Dáng đẹp

Hình ảnh các member thành công với chế độ ăn Low Carb

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 68.3K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH2; 06/03/2012 vào lúc 11:23 AM. Lý do: Theo yêu cầu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

QKM - member Low Carb

2 tấm này chụp đầu tháng 3 đi HN chưa ăn LC

nhân Sn và cũng nhân đúng 16 ngày ăn LC
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

Iruna - giảm 24kg trong vòng 4 tháng

Một ngày đẹp trời biết tới Low Carb và cũng là ngày quyết tâm thay đổi bề ngoài của chính mình. Và kế hoạch bắt đầu tại đây

10/2009 (Lúc đỉnh điểm)
    Cao:1.69m
    Nặng:~87kg
    V2: 106..
    Pic này chụp khoảng tháng 9, lúc đó vẫn còn 85kg. Cái áo sơmi đang mặc là hàng việt tiến size 32 á ngồi xuống là cứng luôn

23/5/2010 - Thành công bứoc đầu

Nặng:~61
    V1 95
    V2 74
    V2 (dưới) 75.5
    V3: 91
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 409 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trước hết phải cảm ơn các bạn đã mạnh dạn giửi hình lên đây, và cá nhân mình thực sự bị thuyết phục.
    Cảm ơn tiếp dành cho ha-misi. Đúng nghĩa là '' vác tù và hàng tổng", nhưng tù và này kêu vang lắm hamisi ah.

Mình không bị béo, nhưng người không săn chắc, bắp chân to và lỏng thịt. Ha-misi này, mình có thể ăn nửa nọ nửa kia được không? tức là vẫn ăn cơm, nhưng ăn ít, và chủ yếu là ăn thịt + cá+ rau... Vậy như thế có hiệu quả chút nào không?

Chúc cả nhà ta thành công với LC.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

Mẹ vĩ đại-lam-cha-******* giảm 7kg trong vòng 2 tháng

Hihi vui quá là vui,anh vẫn nhớ đến em.Hiện giờ em theo chồng về Hải Phòng sống mà dưới này mạng lại chập chờn và ở cùng nhà chồng nên em ko onl thường xuyên đc,cứ tưởng ko ai nhớ em nứa....hí hí.

Anh là vị cứu tinh của đời em,lúc em sinh xong là 68kg,ai nhìn cũng phát sợ,sau 2 tháng Low Carb,em giảm 7kg còn 61,ng cũng thon hẳn,1 số áo size S ngày xưa đã mặc vừa.Ảnh chụp hồi trước em cũng có nhưng mà giờ em chưa tìm ra...hihi.có đk em sẽ up lên để anh lấy làm ví dụ...hì.

Ảnh trong Facebook là em chụp tháng 10,còn 1 số ảnh mới chụp hôm sn ku nhà em nữa.
    Đây là ảnh chụp hôm 1-12,thời điểm này là em dừng Low Carb rồi vì ở cùng nhà chồng nên ko tiện ăn,nhưng cân nặng vẫn giữ nguyên ko tăng lạng nào
    [/IMG]
    Ảnh trước khi giảm thì em chưa tìm ra,hẹn mọi ng sau nhé.Nói chung là sau 2 tháng thì ai gặp em cũng phải Ồ lên và thán phục em....hihi

Hix,cái mạng Hải Phòng đúng là đểu,ảnh post ko xem đc....
    NgaSpears :: 7.jpg picture by boy_khiyeu17988 - Photobucket
    Mọi ng có lòng thì vào đây xem nhé

Ảnh khi 68kg....hic,mọi ng đừng ngất xỉu nhé.Phần sau hấp dẫn hơn.

@Trúc Lâm: Topic này chỉ để đăng ảnh, mình ko trả lời ở topic này bạn ạ. Có gì bạn sang topic ăn kiêng low carb chính nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

Hoa Đào-webtretho.com giảm 12 kg trong vòng 3 tháng

Gửi HA :

Trước kia khi chưa lập gia đình, chị cao 1m68, nặng khoảng 57-60kg.

