Dáng đẹp

Hỏi kinh nghiệm làm bụng bé sau sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 34.9K Lượt đọc
  • 183 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 90 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Có mẹ nào có kinh nghiệm làm bé bụng sau sinh không xin tư vấn một chút!

Có nên đi đánh mỡ không? Hay là đi tập, nếu tập thì có mẹ nào biết phòng tập nào được không?

Các mẹ tư vấn giúp nhé.

Cảm ơn nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,521 Bài viết

• 4,331 Được cảm ơn

Sau khi sinh 2 tuần mình bắt đầu tập thể dục bụng. Tập ở nhà thôi. Chủ yếu là nằm thẳng, hai tay duỗi ra sau đầu, sau đó ngồi dậy, hai chân không co, cố gắng chạm mũi ngón tay vào mũi ngón chân. Kiên trì tập bụng khá nhỏ.
    • 316 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tongngoctram
    Chào các mẹ,

Có mẹ nào có kinh nghiệm làm bé bụng sau sinh không xin tư vấn một chút!

Có nên đi đánh mỡ không? Hay là đi tập, nếu tập thì có mẹ nào biết phòng tập nào được không?

Các mẹ tư vấn giúp nhé.

Cảm ơn nhé.
    Mình thì thấy đánh mỡ kết hợp với tập nhẹ khá ổn. Nhưng có điều muốn đánh mỡ bạn phải đợi đến sau khi sinh ít nhất 8 - 10 tháng. Mình do cũng hay bơi thành ra sau khi sinh bụng cũng ko phải là quá to (vòng eo là 68cm) nhung cũng thấy ko quen nên đã đi đánh bụng (mình tự mua kem + thuê người massage) thấy cũng khá ổn - bây giờ eo mình đã giảm xuống còn 60cm thôi. Bây giờ thì ổn nhưng mình cũng run là ko biết đến khi sinh bé thư 2 bụng có bị nhão hay ko? Nếu bạn muốn massage thì có thể mua kem tan mỡ của Clarins (shapping cream) hoặc firming oil của Deadsea - mình thấy 2 loại này khá ổn - Clarins có hiệu quả hơn nhưng giá cũng đắt hơn và đạt hiệu quả cao nhất khi bạn phải mua 1 bộ : cream + firming oil (đều của Clarins) - dùng kết hợp với nhau. Còn Deadsea thì chỉ có firming oil thôi.
    • 154 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebihva
    Mình thì thấy đánh mỡ kết hợp với tập nhẹ khá ổn. Nhưng có điều muốn đánh mỡ bạn phải đợi đến sau khi sinh ít nhất 8 - 10 tháng. Mình do cũng hay bơi thành ra sau khi sinh bụng cũng ko phải là quá to (vòng eo là 68cm) nhung cũng thấy ko quen nên đã đi đánh bụng (mình tự mua kem + thuê người massage) thấy cũng khá ổn - bây giờ eo mình đã giảm xuống còn 60cm thôi. Bây giờ thì ổn nhưng mình cũng run là ko biết đến khi sinh bé thư 2 bụng có bị nhão hay ko? Nếu bạn muốn massage thì có thể mua kem tan mỡ của Clarins (shapping cream) hoặc firming oil của Deadsea - mình thấy 2 loại này khá ổn - Clarins có hiệu quả hơn nhưng giá cũng đắt hơn và đạt hiệu quả cao nhất khi bạn phải mua 1 bộ : cream + firming oil (đều của Clarins) - dùng kết hợp với nhau. Còn Deadsea thì chỉ có firming oil thôi.
    Mình cũng đang rất quan tâm vụ làm bé bụng. Bé nhà mình được 3 tháng rồi nhưng cả hai tháng nay mình không hề giảm một cân nào. Tất cả chỉ dồn vào phần bụng nên trông to khủng khiếp. Mình đã thử đi bơi một lần nhưng về lại thấy hơi ra máu nên lại thôi. Sau khi sinh khoảng mấy tháng thì bạn đi bơi lại được?
    Vụ thuê người massage tại nhà, bạn có thể mách cho mình địa chỉ hoặc số điện thoai của dịch vụ đó được không? Bao nhiêu tiền một giờ? À mà tại sao phải chờ đến 8-10 tháng mới massage được?
    Mình chỉ định massage bụng nhẹ nhàng với kem tiêu mỡ của Clarin (như bạn nói thôi) chứ không định đánh bụng đâu.
    • 316 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMimi
    Mình cũng đang rất quan tâm vụ làm bé bụng. Bé nhà mình được 3 tháng rồi nhưng cả hai tháng nay mình không hề giảm một cân nào. Tất cả chỉ dồn vào phần bụng nên trông to khủng khiếp. Mình đã thử đi bơi một lần nhưng về lại thấy hơi ra máu nên lại thôi. Sau khi sinh khoảng mấy tháng thì bạn đi bơi lại được?
    Vụ thuê người massage tại nhà, bạn có thể mách cho mình địa chỉ hoặc số điện thoai của dịch vụ đó được không? Bao nhiêu tiền một giờ? À mà tại sao phải chờ đến 8-10 tháng mới massage được?
    Mình chỉ định massage bụng nhẹ nhàng với kem tiêu mỡ của Clarin (như bạn nói thôi) chứ không định đánh bụng đâu.
    Mình thấy bảo là lúc mới sinh xong, cơ bụng chưa ổn định nếu massage mạnh (theo kiểu mọi người vẫn gọi là đánh bụng ấy) thì cơ bụng sẽ dễ bị nhão, ko tốt cho cơ quan nội tạng ở trong. Nếu bạn mới sinh được 3 tháng thì có thể dùng Total body lift của Clarins, loại này ko cần massage nhiều - chỉ cần tự massage ở nhà thôi, ko cần thuê người massage (khi mua kem sẽ được kèm thèo 1 tờ hướng dẫn self massage). Còn mình thì cũng ko thuê người về nhà massage vì ngay gần nhà mình có một hàng chuyên massage bụng, 2 người massage 1 lúc trong vòng nửa tiếng, giá là 20.000 đ. Hồi trước mình phải massage liên tục (ngày nào cũng làm) trong gần 1 tháng, sau đó thì tiếp tục phải duy trì cứ 1 tuần - 10 ngày, massage 1 lần. Nói chung mấy vụ massage bụng này thì đã theo thì phải theo suốt đời nhưng được cái là mình sẽ hoàn toàn hài lòng với vòng 2 của mình - như mình bây giờ hoàn toàn có thể tự tin mặc 2 mảnh khi đi bơi.
    • 3,510 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi bộ sản phẩm của Clarins này mua ở đâu ở HN và bao nhiêu tiền nhé.

