả những người ở TP và ở các tỉnh đến khám). Mình cũng rất hay khám định kỳ 1 lần/năm ở đây đấy.
    Ở Hòa Hảo thì máy móc rất tối tân, nhưng trình độ của BS khám chữa bệnh thì không cao, ngộ nhỡ mình có bệnh gì thì cần phải có BS giỏi chứ.
    Restart DAS

• 1,999 Bài viết

• 3,474 Được cảm ơn

Cục sắt: PK trên đường Trần Duy Hưng có phải đoạn gần trường phụ nữ gì đấy không bạn?Mẹ Nấm: Giá ở PK Viet-sing thế nào bạn ơi?
    • 404 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekienha Xem bài viết
    Ở Hòa Hảo thì máy móc rất tối tân, nhưng trình độ của BS khám chữa bệnh thì không cao, ngộ nhỡ mình có bệnh gì thì cần phải có BS giỏi chứ.
    Bạn ơi, mình đến đó nói là khám tổng quát là họ sẽ chỉ dẫn mình khám ntn hả ? ở DHYD khám có đông ko? chi phí khám khoảng bao nhiêu ? Cám ơn bạn nhiều nhé
    • 5,855 Bài viết

• 2,137 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình đến đó nói là khám tổng quát là họ sẽ chỉ dẫn mình khám ntn hả ? ở DHYD khám có đông ko? chi phí khám khoảng bao nhiêu ? Cám ơn bạn nhiều nhé
    Nếu bạn đi khám lần đầu, khi bạn vào sẽ thấy một cái bàn, có một ông bảo vệ ngồi đó, bạn đến đó sẽ được phát một tờ giấy nhỏ để điền thông tin: họ tên, tuổi, địa chỉ.... xong cầm tờ giấy đó đến quầy thu viện phí. Ở đây bạn sẽ nói bạn muốn khám tổng quát hay khám cái gì. Cô thu ngân sẽ thu tiền viện phí (khoảng 40k, không biết có lên giá chưa) rồi làm thẻ, giao cho bạn cái thẻ từ và thẻ số. Bạn xem số phòng khám, số thứ tự trên thẻ số rồi đến phòng khám ngồi chờ đến lượt. (Xem BS sẽ cho bạn đi làm các xét nghiệm cần thiết. Tiền xét nghiệm máu, siêu âm bụng, siêu âm tim, điện tâm đồ, X Quang phổi.... tổng cộng khoảng hơn 700k. Có kết quả, bạn cầm kết quả đến cho BS xem, ghi toa thuốc, nếu cần.

BV này chỉ làm việc đến hết buổi sáng thứ 7, nghỉ chiều thứ 7 và cả ngày chủ nhật.

Bạn nên đi xét nghiệm máu trước tiên, vì lâu có kết quả nhất, rồi hãy đi làm các xét nghiệm khác, vì nếu lấy máu trễ, có thể đến chiều mới có kết quả được.

BV này thì đông lắm, bạn nên đi sớm. Ngày thường chắc đỡ hơn, chứ mình toàn đi thứ 7, đông lắm.

BV lưu thông tin, bệnh án của bạn trên mạng, lần sau đi tái khám, chỉ cần mang theo thẻ là được. Nếu mất thẻ thì xin cái mới
    Restart DAS

• 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

ban cho mình hỏi giá rổ thế nào? có dịch vụ khám sức khỏe định kỳ theo năm tưong tự như ở Việt-Pháp không?tks in adv!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết
    Mình ở HN, khám tổng quát ở PK đa khoa quốc tế Việt-Sing, 83 Lý Thường Kiệt.

Họ có từng gói kiểm tra chia theo nhu cầu của mọi người. Máy hiện đại có thể nói là nhất HN bây giờ, BS, Y tá nhẹ nhàng, không gian lịch sự và sạch sẽ, hơn BV Việt Pháp.

Phụ nữ đã từng sinh nở rất nên kiếm tra sức khỏe định kì, đặc biệt làm các xét nghiệm tầm soát phát hiện sớm ung thư vú và ung thư cổ tử cung.
    • 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết
    Mình ở HN, khám tổng quát ở PK đa khoa quốc tế Việt-Sing, 83 Lý Thường Kiệt.

Họ có từng gói kiểm tra chia theo nhu cầu của mọi người. Máy hiện đại có thể nói là nhất HN bây giờ, BS, Y tá nhẹ nhàng, không gian lịch sự và sạch sẽ, hơn BV Việt Pháp.