Trước khi sinh bé, chị lên tổng cộng 20kg, nặng tròn 80kg. Sinh xong còn khoảng 72kg. Từ đó trở đi suốt 3 năm liền, từ cuối năm 2007 đến giữa năm 2010, cho dù đã cố gắng giảm ăn và đã sử dụng qua các thực phẩm chức năng giúp giảm cân, đi spa, v.v... nhưng số cân của chị vẫn chỉ giao động từ 71-72kg. Có những lúc nản quá với ăn kiêng, lại trở về chế độ ăn cũ thì lại trở về số cân cũ, 74kg.

Buồn quá, nhưng không biết làm thế nào nữa, chị ngậm ngùi thanh lý biết bao nhiêu quần áo váy vóc đẹp thời còn thon thả của chị.

Một hi vọng xuất hiện khi một lần chị ghé qua topic PP giảm cân không cần nhịn ăn... của một mẹ trên diễn đàn ******** giới thiệu về phương pháp ăn kiêng theo chế độ Low Carb.

Ban đầu do không đọc kĩ và lần đầu tiên tiếp xúc với thông tin mới lạ, chị không tin và cãi nhau với ha_misi, thành viên giới thiệu pp này tới diễn đàn. Sau đó, khi đã đọc kĩ hơn và bắt đầu áp dụng, chị đã vô cùng kinh ngạc với hiệu quả của pp này.

Trong vòng 3-4 tháng áp dụng pp LC, chị đã giảm được tổng cộng 11-12kg, tức là từ khoảng 73kg xuống 62kg, hiện nay là 61kg. Ko những giảm được cân nhờ pp này, mà hiện nay chị vẫn thỉnh thoảng áp dụng pp này để giữ số cân của mình ko bị tăng lên mà vẫn được ăn thoải mái thỏa thích những gì mình muốn.

Đến giờ chị vẫn "kinh ngạc" và không thể tin được là chị giảm đc cân - một điều chị đã tưởng chừng như đã mất hoàn toàn hi vọng.

Cảm ơn Hoàng Anh (ha_misi) đã truyền đạt cho chị pp ăn kiêng hiệu quả và dễ dàng này. Low Carb đã trả lại cho chị sự tự tin về cơ thể mình.

Tết 2010 cân nặng 73 kg

Đến hè 2010 cân nặng vẫn ko đổi 73 kg

Tháng 7/2010 bắt đầu ăn kiêng LC.Mặt mũi bắt đầu thon gọn hơn, mấy tuần đầu giảm khoảng 2-3kg

Sau đó giảm dần trong 3 tháng tiếp theo, tổng cộng khoảng 11-12kg. Hiện nay là 61kg.

Sau ăn kiêng thành công và xả láng 3-4 tháng liên tiếp.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

zHDz_zDHz - the road from fat man to 6 packs abs man

Ăn ít thịt thôi, nhất là mỡ, con béo quá rồi đấy !

Đây thường là câu mà những bậc phụ huynh hay nói với con cái khi thấy chúng mập rõ rệt, tôi cũng đã phải nghe những lời nói ấy rất nhiều lần, nhưng dù rất cố gắng trở thành đứa con biết vâng lời, chịu đói, trước những miếng thịt ngon lành, tập thể dục điên cuồng....

Nhưng rồi cuộc chiến chống giặc béo nào của tôi cũng đi đến hồi kết và tất nhiên, kẻ thua cuộc luôn là tôi.

-Thật may mắn, gần 1 năm trước tôi được biết đến Low carb diet từ ha_misi ( Hoàng Anh ) (cái này phát triển ở nước ngoài từ những năm 1972 ) thì tôi đã chiến thắng được giặc béo, không chỉ thế, việc tìm hiểu và thực hiện Low carb diet còn giúp kiến thức về dinh dưỡng của tôi được mở mang rất nhiều, đem những điều hiểu biết này chia sẻ với nhiều người.