• 316 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conangbuongbinh
    Bạn ơi cho mình hỏi bộ sản phẩm của Clarins này mua ở đâu ở HN và bao nhiêu tiền nhé.
    Ở HN Clarins có bán ở Vincom. Giá total body lift, shapping cream, firming oil đều khoảng từ 720 000 - 750000 đ. Mình vẫn thường nhờ cô em ở bên Sing mua hộ nên đỡ đau túi hơn. (ở trên đường Tràng Tiền, Clarins cũng có một shop thì phải)
    • 208 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình thấy bảo là lúc mới sinh xong, cơ bụng chưa ổn định nếu massage mạnh (theo kiểu mọi người vẫn gọi là đánh bụng ấy) thì cơ bụng sẽ dễ bị nhão, ko tốt cho cơ quan nội tạng ở trong. Nếu bạn mới sinh được 3 tháng thì có thể dùng Total body lift của Clarins, loại này ko cần massage nhiều - chỉ cần tự massage ở nhà thôi, ko cần thuê người massage (khi mua kem sẽ được kèm thèo 1 tờ hướng dẫn self massage). Còn mình thì cũng ko thuê người về nhà massage vì ngay gần nhà mình có một hàng chuyên massage bụng, 2 người massage 1 lúc trong vòng nửa tiếng, giá là 20.000 đ. Hồi trước mình phải massage liên tục (ngày nào cũng làm) trong gần 1 tháng, sau đó thì tiếp tục phải duy trì cứ 1 tuần - 10 ngày, massage 1 lần. Nói chung mấy vụ massage bụng này thì đã theo thì phải theo suốt đời nhưng được cái là mình sẽ hoàn toàn hài lòng với vòng 2 của mình - như mình bây giờ hoàn toàn có thể tự tin mặc 2 mảnh khi đi bơi.
    Bạn dùng mấy chai mới có kết quả thế?
    Làm sao về được mùa đông.Dòng sông đôi bờ cát trắng....
    • 316 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Timay
    Bạn dùng mấy chai mới có kết quả thế?
    Hồi trước mình dùng firming oil của Deadsea kết hợp với massage thì chưa hết một chai (thời gian massage khoảng 20 ngày) thì đã giảm được khoảng 7cm eo (phần nhỏ nhất). Còn total body lift của Clarins bây giờ mình dùng hàng ngày (ko massage nữa) bây giờ hết khoảng 1/2 lọ, thấy tiếp tục giảm xuống được khoảng 1cm vùng eo, phần bụng dưới giảm thêm được khoảng 2 - 3 cm
    • 3,961 Bài viết