Phụ nữ đã từng sinh nở rất nên kiếm tra sức khỏe định kì, đặc biệt làm các xét nghiệm tầm soát phát hiện sớm ung thư vú và ung thư cổ tử cung.
    Viet-Sing Phan Bội Châu đây mà. Hic. Mình cũng khám ở đây rồi , lại còn bị dụ dỗ mua cái thẻ 1 năm của nó nữa chứ :Crying::Crying::Crying:. Thực lòng mà nói thì mình thấy đắt so với chất lượng. Được cái gần nhà mình, nhân viên nhẹ nhàng, ko gian lịch sự sạch sẽ. Nhưng chuyên môn của bác sĩ thì bt.
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Không hiểu đã có mẹ nào khám sức khỏe tổng quát tại Hanoimedicare tại phố Yết Kiêu chua nhỉ? Không hiểu dịch vụ, chất lượng và giá cả thế nào? Cho mình xin tý kinh nghiệm!!!
    • 206 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Công ty em cũng tổ chức khám sức khỏe cho nhân viên ở Việt - Sing, giá thì em ko biết nhưng hôm đó em được bác sĩ khuyên làm thêm xét nghiệm PEP ( em chẳng nhớ có viết đúng ko, là xét nghiệm xác định xem tử cung có vấn đề j không ) ok. Em làm xét nghiệm hết 100k, lần sau đến bệnh viện Hòe Nhai khám đọc bảng giá ở đó thì có 50k (năm ngoái ạ ). Em vẫn thích bệnh viện HN hơn.
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pocahontas45 Xem bài viết
    Không hiểu đã có mẹ nào khám sức khỏe tổng quát tại Hanoimedicare tại phố Yết Kiêu chua nhỉ? Không hiểu dịch vụ, chất lượng và giá cả thế nào? Cho mình xin tý kinh nghiệm!!!
    không mẹ nào đã từng khám ở Hanoimedicare sao????
    • 2,728 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    vừa rồi mình khám tổng thể ở PK đa khoa 92 thợ nhuộm Hà nôi, khá dễ chịu,các bsi tư vấn nhiệt tình hỏi thoải mái chắc cũng khoảng gần 1tr còn đơn giản thì thử máu ,siêu âm ổ bụng ,vú , thế cũng ổn thì mất khoảng 500k .các bác sĩ phát hiện mình có sỏi thận bé cho thuốc điều trị rồi bảo về nhảy nhiều vào thế mà sau 10 ngày tè ra 2 viên ,hú vía

92 Thợ Nhuộm uy tín đấy ạ, mà giá cả phải chăng. Ngày xưa em cũng hay khám ở đây. Máy móc thì chắc là okie, vì hồi trước em thấy bệnh nhân nào trong Việt - Đức mà muốn có kết quả nhanh thì các bác sĩ hay gửi bệnh nhận ra ngoài đó để xét nghiệm.
    Ngoài ra có phòng khám của Viện Tim mạch trên đường Trần Khát Chân, rất nhiều bác sĩ giỏi.
    Còn nếu chỉ khám thông thường, đơn giản hoặc chỉ làm xét nghiệm tổng thể, thì phòng khám Bình Minh đối diện bệnh viện Bạch Mai xét nghiệm cũng rất có uy tín, mà nhanh.
    Em giới thiệu mấy chỗ đó vì thấy giá phải chăng, và em cũng hay khám xét ở đó.
    Nhưng thường đi khám, em quan trọng việc chọn bác sĩ chứ ko chọn phòng khám. Ví dụ, nếu vị giáo sư mà em định khám tuần này khám ở Viện Tim hoặc Pacific thì em chạy đến Viện Tim or Paccific làm xét nghiệm rồi khám luôn ở đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Nhưng thường đi khám, em quan trọng việc chọn bác sĩ chứ ko chọn phòng khám. Ví dụ, nếu vị giáo sư mà em định khám tuần này khám ở Viện Tim hoặc Pacific thì em chạy đến Viện Tim or Paccific làm xét nghiệm rồi khám luôn ở đó.
    Kinh nghiệm của bạn NhiNho06 hơi bị hay. Bạn có thể cho mình list vài bác sĩ giỏi và có kinh nghiệm được ko? Mình cảm ơn bạn trc nhé :Rose:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4