Tôi cũng đã giúp được nhiều người giảm béo hiệu quả như tôi, thậm chí còn nhanh hơn tôi nữa...điều nay các bạn sẽ được tận mắt chứng kiến trên http://**********.com/forums/f153/ (Đây chỉ là một số nhỏ trong rất nhiều thành công với LC)

- Đó là khi vẫn còn vui tươi yêu đời, nhưng........
    Đùng 1 cái 2 tháng trước bạn gái em chia tay làm em buồn đau đớn->chán cơm thèm phơ->sụt mất 2 kg trong 2 tuần->phát hiện ra ăn phở gầy đi (1 tối em ăn 5 bát cơm+nhiều thức ăn)

Loanh quanh chán nản, em mới nhớ là cứ chơi thể thao ra nhiều mồ hôi là em thoải mái nhưng mà ngày xưa tập Gym thì có lúc ngực lên 100 mà bụng cũng không kém, ko biết làm thế nào để giảm bụng nên chán, chẳng gym nữa...
    tuy thế, vẫn gập bụng ở nhà= ghế dốc và cuốn tạ tay ...

Bỗng một ngày Girl friend em trở về và chê em mập (bạn gái trứoc của em thik em mập, cô này thì không em quên ko nói) nên em tìm cách giảm kg, chính xác là tập bụng...
    loanh quanh em cũng tìm được cái bài tập 8' trên youtube và cũng nhờ tìm thêm cái bài tập em biết đến WTH vào cuối tháng 8

Nên em nghiên cứu , cuối cùng thấy low carb có vẻ hiệu quả nhất_Cám ơn Hamisi ( Hoàng Anh )

Nên bắt đầu low carb mặc dù vẫn nghi ngờ...

Đây là em lúc cao điểm cách đây tháng 8-09
    cao 1.68 nặng 74 kg V2 98
    mấy quả ảnh này chụp khi đi chơi Cúc Phương

Em kết nhất quả này, leo mấy km mới lên đến cây trò ngàn năm mà V2 của em vãi lúa, chắc là >100

Và đây là bữa ăn low carb đầu tiên 500g ba chỉ+3 trứng (suýt nôn)

01.09.09

Bạn gái ôm eo và đã khen bụng a ko còn con trăn nào quấn quanh rồi-->sướng tê người
    22.09.09

27-11-09. Và đây !!!! Thành quả sau 3 tháng ăn kiêng Low Carb

01-01-10

• 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

phuong_ngoc_84 member lam_cha_me .com Giảm 7kg trong vòng 2 tháng

Tks bạn vì đã truyền bá LC. Nhờ nó mà mình lấy lại vóc dáng gần như bằng lúc trước khi sinh rất nhanh, làm ai cũng ngạc nhiên hết.

Lúc chưa sinh: 48-50kg
    Lúc có bầu: 77kg (ặc ặc lên 27 kg )
    Lúc bắt đầu LC: 58 kg
    Sau 2 tháng LC: 51 kg (gần như nguyên vẹn trở về thời con goái )
    Tứt cả mọi người đều ..lác mắt
    Cảm ơn bạn rất nhiều.

Lúc bắt đầu LC: 58 kg
    Sau 2 tháng LC: 51 kg (gần như nguyên vẹn trở về thời con goái )

Chỉnh sửa lần cuối bởi ha-misi; 07/01/2011 vào lúc 09:28 PM.
    • 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

mecun_08 - member webtretho.com - Giảm 7kg trong vòng 3 tháng

P/s các mẹ: Phương pháp nào cũng có cái khó, cái dễ của nó. theo minh LC là pp dễ chịu nhất . Ăn xả láng mà ko phải chịu những cơn đói theo pp ăn kiếng truyền thống. Nhưng để vượt qua 14 ngày đầu nghiêm ngặt với chế độ LC cũng không phải là dễ dàng lắm đâu.

Chỉ cần có quyết tâm+ quyết tâm = thành công ( ít hay nhiều thôi) .
    Mình không dùng thuốc giảm cân bao giờ cả và chỉ kết hợp cùng pp luyện tập aerobic ( 14 năm tập rùi) để có cơ thể săn chắc.
    Vài dòng tâm sự ngắn thôi vì viết cảm xúc bao nhiêu đêm qua máy hỏng ko úp được .
    Chúc nhà LC ngày càng vững manh

1. Ảnh tớ thời Diễm đây . Lúc con 4 tháng . Khủng 58kg Lúc này vẫn toàn diet theo kiểu High Carb.