• 5,354 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình có thai được 25 tuần rồi, như các mẹ biết đấy là phụ nữ ai cũng muốn vóc dáng của mình cân đối. Nhất là sau khi sinh con xong, mình có ăn kiêng, cơ thể có thể ốm lại nhưng bụng vẫn không săn gọn được. Ngoài biện pháp tập thể thao tập trung cho vùng bụng, mình mong các mẹ chỉ giáo thêm các biện pháp khác nhằm hỗ trợ thêm cho việc này không?

Theo mình được biết là có một số kinh nghiệm như sau khi sinh xong,trong tháng mình nay nằm sấp sau khi ăn hay chườm nóng gì đó thì bụng sẽ nhanh gọn hơn, hoặc mặc quần gen sớm gì đó...Tóm lại là mình phân vân không biết cách nào là đúng. Vậy chúng ta cùng đóng góp kinh nghiệm để san sẽ cho nhau nhé! cảm ơn các mẹ rất nhiều:LoveStruc:
    • 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Mình có thai được 25 tuần rồi, như các mẹ biết đấy là phụ nữ ai cũng muốn vóc dáng của mình cân đối. Nhất là sau khi sinh con xong, mình có ăn kiêng, cơ thể có thể ốm lại nhưng bụng vẫn không săn gọn được. Ngoài biện pháp tập thể thao tập trung cho vùng bụng, mình mong các mẹ chỉ giáo thêm các biện pháp khác nhằm hỗ trợ thêm cho việc này không?

Theo mình được biết là có một số kinh nghiệm như sau khi sinh xong,trong tháng mình nay nằm sấp sau khi ăn hay chườm nóng gì đó thì bụng sẽ nhanh gọn hơn, hoặc mặc quần gen sớm gì đó...Tóm lại là mình phân vân không biết cách nào là đúng. Vậy chúng ta cùng đóng góp kinh nghiệm để san sẽ cho nhau nhé! cảm ơn các mẹ rất nhiều:LoveStruc:
    Vấn đề này mình nghĩ chắc tùy vào cơ địa của mỗi người , khi mang bầu mình tăng gần 20 kg , sau khi sinh mình cũng chườm nước nóng , nằm úp , gen đủ kiểu nhưng tháng đầu còn ok sau dó chịu kô nổi mình bỏ luôn thế là nó sổ ra , sinh song nhìn như 3 tháng mình nghĩ chắc tiêu rồi , sau đó mình nhịn ăn bớt cũng kô ăn thua , bụng kô , chắc khoảng mất vài tháng sau do con mình khó ăn , khó ngủ , mình mất ngủ triền miên thế là tự nhiên mình ốm lại kéo theo cái bụng , tuy nhiên ăn uống mình lúc nào cũng nhìn cái bụng trước , tránh ăn quá no và ngồi , ăn khuya . Kô biết các mẹ khác thì thế nào .
    • 392 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

hì hì, như mẹ thanhvan nói đó, cũng tùy cơ địa từng người thôi mẹ nó ạ. Ngày xưa mình cân nặng 45kg, cao 1m63 thuộc vào típ gầy, buồn lắm cơ, ăn rất nhiều mà ko tăng cân được. Rồi bầu bí mình tăng những 20kg ->65kg, sinh cu tý 3,9kg (sinh thường) giảm được 10kg còn 55kg, cu tý nhà mình lại ko chịu măm măm thêm sữa ngoài nên mẹ đành phải nhồi nhét nhiều để có sữa cho con ăn + ko phải làm việc nhà gì cả nên vẫn chẳng giảm được kg nào. Mình đợi hết sản dịch thì đầu tư hai cái gen bụng (cũng hơi lục tốn) được mấy ngày nóng quá bỏ luôn, sau đó mình tập mấy bài thể dục nhẹ dành cho các bà mẹ mới sinh -> 53kg mà sữa cho con vẫn tràn trề. Mình muốn giảm 5kg nữa nhưng chắc phải đợi đến khi nào cai sữa cho con thì mới tập tành, kiêng khem được :Smiling:

:Kiss:Mẹ yêu Tôm nhiều lắm!!:Kiss:

---------------------------------------
    Dù có đi bốn phương trời, lòng vẫn nhớ về Hà Nội..
    ------------------------------------------------
    • 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng vào đây để bán than chứ chẳng phải có bí quyết gì hết. Bé nhà mình còn 1 tuần nữa là tròn 9 tháng vậy mà nhìn bụng mẹ ai cũng tưởng đã lại bầu 5 - 6 tháng!? Vì sanh mổ nên mình chẳng làm gì hết. Lúc bé được 2 -3 tháng, có người bạn khuyên nên dằn bụng nước nóng nhưng bé nhà mình ngủ ban ngày thất thường lắm: khi thì 2 tiếng khi thì khoảng 30' là thức dậy nên mình cũng chưa dằn. Đến khi con ăn dặm thì thừa chút nào mẹ xơi chút ấy... (mà bé nhà mình thường hay nếm thức ăn rồi quay đi). Đã xin được thưc đơn ăn kiêng mà vẫn chưa thể bắt đầu để giảm béo bụng, áo quần thì toàn sắm mới vì vòng eo Ông Địa. Chán lắm các mẹ à! Chẳng biết khi nào thì lại là người mẫu như trước khi sanh đây (Trước khi bầu: 46kg, hiện nay: 53kg, kinh khủng khiếp)

• 2,813 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunghanh Xem bài viết
    Mình cũng vào đây để bán than chứ chẳng phải có bí quyết gì hết. Bé nhà mình còn 1 tuần nữa là tròn 9 tháng vậy mà nhìn bụng mẹ ai cũng tưởng đã lại bầu 5 - 6 tháng!? Vì sanh mổ nên mình chẳng làm gì hết. Lúc bé được 2 -3 tháng, có người bạn khuyên nên dằn bụng nước nóng nhưng bé nhà mình ngủ ban ngày thất thường lắm: khi thì 2 tiếng khi thì khoảng 30' là thức dậy nên mình cũng chưa dằn. Đến khi con ăn dặm thì thừa chút nào mẹ xơi chút ấy... (mà bé nhà mình thường hay nếm thức ăn rồi quay đi). Đã xin được thưc đơn ăn kiêng mà vẫn chưa thể bắt đầu để giảm béo bụng, áo quần thì toàn sắm mới vì vòng eo Ông Địa. Chán lắm các mẹ à! Chẳng biết khi nào thì lại là người mẫu như trước khi sanh đây (Trước khi bầu: 46kg, hiện nay: 53kg, kinh khủng khiếp)
    hì, mẹ nó có thực đơn ăn kiêng thì cho mình với nhé, mình mới kinh khủng nè, trước 50kg,có bầu tăng 28kg, sinh xong giảm có 8kg và bi giờ vẫn y chang 70kg, vòng eo tăng 20cm so với lúc trước, 82cm :Crying:
    • 758 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn gái lấy chồng sớm và đã sinh nở 3 lần (đứa thứ 2 cách đứa thứ nhất 4 năm, đứa thứ 3 cách đứa thứ hai 2 năm). Bây giờ đứa út đã gần 2 tuổi. Lâu không gặp lại, nhìn cái bụng phẳng lì của nó, mình tìm hiểu bí quyết thì được biết: sau khi sinh, nó phải đi làm sớm nên cai sữa. Riêng với cái bụng thì nó gen bụng hàng tháng trời. Ngoài ra, nó chườm nóng rất nhiều (ngày tối thiểu 3 lần, mỗi lần 30 phút). Còn bụng thì gần như 24/24 là buộc gen. Không biết có phải vì như vậy không mà bây giờ gái 3 con vẫn còn mặc quần cạp trễ và hở rốn các mẹ ạ.
    • 3,961 Bài viết

