Dáng đẹp

Khám và kiểm tra sức khỏe định kỳ ở bệnh viện nào thì ổn?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 1,168 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Chào cả nhà:Smiling:. Mình đang rất muốn đi khám sức khỏe định kỳ ít nhất là 1 năm 1 lần nhưng đang băn khoăn không biết nên khám ở đâu?
    Thực ra là mình muốn đi kiểm tra định kỳ ở chỗ mà có kết quả tin cậy cũng như việc khám được tập trung vào đúng mục đích kiểm tra. Các yêu cầu về xét nghiệm cũng như chụp chiếu nên gọn nhẹ chứ nhiều khi vào viện người ta cứ bắt mình chụp chiếu loạn lên mà chẳng liên quan gì mấy đến nội dung khám chính. Nhiều khi tiền thì mất nhiều mà kết quả nhận về thì chẳng có gì mấy. Việc kiểm tra định kỳ này thực sự rất quan trọng, nhưng mình cứ nghĩ phải qua mấy cái cửa ải khó chịu ở bệnh viện nên cứ nhùng nhằng mãi chưa muốn đi. Mọi người có ai có nhiều kinh nghiệm trong việc này thì cho mình xin lời khuyên. Cám ơn rất nhiều:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,109 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Tớ khám ở phòng khám tư trên đường Trần Duy Hưng. Không để ý nên không nhớ địa chỉ:Silly:. Dễ chịu lắm bạn ạ. Khám tổng thể, cả các bộ phận đặc thù của phụ nữ, xét nghiệm công thức máu, nước tiểu..., nhiều lắm, đâu gần 1tr. Xét nghiệm không thì tớ hay làm của một phòng khám trên phố Hàm Long, giờ chuyển rồi sao ấy:Thinking:, vì tớ toàn gọi điện cho anh bạn làm ở đó đến tận nhà lấy nên không rõ địa chỉ. Khám mà ra bệnh thì lúc đó mới chọn bệnh viẹn cho phù hợp chứ chỉ khám không mà vào viện thì oải lắm, chưa kể khả năng bị nhầm cao lắm đấy nhé. Bác tớ bị đưa nhầm kết quả bị tiểu đường của bệnh nhân khác lo gần chết, hic hic
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Công ty mình năm nào cũng cho nhân viên đi khám sức khỏe định kỳ ở bệnh viện Hòe Nhai. Mình thấy ở chỗ đó tốt lắm, bác sĩ khám nhiệt tình, máy móc hiện đại và sạch sẽ. Đặc biệt là không đông đúc.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,168 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ cục sắt và bố mẹ Kuty nhiều nhé, mình sẽ tìm hiểu 2 địa chỉ trên. Đúng là có hỏi có hơn chứ không hỏi mọi người sao mình biết được:Smiling:. Tặng hoa cho các mẹ này :Rose::Rose::Rose::570:

• 402 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ở tp HCM thì khám sức khỏe định kỳ ở bệnh viện nào tốt hả các mẹ?

• 392 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMinky Xem bài viết
    mình cũng có câu hỏi giống mẹ này ,mong các mẹ chỉ giúp . xin cám ơn .
    Mẹ yêu con nhất trên đời này...

• 2,590 Bài viết

• 4,072 Được cảm ơn

vừa rồi mình khám tổng thể ở PK đa khoa 92 thợ nhuộm Hà nôi, khá dễ chịu,các bsi tư vấn nhiệt tình hỏi thoải mái chắc cũng khoảng gần 1tr còn đơn giản thì thử máu ,siêu âm ổ bụng ,vú , thế cũng ổn thì mất khoảng 500k .các bác sĩ phát hiện mình có sỏi thận bé cho thuốc điều trị rồi bảo về nhảy nhiều vào thế mà sau 10 ngày tè ra 2 viên ,hú vía

• 5,879 Bài viết

• 2,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMinky Xem bài viết
    BV ĐHYD cơ sở 1, đường Hồng Bàng ấy. Ở đây có thẻ khám bệnh điện tử đó, đi khám lần sau chỉ cần mang theo thẻ là được. Đầy đủ xét nghiệm, BS thì giỏi và tận tâm.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào ở TPHCM thì đến khám ở Trung tâm chẩn đoán Hòa Hảo ở đường Hòa Hảo, Q10. Khám ở đó OK lắm nhưng nhớ phải đi thật sớm vì rất đông (cả những người ở TP và ở các tỉnh đến khám). Mình cũng rất hay khám định kỳ 1 lần/năm ở đây đấy.
    Mẹ yêu con nhất trên đời!:LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:

• 5,879 Bài viết

• 2,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Đông Nghi Xem bài viết
    Nếu mẹ nào ở TPHCM thì đến khám ở Trung tâm chẩn đoán Hòa Hảo ở đường Hòa Hảo, Q10. Khám ở đó OK lắm nhưng nhớ phải đi thật sớm vì rất đông (cả những người ở TP và ở các tỉnh đến khám). Mình cũng rất hay khám định kỳ 1 lần/năm ở đây đấy.
    Ở Hòa Hảo thì máy móc rất tối tân, nhưng trình độ của BS khám chữa bệnh thì không cao, ngộ nhỡ mình có bệnh gì thì cần phải có BS giỏi chứ.
    Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8