Lúc con 22 tháng . LÀ tháng 8/2010 vẫn ăn kiêng theo High Carb, mẹ cũng bóp mồm, bóp miệng rồi nên xuống được 53-54kg nhưng vẫn khủng khiếp lắm ( do chiều cao khiêm tốn mà lại) . Ảnh hai mẹ con chụp ở Đà nẵng.

3. Đầu tháng 10/2010 bắt đầu tàu ngầm nhà LC ( tầng 1 ) chỉ đọc comment và nghiền ngẫm.

4. Bắt đầu nổi lên ở nhà LC ( tầng 2) lúc bắt đầu ăn chế độ LC ( ngày 12/10/2010) . Vẫn nhớ như in 1 câu hỏi hơi silly ( theo ý kiến chủ quan của em baodemmua) với em ha_misi là xin thực đơn ăn LC.
    Sau 2 tuần LC nghiêm ngặt xuống 2kg . Bắp tay, chân, bụng, đùi nhỏ đáng kể.

Tiếp tục LC nghiêm ngặt 2 tuần nữa. Thời điểm này là thời điểm cân chững lại nên tâm trạng chung là rất sốt ruột nhưng vẫn thấy các vòng nhỏ đi . Sau 2 tuần giảm tiếp 1kg nữa.

Tổng cân nặng sau 1 tháng giảm 3kg. Mừng âm ỉ . Đã không có cảm giác thèm quay quắt cơm và chất bột nữa . Chỉ còn thèm hoa quả ( do thói quen ăn và thói quen ko ăn đường gây nên cơn thèm của tớ).
    Các vòng vẫn tiếp tục giảm. Lúc này tớ 50kg nhé.

5. Đến giai đoạn xả Carb. Tớ ăn theo chế độ 5-2 relax. Vừa ăn, vừa nghe ngóng cơ thể mình để thấy thế nào. Ăn khoảng 10 ngày thấy vẫn giảm 1 kg . Thừa thắng xông lên ăn xả 4-1 , 3-1, rồi sau 2 tháng là chế độ 1-1 luôn.

Đã hình thành thói quen ( đúc kết của em Vgb) là vừa ăn vừa check Carb, phân tích thức ăn cho cơ thể mình để điều chỉnh thói quen ăn uống hợp lý. Không còn thói quen ăn vô độ bánh ngọt, hoa quả nữa mà là một thói quen ăn từ tốn và vừa phải các thức ăn Carb, không Carb.
    Và đây là tớ vừa chụp ngày hôm nay với cân nặng 47.5kg .
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

lần đầu vào đây e ngỡ ngàng lắm, e thấy rung cả ng vì toàn dầu với mỡ thôi! e sợ lắm e nặng 68kg e rất sợ béo
    có ai giúp e tí: vì sao k đc ăn hoa quả, e nhất thiết fải nhịn bao lâu??
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

hàng ngày ăn thịt, nhà e bán thịt thấy thịt là kinh khủng lắm rồi! ăn 300g thịt 3 quả trứng, hàng ngày đi chợ mua mỗi cá thịt rau mà k đc ăn quả cực hình quá!
    fải cố gắng vì body đẹp thôi! e hơi sợ nhưng sẽ làm thử, sẽ thử từ mai!:Smiling:
    • 134 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

CHị Ha-misi có thể gửi cho em thực đơn của chị được ko ạ, em cũng đang muốn giảm 4-5kg
    • 1,343 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shinrung Xem bài viết
    CHị Ha-misi có thể gửi cho em thực đơn của chị được ko ạ, em cũng đang muốn giảm 4-5kg
    http://www.webtretho.com/forum/f69/d...ng-4-a-655422/

Các bạn vào topic trên nhé. TOpic này chỉ để đăng hình, mình ko tư vấn trong này.
    • 687 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Xin chào,

Hiện tại đã có topic về phương pháp Low carb, các bạn tham khảo Tại đây

Mod xin đóng topic lại

Thân mến
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)