• 5,354 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Hôm nay có một chị trong cty mình sau khi sinh bé xong 4 tháng đã vào làm. Trông chị ấy không khác gì nhiều so với trước kia. Mình hỏi chị ấy cách nào lấy phooc nhanh thế, chị cho biết do em bé ...quấy quá nên k ngủ được, công thệm chế độ ăn là mổi bữa 1 bát cơm, thịt nạt kho tiêu, canh rau hoặc rau luộc. Còn bửa chiều thì thay bát cơm bằng bát cháo trắng. Chị bảo ăn vậy thì đói bụng lắm, nhưng mổi lần đói quá thì húp canh rau vào. Đơn giản thế đấy mà k biết tụi mình có làm được không. (trộm vía, chị ấy sữa vẫn tràn trề mà k bị giảm tẹo nào)
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty 2110 Xem bài viết
    Mình có đứa bạn gái lấy chồng sớm và đã sinh nở 3 lần (đứa thứ 2 cách đứa thứ nhất 4 năm, đứa thứ 3 cách đứa thứ hai 2 năm). Bây giờ đứa út đã gần 2 tuổi. Lâu không gặp lại, nhìn cái bụng phẳng lì của nó, mình tìm hiểu bí quyết thì được biết: sau khi sinh, nó phải đi làm sớm nên cai sữa. Riêng với cái bụng thì nó gen bụng hàng tháng trời. Ngoài ra, nó chườm nóng rất nhiều (ngày tối thiểu 3 lần, mỗi lần 30 phút). Còn bụng thì gần như 24/24 là buộc gen. Không biết có phải vì như vậy không mà bây giờ gái 3 con vẫn còn mặc quần cạp trễ và hở rốn các mẹ ạ.
    Sau khi sinh bụng có gọn hay không phần nhiều cũng do tạng người đấy. Minh có đứa bạn, sinh 2 lần cách nhau 2 năm, nhưng ngay 1 tháng sau khi sinh lần 2 bụng đã phẳng lì, không ăn kiêng, chườm nóng hay tập tành gì cả Có thể do cơ bụng của 1 số người tốt hơn, dạ con co nhiều nên bụng không bị sổ.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 892 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Hôm nay có một chị trong cty mình sau khi sinh bé xong 4 tháng đã vào làm. Trông chị ấy không khác gì nhiều so với trước kia. Mình hỏi chị ấy cách nào lấy phooc nhanh thế, chị cho biết do em bé ...quấy quá nên k ngủ được, công thệm chế độ ăn là mổi bữa 1 bát cơm, thịt nạt kho tiêu, canh rau hoặc rau luộc. Còn bửa chiều thì thay bát cơm bằng bát cháo trắng. Chị bảo ăn vậy thì đói bụng lắm, nhưng mổi lần đói quá thì húp canh rau vào. Đơn giản thế đấy mà k biết tụi mình có làm được không. (trộm vía, chị ấy sữa vẫn tràn trề mà k bị giảm tẹo nào)
    Cái này thì giống mình...Đẻ xong đứa thứ 2 mình cũng bị ăn riêng khoảng 1 tháng..mỗi bữa chỉ đúng một bát cơm thôi nhé, không phải cố ý mà bữa nào GV cũng mang lên có thế thôi. Thực sự lúc đó không có tâm trạng mà để ý nữa.
    Phần khác mẹ KVy nói đúng..cũng do tạng người nữa, bây h tớ muốn béo chả được đây này.
    • 379 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby_0107 Xem bài viết
    hì, mẹ nó có thực đơn ăn kiêng thì cho mình với nhé, mình mới kinh khủng nè, trước 50kg,có bầu tăng 28kg, sinh xong giảm có 8kg và bi giờ vẫn y chang 70kg, vòng eo tăng 20cm so với lúc trước, 82cm :Crying:
    Bạn cho mình địa chỉ mail, hay nick yahoo mình sẽ gởi cho!

• 106 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ!!!

Mình cũng có em bé mới sinh được 3 tháng. Mình cũng sinh mổ nhưng chỉ sau 15 ngày là bụng mình lại trở về như cũ mặc vừa hết quần áo cũ. Do mình ăn gân bò kho 1 tháng liên tục. Sau đó ngày nào mình cũng ăn một bát cháo móng giò, uống rất nhiều sữa tươi và nước cam nhưng cũng không tăng cân bụng cũng gọn. Ra đường nếu ko khai báo thì ko ai biết mới có baby.

Nhưng còn một lý do nữa muốn bụng nhanh gọn thì phải chịu khó cho con bú bằng sữa mẹ con mình bú mẹ hoàn toàn con tăng cân rất tốt mà mẹ lại ko bị béo. Mình toàn vắt sữa bằng máy hút sữa ngày được khoảng hơn 900ml và bé bú bằng bình bú được rất nhiều. Mình cũng rất nhàn ai cho ăn cũng được cô giúp việc, chồng, ông, bà...nên mình đi lại rất thoải mái. Có khi mình đi ép tóc từ 10h sáng đến 4h chiều mà vẫn OK. Mình nghĩ các mẹ nên luyện cho con bú bình thêm ngay từ đầu thì sau này đỡ vất vả. Đi làm ở nhà mọi người vẫn cho con ăn được, nếu phải đổ thìa thì khổ lắm. Em gái mình khi đi làm nếu trưa ko về vẫn hút sữa ra cho vào bình chiều mang về cho con bú. Mẹ ko mất sữa mà người vẫn gọn gàng con lại vẫn được ăn sữa mẹ nên sức đề kháng tốt.