Dáng đẹp

Hỏi thuốc vitamin C....

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.32K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 864 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Các chị có ai bít vitamin C dạng nang bôi mặt nào tốt kô, chỉ e với....mấy cái collagen của seishido tốt mà mắc quá.:Worried:
    Da e thíu vitamin C trầm trọng vì e kô bít ăn trái cây!:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 864 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

không ai giúp e thế ạ? Kô lẽ chưa chị nào dùng vitamin C thoa mặt ạ....hay là chưa có thuốc này!
    • 182 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Chị thử hỏi bên Senta medi xem, em nhớ có lần đọc báo thấy bên này viết về vitamin C thì phải
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 864 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hongna610 Xem bài viết
    Chị thử hỏi bên Senta medi xem, em nhớ có lần đọc báo thấy bên này viết về vitamin C thì phải
    Các này là trung tâm thẩm mỹ thì phải?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sooyoung; 31/03/2011 vào lúc 06:24 PM.
    • 510 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

chị ơi ai mách chị cái này vậy đừng làm thế , vitamin C tan chủ yếu trong nước để trên da sao có hiệu quả , hơn nữa bản chất vitamin C là 1 acid nếu chị làm thế chỉ có hại chứ ko tốt lên bao nhiêu đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 864 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

thank kưng, thế kưng có bít cái loại nào để uống mà tốt kô, uống viên sủi bọt nghe nói bị sỏi thận, mà mấy viên kẹo ngậm thì nó nhìu đường!
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ơ ở bên mua rẻ các c ý đang dùng cái Vit C của Sisley mà, nhiều ng dùng rồi ai cũng khen lắm
    E cũng đang dùng đc hơn tuần, cũng thấy da đang mịn hơn với cả mụn thâm cũng mờ đi, thấy bảo dùng 1 tjan mới thấy rõ rệt đc
    • 864 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiuMiu. Xem bài viết
    ơ ở bên mua rẻ các c ý đang dùng cái Vit C của Sisley mà, nhiều ng dùng rồi ai cũng khen lắm
    E cũng đang dùng đc hơn tuần, cũng thấy da đang mịn hơn với cả mụn thâm cũng mờ đi, thấy bảo dùng 1 tjan mới thấy rõ rệt đc
    Cho mình xin cái link hay ng bán cũng dc....
    • 117 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mỹ phẩm Thebodyshop có riêng một dòng Vitamin C đấy gồm 8 sản phẩm: từ sữa rửa mặt, kem bôi đến dưỡng mắt.

• Vitamin C Radiance Capsules
    • Microdermabrasion
    • Vitamin C Skin Reviver
    • Vitamin C Facial Cleansing Polish
    • Vitamin C Daily Moisturiser SPF30
    • Vitamin C Energizing Face Spritz
    • Vitamin C Radiance Mix
    • Vitamin C Eye Reviver Duo
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KochamCie; 31/03/2011 vào lúc 10:33 PM.
    • 117 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sooyoung Xem bài viết
    Các chị có ai bít vitamin C dạng nang bôi mặt nào tốt kô, chỉ e với....mấy cái collagen của seishido tốt mà mắc quá.:Worried:
    Da e thíu vitamin C trầm trọng vì e kô bít ăn trái cây!:Crying:
    Bạn muốn hỏi vitamin C dạng nang bôi mặt thì thử cái này xem: Vitamin C Radiance Capsules
    Hình đính kèm
    • 864 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

cái này khoảng nhiu tiền chị, e có xài wa Tea Tree của TBS nhưng kô thích lắm!
    • 135 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KochamCie Xem bài viết
    Bạn muốn hỏi vitamin C dạng nang bôi mặt thì thử cái này xem: Vitamin C Radiance Capsules
    Cái này mình cũng dùng cách đây 3 năm rồi nè. Bôi lên mặt xong thích lắm, trơn mịn, ko dính rít. Nhưng nên điều trị bên trong kết hợp bôi bên ngoài thì OK hơn. Đi khám để bác sĩ kê toa uống cho đúng.
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

http://*******vn/*********Nu-MyPham/3445963
    topic này đây,cứ hỏi mua Vitamin C của Sisley nhé,giá là 620k/ống dùng khoảng đc hơn 10ngay
    Nhiều chị e dùng rồi,ai cũng khen nên cứ yên tâm, sợ giề :P
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

eo chẳng hiện à, đây nè
    *******vn/*********Nu-MyPham/3445963
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vẫn không hiện, pó tay, các nàng vào trang mua rẻ tìm nick caheomap sẽ ra topic bán hàng của chị ấy nhé
    • 74 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Sao chị biết là da chi bị thiếu C ạ, đâu pahỉ ít ăn trái cây là thiếu C ạ?

Da chị bị mụn hay bị gì chị nói rõ cụ thể hơn mọi người sẽ giúp chị chính xác hơn.

Còn vitamin C thì ko nên lạm dụng theo đường uống vì nó có tác dụg phụ ko tốt nếu quá liều.

Dùng qua da thì em thấy the body shop có dòng vitamin C ạ
    Philosophy, desert essence, vichy, estee lauder, T3 Micyn, quần áo hot girl, US và Canada

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc:

• 291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

nếu bôi thì dùng thử acness c 10 đi, mà e nên uống bổ sung C, bên nhà mụn có nói mà, uống C500mg ấy, ra hiệu thuốc mua, loại VN rẻ lắm, mấy nghìn 1 vỉ
    • 864 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

@hoahuongduong: 1 tuần tớ chỉ đụng đến 1,2 trái xoài hay chanh thui, ngoài ra kô ăn dc j cả, rau cũng ít ăn, nước 1 ngày uống chưa tới 2,3 ly...mình cực ghét uống nước lọc, nó chung ng thíu chất dữ lắm
    @trangcun: e xài asnec C10 kô thấy hịu quả, uống cái C500mg nhìu có sao kô chị? Thuốc uống nhìu cũng kô tốt lắm
    cái vitamin C của Sisley và TBS mắc dã man....
    • 510 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Em là dược sĩ nên em biết cũng nhiều về vitamin C , em học về thuốc chưa bao giờ thấy chỉ định vitamin C dùng đường bôi bao h cả , chị nghĩ mình ít ăn hoa quả và uống nước chanh thì thiếu toàn thân chứ không phải mỗi da thiếu , còn bôi qua da cùng lắm có tác dụng tại chỗ ko có tác dụng toàn thân vì thế vẫn bị thiếu vitamin C thôi

Vitamin C uống quá 1g thì mới có nguy cơ bị sỏi thận và bị loét dạ dày nếu đã có tiền sử bị dạ dày . 1 ngày chỉ cần 200 - 250mg là oke , uống viên nén và viên sủi đều được , viên sủi tan trong nước nên uống hấp thu tốt hơn . Người ta chủ yếu dùng vitamin C để điều trị bệnh nhằm tăng sức đề kháng và chống dị ứng thôi , vì dùng vitamin C kéo dài dễ bị phụ thuộc , nếu ko uống nữa sẽ gây thiếu vitamin C. Vì thế lời khuyên của em dành cho chị là 2 ngày uống 1 cốc nước chanh , chắc chắn ko bao h thiếu vitamin C
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 291 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

k sao đâu em, bên nhà mụn, chị meoluoi dc bs kê c500mg , uống mấy tháng cơ mà, chị cũng mới uống mấy ngày gần đây thui
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2